Avengers: Infinity War trở thành phim có doanh thu tuần đầu công chiếu cao nhất với 630 triệu USD

agp8x
30/4/2018 14:21Phản hồi: 248
Avengers: Infinity War trở thành phim có doanh thu tuần đầu công chiếu cao nhất với 630 triệu USD
Điều gì đến rồi cũng sẽ đến, Disney vừa qua đã xác nhận Avengers: Infinity War là bộ phim có doanh thu tuần đầu công chiếu cao nhất tính đến thời điểm này trong lịch sử điện ảnh. Bộ phim siêu anh hùng mới nhất của Marvel đã nhẹ nhàng bỏ túi 630 triệu USD mà chưa cần đến thị trường Trung Quốc đầy tiềm năng, vốn đến 11/5 mới công chiếu.

630 triệu USD này bao gồm 250 triệu USD đến từ thị trường Bắc Mỹ và 380 triệu USD từ các quốc gia khác trừ Trung Quốc. Như vậy cũng đồng nghĩa với việc Avengers: Infinity War vượt qua kỷ lục bộ phim có doanh thu tuần đầu cao nhất Bắc Mỹ của Star Wars: The Force Awaken (248 triệu USD) lẫn phim có doanh thu tuần đầu toàn cầu cao nhất của The Fate of the Furious (541,9 triệu USD). Thêm vào đó kỷ lục doanh thu phòng vé vào thứ 7 (83 triệu USD) và Chủ Nhật (ước lượng khoảng 61 triệu USD) tại thị trường Mỹ, Avengers: Infinity War chỉ cần vài ngày để ghi tên mình vào lịch sử điện ảnh đương đại.

Đây có thể nói là phần thưởng xứng đáng cho 10 năm xây dựng vụ trụ điện ảnh của Marvel Studio, cũng như khả năng kinh doanh ở mức thượng thừa của Disney. Vào năm 2009, CEO Bob Iger của Disney đã trả đến 4 tỷ USD để mua lại Marvel Entertainment bất chấp rất nhiều siêu anh hùng vẫn chưa chứng minh được tiềm năng. 9 năm sau, ông đã chứng minh sự lựa chọn của mình là hoàn toàn chính xác. Kinh phí sản xuất của Avengers: Infinity War là 300 triệu USD, chưa tính rất nhiều tiền được đầu tư vào các chiến dịch quảng cáo rầm rộ. Tuy nhiên với doanh thu tuần đầu tiên đã đạt đến 630 triệu USD, Disney dự kiến sẽ tiếp tục ngập trong tiền.

Bên cạnh đó Marvel Studio hiện đang nắm giữ một kỷ lục vô tiền khoáng hậu khi chiếm 6/10 trong danh sách những bộ phim có doanh thu tuần đầu cao nhất mọi thời đại. Ngoài Avengers: Infinity War, chỉ có Black Panther (202 triệu USD) và The Avengers (200 triệu USD) là phim siêu anh hùng vượt qua được cột mốc 200 triệu USD trong tuần đầu tiên tại Mỹ.

248 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
RIP Pink Panther
VT Nghĩa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khoi7789 Mavel xác nhận là không có Adam Warlock nhé. Phần sau Captain Mavel sẽ tỏa sáng. Sẽ có một vụ đổi mạng để cứu 1 nữa vũ trụ, như vụ đổi gamora lấy viên Soul stone vậy. À theo mình TẤT CẢ BÍ ẨN NẰM TRONG SOUL STONE.
blizzaro
TÍCH CỰC
6 năm
@VT Nghĩa Sợ là khả năng toả sáng ko cao lắm . Vì thanos giờ nó khoẻ quá rồi . Vấn đề quan trọng nhất là tâm lý của thanos . Nhất là 2 trích đoạn lúc giết gamora và sau khi búng tay , thanos lại thấy gamora . Và có thể gamora ko chết mà lại bị nhốt ở trong soul stone thì sao nhỉ ?
blizzaro
TÍCH CỰC
6 năm
@khoi7789 Cái găng tay đấy bằng đá thôi . Kiểu tượng trưng ấy
blizzaro
TÍCH CỰC
6 năm
@VT Nghĩa Có Adam bạn ơi . Tuy nhiên Adam sẽ ko xuất hiện ở phần tới của IW và sẽ xuất hiện ở phần sau nữa của IW . Vì sắp tới đây thì sẽ có 1 phim giới thiệu về Adam . Có thể là phần tới của IW sẽ có quote về ADAM kiểu như quote về Cap ma vồ . Và phần tới của IW thì sẽ khả năng cao là bàn về việc dọn dẹp hậu quả và kế hoạch hồi sinh lại tất cả người đã biến mất của Dr strange . Còn phần sau nữa của IW mới là cách để đánh lại thanos
Đã xem 2 lần 😃
@Hoang Min Mình ngày 25 xem vs gấu, 26 đi xem 1 mình. Nói chung nhớ hết mấy chi tiết rồi. Từ ngày đi về đến giờ bạn mình hỏi mình cũng ko dám kể sợ tụi nó coi phim mất vui 😃
@nhân hunter Mình xem 2 lần 2 ngày 25-26/4 luôn. Phim khá dài nên có nhiều tình tiết mình ko nhớ hết đc. Xem lần đầu để thoả mong đợi thôi chứ thực sự rất khó mà nhớ. Riêng đoạn cuối ai đi ai ở lại phải xem đến lần 2 mới nhớ hết đc. Giờ nếu đi xem lại vẫn thấy thích
khang20
TÍCH CỰC
5 năm
@darklight_vtp 2d vs 3d cái nào coi đẹp hơn, nghe nói 3d mờ vs tối
@khang20 3D coi đẹp hơn, kiểu quay phim xóa phông á nên mờ hậu cảnh, mấy cảnh kỹ xảo coi đã lắm, tối hơn 2D tùy vị trí ngồi, xéo xéo với gần màn là xác định tối thui. mà tập trung xem nên nhiều khi quên mất đang coi 3D
Silver_MT
ĐẠI BÀNG
6 năm
muốn xem mà không ai đi cùng hết, chắc dẫn mẹ đi xem chung quá
@felixduong Hỏi hay làm gì khác? @@!
@felixduong Mình là con trai, (khoẻ mạnh), cũng hay đi xem 1 mình.
Bạn xem ở đâu mấy h, để mình cùng đến rồi ngồi cạnh nhau, cùng xem 1 mình 😁 :D
@Silver_MT mình cũng máu xem mà ngại đi 1 mình, có khi phải canh suất chiếu muộn đi cho đỡ đông 😁
Sau này kể lại cho con cháu: thời của bố là thời của các SAH
tunglinhk1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Càng xem càng thấy một số siêu anh hùng vô dụng, vào phim chỉ diễn vài cảnh đánh đấm mấy bọn râu ria cho oai
nhimret
CAO CẤP
6 năm
@blizzaro captain marvel nếu xét trình độ thì ngang super man bên DC. xem comic thì biết độ bá. Quá khoẻ nên kể cả trong truyện thì cũng khi nào thế giới/vũ trụ gần diệt vong thì mới xuất hiện.
blizzaro
TÍCH CỰC
6 năm
@nhimret Captain marvel ko ngang trình sịp bạn ơi . Ngang ngửa và độ tăng tiến sức mạnh nó chỉ tầm WW thôi . CÒn trình ngang với sịp thì chỉ có Sentry của marvel là đối trọng .
blizzaro
TÍCH CỰC
6 năm
@bboybill Logic của film marvel mà =)) Thường thì đối thủ sẽ chết nhưng kiểu gì cũng bị lệch 1 xíu để ra phần tiếp theo . Như lúc Star lord đột nhiên nổi điên ấy . Và đặc biệt là đoạn Thỏ ném thanos . Biểu cảm của thanos lúc đó là sửng sốt vì thấy cây breakerstorm nó chém qua được sóng năng lượng của 6 viên đá vô cực . Nhưng thực sự mà nói thì Thanos cố tình để búa chém vào người trong pha đấy nếu ai đọc cái tựa thanos Quest . Vì bản chất thanos là đi kiếm tìm sự hoàn hảo nhưng lại luôn nghi ngờ bản thân mình thiếu hoàn hảo . Vậy nên mới có gamora và rất nhiều đứa con khác . Lúc đó kiểu thanos muốn mình bị ngăn cản bởi thỏ tuy nhiên lại ko được như ý muốn . Chứ chỉ 1 tích tắc thì việc sử dụng viên đá thời gian hay thực tại thì cái búa của thỏ xuyên qua người thanos như hulk chạy xuyên qua thanos rồi . Chung quy là do bản chất của thanos mới tạo ra cơ hội cho kẻ khác .
hiepmu
CAO CẤP
6 năm
@bboybill thỏ ở đầu phim bị Thốt Nốt lôi đi xềnh xệch, thấy tội :oops:, cuối phim được trang bị cây búa là thành thánh nhân ngay, IMAX ảo 😁
felixduong
TÍCH CỰC
6 năm
Hôm 25/4 mình coi 2D, nay đi coi lại Imax .. ahihi.. đã 😆)
Ky Loki
ĐẠI BÀNG
6 năm
@felixduong Mình cũng hay đi coi rạp đó. Đi xem chung với
@Ky Loki đù... rủ mod đi coi phim chung là sao?
Ky Loki
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep Tại Mod đi 1 mình sợ Mod buồn, mà buồn sẽ suy nghĩ lung tung, rồi lại nghĩ chắc làm Mod tinhte nên mới ế nên phải đi 1 mình và như vậy sẽ không muốn làm Mod nữa, sẽ rời xa tinhte.
Em chỉ muốn vì một tinhte càng ngày càng phát triển nên mới dùng cách này...😔
Ky Loki
ĐẠI BÀNG
6 năm
@felixduong Bạn nên đi xem ở SC vivo vì màn hình IMAX bên đó bự hơn bên Hoàng Văn Thụ, không tin hôm nào mình với bạn đi thử nà :p
GhostRiley
TÍCH CỰC
6 năm
Phim chỉ coi đánh đấm, kỹ xảo thôi chứ nội dung thì nhạt cực kỳ.
nvdk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@GhostRiley Đồng quan điểm, thấy phim nội dung bình thường. Không thấy gì ngẫm với bất ngờ, mới lạ hay nhấn mạnh luôn =.=
Tình tiết cũng như các phim siêu anh hùng khác thôi, chủ yếu coi mấy pha đánh cho sướng mắt =.=
tienhung1292
ĐẠI BÀNG
6 năm
@GhostRiley Do đầu phim Hulk bị dần 1 trận nên sợ không dám ra mà bác, không phải không biến hình được đâu!
gaubattu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@GhostRiley Iron man chắc vì có tiền. Sau lấy tiền đó để phát triển vũ khí mạnh hơn. 😆
Xét về nội dung thì tập phim này hay nhất trong 10 năm Marvel rồi. 😁
Phim hay, xứng đáng dạng film bom tấn, giờ hóng Deadpool 2 thôi 😃
Sao k gọi con Captain marvel tới tẩn thằng thanos vậy nhỉ mà phải chờ nó giết hết mới gửi tin nhắn 151?
@Bá Hỷ Phim này nó chắp vá bao nhiêu đầu truyện nó muốn độ chế thế nào chẳng đc bạn. Tầm cỡ như Adam phải có phim riêng chứ giờ tới Avenger 4 chỉ còn Ant-Man & The và Captain Marvel thôi. Bạn nghỉ nhét thằng Adam vào đâu đc. Hay đợi tới đó cho nó vào luôn chắc phim 5 tiếng quá. Vừa rồi hơn 2 tiếng rưỡi mà coi đã lú rồi. Mà Gotg là phim mở đầu cho nhiều sự kiện quan trọng trong phase 4 nên mình vẫn nghĩ chắc ko dính dáng gì đến Thanos đâu
Elnino242
TÍCH CỰC
6 năm
@Thực Tế Captain marvel hay tỉ đứa như thế đi nữa đến cũng tèo thôi mà đòi tẩn 😆)) , trừ khi có adam warlock mà chắc không có đâu 😃))
nhimret
CAO CẤP
6 năm
@Thực Tế hình như có nói trong 1 aftercredit nào đó rồi thì phải. Đại khái là con này nó bá quá nên ở ẩn, và có bảo với lão Nick là khi nào trái đất diệt vong ko thể giải quyết dc thì mới gọi nó. Lão Nick thì tin tưởng đội kia xử lý dc nên ko gọi, đến khi Oh shiit thì mới biết là hỏng rồi ==> nhắn tin.
Còn vụ hồi sinh tất cả thì trong kế hoạch của thằng doctor rồi. ông có nhớ lúc mà Thanos lấy dc viên thời gian, biến về trái đất, thằng doctor có nói 1 câu: màn cuối bắt đầu.
Nói chung là trong kế hoạch hết rồi. Để phần 2 xem kế hoạch triển khai thế nào.
@Elnino242 Tèo thì tèo tẩn cứ tẩn 😁
Không có điều kiện đi xem rạp. Đang dằn lòng để không xem bản CAM mà chờ HD, mọi người cản mình đi!!!
@bud's Sao cứ thích lên đây than nghèo kể khổ nhỉ
Yesorno.Pro
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bud's Chỗ tôi có 45k. :mad:
@khoa471989 Đúng là không có rạp
@tran_huy2003 "Không có điều kiện" không có nghĩa chỉ là điều kiện về kinh tế, mà nó còn là điều kiện về thời gian, không gian, thực tại...Thôi chết bị Infinity nhập mất rồi 😁
luyen
TÍCH CỰC
6 năm
Mình ít coi nên hỏi các bác đừng cười: Thor bị mất 1 mắt từ khi nào vậy, với tập này Captain America râu ria mình không nhận ra luôn 😔
gaucon3503
TÍCH CỰC
6 năm
@boyngo1988 Hela và Death là 2 người khác nhau, Thanos yêu Death chứ.
@luyen Cap để râu là do hết tập này cắt hợp đồng cmnr nên phải để râu để ko ai nhận ra tập sau đổi diễn viên ^^
@luyen ranarok
luyen
TÍCH CỰC
6 năm
@tran_huy2003 cảm ơn, mình mới tìm xem xong, thấy còn hay và đỡ tạp nham hơn cái infinity-war này
i.ntluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chưa xem mà thấy nhiều ng khen gê. Ham pết
@i.ntluu khuyên bác chờ phần 2 coi luôn cho đỡ hụt hẫng,hụt hẫng nha chứ ko phải chê là ko hay
i.ntluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chavalier Vậy a.bác nói thế lại làm e càng tò mò :|
@i.ntluu Ừ lúc hết phim mà cả rạp há mồm 😆), nhiều đứa ấm ức đến ko thốt lên lời
i.ntluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chavalier 😁
Programming
ĐẠI BÀNG
6 năm
@chavalier Nói thế sao dc. Xem ở rap nó khác ở nhà mà. Cái mọi người nói hụt hẫng thì mình chả thấy thế tẹo nào. Nó làm mình càng tò mò phần sau hơn ý chứ. Chốt lại 1 bộ phim trông chờ cả năm không đi xem thì đúng là uổng ;);)
Dương 1H
TÍCH CỰC
6 năm
Sao chưa có bản lậu xem nhỉ.( Các bác đừng ném đá e vì e ở miền núi ko có ĐK koi rạp chứ ko phải e thik koi chùa đâu😔 )
@khanhduonggeo Fb đầy link bác nhé
boybuon2000
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khanhduonggeo Giờ Toàn Ban cam xem song mù mắt luôn
Kemehoa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@AKSJKLAJLSKAJKSJAS phim càng hay thì chờ càng lâu, mình nghĩ ít nhất tháng 10 mới có HD
@khanhduonggeo fim cỡ này mà xem bản xấu thì thôi thà đừng xem 😁:D
1 là ra rạp 2 là chờ bản HD
Hulk năm nay vô dụng 😆 Thích ông phù thủy và báo đen. Captain thì tạo hình nhân vật giống người sói quá ko còn màu chủ đạo là xanh đỏ như những năm trước nữa, mới đầu nhìn giật mình hỏi ủa ông người sói lạc trôi đâu qua đây vậy? 😁
i.ntluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Ngô Tùng Dương Mình hiểu ý bạn nói. Nhưng trên là cá nhân m k thấy thik cáp, k khoái = các nv # vậy thôi.
@i.ntluu Không thích cap thì có thể né ra ko xem phim của nó đóng mà bác hihi ! easy ! Mà part 2 có cap đấy bác có thể né nó ra ko xem nốt ! Hoặc cảnh nào có cap bịt mắt lại ko xem là đơn giản mà nhỉ !
Syter
TÍCH CỰC
6 năm
@#JK Từ khi vứt khiên lại Steve đã bỏ danh hiệu Captain America rồi, lý tưởng vì nước Mỹ đã không còn. Bây là Nomad
i.ntluu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Gà đực Hí hí. K thik nhưng k có nghĩa là cứ phim nào có nó là k xem bác ah. Xem những nv #. Còn nó có hay k k qtrong
hell no
TÍCH CỰC
6 năm
Coi phim này, cười, buồn, bực, khóc lẫn lộn luôn. Cái cảnh Thanos nắm tay con gái ổng ném xuống vực á, cả rạp lặng im không nói lời nào luôn. Quá tàn nhẫn.
@hell no bởi vậy nó mới là Thanos.
tienna.it
ĐẠI BÀNG
6 năm
Về cơ bản các siêu anh hùng thua Thanos là do tương quan lực lượng chênh lệch, do các trận đánh còn riêng lẻ mà chưa có sự đoàn kết toàn quân. Đặc biệt là do thiếu lãnh đạo sáng suốt và đường lối đúng đắn...

p/s: Cả bộ phim em ấn tượng nhất bộ đồ của ironman, quá đã 😔
GhostRiley
TÍCH CỰC
6 năm
@tienna.it Vẫn thích lắp ghép hơn kiểu nano như thế này 😁
@GhostRiley Nhìn nano kiểu gay gay éo mạnh mẽ
renzoson
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kekedaine chuẩn kiểu nano cứ thấy gay gay, lắp ghép kiểu transformers vừa kool vừa ra chất máy móc
@tienna.it tập này thích ông bác sĩ phù thủy hơn, mỗi lần ổng vận công có 2 cái tròn tròn ở tay nhìn man vl 😁
nguyenha11
ĐẠI BÀNG
6 năm
Coi xong có mấy bugs tức vl. Thằng vision vô dụng thật, mấy phần trước nào là công nghệ ai + cơ thể kim loại siêu hiếm cùng loại với cái khiên của caption+ đá vô cực. Vậy mà có đánh đấm đc mẹ gì đâu. Toàn rúc váy phù thủy. Còn tên bác sỹ nữa, 1 trong những người mạnh nhất vũ trụ marvel mà đánh như sh*t, bị bắt nhảm ruồi. Rùi tên bắt hắn cũng chết nhảm sh*t.bị Hút ra ngoài không gian cóng chết. Rùi cả tên hulk nữa, bị thanos đánh cho sợ mẹ nó rùi méo dám tức giận hóa xanh nữa. Nói chung như xem phim hài vì mấy câu thoại của mấy tên này thôi. Tập sau cho deadpool vào luôn cho thành cái hội chợ tạp kỹ hài.
nguyenha11
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Gà đực Thế bác xem nó đánh đấm ở đâu vậy. Với xem tập này tên vision có đánh đấm đc pha nào nên hồn đâu. Cây giáo kia lợi hại như vậy sao mấy hero ngu vãi , lúc giết tên kia rùi sao ko dùng đánh thanos. Hay bác đổ cho vũ khí ko thuận tay nên ko dùng
@novavn Chắc Thor nó là thần nên đéo sao =)))
@nguyenha11 Công nhận phim như hạch thật, thằng Doctor Strange mạnh vl mà =))), Nói chung là tệ
@nguyenha11 thằng nào chẳng mạnh, mà làm sao mạnh bằng 5 viên đá vô cực của vũ trụ gắn trên bao tay của Thanos, nếu nó đánh chết thằng Thanos ở tập này thì mấy tập sau Marvel bóc sh!t ăn à? phải chừa kịch bản còn kiếm ăn nữa mấy thím =))

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019