Samsung Note 8 ở Việt Nam đã lên được Android 8.0 Oreo, anh em đã lên chưa?

Nam Air
2/4/2018 9:9Phản hồi: 206
Samsung Note 8 ở Việt Nam đã lên được Android 8.0 Oreo, anh em đã lên chưa?
Tiếp theo sau Galaxy S8, Anh em dùng Samsung Note 8 ở Việt Nam đã có thể kiểm tra cập nhật và tải về OTA bản nâng cấp lên Android 8.0 Oreo, dung lượng khoảng 1.5GB, thời gian nâng cấp khoảng 10-15 phút. Một số thay đổi ở bản cập nhật này mình thấy:
  • Phần cài đặt (Setting) được thay đổi nhẹ giao diện, giống với Galaxy S9
  • Cải thiện hiệu năng, máy chạy nhanh hơn
  • Trình nghe nhạc đổi màu được ở thanh notification
  • Quản lý mật khẩu dễ hơn với Google Autofill
  • Picture in Picture mode (tuỳ app hỗ trợ)
  • Tuỳ biến Edge Lighting - đèn xung quanh viền
Anh em cập nhật lên và comment xem có thêm thay đổi nào không nhé
206 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Himanxim
TÍCH CỰC
6 năm
Samsung update hơi lâu nhưng đc cái update bản nào ra bản đó ít có trường hợp lỗi.;)
@Himanxim Hàng flagship mà làm k nên hồn thì cứ dìm cho chết. Quyền của người tiêu dùng, cứ thế mà thi triển.
@75109 Nhầm với nhóm gì đó rồi. Theo bạn nói thì tụi nước ngoài nó đề cập khái niệm sheeple ngay. Nghe truyền thuyết mấy ifan cuồng kể thì sheeple là từ dùng chung của người dùng khổ dâm, âm thầm câm nín nhẫn nhịn, có là xài, ko đòi hỏi và adua đám đông
bandbu
TÍCH CỰC
6 năm
@junying1607 xài chung mới lỗi, đồ tự chế mới ngon ông ơi. Logic của ông lạ vãilone
@junying1607 Hệ điều hành của người ta mang về xào nấu lại mà không lỗi là quá siêu, còn như hoàn toàn là của mình mà còn làm đầy lỗi ra là vứt rồi. Vì cả năm úp có 1 đời ios cho mấy model mà còn làm không xong. Mỗi lần up thì lại thêm mấy lỗi vớ vẫn. Càng up càng chậm hơn trước, kết quả là đổi máy 😁.
S7e tiếp tục hóng 😃
@huytrunghc6 Giống bác chờ cho con s7e cho mới mẻ
anam_vn90
ĐẠI BÀNG
6 năm
@huytrunghc6 13/4 đang chờ đây các bác. Hóng
Phiên bản đài loan vẫn hóng ??
MrXoay84
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đang tải Screenshot_20180402-163222.jpg
@MrXoay84 Screenshot_20180402-171105.jpg tải qua 4G
Đang hóng cho bản Note FE.
sony_x8
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dungvuonghoang Cũng đang lót dép tổ ong hóng gió đây
Dạo này sam đẻ nhiều nên cập nhật chậm vãi, nhớ hồi 2012 2013 cập nhật siêu nhanh
Tan Cro
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ed Nguyễn đem con bỏ chợ là đây
@Tan Cro thua kiểu đem con làm chuột bạch 😁. lên quá trời nhưng lỗi sửa cũng quá trời lun. Lên nhanh nhưng rước bực mình. Tâm lý apple lên là hoang mang không dám lên ngay, trong khi SS lên cái là lên ngay.
vitkon
CAO CẤP
6 năm
Bản cập nhật thật là đột phá :eek:
dinhhocph
TÍCH CỰC
6 năm
Nokia 8 mình đã lên 8.1 từ tháng 2 rồi hihi 😁:p
Lê.M.Đức
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sau bao ngày chờ đợi.
SAMSUNG giỏi quá.
ha ha
pphuc96
TÍCH CỰC
6 năm
S7e lại típ tục chờ rồi cổ chuẩn bị thành cổ cò rồi samsung ơi
quẩy về nào, mặc dù cũng chả có update gì đáng kể lắm
Mr_Son
ĐẠI BÀNG
6 năm
Bao giờ em s7e của mình mới được ăn Oreo đây??????
sumboy
CAO CẤP
6 năm
Ơ sao mềnh không có update nhỉ
baquơ
ĐẠI BÀNG
6 năm
Note 5 khi nào?
anhtuan.uct
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hotthihot Mùa quýt nhé cụ
Tiveric
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hotthihot Thật ra là mùa đào, cũng có thể là mùa bưởi
Cuối cùng cũng đc lên. Chờ mà héo người luôn. Thà lên lỗi như Apple rồi từ từ fix còn hơn chờ hoài ko thấy bản update đâu. Người ta cbi lên android mới mình mới được up.
@vtb center Nhưng mà đợi lâu quá bác. Dù sao cũng là đầu bảng mà bắt đợi hoài. Ức chế.
@onhaquemoilen bạn có biết note có hàng trăm ứng dụng tùy biến trên đó không? phát triển nó bằng 2 cái phone bình thường đấy. Nếu đếm ứng dụng mặc định trên đó thì không có cái phone nào nhiều bằng nó. Nó phức tạp như vậy thì phải cần thời gian test hết chứ. Còn mấy thằng android gốc thì bê vô nguyên xi rồi up thì kiểu gì chả nhanh. Kêu anh Quảng làm 3 ngày kể từ khi google phát hành là có ngay. Nội mấy cái AOD các hãng khác không có nhưng SS lại có, và trên cái AOD đó tùy biến rất nhiều thứ trên đó. Phúc tạp lắm, người dùng bình thường dùng đến hêt đời cái máy đó chưa chắc khám phá hết các chức năng tích hợp của nó.
@vtb center Mình ko quan tâm và cũng ko biết những cái bạn đang nói. Ko làm được thì next. Đừng bán giá cao cho người dùng. Còn đã bán giá cao thì phải lo mà phục vụ cho tới nơi tới chốn. Z thôi. Người ta sắp lên Android P rồi mình còn đang mò mẫm 8.0
@onhaquemoilen vậy thì bạn cứ tìm mấy thằng lên nhanh mua thôi, SS nó đâu có ép. ít tính năng thì lên nhanh thôi. Cũng giống như vô nhà hàng kêu dĩa rau muống xào tỏi nó 3 phút có ngay, còn gọi món gà tiềm ngũ vị thì nó lâu thôi. Đơn giản mà. Tôi dùng SS note rồi thì các máy android khác không đáng để tôi quan tâm nha, vì dùng các máy khác cảm thấy rất thiếu tính năng. Và đối với tôi việc thiếu thốn tính năng là việc tôi ghét và tôi ưu tiên nhiều tính năng và hầu như muốn làm cái gì cũng có. Sẵn sàng bỏ 22 triệu để mua con note, còn với máy khác dù Flag ship android 10 triệu cũng không chi. HTC, Nokia, LG là minh chứng. Mấy còn tàu thì next sớm.
Lên là lên.
Thay đổi mỗi xíu về giao diện.
"Note8" not "Note 8" 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019