Sony sẽ không làm chức năng giảm ánh sáng xanh cho máy Xperia chạy Android 8.0, chưa biết lý do

Duy Luân
18/2/2018 22:34Phản hồi: 77
Sony sẽ không làm chức năng giảm ánh sáng xanh cho máy Xperia chạy Android 8.0, chưa biết lý do
Một người dùng chat với Sony trên Twitter và được hãng chia sẻ rằng tính năng đổi tông màu màn hình để giảm ánh sáng xanh cho đỡ nhức mắt sẽ không xuất hiện trong bản cập nhật Android 8.0 cho các thiết bị của hãng, bao gồm XA1, XA1 Plus và XA1 Ultra (hiện đang chạy Android 7.0 thì vẫn có). Sony không nói rõ lý do vì sao họ không thể triển khai được tính năng này trên Android 8.0, khả năng là có xung đột hoặc hãng đang đợi hoàn thiện nó hơn trước khi cung cấp cho người dùng của mình. Sony khẳng định "không có kế hoạch bổ sung night mode cho các các thiết bị Xperia" nên ngay cả những dòng cao cấp XZ Series cũng chịu chung số phận. Dù vậy, bạn vẫn có thể dùng các app bên thứ ba như F.lux để bổ sung tính năng Night Mode cho Xperia.

Nguồn: Twitter
77 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tungvt86
TÍCH CỰC
6 năm
Vậy chưa cần cập nhật vội là được mà 😃
tiderace
TÍCH CỰC
6 năm
Nhớ lại hồi dùng con Z2 cập nhật Android 5.0 cũng tự nhiên mất tính năng tiết kiệm pin
Nghe mấy bạn nói Android càng lên cao càng ổn định mà các hãng lại gặp khó khăn hơn trong triển khai.

Hãng đẻ nhiều như SS đã giảm quá nửa số model mà tốc độ còn chậm hơn xưa.

Chả có lẽ họ đã điêu?
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
@Lil Nguyễn Hôm đấy ko kịp đưa con 5 về ios 6 tiếc hùi hụi
@NoSheeple Về để vuốt qua vuốt lại à? Nhà có cụ đang xài cái 5 chạy 6.1.3 nhưng chỉ gọi điện thôi. Cài thử Facebook, Zalo nhưng không làm được gì cả. Cái Facebook Messenger nó redirect ra Safari. Facetime chỉ có video call... 1-2 đứa bạn hôm trước mở sign xuống giờ ngoi lên hết rồi.
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
@vnstockguru Thì ip5 mình dùng làm máy phụ nghe gọi mà, cơ mà lag lag nên đổi qua 7+ rồi
Nokia oreo update vẫn làm được, tại sao Sony ko chịu làm?
@rungxanh2901thanhlam Nếu làm thì mấy nhân viên bán hàng của Sony thất nghiệp hết. Công ty sẽ dẹp tiệm và đi bán vé số hết vì không có doanh thu. Công nhân và nhân viên họ sẽ thất nhiệp, con cái ông bà cha mẹ và cháu chắc của họ cũng sẽ bị ảnh hưởng.....Quan trọng là sẽ không còn gì cho tui và anh em chém gió nữa....Hehehehe
@rungxanh2901thanhlam Không rõ lý do. Ngay cả XZ1 là máy cài sẵn 8.0 khi ra mắt cũng không thấy có tính năng này.
dùng chức năng 9 mode chỉ để ... đi ngủ đúng giờ! ( set max màn đỏ quạch luôn cho khỏi coi đt)
có thể sony định làm global dark mode nên xung đột 😆
Chắc có lý do 😁 Như anh Same dừng cập nhật 8.0 vậy hoi :D
@Khẩu trang xanh Người ta cho dừng vì lỗi, chứ iOS 11 bản đầu dùng lỗi bỏ bà mà Táo nó chịu gỡ đâu :D để nguời dùng đợi dài cổ chờ bản vá sau
Lý do đơn giản làm không được 😃 😃
dieptit
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chức năng này lòe người dùng là chính
Bao Khangs
TÍCH CỰC
6 năm
@dieptit Cái chức năng này nó khá là dễ làm đối với các nhà SX smarphone. Nhưng nó rất hữu dụng. Thử ban đêm dùng đt mà bật/ không bật chức năng này xem nó khác nhau thế nào rồi phát biểu nhe.
@dieptit Với t đây là 1 chức năng ko thể thiếu vào ban đêm. Ban ngày thì kbh dụng thật =))
Các bác cứ bình tĩnh đừng la to, khéo hội người tiêu dùng gì đó lại kiện sony như kiện apple bây giờ.
Sony kiêu dáng không đụng hãng nào, camera cũng ok. nhưng giá lúc nào cũng trên trời như HTC nên ngày càng ế
@anhlucky2 Kiểu dáng Sony đẹp kiểu ko thực dụng. Các góc vuông nhọn ở cái đt to bự 6 in như hiện tại là nhược điểm ko hề nhỏ. Những khoản khác cũng ko hề nổi bật : cam, audio, UI...
@TYA Giá lại trên trời. Viền thì to. Thế thì đến xiaomi, sony cùn ko đọ đc.
HPSS
TÍCH CỰC
6 năm
@anhlucky2 Càng ngày càng ế thế nào không rõ chỉ thấy doanh số ngày càng tăng =))
thach273
TÍCH CỰC
6 năm
@anhlucky2 Tôi vẫn ủng hộ XA1 ultra ngay khi chuẩn bị ra mắt XA2 series nhé
anhyeuviolet
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xaì Xiaomi thì tích hợp sẵn, hẹn giờ được luôn.
Mà con XZ lại không có sẵn. App ngoài thì ko hoạt động như mong muốn. Rõ là buồn.
@anhyeuviolet Mua xiaomi sao phải buồn 😆))))))
anhyeuviolet
ĐẠI BÀNG
6 năm
@adagioleonard Thì mình dùng cả 2 mà. Con Sony thiếu tính năng này nên mình buồn 😔
À, Sony tuyên bố tính năng này không làm vì đơn giản buổi tối chúng tôi muốn các bạn ở bên gia đình nhiều hơn là việc cắm mặt vào cái điện thoại. Chúng tôi giúp các bạn ngủ ngon hơn đủ giấc hơn cho ngày làm việc mới :p
phoenixna
TÍCH CỰC
6 năm
@Du210786 Nếu đó là AP thì, ôi, thật ý nghĩa, thật nhân văn .... bố ơi, cho con đặt cái quả táo lên thờ cùng tổ tiên nhé
@phoenixna troll mà 😃
phoenixna
TÍCH CỰC
6 năm
@TYA M cũng đang troll tụi cuồng mà 😁
anh_comdr
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đơn giản là họ chưa làm kịp 😃
Đơn giản vì người dùng sony chưa ai bị mất ngủ cả. Hhehe
@adagioleonard Kệ ng ta đi hehe
@pond1597 Hehe...
Jasper Fork
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bão Sài Gòn 3 ông dở hơi,hehehehe
@Jasper Fork Hehe tui cmt chỉ muốn hêhe cho vui thôi
long_pn
TÍCH CỰC
6 năm
Tính năng này giờ ko thể thiếu trên cả điện thoại và cả màn hình vi tính, trở thành tính năng số 1 bảo vệ người tiêu dùng.
Thomas6688
TÍCH CỰC
6 năm
Họ làm vì đàn fan thân iu của họ mà ;)))
Đơn giản vì hết dựng đứng đc nữa rồi nên cũng dần mất ... Chất
@minhthuvc Là sao hả bạn giải thích đi. Nếu đi ko thì khối người nghĩ bậy bạ đấy. Riêng mình thì còn suy nghĩ ......bậy bạ hơn đấy. Heheheeh
cuthune
TÍCH CỰC
6 năm
@minhthuvc Để làm gì?
@Nguyễn Lê Anh Thư Heheheheh. làm dzề ai biết làm dzề? 😁:D:D
@pond1597 Thì cứ phải dựng đứng mới thể hiện đc cái tôi , chứ toàn phải nằm thì ... Chán lắm , ai ai cũng chán . He
Chỉ có Sam mới cần vì màn hình luôn ám xanh lạnh quíu giò. Mún ngon thì phải tự chỉnh lại màu sắc cho nó ấm lên thôi. Còn các máy khác thì khỏi cần đi cho nó nhẹ người.😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019