Xe đạp trong chiếc ba lô

levuongthinh
26/9/2009 9:2Phản hồi: 20
Xe đạp trong chiếc ba lô
Hãng thiết kế Koga vừa giới thiệu chiếc xe đạp Bergmoench, dành cho những người thích leo núi. Bergmoench có thiết kế gọn gàng, có thể xếp lại một cách dễ dàng. Khi xếp lại bạn có thể đeo nó như một chiếc ba lô thông thường.

Nhưng Bergmoench không hề có bàn đạp, vì vậy bạn chỉ có thể dùng nó để xuống núi mà thôi. Sau khi leo lên đến đỉnh núi, bạn lắp ráp Bergmoench thành một chiếc xe đạp và thong thả chạy xuống núi. Chiếc xe này không có yên để ngồi, bạn sẽ phải đứng lên 2 chiếc gác chân để điều khiển xe. Khi đi chiếc xe này bạn chắc chắn phải trang bị nón bảo hiểm loại tốt để đảm bảo an toàn cho bản thân.

Nguồn: DesignBoom
[relate]"xe đạp"[/relate]
20 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ufok26
ĐẠI BÀNG
15 năm
Chỉ là đồ chơi thể thao!không thực dụng choi lămms thì phải!Tem!
hoalt
ĐẠI BÀNG
15 năm
Hmm... không đạp đc, chỉ để chạy từ trên cao xuống. hết
e cũng đang ngia1 mãi mà không thấy cái pedan đâu. đã vậy cũng chẳng có cái yên xe nữa chứ
Đi đường như vậy mà có cái yên xe để mà.... bể b.... à :rofl8yi:
Nhìn mấy tấm hình chụp ngầu thật, cứ như sát thủ đeo Súng/ Kiếm sau lưng vậy ^^
tốt , vừa luyện chân , vừa luyện cơ , vác lên vác mà leo núi thì phê thật
alexalexoe
ĐẠI BÀNG
15 năm
ko có ghế ngồi, lúc đeo vào lưng thì ko gọn, ko được hay lắm ...
Hình dạng giống xe đạp thôi ! nó đâu có đạp được đâu !

gọi là xe thả dốc mới đúng 😆
trunkz
TÍCH CỰC
15 năm
Xe này đâu phải xe đạp, nó là xe đứng mà 😁 Em này mà phi từ trên đèo xuống thì chỉ có 1 cơ hội trong đời, hic.
Cái này rất tiện để thả dốc xuống núi, nhưng khi qua đèo thì đi bộ mà vác theo nhá 😃
Một phát minh vớ vẩn chăng?
em thấy nó vớ vẩn sao sao ấy 😔
lúc xuống dốc thì kể cả là đi bộ cũng có tốn mấy sức đâu, đây lại bỏ thêm công đèo bồng nó lên tận đỉnh núi rồi thả xuống :(
taolao
TÍCH CỰC
15 năm
Hình như SeaGame cũng có môn Xe đạp thả đốc gì đó mà bạn, có cô gì nữ Việt Nam từng vô địch thì phải. Nhưng mỗi lần đi xong phải về giặt balô và rửa xe cho thật sạch mới phê :rolleyes:
thiếu mỗi cái chắn bùn là vừa đẹp!
du lịch mà bác, đã đi chơi ai lại kể công hả các bác. nhiều khi đó cũng là cái thú của con người ta mà.
nhưng nếu chỉ để đổ dốc thôi thì vẫn hơi cồng kềnh, nói là bỏ trong ba lô nhưng vẫn lòi ra ngoài hai cái bánh xe và ghi-đông đó thôi.
Mình nghĩ chiếc xe phải tối thiểu như vậy thì mới chịu được giằn sốc và dễ đàng điều khiển khi xuống núi với tốc độ cao và đường lởm chởm. Nếu quá nhỏ thì khó điều khiển và chịu không nổi đường dốc.
Vấn đề là nó phù hợp với mục đích sử dụng. Có ai đạp nổi xe đạp lên núi không? Thả xuống núi thì có cần đạp không? Có lý do của nó cả mà.
vandangpham
ĐẠI BÀNG
15 năm
cũng nhiều ông vô xông dồi nghề đi nghĩ ra cái phát minh vớ va vớ vẩn chả có gì thực dụng! chắc là doanh số bán cả năm của loại này chắc đc vài cái trên toàn cầu cho mấy ông thừa tiền thừa cả sức để vác nó lên tận đỉnh núi!
hay là đi cáp treo lên đỉnh núi rồi thả dốc từ đỉnh núi xuống bằng xe đạp?
Thế thì tấm ván lướt cũng là 1 phát minh vớ vẫn ? vì cái đó có lợi ích gì đâu? nằm lên bơi ra ngoài xa xa, đợi sóng lên mà lướt vô.... vớ vẫn quá là vớ vẫn...

Cái gì cũng có cầu thì mới có cung. Các bác ở đây nói vớ vẫn thì không biết là sống trên đời bao lâu rồi có leo núi được mấy lần? Và có bao giờ chơi môn thể thao "mạo hiểm" nào chưa? hay chỉ ngồi nghĩ cái đó không phải nhu cầu của mình thì suy ra đó là vớ vẩn?

Nếu giờ mình nói là xe hơi cần 1 cái neo thì các bác có nói là vớ vẫn không? (đang chờ câu trả lời của các bác nói vớ vẩn ở phía trên)
uhm, đúng là em hơi ngắn nghĩ bác ạ 😁
em ko nhớ đến mấy môn thể thao mạo hiểm mà chỉ nghĩ cái xe đạp đấy để đi xuống dốc thôi, nghĩ là thế thì thà dùng cái skate board cho gọn nhẹ :baffled5wh:
Các pác thấy ko hứng thú vì ko có dịp sử dụng thui 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019