UNICEF phát động dự án Game Chaingers: game thủ vừa chơi game vừa đào tiền ảo gây quỹ tài trợ Syria

bk9sw
2/2/2018 14:5Phản hồi: 66
UNICEF phát động dự án Game Chaingers: game thủ vừa chơi game vừa đào tiền ảo gây quỹ tài trợ Syria
Bạn vừa chơi game, vừa đào được tiền ảo và số tiền đó được ủng hộ cho quỹ bảo trợ trẻ em của UNICEF. Đây là một dự án có tên Game Chaingers do Quỹ nhi đồng liên hiệp quốc phát động nhằm hỗ trợ cho trẻ em Syria.

Hình thức "mượn máy" đào tiền ảo này không mới bởi nhiều trang web đã cho phép người dùng tham gia các chương trình đào tiền ảo như là một giải pháp thay thế cho quảng cáo hay trả phí truy cập. Các tổ chức nhân đạo thế giới như UNICEF sử dụng phương pháp tương tự nhưng hướng đến mục tiêu lớn hơn. Theo mô tả, Game Chaingers là chương trình hướng đến game thủ, UNICEF cho biết: "Nhờ vào sự đoàn kết của động đồng game PC, Game Chaingers sẽ biến card đồ họa thành một công cụ nhân đạo và lần đầu tiên, hình thức gây quỹ dựa trên blockchain này được thực hiện với đồng Ethereum."

Đây là một bước đi thông minh của UNICEF bởi rất nhiều game thủ PC hiện nay đang sử dụng card đồ họa cao cấp mặc cho sự thiếu hụt về mặt hàng này kể từ khi tiền ảo bùng nổ. Mục tiêu của UNICEF với dự án này là hỗ trợ khẩn cấp cho trẻ em Syria - những đứa trẻ đang đối mặt với cơn khủng hoảng nhân đạo tồi tệ nhất thế giới hiện đại. 4 ưu tiên hàng đầu của UNICEF sẽ là cung cấp cho trẻ em và người dân Syria nước, nhu yếu phẩm, giáo dục, chương trình bảo vệ trẻ em và y tế.

Nếu là game thủ và muốn góp một phần nhỏ cho dự án gây quỹ này thì bạn có thể tải về phần mềm đào tiền ảo Claymore do UNICEF cung cấp. Phần mềm này sẽ tự đào Ethereum và chuyển về ví của UNICEF.

Theo: UNICEF
66 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mình có máy mạnh mình xẽ ủng hộ
tiếc là đang sài laptop @@ cùi bắp
bkb_ct
TÍCH CỰC
6 năm
@soncon_cuchuoi9x bác chỉ cần đào thôi không cần chơi game đâu ... e đùa đấy....
mr.chunglv
TÍCH CỰC
6 năm
@soncon_cuchuoi9x Hãy nói không với tiền ảo
@mr.chunglv mình không sử dụng tiền ảo và cũng không đào để sử dụng
nhưng công việc nhẹ nhàng mà giúp dc người ta thì nên giúp thôi
coi như từ thiện mà bác
HaLeDa
ĐẠI BÀNG
6 năm
fps giảm cỡ 1 nửa thì toi. Có thể ủng hộ nhưng phải ở mức vẫn đảm bảo trải nghiệm chơi tốt 😔.
Sau khi vào web chính theo dõi thì thấy trò này có vẻ ko tác dụng gì thật. Hiện chỉ có 34 ông active, đào với 800MH/s, chắc chỉ cỡ bằng 1 trâu bình thường :(
@HaLeDa Không khi nào chơi game thì tạm thời tắt cái kia đi.
HaLeDa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@HaLeDa coi như 1 hình thức donate tiện dụng dành cho ông game thủ nào nhàn rỗi 😁
alex.hn
CAO CẤP
6 năm
Unicef chính ra cũng vớ vẩn nhỉ. Tiền mã hoá đến giờ nhiều chính phủ còn chưa công nhận, thậm chí còn cấm giao dịch mà ông này lại chơi trò này. LOL
@alex.hn Không công nhận vì chưa có luật quản lý không có nghĩa là nó vô giá trị. Người ta vẫn mua bán bitcoin ầm ầm chưa bỏ nói chi ethereum =))
alex.hn
CAO CẤP
6 năm
@Hồ Đăng Khoa Cái đó ai cũng biết. Nhưng unicef là tổ chức trực thuộc liên hợp quốc mà liên hiệp quốc là tổ chức đại diện cho các nhà nước, chi phí hoạt động là do các thành viên đóng góp- tức là các nhà nước phải đóng góp đó. Vì thế mới bảo buồn cười.
@alex.hn nhiều khi do nó là tiền ảo chỉ tận dụng 1 phần vga để làm ra , ko phải buôn bán , làm thuê làm mướn ..... khó khăn để kiếm được như tiền thật nên ông du ni xép mới chọn nó 😃, người dân nói chung game thủ nói riêng dễ dàng ủng hộ hơn bù lại rủi ro cao hơn tiền thật . Mà tiền tài trợ mà , giá coin lên thì bên được tài trợ hưởng nhiều giá tuột thì hưởng ít , vỡ coin thì khỏi hưởng coi như chưa có , coi như hàng free 50% rủi ro hay ko bên nhận chịu 😁
@alex.hn Chả có chính phủ nào muốn công nhận tiền ảo vì mục tiêu của tiền ảo là không phụ thuộc vào chính phủ.mà chính phủ nắm quyền lực thông qua tiền tệ.
😁 đào luôn khi đang chơi 😆))
sao làm dc nhỉ, tui đào ethereum là nó ăn 100% gpu rồi, còn đâu mà để game giếc nữa, card sẽ die sớm.
@congthanhgiong Thế mới đc nhiều tiền =))
@adagioleonard Nó sẽ chỉnh đào vài % của GPU thui chứ ai ngu gì đem cái card của mình ra chạy full load cho ông khác đào tiền
@nam03021vn12 Làm từ thiện phải thế chứ 😁
Có thiệt không hay lai lợi dụng lòng nhân đạo của kẻ khác? Thức tế hơn là giúp trẻ em.nghèo trong nc mình trc đã..
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@TsanHoang Bác lại giống mấy ông ngược dòng dư luận vụ bé Nhật Linh. Bác không ưng thì bác có thể đem tiền ra để ủng hộ trẻ em miền núi, không ai nói bác rảnh hết thì bác cũng nên tôn trọng quyết định từ thiện của người khác. Hơn nữa đây là chương trình do Quỹ Nhi Đồng LHQ phát động, chả có lq gì đến nhà nước mình hết, khi nào là nước mình phát động (mà chắc còn lâu mới có) thì bác nói thế nào cũng đc/. Với lại họ cũng có uy tín rất cao nên bác đừng gán cho họ cái mác lừa đảo của mấy cái chương trình từ thiện nước mình. Mà tình ra bác ở trên nói cũng ko sai, trẻ em nước mình còn đc đi học dù phải lội sông lội suối nhưng trẻ em Syria chắc ko nói bác cũng biết nó khổ ntn rồi. Chẳng phải là sướng hơn nên ko đc UNICEF quan tâm mà là nc mình không đc ưu tiên như người ta thôi bác.
@Bá Hỷ UNICEF họ không lừa đảo, nhưng ngưoí ta có thể mượn danh để lừa đảo ngưoì khác
UNICEF không quan tâm đến trẻ em vn là đúng vì vn báo cáo xoá đói giảm ngheò 100% , và nêú có trợ giúp thì bao nhiêu % đến tay trẻ em ? hay laị đi lạc vaò nhà quan ? ?...Chuyện đã xảy ra không ít...trong các đợt thiên tai....
fdtre
TÍCH CỰC
6 năm
@ly_tam_hoan cũng do thằng Nga Ngố chứ ai , nó bảo vệ cái mà dân nó muốn lật , còn ukraina thì do mấy thằng ukraina gốc Nga được Nga hỗ trợ đòi sát nhập vào Nga .
hahaha hôm nọ quân chính phủ Syria vừa bắt được một đoàn xe nhân đạo chở 1 tỷ $ để đi trả lương cho bọn phản đối chính phủ kia kìa, thêm cả tính pháp lý của tiền ảo nữa.
@gbone đoc kỹ sẽ biết nguyên nhân tai sao ? người xử dung đã đc cảnh báo từ thời "O ba má" rồi , nếu thằng Ngố không cản thì bây giờ chắc ở cõi tiên rồi, cuối cùng cũng bị dập, thằng Ngố cũng chẳng dám cãi...
thien121
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TsanHoang Giờ thì đã kí công ước vũ khí hoá học, đã được cảnh báo giới hạn đỏ mà vẫn dùng => Assad bị ngu khi tự kí giấy tử cho mình Đưa ra cáo buộc nga hỏi cho nó xem bằng chứng, kêu không có với không đưa thì nga nó chịu để mất syria ấy "đời nó có phải trắng đen rõ ràng đâu. Cuộc chiến Syria là cuộc chiến bẩn với bên tự cho là "mang đến tự do, dân chủ" và chống khủng bố thật ra là che giấu mục đích tởm lợm phía sau."
@thien121 không có bằng chứng tại sao bắt huỷ lại phải đem đi huỷ ? rôi còn tái phạm thì bị dâp truóc mắt thằng Ngố, có ai cãi được đâu ?cuộc chiến nào chảng có nguyên nhân, lịch sử chỉ có giá tri sau 60 năm ....
thien121
ĐẠI BÀNG
6 năm
@TsanHoang Kí công ước thì phải hủy -_-. Nga nó không dùng mà năm ngoái cũn hủy hết 40 nghìn tấn đó -_-. Mỹ thì chây ỳ bảo hủy hết vào năm 2012 giờ thì đang "thiếu kinh phí" phải đợi 2020. Lúc đó nga cũng khuyên nghe theo lhq hủy kho đó đi, kí rồi ôm khư khư khác nào công nhận mình dùng rồi mĩ với đồng minh nó chả xua quân đánh cho
Games Changers
ngoaì ra có games noì về tre em Haiti (Ayiti)
và nhiêù games mang tính cách giaó duc cho trẻ em...
macinPhone
TÍCH CỰC
6 năm
bọn Ngố quậy banh chành đất nước ng ta rồi, để bọn nó góp 90% đi, bọn Ngố giàu lắm
@macinPhone Ngố hay Mẽo ?
Xong góp dc vài tỷ xong kêu douma bị hack cmnr ;)) Xong đổ lỗi do abcxyz
flanker
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Thực Tế Bác cứ nghĩ nó cũng như mặt trận tq việt nam ấy
@flanker Đừng lái....
phuongsd
TÍCH CỰC
6 năm
Sợ lại ủng hộ "trẻ em" phiến quân 😆)
Hk có pco_O
Mình không muốn ủng hộ Syria (hay bất cứ thằng quần què nào khác) mà chỉ muốn tiền chảy vào túi mình thôi thì phải làm sao các bạn?
gbone
ĐẠI BÀNG
6 năm
nói chung trên đây toàn mấy ông sống bên mỹ coi cnn riết rồi phán như đúng rồi. đời nó có phải trắng đen rõ ràng đâu. Cuộc chiến Syria là cuộc chiến bẩn với bên tự cho là "mang đến tự do, dân chủ" và chống khủng bố thật ra là che giấu mục đích tởm lợm phía sau.
Mình nghĩ tinhte sau này đừng đăng mấy tin ít nhiều liên quan đến chính trị và mấy cái như tiền ảo thế này nữa, cứ tập trung vào mảng thiết bị công nghệ là được rồi.
bác có dốt tiếng anh thi nhờ gg nó dịch cho sáng mắt ra..trình độ lý luân lớp 3 trường làng của bác nghe vãi lắm...nên đóng cửa khẩu lại thôi....biến đi nhé....
thien121
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngo Nhut Truong Tao chối nó là khôg độc tài à. Tao chỉ hỏi lại mày tại sao thằng arab saudi nó là độc tài thế tập thì thằng mĩ nó không ra rả bài ca dân chủ đi, lại còn kết thân đồng minh đón tiếp nó như đón bố
thien121
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngo Nhut Truong 5/127 thế có thằng tổng thống nào lên án chế độ đó chưa ???? Mày biết nhân quyền bên saudi nó thế nào không nó còn tồi tệ hơn cả iran, nhưng lạ là tao chỉ thấy nó chỉ trích iran là mất nhân quyền, khai sáng cho tao điều này với. Chưa đủ mạnh ??? Mày nhìn sang xứ catalan ấy họ đòi độc lập (có trưng cầu dân ý hẳn hoi) nhưng không có nước nào nó ủng hộ thì cũng vứt. Vậy giờ dân arav saudi nổi dậy lật đổ chính quyền thì mày nghĩ ai ủng hộ chống lưng cho nhà nước mới hay quy cho nhà nước đó là khủng bố, tao chắc chắn là không. Còn mày nghĩ là có ấy thì nên tìm hiểu sao mĩ nó lại làm ngơ và ủng hộ triều đình saudi đi nhé

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019