Rò rỉ cấu hình Galaxy S9 Mini trên Geekbench: Snapdragon 660, RAM 4GB, chạy sẵn Android 8.0

4/4/2018 14:42Phản hồi: 110
Rò rỉ cấu hình Galaxy S9 Mini trên Geekbench: Snapdragon 660, RAM 4GB, chạy sẵn Android 8.0
Mới đây người ta phát hiện một chiếc điện thoại Galaxy mới của Samsung xuất hiện trên cơ sở dữ liệu của Geekbench. Theo Fonearena, đây có thể sẽ là chiếc Galaxy S9 phiên bản mini, với mã hiệu SM-G8750. Theo một số thông tin tiết lộ trên Geekbench thì cấu hình của máy sẽ bao gồm: SoC Qualcomm Snapdragon 660 8 nhân, trang bị 4GB RAM và cài đặt sẵn Android 8.0 Oreo với giao diện Experience UI. Số điểm đo được trên Geekbench cho thấy S9 mini đạt được 1619 ở hạng mục đơn nhân và 5955 điểm đa nhân.

Một số thông tin khác được biết đó là máy sẽ màn hình nằm trong khoảng 5 đến 5.5 inch tràn viền, với tỷ lệ 18.5:9. S9 mini cũng sẽ không được trang bị camera kép như đàn anh S9+ của nó, điều này sẽ giúp chiếc máy này được định giá ở một phân khúc hợp lý hơn. Rõ ràng đây sẽ là một tin vui với nhiều anh em Samfan. Hy vọng sắp tới chúng ta sẽ có thêm nhiều thông tin hơn về thiết bị này.
110 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

osamabilanau
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dự là khoảng hơn 9-11tr.
ok_never
TÍCH CỰC
6 năm
@osamabilanau Nếu đã mang danh là S9 mini thì chắc nó ko rẻ hơn A8 đâu. Hơn nữa chip 660 khá là mạnh.
osamabilanau
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ok_never Gọi là S9 nhưng giống về thiết kế chứ cấu hình có giữ lại đâu, thường mấy con mini khác vẫn giữ chip nhưng giảm kích thước màn, giảm pin thôi.
@osamabilanau Nếu Cam và Dac giữ lại mới ngon, chứ không thì s7e cho lành
S9/9+ còn ế thúi, ra thêm 9 Mimi chắc ế khắm luôn
896588
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cienkang mỗi thế thôi à?
@896588 Chỉ cần thế thôi cũng đủ cho note8 hít khói chứ chưa nói đến mấy con j hạng ruồi
dauemlam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hungnvpro Bán hàng online nên có đk tự sướng đó.
Giá mà cao thì bị Xiaomi 5 Pro đè ngay :rolleyes::rolleyes: thế mới nói thương hiệu cũng lại là rào cản, có thương hieu mạnh mà bán giá rẻ quá dân chúng lại nghi ngờ chất lương, phải bán cao, mà cao thì lại kén khách
AGE-FX
CAO CẤP
6 năm
@minh95pt Chỉ ms sờ dc X ah, nên ko có quyền chia sẻ hả bác/)
minh95pt
TÍCH CỰC
6 năm
@AGE-FX Cái cơ bản nói a vs s ko khác nhau mà a hơn s thì bác chả hiểu cái gì cả 😃 cầm vào thấy nó cao cấp hơn nhiều. X thì có cgi đâu. Quan trọng là nói ra phải cho ng khác thấy là mình có cơ sở.
minh95pt
TÍCH CỰC
6 năm
@AGE-FX
minh95pt
TÍCH CỰC
6 năm
@AGE-FX Ảnh chụp bằng S9 plus. 😁 mình chẳng fan nào đâu. Ai nó làm tốt cái gì thì phải ghi nhận. Chứ ngồi ba hoa xàm xàm trong khi k biết gì thì bao giờ cho công nghệ nó tiến bộ được
S9 ra tới 3 bản, SS nghĩ gì vậy ta 😆
@smoking.devil giải quyết mớ linh kiện tồn kho thôi!
zonzongl
TÍCH CỰC
6 năm
@smoking.devil e nghĩ là phủ các phân khúc kích thước màn hình bác ạ. như e thích đt nhỏ gọn (cao có 3 mét bẻ đôi, đt nhỏ đút túi cho dễ) nên s9 vẫn là hơi to....
yanaro
TÍCH CỰC
6 năm
@smoking.devil Có thể là thử đưa màn hình cong xuống tầm trong để xem phản ứng dân chúng
AGE-FX
CAO CẤP
6 năm
@zonzongl SS làm vậy k0 hay, dẫn đến các phân khúc cách nhau có vài triệu, rùi tính năng thì gần như nhau. Hơn nữa còn khó kiểm soát việc nâng cấp os sau này. Ra nhiều quá đâm ra nhàm, làm cho thương hiệu kém cao cấp😃
AGE-FX
CAO CẤP
6 năm
Bản S9 mini cấu hình vầy chắc dùng dc 1n là lag sập nhà😃
AGE-FX
CAO CẤP
6 năm
@AnhTu5464 nói năng đàng hoàng đi bác ơi, mình trg thành mà hở tí nói dỗi rùi nói lời k0 đẹp ra làm j, k0 ưng nhau thì next chứ làm j mà nặng lời ghê vậy😃
P/S: j2 của bác mua bao nh lâu rùi ạ, thấy cào phím chuyên nghiệp quá, hơn con mb e dùng nữa😃
AnhTu5464
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AGE-FX Vâng bác cứ cay cú tưởng t là seeder, đàng hoàng cứ phải lôi j2 à, trông có vẻ cay ss quá. Nói thật ngày xưa hồi trẩu t thích ip6 thôi, chưa bao h nghĩ đến mua ss. Bây giờ lớn rồi chả nghĩ đến ipx hay s8, s9. T đang quan tâm nokia 9 hay sony xz2
Lại có cái để phân vân với Nokia 7 Plus! 😆.
hnguyen213
ĐẠI BÀNG
6 năm
@warmboy24 Chờ xem giá cả như nào.
Nhưng SS thì ko phải Android gốc (Android One), chưa kể màn hình bé hơn 5.5 vs 6
@hnguyen213 mình dùng thường xuyên các dịch vụ của ss như Secure Folder (knox), Galaxy Gift và SS Pay nên mới phải phân vân, với thấy những tính năng tùy biến của SS hữu dụng hơn Android Gốc. Nhưng là Fan của Nokia nên cũng muốn mua 7plus ủng hộ! 7plus thì chắc à rẻ hơn rồi! :d
nicolas_phan
ĐẠI BÀNG
6 năm
với cấu hình như vầy theo mình nghĩ tương lai nó sẽ nằm chung phân khúc, để đấu vs NOKIA 7+
nhưng chắc chắn giá sẽ chát hơn NOKIA nhìu. Giờ thì cứ chờ em 7+ của nokia về cái đã. :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
@nicolas_phan nhìn thì đẹp mà k thích sámung lắm
nicolas_phan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ctdnewplus mình cũng ko thích SS. :oops::oops:
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
Đặc sản của android là phablet màn to ko hiểu thằng sam đang làm trò gì nữa đây?
@NoSheeple Phân biệt đc phablet với phone k cưng :v
Ghost_suol
TÍCH CỰC
6 năm
Con chip 660 chả thua gì chip 820-821 mà sao mấy bác nói cứ như con chip cùi bắp vậy trời. @@..Mấy con chip tầm trung khác của SS làm gì có cửa so với con chip này.@@
Chỉ mong có 1 con máy ngỏ gọn tràn viền, android hay ios j cũng đc. Đã từng rất hy vọng vô con xz2 compact nhưng mặt lưng quá xấu (( k cắn răn đc. Bây giờ chỉ còn biêt hy vọng vô Ip Se 2 hoặc S9 mini này 😔
ngautuan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Phạm Đoàn Hổ Mình cũng thích máy nhỏ mà nhìn tới nhìn lui ko thấy em nào được. Cũng nhăm nhe xz2 compact như bạn, nhưng chua chát cái giá quá, chưa hợp lý lắm.
khampha789
ĐẠI BÀNG
6 năm
rò rỉ giá thế nào
ta_y0un
ĐẠI BÀNG
6 năm
có cam kép thì gọi là "S9+ mini" à =))
Nếu không có màn hình cong và giá 13 triệu đổ lại. Múc ngay vào "năm sau". :p
@MaxKenzie Mình ko thích màn hình cong nên có ý định chuyển qua dòng A. Sẽ cân nhắc cái này nếu màn hình nó phẳng.
@Hieu hlt Mình thấy cấu hình như S7 là ổn rồi. Chỉ cần pin tốt hơn và ko có màn hình cong. Đúng là giá đó thì S8 ngon hơn.
@Hanhphuc2090 mua note 8 ngon hơn con này, mua con này làm chi....😁
@vtb center Cũng đúng. Chỉ tại mình không thích màn hình cong nên từ hồi Note 7 đến giờ ko mặn mà với Samsung nữa.
Chỉ mỗi cấu hình mà dự đoán là dòng S9? Theo mình nhớ mã dòng S là G9xx mà?
Có thể đây chỉ là dòng A mà thôi
Hóng tai thỏ thôi, chứ mini với Plus nhàm rồi 😁
dauemlam
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Khẩu trang xanh 1 cục xương 1 thằng gặm 1 đống thằng like. thật không thể tin nổi
@dauemlam "Cừu" thường "be he" cả bầy vậy đó bạn ơi.
TheSunOfVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu chỉ giảm kích thước màn hình + cấu hình còn lại giữ nguyên thì cũng khá hot đấy chứ, đám A8 làm gì so được, trong khi công nghệ bỏ trên con S9 mini này ăn chặt đám trung cấp khác, từ camera, âm thanh, sạc không dây,... nếu nó thừa hưởng toàn bộ của S9, chỉ sợ máy trung cấp mà giá cao cấp thôi =))))))
@MaxKenzie Khó lắm. Lũ a8 và s8 cũng loanh quanh khu vực này mà
TheSunOfVN
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhtuan7610 Về thiết kế, camera, công nghệ thì A8 thua hẳn S8 chứ chưa nói S9 mini, nếu giá S9m tầm giá A8+ thì đủ sức cạnh tranh, A8+ cho ai thích màn to, S8 thì giá chính hãng 16t, ở phân khúc trên tí rồi, S9m cho ai thích camera đẹp, vẫn thừa hưởng công nghệ S9 mà giá rẻ hơn, đó là đoán thế chứ còn tuỳ SS nhét cái gì vào con S9m, nếu ko ôm đc nguyên cục camera của S9 thì coi như hết giá trị =))))))
Sam có mặt trên từng km, mọi phân khúc. Tuy nhiên hàng cao cấp ế, hàng cấp thấp bị Tàu qua mặt, chỉ còn trung cấp chật chội.
Note 9 sắp ra đến nơi rồi đây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019