Đuôi 7z thì giải nén kiểu gì?

MALAKANH
21/9/2009 23:43Phản hồi: 23
Em d0w trên mạng về có pm k pải đuôi nó là zip hay rar.mà là 7z mới hóc chứ.e chả bik làm tn.hỏi a e có ai bik thì chỉ giùm e với.e cảm ơn!
23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hduonghn
TÍCH CỰC
15 năm
Cái này là khác biệt của PV, sau mỗi lần gặp tình trạng này bạn thử đổi tên thành .sis, .sisx, .zip,.rar, nếu ko được thì cách cuối là cài phần mềm bên dưới vào máy!

Tải về 7zUnPack
Bạn ơi!kái 7z unpacker kia mình dow về explore nhưg mà k cài đc.máy nó bảo là:no viewer found
Hix.làm tn bj0.
hduonghn
TÍCH CỰC
15 năm
Mình vẫn thấy bình thường mà, có thể quá trình download có lỗi, mình ko up trực tiếp đc, ban pm qua Y!M: hduonghn, mình send cho!
7z Unpacker version0.5 Dùng để giải nén file *.7z trên điện thoại đây.
7z.Unpacker.v0.5-VI.zip
7z là một định dạng nén, bạn có thể dùng WinRAR bản mới nhất giải nén trực tiếp trên máy tính PC.
Vào đây mà download phần mềm 7-zip miễn phí về giải nén
http://www.7-zip.org/
Trên tinh tế cũng có bài viết về cách giải nén 7z này.nhưng mà nó dài và mình làm thì k thấy giống như hướng dẫn.=> chả hiểu...chả lẽ kái 7z này chỉ có thể.giải nén bằng pc thôi sao?
Explore thì bó tay ak?handy zip pó tay ak?
Một số file có đuôi là .7z thì chỉ cần xóa ( .7z ) đi là sẽ trở thành file nén ban đầu và bạn tiến hành giải nén bình thường
Mình thấy bạn nầy nói đúng đó . Mình cũng làm như vậy nhiều rồi .
đeo hàm 1 v thì đúng là đi nghĩa vụ.chiến sĩ bậc 2
hduonghn
TÍCH CỰC
15 năm
Bạn chẳng giúp người ta ma lại làm loãng topic thế này coi sao được. Người ta 1V còn bạn mấy sao mấy vạch....? Hơn người ta cái gì mà lên mặt dữ thế....?
Dùng winzip pro để giải nén bạn à. Thân
Cac bac oj phan mem nay ko co mat khau gjaj nen thj dung lam sao dc guj cho mjnh mat khau nhe cam on
Phan nay ko co mat khau gjaj nen bjet dung kieu gj day cac bac aj co mat khau gjup mjnh nha cam on
jamesdoan
ĐẠI BÀNG
14 năm
Xóa cái đuôi 7z đi, là ok
Nếu xóa đi vẫn báo ko đựoc thì thay vào .7z đổi thành .sis hay .sisx
Đấy là những trường hợp tác giả up file không thể up .rar .sis .zip ... Lên 4um trong khi .7z lại được up dung lượng lớn. Ví dụ pdaviet.net 4um đó nếu up file lớn một chút là phải đổi tên.
Tuy nhiên có một số tác giả up file lên diễn đàn lại thích nén kiểu "đạn" - 7z, nếu bạn tải được "đạn" mà muốn thay đổi đuôi như thế nào vẫn không thể cài được file. Vậy nên bạn phải dùng trình giải nén 7z (PC hoặc mobile).
thinhmaya
ĐẠI BÀNG
12 năm
Khổ ơi là khổ. Không jải nén đạn .7z này bằng đt đâu. Fải dùng PC thôi
@thinhmaya halogen nói đúng đó và trên DĐ cũng có ƯD xử lý. 7z đó. Nó đây. Down về xong, xoá phần mở rộng là .jpg và cài đặt trên máy và dùng.
thinhmaya
ĐẠI BÀNG
12 năm
@ditto Mình thử kái 7zip unpack đó lâu rồi. Cả bản VH luôn. Không có tác dụng gì cả. Dùng cả kái pmềm gì của Tàu nữa á. Cũng ko đc. Jải nén= PC cko lành thôi vậy.
changviai
ĐẠI BÀNG
11 năm
em cũng đang gặp rắc rối vs cái .7z này! tải file full driver về mak xài ko dc! bó tay 😔
Neu sai dien thoi,thi vo ap store tai 7zppre giai nen.Neu sai dien thoi,thi vo ap store tai 7zppre giai nen.
machoi1994
ĐẠI BÀNG
10 năm
@hai dot nhầm topic rồi, đây là Symbian chứ không phải Android hay IOS nhé ;)
mấy đã cài đặt winrar hay winzip thì bấm chuột phải lên file đó rồi giải nén bình thường nha mấy thánh

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019