HTC U12 lộ toàn bộ thông tin với màn hình 6", SnapDragon 845, camera kép 12+16MP, bán vào tháng 4

sonlazio
5/3/2018 0:2Phản hồi: 158
HTC U12 lộ toàn bộ thông tin với màn hình 6", SnapDragon 845, camera kép 12+16MP, bán vào tháng 4
Các nguồn tin từ Nga cho thấy HTC U12 sẽ vẫn sử dụng màn hình Super LCD chứ không phải là màn hình AMOLED, cho dù nó sẽ đi theo tỉ lệ 18:9 đang được ứng dụng rất nhiều. Độ phân giải của chiếc máy này sẽ là 2K, sử dụng SnapDragon 845, 6GB RAM và bộ nhớ trong 128GB. Máy sẽ có 2 mặt trước sau bằng kính và khung kim loại ở giữa.

Không chỉ cấu hình mà tất cả các thông số của U12 như pin 3420mAh cũng xuất hiện (thường các máy cao cấp 6" chỉ có pin 3000mAh)l camera sau là camera kép 12MP và 16MP trong khi caemra trước có độ phân giải 12MP. Vẫn chưa rõ camera sau HTC sẽ dùng ống kính siêu rộng hay ống kính tele.

Một nguồn tin khác cho biết pin của U12 sẽ là 3980mAh, thế nhưng điều này khá khó tin vì nó sẽ làm máy dày hơn đáng kể.

Gần như chắc chắn HTC U12 sẽ hỗ trợ chống nước chống bụi IP68, dự kiến bán ra vào tháng 4 với giá khoảng 880 đô la Mỹ.

Tham khảo: PA
158 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

880$ hay 88$ vẫn bị chê đắt nhé
novavn
CAO CẤP
6 năm
@Your Life By My Side Ko liên quan nhưng e ở avatar của bác tên là gì nhỉ =))
@LãoTà 007 cút
@linhsonnguyen cố gắng kiếm được nhiều tiền hơn thì đỡ phải bòn từng đồng như vậy. người ta bán tri thức , chứ không phải bán linh kiện như đồ tàu, bác có thể chọn nếu muốn. ai bắt đâu. mà đồ tàu + tri thức nó cũng đắt rồi.
Luc3s
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hoang Tưởng Company, lúc nào giá cũng cao =)).
@Vickk Đâu có, nó vẫn lãi mà, vấn đề là nó ko ăn mặn như bọn kia thôi.
Bạn thử so sánh 1 chiếc đt với 1 chiếc xe máy xem.hay thậm chí 1 chiếc laptop
Như vậy bạn sẽ thấy giá thành của nó mặn cỡ nào 😁 :D :D
@Luc3s giá như vậy là hợp lý rồi đó, giá đt ngày càng cao chứ có phải ngày càng thấp đâu.
Hay là bác ko đủ tiền mua nên nói ra để an ủi phần nào 😃
vuquan2008
ĐẠI BÀNG
6 năm
@lekhanhtrung123 Thêm chút thông tin nữa: RAM là loại cao cấp, linh kiện đều hàng cao cấp. Phần cứng nằm ở phân khúc cao cấp hết. Sao đi so giá với mấy con tầm trung? Thích hay không thích là quyền của các bạn, tiền ở trong túi các bạn. Một là HTC chết vì bán được ít, hai là các bạn không thể mua nó vì không đủ tiền. Còn phắn ra một cái giá như cục gạch thì hài lắm!
Chắc bán iphone x mua con này quá
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
Rồi hét giá 1k trump
Sau đó nửa năm đại hạ giá 50%
Sau 1 năm thì còn 25%
YNK
ĐẠI BÀNG
6 năm
@goldenstar Bằng chứng thực hơn nữa là team Schannel có nói là đợt đặt trước U Ultra chỉ có 3 khách đặt dù mình nhớ lúc đó Tinhte chạy quảng cáo con này ko hề ít,Mod Duy Luân leader lun thì phải 😁
CoCaHaHa123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hiepps B nói đúng, nhưng samsung chưa chắc ko thế đâu.
Cách đây T3/2016 m mua s7 edge 32gb lúc ra mắt là 18,5tr. Sau đó cuối năm 2016 SSVN nhập S7e 128gb (black pearl) giá niêm yết hình như gần 20tr
T5/2017 m mua s7e black pearl mới 100%, nguyên seal, chính hãng từ ssvn giá 10tr4
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@YNK Dạo này HTC làm máy không còn đẳng cấp như trước, nếu không nói là bèo, có con u11 là ngon thôi. Tuy nhiên nói nửa năm rớt còn 1/4 giá thì bóc phét quá.
cuongdt12
ĐẠI BÀNG
6 năm
@CoCaHaHa123 mua ở đâu vậy bạn, hàng chính hãng nhé
caphe17
TÍCH CỰC
6 năm
hết 90% dân mua online trên tgdd đều bán lại.. sau đợt này có tầm 70% ko lấy hàng, tgdd lại giảm tiếp cho coi..
daicaty
ĐẠI BÀNG
6 năm
@caphe17 Mua giá tốt thế, với máy rất tốt trong tầm giá 6 triệu, mình nghĩ ko ai bán lại đâu
@caphe17 Theo mình nghĩ TGDD không có giảm tiếp đâu. 18,5t thì khó xơi chứ 6tr thì quá thơm rồi còn gì.
longdevilo
ĐẠI BÀNG
6 năm
@daicaty Bạn lên chợ tốt hay nhật tảo sẽ thấy, đa số toàn bán lại, có nhiều người còn nhầm u ultral thành u11.
@daicaty Bán lại giá cao hơn
mình chấp nhận dày hơn chút để dc viên pin 3980mAh 😁 điều giá đó HTC hơi bị ảo tưởng 😃
Có khi nào là chiếc htc cuối cùng, mình ko nghĩ giá của htc là hoang tưởng chỉ là "đám quần chúng" đếch dùng htc bao giờ a dua vào chém. Nhưng cũng đếch mua vì méo có tiền
Lolo69
TÍCH CỰC
6 năm
@thanhbinhvphuc Vậy bán rẻ chút để đám quần chúng đủ tiền mua
nforce
TÍCH CỰC
6 năm
@thanhbinhvphuc Ưu điểm của con này là gì?
@nforce Vs mình là bền
nforce
TÍCH CỰC
6 năm
@pro744 Mình xài mấy SS, Xiaomi, Moto, Apple cũng bền lắm bác, chỉ có LG hơi thọt thôi. Thậm chí Zen bạn mình xài cũng ngon, hơi tã sớm tí thôi.
nforce
TÍCH CỰC
6 năm
@pro744 Note thêm là đã xài qua Nexus one, HD2, M8 nhé
Vấn để thiết kế nữa thôi. Những mặt khác htc đang làm rất tốt r.
Os thì chạy Android gốc đi cho nhàn mình lợi người HTC ạ.
nhocbobilsvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mong HTC cải thiện về việc sử dụng pin,. có lẽ là do vấn đề tiêu thụ điện của loại màn hình đang dùng. Như V20 lên V30 qua oled pin cải thiện rất rõ
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@nhocbobilsvn Thằng ku HTC nó quan tâm chất lượng hiển thị nên chưa qua LED, mà đú theo tấm LED mới của ipX và S9 thì giá cao quá.
Sẽ chờ ra coi có quất hay không, giá ngon như U11 là ổn
@Duy Luân Đợi tới năm sau mua với giá 5 củ rưỡi a Luân ơi
Duc Thoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân U11 Plus có ngon ko mod @Duy Luân?
@Duc Thoan Ngon vãi, nhưng màn hơi tối chút
Duc Thoan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hackphonehy Mình đag dùng HTC 10, đúng là ra ngoài trời màn hơi tối thật. Đang kết U11 + .
thach273
TÍCH CỰC
6 năm
@Quang Đặng đẹp trai Lúc đấy qualcomm ra mắt snapdragon 855 thì lại abcxyz 😁 :D :D
Đợi TGDD xã hàng con này 5tr 😃
@uochuý1489Quốc Huy Không ai hay gì việc xả hàng 50% vậy cả, mình nghĩ ở mức độ như TGDD thì họ chỉ sai 1 lần thôi.
@tienthanh103 xã hàng thôi chứ sai gì bác, con U12 mà ko ai mua ế chỏng ế chơ như U Ultra thì cũng sẽ có xã nữa thôi
@tienthanh103 Vậy là bạn không biết đợt 8x rồi
@uochuý1489Quốc Huy Chuẩn luôn. Ngu gì mua sớm 😃))
Flagship của HTC làm ra rất ngon. Đó là điều ko cần bàn cãi. Những thanh niên chê HTC đa phần ko xài hoặc xài qua những dòng tầm trung rồi bay vào chê như đúng rồi. Rảnh dễ sợ!
@trangthanhphuong Rất ngon. Nhưng sẽ ngon hơn với flagship giá 5 củ rưỡi <3
thach273
TÍCH CỰC
6 năm
@Quang Đặng đẹp trai Ok khinh rẻ chất xám giá trị lao động , một thành phần thanh niên chơi bời chỉ biết thể hiện ta đây 😃
Thông tin sai. Màn hình HTC U12 là Quad HD plus tỉ lệ 18:9, khả năng cao là 2880 x 1440. Vậy thì đây là màn hình 3K chứ không thể nào là 2K được.

Chính vì ở xứ vịt toàn gọi "2K" 1 cách bừa bãi như này nên mới phát minh ra các độ phân giải màn hình mới như "2K+" hay "1080p+" mà ko thể hiểu nó mô tả cái j.
kidrainzboy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AmbitiousMan Ý mình là các kiểu gọi HD+, FHD+, QHD+ là các hãng viết. Còn 2K+ hay 1080p+ thì chưa thấy bao giờ.
QuangAK
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kidrainzboy Nếu độ phân giải là 2880*1440 với tỉ lệ 18:9 thì vẫn là 2K thôi b ah. Vì bản chất Mật độ điểm ảnh DPI vẫn giữ nguyên so với 2560*1440 với tỉ lệ 16:9 (khác là màn hình đc kéo dài thêm theo chiều dọc). Thật ra từ trước tới nay NSX gọi độ phân giải 2560*1440 với tỉ lệ 16:9 là 2K là hơi quá vì chỉ gấp 1,778 Full-HD (để dễ tiếp thị gọi 2K hay hơn nhiều gọi 1,7K 😁). Nếu theo cách gọi này thì 2880*1440 = đúng 2K (nhưng khác tỉ lệ). Nên so sánh độ phân giải phải đi cùng tỉ lệ mới chính xác. Cũng giống như kéo dài đt ra vô cùng thì độ phân giải cực lớn nhưng bản chất Mật độ điểm ảnh DPI vẫn giữ nguyên 😃
rokkan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@QuangAK Vớ vẩn. 2560 x 1440 là QHD.
QHD là Quad HD. HD ở đây là 1280 x 720

Mấy thằng tào lao tự đi gọi 2K, mà méo biết 2K là như thế nào

DCI 2K (native resolution) = 2048 × 1080
DCI 2K (flat cropped) = 1998 × 1080
DCI 2K (CinemaScope cropped) = 2048 × 858
QuangAK
ĐẠI BÀNG
6 năm
@rokkan Đúng là 2560*1440 là Quad HD mới đúng. Nhưng các NSX cứ gọi quá lên là 2K vì múc đích thương mại
trandat_a3
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá đó là quá hợp lý,nếu bạn k có tiền thì đừng chơi các sản phẩm cao cấp
@trandat_a3 Có tiền nhưng hãy là người tiêu dùng thông minh <3
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@Quang Đặng đẹp trai Quan trọng là thần thái có tiền nó khác ông. Người xài flagship nói chuyện khác liền
kimam9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Quang Đặng đẹp trai Ko có tiền mua thì đừng chê bai. Sống ko mua đc thì ghét chê, để người khác phải thấy khó chịu.
Nếu mua Android thì mình sẽ mua HTC, không thì Sony. Vẫn thích HTC U11 quá, ai ko dùng thanh lý thì inbox mình nhé
@goldenstar HTC chụp hình rất ngon, từ HTC10 đến nay. Nghe nhạc cũng là một điểm mạnh của HTC. Dòng U11, U11+ mới đây khả năng tối ưu của HTC rất đỉnh. Speedtest thường xuyên dẫn đầu trong các dòng Android.
Vickk
TÍCH CỰC
6 năm
@goldenstar Google làm phần mềm cam bá đạo phết, 1 cam xóa phông đôi khi ăn đứt mấy ông 2 cam, cấu hình với giá đó thì ngon rồi chứ mắc gì nữa
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@Vickk Cài cái Gcam 4.4 bản Manual cho android 8.0 chụp HDR+ bá đạo. Thuật toán Google quá đỉnh luôn. Còn xóa phông thì bản mod cho HTC vẫn chưa ổn định, nhưng nhìn ảo diệu hẳn
Vickk
TÍCH CỰC
6 năm
@goldenstar Phần mềm phải kết hợp với phần cứng "xịn" nữa mới cho ra ảnh chất được 😁
Giá đó ok mà, nhưng ae nên đợi, biết đâu lại có giảm giá sốc tri ân khách hàng như e ultra vừa rồi :v
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@thanhdat3796 Nếu pin 3400 thì hơi ít. Lên 3900 + màn LED là thơm phức
@goldenstar Lúc đó giá lên nóc luôn á 😆 hết thơm
Greycloud
TÍCH CỰC
6 năm
Mình vẫn đợi BomPhone XXX ra đời, vừa rồi thấy anh Quãng nói chuyện với Thủ tướng nghe kinh quá, thế nào cũng có ngày BomPhone XXX đè bẹp HTC, Xaomi, Huawei, Samsung, Nokia, Sony,....
@Greycloud Chuẩn là đè bẹp. Vì nó quá nặng và chậm
cobra4eye
TÍCH CỰC
6 năm
@Greycloud Bạn không thể cấm người khác có ước mơ. Mặc dù đôi khi người đó hơi viễn vông, xa rời thực tế.
Bao Khangs
TÍCH CỰC
6 năm
@Greycloud Bp2 cũng khá ổn nhưng bán giá cao quá giờ chẵng còn nghe tăm hơi. Cố lên nhe a Quãng. Hàng tốt nhưng giá phải hợp lý. Huống chi BP2 chưa biết tốt hay không lại thương hiệu mới mà anh cho giá cao quá
Mr4stroke
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cobra4eye Bạn có quyền ước mơ thoải mái. Nhung khi bạn nói ước mơ của bạn cho mọi người biết, hãy chuẩn bị tinh thần khi người khác "nhẹ nhàng" cười vào mặt bạn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019