Trên tay Energizer X20001PD: Pin di động với cổng C sạc Macbook 45W

cuhiep
2/2/2018 9:4Phản hồi: 86
Trên tay Energizer X20001PD: Pin di động với cổng C sạc Macbook 45W
XP20001PD của Energizer là cục pin di động nhỏ và gọn dạng nhất với dụng lượng 20000mAh và có thể sạc pin qua cổng USB-C tới 45w. Dĩ nhiên cổng USB-C này theo chuẩn PD nên chúng ta có thể dùng nó để sạc nhanh cho Macbook, iPhone X, Android hay các máy tính Windows khác có cổng USB-C hỗ trợ PD. Và với 45w thì anh em có thể thoải mái sạc cho Macbook, Macbook Pro 13", 15"...

Ngoài cổng USB-C thần thánh đó ra thì nó còn 4 cổng USB-A khác để anh em có thể sạc cho các thiết bị khác với dòng điện đến 5V - 4.2A.

Về sạc vào cho nó thì nó sạc qua cổng USB-C luôn và cũng hỗ trợ sạc vào nhanh. Tức cổng USB-C có cả ra và vào. XP20001PD cũng có thêm một cổng MicroUSB để sạc vào nhưng sẽ hơi chậm. Anh em có thể cắm cùng lúc hai cổng để sạc vào nhanh hơn.

XP20001PD là phiên bản nâng cấp thứ 2 vì trước đây Energizer từng có các cục pin hình dáng và tính năng gần tương tự. Mình có dùng qua nhưng không thấy ngon nên giờ mới đợi bản ngon hơn này mới trên tay.

tinhte_tren_tay_pin_energizer_X20001PD (1).jpg
Thông số điện ra, điện vào cũng như dung lượng. Đối với một cục pin di động thì thông số này gần như mạnh nhất.
tinhte_tren_tay_pin_energizer_X20001PD (9).jpg
Cổng USB-C vừa dùng để sạc nhanh cho các thiết bị khác với điện lên đến 45w cũng như để sạc vào cho cục pin. Vì là dung lượng cao nên việc sạc vào cũng tốn nhiều thời gian nên Energizer hỗ trợ sạc nhanh vào là hợp lý.

tinhte_tren_tay_pin_energizer_X20001PD (8).jpg
4 cổng USB-A khác để sạc các thiết bị khác.

tinhte_tren_tay_pin_energizer_X20001PD (10).jpg
Một cổng MicroUSB để sạc vào khác nữa. Tức là có thể sạc vào từ hai cổng.

tinhte_tren_tay_pin_energizer_X20001PD (11).jpg tinhte_tren_tay_pin_energizer_X20001PD (5).jpg tinhte_tren_tay_pin_energizer_X20001PD (2).jpg

Quảng cáo

tinhte_tren_tay_pin_energizer_X20001PD (4).jpg
86 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Sắp tới mua Keyone 2 sim, khả năng sẽ cân nhắc mua cục này :rolleyes:
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
6 năm
@crazysexycool1981 B sắm key 2 rồi thế đã tậu quả bom ener này chưa
@ChuoiNo1 Sạc di động thì mình có vài chiếc rồi 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
ChuoiNo1
TÍCH CỰC
6 năm
@crazysexycool1981 Thì đọc lại CMT đầu của bác thôi đó mà!
@ChuoiNo1 Đợt đó đọc bài viết này đúng là mình cũng có ý định mua nhưng giờ ngẫm lại có sạc Anker 5 cổng rồi, cáp Type-C mình cũng đã sẵm 2-3 cọng với độ dài khác nhau rồi, nên mua cục này hơi dư :p
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena 
vt58
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nhờ CuHiep:
- Vỏ nhựa hay nhôm?
- Lõi pin gì vậy?
@vt58 cell tròn xài ngon, quăng quật thoải mái không lo nổ, xài liti lipo bữa nổ cục xiaomi sợ lắm rồi
hieudd
TÍCH CỰC
6 năm
@cuhiep Làm sao để phân biệt đời trước và đời này vậy cu Hiệp?
@hieudd Màu bạc này chỉ có đời mới. Với lại coi cái usc-c pd ra 45w. Đời cũ có 40w
Eahleo
TÍCH CỰC
6 năm
@cuhiep Nếu cell tròn thì chắc do thằng Panasonic gia công rồi, pin có dung lượng khá cao, 1 cục mà có đến 3.400 mAh

Có giá chưa bác Hiệp?
À thấy giá rồi, gần 700K
Và cái giá cũng thuộc hạng Energizer luôn 😁. Làm quả Anker thấy nhẹ túi hơn :D
Con này giá sao vạy ae
bụp ngay ae ơi. em này sắm đi chơi Tết đã lắm nè.
@Trình Công Pháp muốn bụp e avatar lắm rồi đấy
1stMrC
TÍCH CỰC
6 năm
Tai nge ko dây mà cứ tưởng nó lm dc suondcard =]]
LG gram hay Lenovo Thinkpad hoặc các máy tính có cổng usb c thì sạc đc không admin? Vì nhu cầu chỉ dùng đc Window
@please_reply Đc. Hầu hết các máy win có cổng c đều hỗ trợ dp
.a.l.e.x.
TÍCH CỰC
6 năm
@cuhiep Bác Hiệp ơi. K sử dụng được cho LG gram bác à. Mình thử cục anker hỗ trợ DP mà k thấy được. Hỏi anh em bên techzone thấy báo cũng k sạc được. Bác biết loại nào sd cho usb c của LG gram k?
@cuhiep Admin cho cái địa chỉ mua hàng uy tín giúp với.
huycokhi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@please_reply Các bác cho em hỏi. Thinkpad t540p có dùng được không ?
XHIEUY
ĐẠI BÀNG
6 năm
Độ hoàn thiện có vẻ chưa ok lắm, chụp sát cổng IN và type C hơi lệch mép.
@XHIEUY Xác nhận
Con này mà sắm để đi dã ngoại đi chơi thì còn gì bằng
Con này sạc nổi cho Macbook Pro 15" lướt web không nhể? Đang muốn kéo dài thêm pin. 😁
@Koma Satomi 45w là ngon nhé
muafiu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ae nào xài nên dùg thử Jackerry titan X. Tặng kèm cả củ sạc nhanh 45w , thinkpad đều ok. Mỗi tội hơi chát. 99.99$ 😔 nặng nửa kg. Sạc được 1.2 macbook
hdn_hp
TÍCH CỰC
6 năm
Củ này bao nhiêu tiền, mua ở đâu anh Hiệp ?
@hdn_hp củ này gần 2t, mua ở
http://dauden.vn/pin-sac-du-phong-energizer-20-000mah-xp20001pd
ngotatthanh
ĐẠI BÀNG
6 năm
có củ sạc nào đủ nguồn cho Thinkpad T470 ko bác Hiệp?
nokishock
TÍCH CỰC
6 năm
Vậy cũng để đc cái khe hở to đùng. Gia công tệ ngang hàng fake tàu khựa
A Hiệp xem giùm em, sạt bằng cổng usb C sang lightning cho IP 7 được không vây, e cũng có 1 cục giống như vậy, nhưng usb C chỉ sạt được cho macbook chứ k được cho IP.
@haiaupham Lấy cáp USB-C ra Lightning cắm vào vẫn sạc được mà
@haiaupham đc mà... nhưng phải là dây xịn 😁
@cuhiep em xài dây xịn, sạt cổng C trên macbook ra ip ok, nhưng sạt cổng C trên cục pin này ko được. 😃
solarbizz
TÍCH CỰC
6 năm
mình thấy cục này hoàn thiện kém, hai miếng nhựa ko khớp nhau thua cả mấy cục hiệu tàu chính gốc như romoss ,hoco...
Fivelions
TÍCH CỰC
6 năm
Bác nào có ý định mua mấy cục pin dự phòng dung lượng to này thì cân nhắc cho kĩ, chứ mua đã tốn tiền, vác theo nó còn nặng nề nữa, mà ko vác thì bứt rứt dù ko xài 😆). Mình có cục 10k mAh mà chả mấy khi đụng tới, lap pin cũng đc 5-6h quá dư cho 1 buổi café, đi làm hay ở nhà toàn cắm điện, điện thoại tối sạc 6h30 sáng rút xài cũng trung bình 4G wifi hỗn hợp tối 10h về còn 3-40% pin có ngày lo làm ít xài còn hẳn 90%, iPad thôi khỏi nói chắc 3-4 ngày mới sạc nó 1 lần. Tính ra 10 buổi vác theo cục dự phòng "may ra" mới có 1 buổi dùng tới, mà toàn người khác dùng ké 😁. Đi chơi xa thì đúng là cần cục này, 10 lần là gần như 10 lần xài tới.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019