Mercedes-Benz Việt Nam tăng trưởng gần 40% trong năm 2017, GLC là xe cao cấp bán chạy nhất

chuyengiaphaxe
21/1/2018 10:48Phản hồi: 50
Mercedes-Benz Việt Nam tăng trưởng gần 40% trong năm 2017, GLC là xe cao cấp bán chạy nhất
Mercedes-Benz đã có một năm kinh doanh thành công tại Việt Nam với doanh số hơn 6.000 chiếc và đạt mức tăng trưởng gần 40% so với năm 2016. Đây là thành tích tốt nhất trong 22 năm hoạt động tại Việt Nam của Mercedes-Benz. Trong đó, GLC-Class là mẫu xe bán chạy nhất của hãng xe "Ngôi sao 3 cánh", cũng như của cả thị trường xe cao cấp trong nước với doanh số kỷ lục gần 2.500 xe, tăng trưởng hơn 80% so với năm trước.

Bên cạnh GLC, chiếc sedan cao cấp cỡ trung E-Class là mẫu xe thứ 2 của Mercedes-Benz đạt mức tăng trưởng hơn 80% trong năm 2017 với doanh số vượt mốc 1.000 xe. Ngoài ra, 2 mẫu sedan chủ lực khác của hãng là C-Class và S-Class cũng lần lượt dẫn đầu doanh số của 2 phân khúc xe sedan cao cấp cỡ nhỏ và sedan cao cấp cỡ lớn.

Năm 2017 cũng ghi nhận GLS là mẫu xe nhập khẩu nguyên chiếc (CBU) thành công nhất của Mercedes-Benz Việt Nam (MBV) với hơn 200 xe được bán ra. Còn phân khúc xe siêu sang cũng cho thấy sự tăng trưởng mạnh mẽ với gần 150 chiếc Mercedes-Maybach được bàn giao trong năm, dù cuối Quý I hãng mới ra mắt trọn vẹn danh mục sản phẩm Mercedes-Maybach.

Không chỉ tại Việt Nam, Mercedes-Benz cũng rất thành công trên thị trường toàn cầu trong năm 2017 khi tiếp tục bảo toàn danh hiệu "Thương hiệu xe cao cấp bán chạy nhất" lần thứ 2 với doanh số gần 2,3 triệu chiếc và đạt mức tăng trưởng 9,9%. Khu vực Châu Á - Thái Bình Dương là thị trường tăng trưởng nhanh nhất của Mercedes-Benz với con số 19,2%.

MB 2017-1989.jpg

Năm 2018 mở ra với nhiều sự thay đổi mới ở MBV. Đầu tiên là việc ông Choi Duk Jun đã chính thức được bổ nhiệm làm Tổng Giám đốc Mercedes-Benz Việt Nam, từ vị trí đương nhiệm Giám đốc Điều hành Khối Kinh doanh Xe du lịch. Ông Choi Duk Jun làm việc tại MBV từ tháng 5/2016. Trong gần 2 năm qua, ông Choi đã giúp Khối Kinh doanh Xe du lịch của MBV tăng trưởng mạnh mẽ, đạt doanh số hơn 4.000 chiếc trong năm 2016 và 6.000 chiếc trong năm 2017.

Tiếp theo, Mercedes-Benz Việt Nam đã áp dụng chính sách bảo hành 3 năm chính hãng, không phân biệt xe nhập khẩu nguyên chiếc hay xe lắp ráp trong nước kể từ ngày 1/1/2018. Cụ thể, tất cả các mẫu xe du lịch sẽ áp dụng chính sách bảo hành 3 năm chính hãng không giới hạn số km. Riêng mẫu xe đa dụng V-Class và Vito sẽ áp dụng chính sách bảo hành chính hãng 3 năm hoặc 200.000 km, tùy theo điều kiện nào đến trước.

MB 2017-1877.jpg

Ngoài ra, trong năm 2018, MBV dự kiến sẽ mở rộng hệ thống đại lý của mình lên thành 20 Trung tâm bán hàng và dịch vụ ủy quyền từ con số 14 hiện nay.
50 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Một năm khốn đốn của BMW đã giúp rất nhiều Mercedes
Chúc mừng
@cuhiep fan bmw cay cú:p
Bao Khangs
TÍCH CỰC
6 năm
@cuhiep Năm nay anh Trường Hải giảm giá mạnh. Quyết lấy lại những gì đã mất của BMW và lấy thêm 1 mớ to về mình.
@Bao Khangs xe sang mà giảm giá thì không ý nghĩa lắm. hy vọng Thaco tìm đc hướng đi đúng. hiện giờ đội pr,, sale... của bmw yếu như sên nếu so với mer
T cũng mê GLC hơn các dòng khác của Mers
Việt nam giàu quá đi ;)
s400-600 chạy nhan nhảng đầy đường sài thành...MB vài năm nữa trở thành hàng bình dân thôi;) xu thế xã hội
Hai Tao
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tigerosxpro Dạ em nói tỉ 4 anh, chưa biết thằng nào tay nhanh hơn não, anh đọc đâu ra 4 tỉ vậy a, anh ko cần chi em về giá xe đâu a ạ, em có chiếc C anh nha, anh sỉ ng khác mà a đọc ko ra chữ mà còn đú!
@Hai Tao ah xin lổi,nhầm...chữ ra chữ số ra số bác, em dốt lắm
@Hai Tao 😁 tỉ bố hay tỉ tư ai lại tỉ 4 làm hiểu lầm hihihi thánh
@Hai Tao Ko đọc kỹ lại thì e vẫn nghĩ bác nói 4 tỏi cho dòng C. Hehe
Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói về Mer thì quá đẳng cấp rồi, dòng xe chỉ giành cho những doanh nhân thành đạt hay những người có địa vị trong xã hội. Người đi xe mẻ thường có phong cách lịch lãm nhìn rất đứng đắn và đàng hoàng.
@linhsonnguyen vn làm gì có đảo nào bán cho nông dân vậy bác?? qua giờ kg có ý cm, thấy bác khoe quá, cho em biết đảo đó với
Hai Tao
ĐẠI BÀNG
6 năm
@linhsonnguyen Về vấn đề thẩm mỹ và sở thích thì ko có cái quy định là giàu thì phải đi xe A, B hay C. Cũng ko nhìn vào đó mà đánh giá dc con người. Câu cuối của bạn hơi tiêu cực, và thực ra nguòi ta có tiền mua xe tầm 5 6 tỉ thì người ta có lực rồi 😆. Ko lẽ Minh
nhựa hay Cường $ là ko đẳng cấp?!! Mấy ba giàu ở vn mà che che giấu giấu thì ăn hối lộ quá, dân làm ăn minh bạch thì đa số có j đâu giấu (trừ khi giàu quá sợ bị ăn cướp 😃). Mà người làm ăn người ta cần 1 cái j đó, vd như xe sang để người ta thể
hiện tiềm lực tài chính. Nói chung ko nên phán hay nhận xét ai phải làm j, ko cần dạy người giàu cách xài tiền 😃
dx82
TÍCH CỰC
6 năm
@Ongnoi15 Mec dòng c, e 200, và GLK đời 2008-2011 xe cũ bán giá cũng khá mềm nên cũng được nhiều người chọn mua => nhiều người đi mec cũng chỉ thuộc diện thường thường bậc trung thôi, k đến mức ghê gớm như bạn nghĩ đâu!
@tigerosxpro Nhảm nhí ấy mà, ko biết gì về xe nên mở miệng là thánh lật với cẩm ly. Có khi 8 túi khí với xe 2 túi khí khác nhau cái gì, mà ko biết túi khí là gì ko nữa...kk
RIM
CAO CẤP
6 năm
Chờ THACO với chính sách giá mới sẽ đưa BMW trở lại đường đua 😃 Thấy anh em bên MBV chia sẻ là năm 2017 cứ 4 tiếng là lại 1 em GLC lại tìm thấy chủ tại VN 😁
Bim so với Mer thì dáng thô hơn, không có trung tính được như Mer nên khó ăn được. Nhất là quả Bim 7, sedan full size mà nhìn như xe siêu nhân, trong khi phân khúc này khách hàng toàn người đĩnh đạc, điềm đạm :|
sai1911
ĐẠI BÀNG
6 năm
@magic_stardj Mỗi người 1 sở thích cụ ạ, với em mer lại nhìn đuỹ hơn bim
@magic_stardj Bim đầu tiên là thương hiệu kém hơn Mẹc, hơn nữa thiết kế hơi hướng thể thao ko hợp với doanh nhân, với lại xe đi 1 thời gian xuống cấp nhiều, phụ tùng khó kiếm và chờ lâu hơn Mẹc. Cụ cứ vào gara sửa Bim thì thấy có xe nằm đắp chiếu chờ phụ kiện cả nửa năm đó cụ.
@Giải Pháp Công Nghệ Quả phốt của EA to thế lại chả phải chờ. Ncl mấy con xe công suất lớn đi giữ cũng cực 😁
Thích GLC 300 nhưng ngại chi phí mainternance của Mer nên thôi! 😃
@Giải Pháp Công Nghệ Có những người nhiều tiền nhưng tiêu xài kỹ thì họ không suy nghĩ như bạn đâu!
@isa Vậy là bạn chưa gặp những người nhiều tiền nhưng nói không với xe Mer, BMW, xe sang rồi. Trải nghiệm sống của bạn hạn chế quá! 😃
GLC quá đẹp và xuất sắc !!!
Vincent Vo
ĐẠI BÀNG
6 năm
E300-AMG is love, A45 is life 🆒
bobo.macvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Do model mới ra và thị trường có cung đang lên chứ chả phải riêng công ông này
hongthanhdng
ĐẠI BÀNG
6 năm