[Hỏi Tinh tế] Uber đi rồi, giờ anh em đang dùng dịch vụ nào thay thế và có hài lòng không?

Duy Luân
12/4/2018 22:55Phản hồi: 167
[Hỏi Tinh tế] Uber đi rồi, giờ anh em đang dùng dịch vụ nào thay thế và có hài lòng không?
Đã gần một tuần trôi qua kể từ ngày Uber bắt đầu các động thái dừng hoạt động tại Việt Nam, vậy nên mình tạo topic này để anh em thảo luận với nhau về những giải pháp thay thế mà anh em đang dùng và anh em có đang hài lòng với nó hay không. Với mình, dù mình vẫn thường đi Grab nhưng mình vẫn không ưng cái bụng bằng Uber vì giao diện của Uber dễ dùng hơn, xe cũng dễ bắt hơn (Grab thường xuyên bị tình trạng không đón được xe nào dù xung quanh có rất nhiều chiến). Mình cũng đi Vinasun nhiều hơn thông qua app di động của họ, giờ thấy đặt xe khá ổn và xe đến rất nhanh. Còn anh em thì sao?

Xem thêm: Ngày cuối của Uber: họ đã thay đổi cách gia đình mình di chuyển và đưa đồ cho nhau như thế nào

167 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

tjendung
TÍCH CỰC
6 năm
Chuyển sang đi grab. Hiện tại mình là mình thấy không thích lắm vì giao diện dốt hơn Uber, giá cả bát nháo, cách áp mã khuyến mãi dốt hơn Uber nốt
Chuyển sang đi grab, Vinasun, Mai Linh. Hiện tại mình là mình thấy không vấn đề gì vì ngon mà, có dịp ủng hộ mấy hãng taxi truyền thống, với lại giờ cao điểm bắt xe dễ hơn
Chung807
ĐẠI BÀNG
6 năm
@digikei không bk có bài tính giá cước ntn là hợp lý k chứ mình đang nghĩ giá uber/grab thấp do cty bù lỗ chiếm thị trường trc thôi 😁
long.nd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Duy Luân Grab ko vẽ tuyến đường đi dự tính như uber nên ko biết nó dùng tuyến nào để tính tiền
@long.nd Mình cũng thích Uber hơn vì vụ này
@Duy Luân @digikei : bạn ơi hãng taxi nào khoe lời nghìn tỉ vậy bạn. Nghe bạn nói xong mình có check lại các BCTC các hãng Mai Linh và Vinasun vào thời điểm trước khi Uber và Grab vào Việt Nam (năm 2014) thì như Vinasun lợi nhuận cũng chỉ tầm 200 tỷ thôi mà nhỉ.
Giò còn lựa chọn là Grab, nhưng cái Map củ Grab "chuối" vô cùng, sáng nay mình mất 15 phút mà không tìm được địa điểm mong muốn, rất hay bị kích ra. Mình sẽ trải nghiệm thêm bên Vinasun và Mailinh.
Vickk
TÍCH CỰC
6 năm
@Greenearth.qv Ít di chuyển bằng xe ngoài nên em chơi taxi tt cho chắc. Lúc nào cũng có mấy bác mailinh đậu trước hẻm nên không phải lăn tăn kiếm chỗ đặt xe.
ONE NO!
TÍCH CỰC
6 năm
@Greenearth.qv Mình lại thấy map uber củ chuối hơn. Nhà mình ở hẻm, hầu như 80% đặt uber là map chỉ đường đi đến ngu, làm mất nhiêù thời gian. Còn grab là đesn 90% taif xế đúng đường và đúng giờ
plusvn
TÍCH CỰC
6 năm
Uber nghỉ thì mình đổi sang đi bằng chổi. Hiện tại thấy thích vì vì bay trên trời không kẹt xe nhanh lắm
H2T3110
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em chuyển sang đi vato. Hiện tại thấy không thích lắm vì bắt chước uber, nhưng chưa ổn định.
huucanh.tran
ĐẠI BÀNG
6 năm
@H2T3110 bắt chước những cái hay có gì sai. phải chi nên giáo dục nước ta cũng bắt chước cái hay
7xpro
ĐẠI BÀNG
6 năm
@H2T3110 Sao mà phần mềm bạn cũg lôi tư duy đó vào được nhỉ. Bảo như nó bắt trc kiểu dáng thời trang đã đàh, nếu nó bắt trc uber cho trải nghiệm tốt chả sướng hơn ah
H2T3110
ĐẠI BÀNG
6 năm
@H2T3110 Cạn lời với tư tưởng của các bạn trên 😃
@H2T3110 Bắt chước được như uber là phước rồi =)) Chế ra app đặt tên lửa đi cho nó khác
ronaldomu
TÍCH CỰC
6 năm
Mình đổi sang grab. Đang thấy ngon vì tạm hài lòng thôi. Book xe cũng dễ. Duy có điều chất lượng tài xế dở (k biết đường, hơi thô lỗ, v.v.)
@VANTHUAN986 Giao tiếp là một phần quan trọng của dịch vụ mà. Ai chẳng muốn đi xe với tài xế niềm nở, lịch sự, nói chuyện nhỏ nhẹ. Đi với mấy người thô lỗ không những muốn bỏ dịch vụ mà còn muốn đập luôn cả cái xe ấy chứ.
hb_123
ĐẠI BÀNG
6 năm
@VANTHUAN986 Dịch vụ theo bác gồm những gì? Giao tiếp và ứng xử của tài xế 99% quan trọng, Uber và Grab hơn nhau chỗ này thôi. App ngon hay ko chẳng để ý lắm !
Em đi Uber từ ngày đầu, trc thử Grab nhưng đi vài lần rồi bỏ, do tài xế Grab toàn mấy ông thô lỗ, ứng xử giao tiếp với KH quá kém. Tài xế Uber lịch sự hơn nhiều.
Gnoc 9
TÍCH CỰC
6 năm
@VANTHUAN986 Thời nay dịch vụ mới là quan trọng chứ, nghĩ đi xe không thôi chắc
@VANTHUAN986 Ngay cái hình thức bên nc ngoài đã ghi rõ "dịch vụ đi nhờ xe" r bác. K cần p giỏi nhưng cái tối thiểu là p biết niềm nở, nói chuyện đàng hoàng k thì cũng đừng làm thái độ. Ban đầu có thể k b nhưng từ từ p học theo xã hội, bây giờ chỉ có thể cải thiện mình học theo những điều tốt mới phát triển đc bản thân bác à. Đừng có vì cái tôi hay cái tính cách của mình ra biện hộ
huy.th
TÍCH CỰC
6 năm
Mình đang dùng grab. Mình thấy chưa ưng vì chưa thay đổi đc thói quen của 1 người xài uber thường xuân
mrd213
CAO CẤP
6 năm
Đang tạm Grab vì Vato ở HN chưa có xe ôm 😃
i9kdigital
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình thấy ai ghi Grap là không thèm nghe bình luận của họ nữa. 😁 Có cái tên còn ghi sai thì ý kiến ý cò gì nữa
@i9kdigital Tx còn ghi Grap Grap nữa mà bác 😆 chúc bác lun kiếm đc những tx nói chuyện thân thiện, tốt tánh (như em chẳng hạn) 😃))
tuananhdb
TÍCH CỰC
6 năm
Grap thì lâu ko dùng bị khóa tài khoản, Vato thì hỗ trợ có vài ngân hàng, nạp tiền cũng chẳng xong. Chả biết dùng gì giờ
nduyminh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuananhdb Tạm thời dùng tiền mặt thôi bác, nó mới phát triển mà, thiết nghĩ nên ủng hộ 1 thời gian, nếu nó ko cải tiến thì bye
Grab vẫ số 1 hiện nay, nhanh và tiện lợi nhất.
tamdinh69
TÍCH CỰC
6 năm
Uber nghỉ thì mình đổi sang đi grab. Hiện tại thấy không vấn đề gì vì tiện, rẻ
thongphm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình chuyển sang GO-GXO. Hiện tại thấy thích vì có nhiều dịch vụ trong 1 ứng dụng: Vận chuyển, Giao-Nhận, Food, Shopping, giúp mình đỡ phải suy nghĩ nên dùng ứng dụng gì cho từng loại dịch vụ
hoangkta_xn
ĐẠI BÀNG
6 năm
Uber nghỉ thì mình đổi sang đi , chưa ưng đc cái bụng với bất kỳ app nào luôn 😔. Hiện tại thấy vẫn không thích vì đã bảo là chưa ưng đc app nào còn gì:(
holale
TÍCH CỰC
6 năm
Đổi qua xe ôm truyền thống.
i9kdigital
ĐẠI BÀNG
6 năm
Em chuyển sang đi grab. Hiện tại thấy hài lòng vì nó ngon sẵn rồi!
Chuyển sang đi vinasun, Mai Linh. Vẫn có chút không thích về Grab nên không dùng. Trước giờ ngoài Uber thì mình vẫn gọi taxi, tiện cái nào thì dùng cái đó thôi. Vì cũng ko đi thường xuyên nên mắc hơn vài ngàn đồng không phải là vấn đề với mình.
oxbubu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chuyển sang đi grab. Hiện tại mình là mình thấy không vấn đề gì vì xai quen roi
Chuyển sang đi grab. Hiện tại mình là mình thấy không vấn đề gì vì giá dịch vụ cũng như uber

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019