[Android] Bật Smooth Scrolling để cuộn trang trong Chrome mượt hơn

dtpn
6/2/2018 2:23Phản hồi: 48
[Android] Bật Smooth Scrolling để cuộn trang trong Chrome mượt hơn
Hôm nay mình sẽ chia sẻ đến anh em một thủ thuật nhỏ giúp cho việc cuộn trang khi lướt web trên Chrome trở nên mượt và ít lag hơn nhờ vào tiện ích ẩn có tên Smooth Scrolling. Đây là tính năng bị ẩn đi của Chrome vì vẫn đang được phát triển, tuy nhiên chúng ta vẫn có thể kích hoạt dễ dàng khi chúng ta truy cập vào Chrome Flags. Bật xong thấy phê lắm anh em ạ!

Cách thực hiện khá đơn giản:
  • Mở trình duyệt Chrome. Tại ô địa chỉ, bạn hãy gõ chrome://flags và truy cập vào.
  • Tìm kiếm trong trang dòng "Smooth Scrolling" hoặc sử dụng công cụ tìm kiếm tại đó và tìm từ khóa #smooth-scrolling. Sau đó chuyển sang kích hoạt "Enabled"
  • Khởi động lại trình duyệt (thoát hẳn Chrome và xóa ứng dụng trong đa nhiệm) và chạy lại để cảm nhận.
Cách đây không lâu, có một thành viên chia sẻ về cách để đưa thanh thanh địa chỉ / tìm kiếm Chrome trên Android xuống phía dưới màn hình thông qua tùy chỉnh tiện ích ẩn nằm trong "chrome://flags", giúp cho việc trải nghiệm trình duyệt này được cải thiện hơn rất nhiều. "Chrome://flags" vẫn còn khá nhiều những tùy chỉnh tiện ích ẩn rất hữu ích mà anh em có thể vọc vạch.

Chúc các bạn thành công!
48 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Quá ngon, cảm ơn bạn
@Duy Luân Em sẽ test thêm một số tùy chỉnh ẩn rồi viết thêm bài về mấy cái hay ho trong "chrome://flags". Chắc sắp thành series cmnr anh ạ :p
@dtpn Cho ra trang chủ luôn nếu bạn viết series đó 😁 mình mời đi ăn luôn haha
@Duy Luân Chia sẻ là đam mê anh ạ, chờ e test dần dần hehe :p
Thanks bác. Nuột hơn thật
mgg。vn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chủ đề hay, ủng hộ bác hai tay.
vscfmu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã kích hoạt và không thấy khá lắm , đc cái khi vuốt lên có hiện mũi tên về đầu trang
Trông mượt hơn nhưng không nhanh hơn.
@neomilanista nói thừa vãi
Ruiz
CAO CẤP
6 năm
Anh em có ai xài app chặn quảng cáo không
@Ruiz Cá nhân mình thì không, từ trước đến giờ không dùng luôn :p
akira2511
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có cách nào để kéo ngang trở về trang trước ko bác
Định làm thử mà quên mất mình không xài chrome, mà xài thằng CM browser, note lại để đấy sau này có về lại thì vọc vậy.
t2t393
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chrome vẫn chưa có trình phát video riêng, chán.
M3ga
CAO CẤP
6 năm
Chẳng thấy khác j luôn, chắc tại Pixel nó đã quá mượt rồi
Trên HTC tầm trung của mình thì thấy không khác là mấy, chắc phải flagship mới cảm nhận rõ ràng hơn. Thanks bạn nhé.
@vuzap U11+ cũng chả thấy khác
w810i
CAO CẤP
6 năm
Tưởng cho window, hic
the beo93
TÍCH CỰC
6 năm
@w810i window cũng được mà bạn
w810i
CAO CẤP
6 năm
@the beo93 Uả có hả? Ở đâu vậy b? Xài surface mỗi khi muốn dùng cảm ứng, lướt Chrome lại thấy nản. Edge thì mượt nhưng ít tính năng quá.
tuấn bon
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tiện tay đây bác cho em hỏi là liệu U Ultra có được lên 8 không nhỉ 😁
@tuấn bon Tỉ lệ khá cao sẽ lên 8 :D
@tuấn bon Mãi mới thấy một bác cũng U Ultra giống em. Khả năng lên đầu năm nay bác nhá. Ko hiểu sao HTC cho con U11 lên trước mà trong khi đó cặp Ultra với con Uplay ra trước đc update sau :D
tuấn bon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xuan anh NG Em chờ dài cổ để lên 8, xem trên xda bọn nó dọa là ko được lên cơ mà 😔
@tuấn bon Yên tâm là vẫn kleen nhá bác, nhưng mà ra trước lại update sau thì hơi buồn HTC vụ này
Đã thử ko thấy ngon hơn mặc định android 8
GhostRiley
TÍCH CỰC
6 năm
Bật Bật rồi thấy nó cũng thế
vanthu76
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mượt hơn thật
babydown
TÍCH CỰC
6 năm
Thấy chả khác gì hết
Có cách nào vuốt qua trái hoặc phải Chrome trên Android để Back hoặc Forward trang web như Chrome trên Iphone ko các bác 😁
@winterdream1012 Chỉ có vuốt thanh địa chỉ để đổi tab thôi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019