Huawei P20 Pro sẽ dùng camera 40MP, 2 camera còn lại là 20MP và 8MP

sonlazio
21/3/2018 1:28Phản hồi: 94
Huawei P20 Pro sẽ dùng camera 40MP, 2 camera còn lại là 20MP và 8MP
Việc Huawei P20 Pro, chiếc điện thoại đầu tiên trên thế giới có 3 camera không mới, nhưng đáng chú ý nhất lại là độ phân giải của một trong 3 camera này sẽ là 40MP, một độ phân giải rất cao mà chúng ta hiếm khi thấy trên điện thoại kể từ thời 41MP của Nokia Lumia 1020. Cụm camera còn lại sẽ bao gồm một camera 20MP trắng đen và một camera tele 8MP. Theo các nguồn tin, việc sử dụng 3 camera sẽ mang lại khả năng zoom 3x cho P20, cho phép quay 960fps.

Về camera trước, nó sẽ có độ phân giải 24MP. Dự kiến P20 Pro sẽ ra mắt vào 27/3 sắp tới.

Tham khảo: Engadget
94 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lấy thông số ra khè người.
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@Huy †rần Cũng do là cảm biến ảnh trên 1020 nó khá là bự.
@Bá Hỷ Thì cũng là smartphone với nhau cả mà chứ nó có phải máy ảnh đâu 😆 làm vậy thì phân biệt nhau quá 😃) chắc biết chắc thua rồi nên không thằng nào giám so sánh chăng
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@Huy †rần Lạy ông, cả tuổi thơ vs con 1020 với Windowphone đây, điên sao chê, cái cảm biến to vs Zeiss thì bố tổ cha ai đánh nó đc làm gì.
@Huy †rần Cảm biến to tổ bố nhưng isp lại kém. Lên dxo mà xem. Có đấy. Nói chung mấy con mà bạn nói thì đến giờ nó vẫn là mother của nhiều con. Nhưng so vs mấy con đầu bảng bây h như pixel chẳng hạn thì cũng có cái nó hơn mà cũng có cái nó kém. Không phải cứ cảm biến to là cái gì cũng nhất đâu bạn ạ.

https://tinhte.vn/threads/bang-tong-ket-6-nam-cua-dxomark-cho-thay-su-phat-trien-vuot-bac-cua-camera-di-dong.2767397/
@kimthoaduy À. Hàng điện tử ko nói trước đc j. Cứ xem như số bạn xui đi. Thực tế các trang review luôn đánh giá cao chất lượng hình ảnh của TV Sony nhưng ko ai dám đưa ra ý kiến về độ bền hết, cái đó rất cá nhân. Tuy nhiên vụ con XZ thì đơn giản là bộ nhớ eMMC nó cũ rồi, nếu mua Sony thì nên chọn XZ1 trở lên, những con có Snapdragon 835+
@kimthoaduy TV giờ hãng nào chả như nhau.
Hết bảo hành thì nguy cơ tèo rất cao 😃
@vanlinh2905 KLQ. mua cái đồng hồ fake sài hoài 3-4 năm éo hư, sài chán ra làm 1 con Oriend chính hãng sài vừa hết bảo hành đúng 10 ngày tạch, đem ra nó bảo phí sửa 1,8 chai bực quá đem về vứt trong tủ lấy cái dh fake ra đeo tiếp
seeseo69
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenlinh712 Vì nó không đút lót cho bọn Review camera...
Kết mỗi cái tai thỏ.

Cái đó không thể dối lừa còn mọi cái khác thì chịu.
Đã nói muốn số chấm đúng thì cứ cam mà phan, dt thì nội suy ko
nhái trắng nhái trợn chứ k còn từ nào tả đc tụi Hua khựa này nữa! 😁
@tuansiro Đúng là nhái trắng trợn.
heorung52
TÍCH CỰC
6 năm
Huawei không chơi
Trừ khi ai đó "tái định nghĩa" lại camera khủng thì mọi thứ mới sốt, chứ Huawei làm cam 400 chấm đi chăng nữa cũng chẳng mấy ai quan tâm đâu. :rolleyes:
Đầu tiên trên tg mà "ko mới" là sao mod
có nút home.chứng tỏ chưa tích đc vân dưới màn. hóng cam đọ 1020
tvhieu
TÍCH CỰC
6 năm
@nguyenmanh287 Thật khó để so sánh. Vì 1020 ra cách đây mây năm. Tuy nhiên phần cứng thì có lẽ rất khó để so với 1020 vì 1020 dùng cảm biến có màn trập cơ chứ ko phải màn trập điện tử như đa số cam trên điện thoại. Hình như có rất ít điện thoại dùng loại màn trập này
@tvhieu thấy con s9 có màn chập kiểu 1020 thì phải.vẫn kết quả cam 1020 mà tốc đọ chụp hơi chậm
quysuphuho
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chắc P30 có 4 cái camera quá :rolleyes:
numita
TÍCH CỰC
6 năm
Viên pin to = mặt trên bao diêm 😁 hết cả chỗ r còn đâu
Vịt 2019
TÍCH CỰC
6 năm
Lại cam dọc, lại tai thỏ... Apple chắc cười lớn lắm vì đi đúng hướng 😁
@Moon_Chevalier Thôi nhé, đừng lấy con Gr5 ra nữa khổ quá..Lấy dẫn chứng toàn những site bán hàng thì..tôi xin đầu hàng nhé 😁
@gauto988 ồ vậy chúng no viết toàn từ hư ko 😆)) cứ làm như ai cũng mù tin công nghệ như sheeple, như cái xoa phông 2 cam ko viền Apple ra cái nào là xum xoe "sáng tạo", "tiên phong" này nọ :D:D:D:D:D Bây giờ đến cái cam để dọc cũng đòi lấy chức "dân đầu" của con đt ghẻ tầm trung, sợ quá :D:D:D
@Vịt 2019 Đúng cái hướng ngu nhất quả đất khi làm cái màn hình tai thỏ. Vừa xấu hết mặt trc của cái đ.t cũng như thiết kế tổng thể và là nguyên nhân làm mất cấu trúc liền mạch khiến màn hình dễ vỡ hơn .
TANG HUY
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Moon_Chevalier Thôi bác ơi. Người ta trong mắt một bên chữ A, bên còn lại chữ E còn PPL ở trong đầu thì chỗ đâu mà tiếp thu chứ đừng nói tới suy nghĩ + xem tin tức này nọ. :D:D:D
40MP mà cảm biến ảnh bé xíu, máy dày 8 - 9mm thì để 12MP cho ổn, nâng lên cao chỉ tổ PR mạnh thôi, chí ít 40MP cũng cần có 1 cảm biến cỡ 1Inch, chứ 1/3 hay 1/2.3 thì 😃. Có phần mềm tốt nhưng phần cứng không đáp ứng thì cũng chỉ khá thôi, chưa mạnh được.
@huytoanpham Bạn nói hay ghê 😁 Sao bạn không tự sản xuất mà bán hàng như Huawei đi :D Huawei nó tính hết rồi nó mà nghe bạn chắc giá bán con P20 Pro lên hơn 1000USD à?!?! :D
truongdoduy
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nhạc Phụ Đại Nhân Mình rất dị ứng kiểu nc của bạn. Mỗi người 1 nghề, bạn ấy là người dùng, đc quyền đánh giá. Bạn ấy k phải là người sản xuất, nên làm sao mà sản xuất ra đt đc. Chắc gì cái ông sx ra đt đã làm đc cái công việc mà bạn ấy đang làm. Cho nên bỏ cái kiểu nói như này đi
@truongdoduy Bạn trình bằng cấp Sư Phạm ra có được không ạ?!?! 🆒🆒🆒
Nếu bạn không có bằng Sư Phạm thì bạn đâu phải là Giáo Viên?!?! :eek::eek::eek:
Vậy bạn dạy tôi bỏ cái này,cái khác đi thì cũng giống như tôi Phê Bình Ông chủ thớt kia "tư vấn mồm" cho Huawei à?!? :p:p:p
P/s:Mà bạn có bằng Sư Phạm thì tôi cũng không phải học trò của bạn nhé!!! 🆒
Bạn tự dạy bạn trước đi :p
câm nín.jpg
@Nhạc Phụ Đại Nhân Có thấy là bản thân rất ấu trĩ khi phát biểu câu đó k 😆)
quyit84
TÍCH CỰC
6 năm
Chi mà tới 40MP dữ thần vậy nè?
ôi mẹ ơi cái nút home kìa :eek::eek::eek:
Dương 1H
TÍCH CỰC
6 năm
Trong làm ăn kik doanh, sao chép là chuyện quá bih thường. Bán hàng mà doanh số tăng vù vù cầm 1 đống $ phê lắm các bác😁. chứ sáng tạo mà ko bán đc thì lấy đâu ra $ trả lương cho nv, rồi chi phí thuê mặt bằng.....Đó là cah đánh của kẻ yếu đó. Lực bằng nắm đấm mà muốn chơi ngang cơ với khổng lồ sao chịu nổi. các bác thôg cảm cho họ, vì sih tồn nên phải vậy chứ ai muốn đâu 😔
heorung52
TÍCH CỰC
6 năm
@khanhduonggeo Đã report cho tiếng Việt trong sáng
Dương 1H
TÍCH CỰC
6 năm
@heorung52 bác soi chih tả e làm gì vì ngôn ngữ chỉ là kênh truyền tải thôi ng khác hiểu là đc, với lại đây là đặc sản của e rồi. đàn ôg để ý kỹ thế làm gì 😃
riết mấy ông làm điện thoại thông minh mà nhìn thông số cứ như camera thông minh chứ chức năng phone thì chả thay đổi mấy @_@
Thông số 40MP mà sợ không bằng cam của samsung hay iphone 😕😕 hôm trước test thấy camera của s9 thấy ấn tượng vụ thay đổi khẩu độ để chụp trong môi trường tối với slow motion, học theo sony nhưng làm hay hơn nhiều

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019