BMW i Visualizer: App tăng cường thực tế ảo, xem xe BMW bất cứ đâu, chọn nội ngoại thất tuỳ thích

Tuannph
3/2/2018 10:45Phản hồi: 26
BMW i Visualizer: App tăng cường thực tế ảo, xem xe BMW bất cứ đâu, chọn nội ngoại thất tuỳ thích
Cách đây ít ngày thì anh @Airblade14 có giới thiệu cho mình một app tăng cường thực tế ảo AR (Augmented Reality) khá hay do chính BMW Group phát hành. Tên gọi đầy đủ của nó là BMW i Visualizer. Với app này, anh em có thể trải nghiệm việc sờ mó xe BMW từ trong ra ngoài tại bất kỳ đâu. Miễn là có một không gian đủ rộng khoảng chừng vài mét vuông để đặt chiếc xe vào là anh em đã có có thể bắt đầu phá xe thoải mái.

Video anh NamAir trên tay BMW i8 tại Cà phê Tinh tế:

Anh em có thể tìm và cài đặt BMW i Visualizer từ
Apple App Store hoặc Google Play Store hoàn toàn miễn phí. Quan trọng là ứng dụng này có hỗ trợ cho điện thoại mà anh em đang dùng hay không.

Còn chữ "i" trong tên gọi là bởi anh em chỉ có thể lựa chọn một trong ba mẫu xe có dùng động cơ điện của BMW: i3, i3s hoặc chiếc hybrid BMW i8.

Tuy nhiên, có một điểm đáng lưu ý là sau khi cài đặt và sử dụng, mình gặp trường hợp bị văng khỏi app 2-3 lần liên tục. Một lúc sau app mới chạy ổn định. Ở lần đầu sử dụng, ứng dụng xuất hiện bản hướng dẫn khá kỹ càng các yêu cầu về không gian, ánh sáng như bên dưới.

Đầu tiên, anh em chọn mẫu xe mình muốn mua để xem qua. Tiếp đến hướng camera của điện thoại xuống một mặt phẳng và chọn điểm để đặt chiếc xe.

Khi xe đã xuất hiện, anh em có thể chọn màu sơn ngoại thất, màu nội thất và cả thiết kế la-zăng.

Quảng cáo

Đổi màu sơn BMW i3

Đổi mâm xe tùy theo sở thích

Tùy theo góc nhìn và độ cao của điện thoại mà hình ảnh xe cũng sẽ thay đổi theo. Còn khi anh em tiến vào bên trong thì nội thất sẽ hiện ra, rất sinh động và chi tiết.

BMW_i_Visualizer_Xe_Tinhte_013.jpg BMW_i_Visualizer_Xe_Tinhte_014.jpg

Một vài tính năng của xe cũng có thể được kích hoạt bằng cách chạm vào 5 điểm đã được định trước: mở cửa, mở cốp sau, mở đèn pha, gạt nước mưa và mở radio.

Quảng cáo

Do không gian ở cà phê Tinh Tế hôm chụp ảnh khá hạn chế nên mình chỉ chọn chiếc BMW i3 để minh họa, cảnh trí cũng không đẹp cho lắm. Bù lại thì mình có thể kích hoạt chế độ Virtual Mode, khi đó môi trường quanh xe sẽ được giả lập như một studio ảo. Nhờ đó trải nghiệm sẽ tốt hơn nếu anh em không có đủ không gian cần thiết như mình.

Kích hoạt chế độ Virtual Mode
Không gian quanh xe đổi thành màu đen, trông chiếc xe nổi bật hơn hẳn

Hiện tại, BMW i Visualizer chưa hỗ trợ hoàn toàn cho mọi dòng điện thoại. Nếu không thể cài đặt nhưng vẫn muốn ngồi thử BMW thì anh em cần mượn điện thoại xịn hơn của người quen, hay tốt nhất là cứ đến thẳng showroom nhé. Còn dưới đây là link cài đặt ứng dụng cho iOs và Android để anh em có thể vui vẻ:
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

App hay cho fan bmw ^^
mrford105
TÍCH CỰC
6 năm
không xài ARkit nên tracking bề mặt quá củ chuối, chắc là muốn tiết kiệm tiền làm 2 app trên android và iOS nên xài source chung
@mrford105 Nhìn ảnh lởm lởm, xe kiểu bề mặt gồ gề, toàn răng cưa =))
Đi xe qua người khác, có khi ng ta rách mẹ hết nó quần áo còn đ' biết =)))
@mrford105 Đúng là lởm khởm thật 😁
Hay. Thực thế, cần thiết hơn
asskicker79
ĐẠI BÀNG
6 năm
ai chơi CSR Racing 2 trên đt thì cũng biết cái này nhé, rất nhiều xe hot trên thị trường ko chỉ BMW
banana090
TÍCH CỰC
6 năm
Note 8 mà vẫn ko được hỗ trợ, buồn ghê
Công cụ để QC thôi. Với người dùng thì không có gì hay và hữu ích
kankakyn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zeus8410 sao lại không có. bác đang ở xa mà muốn mua 1 cái xe mà không biết nội thất nó như nào thì bác có thể dùng app đó. hoặc là bên nội thất đi. giờ nhà bác trống rỗng bác muốn mua đồ nhưng không biết phối như nào cho đẹp thì bác có thể dùng em đó, đặt thêm bàn ghế, tủ tv. xem có ưng ý hài hòa không. có hợp với không gian không. tính ra nó rất hữu ích.
@kankakyn không phải là rất hữu ích mà là "rất cần thiết và hữu ích" cho cuộc sống hiện tại!
iamcuong
TÍCH CỰC
6 năm
Hay quá. AR chắc sẽ là xu hướng của tương lai. Các bác làm nội thất tạo app này cho buyer xem trước để đồ vào phòng có hợp lý không trước khi mua.
Tobie_arc
TÍCH CỰC
6 năm
U11 chip 835 vẫn không hỗ trợ. không hiểu android sẽ hỗ trợ cho máy nào đây
@Tobie_arc Google pixel xl nhé
Exynos 7420 k hỗ trợ trên note 5
vn_soft
CAO CẤP
6 năm
làm 1 cái để trước cửa nhà để sống ảo nào
sozuoka
TÍCH CỰC
6 năm
AR không có tracking thế này thì trải nghiệm cũng không phê lắm. Còn bác nào muốn ngắm xe xịn nội thất ngon lành thì có thể tải game Forza Motorsport Apex 6 (bản demo, free trên Microsoft App Store), dựng mô hình chi tiết rất phê (game PC/XOne mà lại), cũng xem ở bên ngoài lẫn bên trong ngon lành 😁
sodauden
ĐẠI BÀNG
6 năm
S8 mà vẫn ko tải đc
kankakyn
ĐẠI BÀNG
6 năm
mấy bác Android thôi khỏi tìm tải làm gì. vì 2 con đường đi không khác nhau. android có chơi AR như ios đâu mà đòi có. android chỉ có VR thôi.
hunganhnp
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mới test thử con i8 định qua tết mua, cơ mà thấy nhà để không vừa nên thôi :p

Quá ngon, hôm nay chạy em siêu xe đến quán uống cafe luôn....ha ha
Bác nào có Lenovo Phab 2 Pro thì quá đỉnh cho thể loại này nhé!
Hungtammao28
ĐẠI BÀNG
6 năm
Làm em du xuân A01E1DD4-4D2F-4D01-80D6-672C7AEEDC57.jpeg
———
ĐẠI BÀNG
6 năm
Acc mình nó báo k tải đc ở store VN 😔 chỉ khả dụng ở mỹ thôi à các bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế