Du thuyền có khả năng chống chụp ảnh lén

levuongthinh
23/9/2009 9:58Phản hồi: 54
Du thuyền có khả năng chống chụp ảnh lén
Nếu bạn hỏi một chàng trai trẻ tuổi về chiếc du thuyền mơ ước thì có lẽ anh ta sẽ kể vanh vách nào là phải có hồ bơi, sân đậu trực thăng, có tàu ngầm mini để khám phá đáy biển… Còn đối với nhà tỷ phú người Nga Roman Abramovic thì những thứ trên là quá đơn giản. Chiếc du thuyền mới trị giá 1,2 tỷ USD của Abramovich được trang bị một tính năng mà bạn chưa thể tìm thấy ở bất cứ chiếc du thuyền nào khác, đó là hệ thống chống chụp ảnh lén.

Theo như thông tin trên các trang web thì khi hệ thống này được bật lên, nó sẽ phóng ra các tia laser để quét các cảm biến ảnh trên máy ảnh. Khi nhận thấy có cảm biến ảnh, hệ thống sẽ phát ra ánh sáng làm lóa bức ảnh mà camera chụp được. Một số khác thì cho rằng, hệ thống này có thể nhận ra luồng ánh sáng của chức năng tự động lấy nét trên máy ảnh, sau đó phát ra ánh sáng làm lóa cảm biến ảnh. Nếu hệ thống trên có khả năng như vậy thì chắc chắn là những người nổi tiếng sẽ nhanh chóng trang bị cho du thuyền, xe hơi hay cả ngôi nhà của họ để đảm bảo tính riêng tư và chống lại những tay paparazi. Có lẽ là giá của hệ thống này cũng không rẻ.

Nguồn: Engadget

[relate]"du thuyền"[/relate]
54 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đúng là tỷ phú có khác, cái gì cũng phải có. Ước gì mình đc như "anh ấy" 😁
vậy cái này ko chống đc máy ảnh cơ của ông nội em rồi
adsa
ĐẠI BÀNG
15 năm
Paparazi muốn chụp chiếc này chắc chơi máy phim quá ;)). Phim khổ lớn thì cũng nét vãi 😁
Máy ảnh số cũng có thể chuyển sang chế độ lấy nét bằng tay. Có lẽ còn bí mật gì đó về công nghệ chưa được tiết lộ. :D
Mà cái ảnh minh họa? Có phải là du thuyền thật ko? Nếu vậy, Chắc là chụp được d thuyền khi hệ thống này chưa bật thì phải :D
1,2 tỷ đô cho 1 chiếc du thuyền. Khủng khiếp thú chơi ngông
Ngông là sao zị bạn? Người ta tiêu 1.2 tỉ như chúng ta tiêu 1.2 triệu VNĐ thì cũng thường thôi. Ko có tiền vay mượn để mua cho bằng bạn bằng bè mới là ngông bạn ạ.
HTP@87
TÍCH CỰC
15 năm
ước gì có 1 chiếc du thuyền chiều chiều ra sông SG dạo mát 😁
Thế nào là ngông hả bạn trẻ =]]]. Đẳng cấp của người ta thế nào thì bạn phải biết rồi chứ =]]]
forever3
TÍCH CỰC
15 năm
không biêt Abramovic dùng BlackBerry không nhỉ ....!
pvtq9
TÍCH CỰC
15 năm
NGười như bác ấy mà thèm dùng mấy cái điện thoại trẻ con ấy hả:angry6wn::angry6wn:
Chí ít cũng đùng điện thoại vệ tinh hoạc nokia 1100
trunkz
TÍCH CỰC
15 năm
Hỏi chi dzạ? Tính rủ ổng dzô club BB hả 😁
trunkz
TÍCH CỰC
15 năm
Thế tầm quét của thiết bị đó là bao nhiêu? Nếu đứng từ rất xa vác 1 "khẩu" tele dài như nòng đại bác thì có còn tác dụng không 😁
Có lẽ chúng ta nên gửi mail cho bác Abramovic này để hỏi :D
phutan87
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chuẩn luôn, vụ này còn hoài nghi quá :angry6wn:sắp tới các paparazzisẽ thất nghiệp đây
=>làm khẩu "canon của Pháp" dài 200 metres là nó chìm lỉm ngay đó mà:D
Hệ thống khủng thật... xem như tàng hình đối với máy ảnh rồi. Không biết khi nào làm được nó tàng hình đối với mắt thật ^^
hic bây giờ là thời của ăn lạ xài độc ^;^
bác này chắc hay đi cùng em út, sợ vở cả nên trang bị thế này cũng tốt, điểm đặc biệt ở các du thuyền khi đã ra khoi là các em trong trang phục eva.
công nghệ này lạ thật chắc là còn nhiều công nghệ đặc biệt khác nữa, đúng là nhờ các đại gia mà chúng ta có thể biết thêm được nhiều công nghệ đặc biệt này.
caphe17
TÍCH CỰC
15 năm
Lỡ lấy máy quay fim thì sao nhỉ? Cũng hỏi luôn, nếu họ chụp ảnh trên thuyền thì làm sao nhỉ ....? hihi
Ứơc gì có tiền mua xăng mượn em này chạy thử vài vòng nhỉ ................
😁hôm trước có liếc qua cái ảnh thấy Bác Abra dùng iphone 2G, he..he..thế là biết mình có 1 đồng minh rùi! 2G vẫn muôn năm!:D
Đâu có phải cứ có xăng là lượn được đâu bác. Du thuyền cũng như điện thoại. Mua đã mắc mà chi phí duy trì, bảo dưỡng còn khiếp hơn ạ. Em thì không dám nghĩ là đời này được 1 em "du thuyền" đâu ạ. Hix hix
TNgBiz
TÍCH CỰC
15 năm
Trước đây lâu lắm rồi (thời chưa có máy KTS) mình có đọc trên "kiến thức ngày nay" về 1 loại nón phát ra tia sáng để chống chụp ảnh. Theo mình được biết là lúc nào tia sáng cũng được phát ra hết. Tốn điện khủng khiếp. ^^
duongv3
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hệ thống có vẻ hơi mơ hồ , chắc chắn là ko thể tránh được paparazi

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019