Bose ra mắt dòng tai nghe không dây SoundSport Free, pin 5 giờ, giá 5 triệu đồng

agp8x
30/1/2018 4:48Phản hồi: 87
Bose ra mắt dòng tai nghe không dây SoundSport Free, pin 5 giờ, giá 5 triệu đồng
Bose Việt Nam vừa chính thức ra mắt dòng tai nghe không dây mới là SoundSport Free, hướng đến đối tượng là các bạn yêu thể thao muốn sử dụng âm nhạc làm động lực luyện tập. Thiết kế nhỏ gọn không dây, chống nước độ ẩm cùng pin nghe liên tục đến 5 giờ là những điểm nhấn giúp người dùng có thể trải nghiệm âm nhạc một cách thoải mái nhất.

Bose SoundSport Free cũng là cái tên mới nhất đi theo xu hướng tai nghe với thiết kế không dây hoàn toàn. Đại diện Bose cho biết các kỹ sư của hãng đã tập trung nghiên cứu và phát triển để đảm bảo trải nghiệm âm thanh đem đến cho người dùng không bị ảnh hưởng so với các kiểu tai nghe có dây truyền thống. Một trong những yếu tố quyết định chính là hệ thống ăn-teng mới giúp duy trì kết nối giữa tai nghe và thiết bị phát như điện thoại hay máy tính bảng, thậm chí là ngay cả khi bạn bỏ chúng vào túi áo hay giỏ xách. Phạm vi kết nối tối đa là 9 m, hỗ trợ tính năng tìm tai nghe thất lạc thông qua ứng dụng Bose Connect.

Tai nghe SoundSport Free cũng được tích hợp nhiều công nghệ âm thanh độc quyền của Bose, xử lý tín hiệu để tối ưu cho từng mức âm lượng. Kèm theo tai nghe là hộp đựng kiêm dock sạc và pin dự phòng, cho phép thời gian sử dụng tối đa lên đến 15 giờ (pin trong hộp sạc đầy tai nghe 2 lần, mỗi lần có thể nghe trong 5 giờ). Để đem lại sự yên tâm cho các bạn chơi thể thao, SoundSport Free được thiết kế với chuẩn IPX4 để chống lại mồ hôi và độ ẩm. Ngoài các bạn chơi thể thao, Bose cho biết sản phẩm mới cũng phù hợp với những bạn trẻ đam mê âm nhạc và yêu thích sự cơ động.

Một điều thú vị là Bose cho biết ban đầu mức giá dự kiến của SoundSport Free là 5.990.000 đồng. Tuy nhiên sắp tới thị trường Mỹ có đợt giảm giá mạnh, vì vậy Bose Vietnam đã quyết định điều chỉnh giá chính thức cho SoundSport Free xuống còn 4.990.000 đồng.

87 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

xu hướng tai nghe giờ nhìn cứ như 2 hạt nút nhét vào tai
micheal nổ
ĐẠI BÀNG
6 năm
có chống nước không ta
@micheal nổ Ngay đầu bài. Không đọc bài hay sao mà cmt vội thế?
micheal nổ
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TakaVainglory giờ e mới thấy bác àk. mạng lag ko hiện đủ phần trên.
khoaguitar
ĐẠI BÀNG
6 năm
@micheal nổ =]]] bạn bình tĩnh và dễ thươn quá =))
micheal nổ
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khoaguitar Tên của em nói lên tất cả 😁
buonban2u
TÍCH CỰC
6 năm
pin 5h=5t, 1h=1t
@buonban2u Nghe 0h, - cắm dây, là free thì tốt quá
@adagioleonard Chuẩn cơm mẹ nấu :v
Hộp sạc đc hơn 2 lần. 1 lần bao lâu ?
@cosmos47 1 lần 5h , 2 lần 10h
@minhcuongpro1234 Đó là thời gian dùng, tg sạc mà 5h thì phải mua 2 bộ rồi.
strongwindp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Miễn kết nối giữa 2 tai ổn định là ngon. Sợ nhất là vụ tai nghe dc tai thì ko
Đợt giảm giá bên Mỹ là khi nào vậy mọi người
finely
TÍCH CỰC
6 năm
@alibaba1978 Đang giảm đó.
Quan trọng là âm thanh nghe có hay không và đeo có đau tai không.
@minhcuongpro1234 Đã nghe. Âm thanh thiên bass nhưng ok
@TYA khả năng cách âm tốt ko bạn
@minhcuongpro1234 cách âm thì không, vì đây là dạng open mà. Cách âm thì bạn nên chú ý vào các sản phẩm của Sony, chứ âm thanh thì Bose hơn, chứ cách âm không bằng Sony đâu. Mình đang dùng cả 2 nên hiểu mức độ trải nghiệm.
@ledinhcuong248 Mình còn ko tìm hiểu nó cách âm hay ko. Khi mua tai bt và đã chọn xong liền hỏi : cái tốt nhất shop đang có là cái nào cho nghe thử được k, thì họ lấy ra bóc hộp cho nghe. Cái móc cao su móc vào vững chãi và êm, nút cũng kín. Thường thì loại nút này cách âm 25dB nếu ko xét chống ồn chủ động(ko rõ có ko) nên cũng ko vấn đề lắm. Chống ồn chủ động thường hy sinh 1 chút chất lượng âm
DarkCross
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang dùng Airpods và Sony WH1000x, đáp ứng dược đầy đủ nhu cầu hàng ngày. Mỗi tội lúc vận động thể thao như chạy thì ko dùng dc 2 cái này. Định phân vân mua Bose SoundSport, Sony NW-WS623(ko bluetooth) và JayBird X3 thì thấy con này. Chờ review >.<
DarkCross
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ancent0rb™ Mình vote cho JayBird X3 nhé ^^
DarkCross
ĐẠI BÀNG
6 năm
@abcngua Cái dành cho hoạt động thể thao tốt nhất mà mình thấy bâyh là Jaybird X3 bạn ơi, tiếc là nó ko phải là loại ko dây hoàn toàn >.<
Ancent0rb™
ĐẠI BÀNG
6 năm
@DarkCross chất âm như thế nào bác nhỉ?
con XB80BS bass đập bung nóc luôn,em lại mê mấy con nào bass nhiều nhiều 😆
DarkCross
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ancent0rb™ Âm thanh của JayBird X3 vô cùng hay và chi tiết, “nhỏ nhưng có võ”, dù có kích thước tí hon nhưng chất âm của Jaybird lại rất mạnh mẽ, dày dặn, bass punchy, mid và treb vừa đủ. Vậy nên ngoài để nghe khi tập luyện thì còn có thể dùng để nghe nhạc giải trí nữa. Hơn nữa, bạn cũng có thể tải về ứng dụng MySound app để tinh chỉnh âm thanh của chiếc tai nghe sao cho phù hợp với gu của mình hơn.
Bose onear có mua một lần cạch bose tới già! Nghe thử hay mua một cái về nghe dở ẹc!
@minhtrinh08 Tai nghe mua về phải burn in, không nghe tầm 2 tháng trở ra âm nó mới mềm
@samsunggalaxy Mình cũng burn in theo hướng dẫn của tinhte rồi đó. Mình mua ở Bose thương xá Tax!
@minhtrinh08 Liệu có phải hàng chuẩn ko. Tai bose rất hay. Mình xài qua 2.3 dòng bose rồi
@samsunggalaxy ko biết nữa! Mua chính hãng mà?
tucammoi
TÍCH CỰC
6 năm
nhìn chuẩn hơn con đủy Airpod.
5tr là giá tạm thời hay là giá bán lâu dài
@Trường phát... Theo mình biết thì đây là giá chính thức luôn.
Hơi to nhỉ. Nhưng vẫn đep hơn airpod. Công nhận airpod xấu nhất đám, đeo 2 bên có 2 cái vòi nhìn hâm vãi. 😃
SoundSport Free dùng bluetooth 5.0 mà ad bảo Phạm vi kết nối tối đa là 9 m.
@thegioigamevui.com 9 m là khoảng cách tối đa mà nhà sản xuất đảm bảo sự ổn định tín hiệu bạn nhé.
Vẫn còn xấu và to lắm
Giá trên trời, pin thì dưới đất.
Gnoc 9
TÍCH CỰC
6 năm
Đẹp và không Stupid như apple
@robot9xvt bên ngoài không đep và siêu stupid bạn nhé, không tin thì tự đi trải nghiệm cả 2, thân chào
@thegioigamevui.com Nếu so bose với sony wf1000 thì con nào hay và thông minh hơn vậy bác?
@Ku Quậy Sony mình chưa được trải nghiệm âm thanh nên mình ko dám so sánh điểm này, nhưng chức năng thì mình thấy rõ ràng là Sony hơn rồi, Bose SoundSport Free về kiểu dáng rất kén lỗ tai người dùng nhé bạn, lỗ tai ai hơi nhỏ xác định khổi đeo, nữ lại càng bó tay. thêm 2 nút +- volume thật linh tinh vô nghĩa vì thấy đường đâu mà nhấn, nghe gọi thì cũng bình thường, nhưng cá nhân mình rất thích chất âm của Bose SoundSport Free, trong nhóm Truly Wireless minh từng được trai nghiệm âm thanh thì bạn này vô định rồi, rất tiết mình chưa được nghe thử Sony
giá cũng khá cao nhỉ
Nhìn bavia chỗ cao su ở tai có vẻ như là sản phẩm ko được chau chuốt cho kỹ lắm.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019