Trên tay OnePlus 6 bản thương mại, giá khoảng 13-15triệu, Snapdragon 845, RAM 6GB/8GB

zyzy1908
24/5/2018 7:41Phản hồi: 106
Trên tay OnePlus 6 bản thương mại, giá khoảng 13-15triệu, Snapdragon 845, RAM 6GB/8GB
OnePlus 6 bản thương mại đã nhanh chóng xuất hiện ở Việt Nam theo "đường chim bay" với mức giá khoảng 13-15tr. Phiên bản mà mình trên tay và mở hợp hôm nay là phiên bản màu Midnight Black - đen mờ thay vì bóng bẩy như chiếc máy mà mod @sonlazio trên tay tại sự kiện trước đó. Có lẽ vì vậy, chiếc máy này trông kém hấp dẫn hơn. Cảm giác của mình khi cầm vào là không có gì quá nổi bật giữa những chiếc máy ra mắt gần đây. Tuy nhiên, OnePlus 6 vẫn giữ vững điểm "ăn tiền" nhất của những chiếc máy OnePlus là hiệu năng khi trang bị con chip Snapdragon 845 - RAM 6GB/8GB.

Cầm máy trên tay, cảm giác đầu tiên của mình là hoang mang rằng "kính hay kim loại đây"? Bởi rõ ràng trên chính trang chủ, OnePlus đã nói rằng OnePlus 6 có thiết kế kính, hơn nữa là Gorilla Glass 5. Không rõ OnePlus đã xử lý như thế nào mà mặt lưng này lại mờ đục, mang cảm giác như kim loại nhám nhưng sờ vào lại rất trơn mịn. Với mặt lưng đặc biệt này, OnePlus 6 đen mờ sẽ ít bám bẩn hơn so với bản đen bóng nhưng đồng thời cũng sẽ giảm đi sự nổi bật. Tuỳ vào sở thích mỗi người, anh em thích bóng hay đen mờ mạnh mẽ hơn?

Mặt lưng của máy được bo cong nhẹ ở các cạnh để mang đến cảm giác cầm ôm tay và thoải mái. Điểm mình thích nhất của chiếc máy này có lẽ là logo, chính logo 1+ khiến cho máy trông không rườm rà và OnePlus cũng không tham lam nhét nó lên cả mặt trước như một số hãng khác. Thiết kế này về tổng thể không quá đăc biệt nhưng lại vừa đủ, sắp xếp hợp lý, cảm giác cầm tốt. Mình nghĩ như vậy cũng đủ, nhất là đối với ai nhắm tới OnePlus vì hiệu năng, chơi game - họ sẽ không đòi hỏi quá nhiều.

Ba phím điều hướng bên trong màn hình hoàn toàn có thể ẩn đi và tuỳ chỉnh ở Button trong cài đặt. Lúc này, vuốt ở bên trái hoặc phải sẽ là back, vuốt từ giữa lên là home, vuốt từ giữa lên và giữ là đa nhiệm.

Mình cũng thử nhanh tính năng nhận diện khuôn mặt của OnePlus 6. Kết quả test nhanh, máy nhận diện được khuôn mặt ở cả góc nghiêng nhẹ và góc từ dưới lên, không nhận diện được khi nhắm mắt, tốc độ nhận diện rất nhanh. Tiếc là OnePlus không thêm tính năng hỗ trợ để tận dụng tốt hơn như dựng máy thì bật sáng màn hình. Các bạn vẫn phải bấm nút nguồn để bật sáng màn hình trước hoặc tap 2 lần vào màn hình. cập nhật: có anh em bổ sung bật ambient display trước sẽ có tính năng nhấc máy lên để bật sáng màn hình.Hôm qua, tìm không thấy, thời gian có hạn do máy đi mượn. Anh em thông cảm, cảm ơn anh em.

Máy sở hữu màn hình 6.28" AMOLED, độ phân giải FullHD+, màu sắc không quá rực rỡ.

OnePlus 6 sở hữu camera kép 20MP+16MP phía sau, có chống rung OIS và EIS. Giao diện camera của máy đơn giản, không có quá nhiều tính năng hay chế độ đi kèm. Chế độ chụp chân dung Potrait không cho phép tuỳ chỉnh mức độ xoá phông trước, trong và sau khi chụp. Thay vào đó, nó cho phép chúng ta tuỳ chỉnh hiệu ứng bokeh là trái tim, ngôi sao, hay chấm tròn. OnePlus 6 cũng cho phép quay phim 4K 60fps và là chiếc máy cho phép quay slowmotion 480fps với thời gian lâu nhất lên đến 1 phút. Tuy nhiên, mình vọc vẫn chưa thấy, có thể sẽ có trong bản cập nhật tiếp theo. Mình thử chụp nhanh một số ảnh thấy chi tiết tốt nhưng màu hơi nhạt.

Camera selfie của máy cũng có độ phân giải 16MP và xin lỗi vì mình đã quên luôn test thử cái camera này. OnePlus 6 bán ra chạy Oxygen OS được tuỳ biến từ Android 8.1. Đây là bản thương mại tại Trung Quốc nên mình chưa thể tải nhanh vài game về test tốc độ. Tuy nhiên, trong các thao tác cơ bản, mọi thứ thật sự rất mượt mà.

Pin của máy là 3300mAh có sạc nhanh.

Quảng cáo

OnePlus 6 bán ra sẽ đi kèm củ sạc 5V-4A, sách HDSD, que chọc sim, ốp trong suốt, cáp USB-C và không có tai nghe. Cảm ơn Đức Huy Mobile đã cho mình mượn máy.
tinhte_tren_tay_oneplus_6_7.jpg tinhte_tren_tay_oneplus_6_8.jpg tinhte_tren_tay_oneplus_6_11.jpg tinhte_tren_tay_oneplus_6_13.jpg tinhte_tren_tay_oneplus_6_14.jpg tinhte_tren_tay_oneplus_6_19.jpg tinhte_tren_tay_oneplus_6_20.jpg
106 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hix, công nghệ nhanh thật
@thienvk Máy ngon quá...
amio1st
TÍCH CỰC
6 năm
Nhỉn thôi chứ hok thý hot hii 😁
@amio1st E cái thằng like, cậu hiểu nó viết gì à 😔... tôi đọc nhưng kg hiểu :mad:
amio1st
TÍCH CỰC
6 năm
@ngocminhsteel Ko hiều thì thôi viết quá đơn giản. chắc phải viết kiều triết lí mây ra bác mới hiều nhỉ 😁 ka ka.
CuBin79
ĐẠI BÀNG
6 năm
tại sao dân chúng k chọn e này thay cho anh sam với chị táo nhỉ?
CuBin79
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khoan888join đúng r bác. chí phải
bomy
CAO CẤP
6 năm
@Yan20142297 Mình thì xài máy nào cũng đặt mặc định là bài chuông gốc của bphone 1, nghe hoài thành nghiện luôn 😁 Thật không troll nhé
Xu Bin
ĐẠI BÀNG
6 năm
@CuBin79 "DÂN CHÚNG" ,người tiêu dùng nhá.Dùng từ sao giống như đang cai trị người tiêu dùng vậy
ducle2502
ĐẠI BÀNG
6 năm
@CuBin79 Đơn giản vì nó không mở bán chính thức ở đây. Oneplus nhắm vào Mỹ, Trung Quốc, và Ấn Độ, những thị trường có khả năng chi trả cao cho hàng điện tử và đông dân. Việt Nam chỉ như gom tiền lẻ so với mấy anh đấy.
3H&L
TÍCH CỰC
6 năm
Mặt trước đẹp, mặt sau nhìn nhựa nhựa không thích.
tq@thanh
TÍCH CỰC
6 năm
@3H&L Mặt trước đẹp, mặt sau.. giống LG..
tamle_o
CAO CẤP
6 năm
Nói thật chứ tai thỏ mà cái viền ở dưới nó ko mỏng cân xứng vs cái viền trên nhìn ko thích mắt chút nào, vẫn cảm giác đt kiểu cũ mà còn rối mắt hơn. Ko thể nào có dc cảm giác wow. Cứ méo mó tn
@tamle_o Nó có lựa chọn màu đen ẩn tai thỏ đi. Nhìn cũng ổn phết đấy.
@thanhtuantvc nhìn vẫn không cân xứng được 😁
lom_comsg
ĐẠI BÀNG
6 năm
"Đường chim bay" khoái có câu này à :eek:😁
sinhtv77
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá này mua mịa nó con mix 2s ngon hơn vạn lần
Chờ 1 con android viền dưới mỏng mà mãi k thấy
@kekedaine Năm nay chưa có đâu
Xiaomi và oneplus là 2 hãng điện thoại TQ mình có thiện cảm nhất.
Nếu không phải vì quen dùng samsung thì sẽ mua 1 trong 2 hãng này.
Bọn này là nguyên nhân làm cho Sony, HTC, LG điêu đứng và chết dần chết mòn.
Nếu muốn cạnh tranh giữa 1 rừng điện thoại thì anh Quảng cần học tập xiaomi và oneplus chứ không phải chém gió quăng bom với con Bphone- chưa- bao - giờ- nhìn- thấy- ngoài- đời.
tuanck2004
TÍCH CỰC
6 năm
@thanhtuantvc 1+ được CP TQ ngầm yểm trợ, Quảng Nổ tuổi j!
@thanhtuantvc Hôm bữa có hỏi thì A Quảng a định hướng muốn phát triển theo SS hay Apple chứ ko muốn theo Xiaomi. Giấc mơ to thật nhưng ko phù hợp vs điều kiện của mình
bomy
CAO CẤP
6 năm
@tuanck2004 Đọc thông tin mạng riết rồi hãng nào cũng đc cp hỗ trợ ngầm 😆)) Nó có chính sách đặc thù cho ngành công nghệ riêng thôi, thằng nào chơi đc thì chơi,ko thì tự đào thải, nó chỉ hỗ trợ những công ty lớn đầu tư đi trước công nghệ thì có lý
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
@thanhtuantvc hồi cuối 2015 có 1 ông trong nhóm chơi cùng mua Bphone, cả đám ngạc nhiên khi biết nhưng chả ai buồn sờ tới hay nghịch thử 😁
iptran68
TÍCH CỰC
6 năm
Giờ tai thỏ android mình chỉ thích nokia x thôi! 😃
Xấu mù, bỏ
Giá tầm 11 củ thì ngon, đảm bảo đập chết đám android khác
@cienkang Xách về VN mới đội lên 13 triệu
Bình thường là 11 triệu bạn ơi
@cienkang Nó mang tiếng là flagshipkiller mà giá còn cao quá, thấp tí cỡ 11-12 củ là vã vở mồm hết mấy em android trừ mi mix2s
hix dị ứng với tai thỏ vãi chưởng
:d ngoại trừ X :😆 vì méo có tiền mua
@soncon_cuchuoi9x Quay ngược lại nhìn giống penis
nhìn vào những chiếc máy chạy android chỉ có thể chia thành 2 loại: giống iPhone và những cái còn lại
Eric Patrick
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ae nào có bộ hình nền e nó share mình với nhé
@robjns0n113 Đây nhé bác
Eric Patrick
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anhtuanngoc Cảm ơn bác nhiều nhé 😃
Ad cho hỏi chỗ mua ở SG với. Cảm ơn.
LinkSon
ĐẠI BÀNG
6 năm
@winningsmiles chắc Đức Huy Mobile ko có bán đâu ah :v
anhnguyenvt1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@LinkSon Thấy bên đó có máy mà
troc phu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zyzy1908 : "Tiếc là OnePlus không thêm tính năng hỗ trợ để tận dụng tốt hơn như dựng máy thì bật sáng màn hình. Các bạn vẫn phải bấm nút nguồn để bật sáng màn hình trước hoặc tap 2 lần vào màn hình."
Máy có chế độ Lift to awake nhé Mod 😃
@troc phu bạn coi ở đâu cho xin link ngó cái . . con này bản Trung Quốc đó nhe.
@troc phu đã cập nhật. cảm ơn bạn
troc phu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@zyzy1908 Ko có gì bạn 😃
@zyzy1908 Có nha bạn.mình đang xài. Cầm máy lên là nó tự nhảy lên màn hình đồng hồ
g_p3
TÍCH CỰC
6 năm
đờ mờ giá thơm...nhưng đợi vài bữa nữa giá thơm hơn. Đang dùng note 8 mà hơi chán rồi đấy
bhuubao
CAO CẤP
6 năm
Gesture giống Xiaomi ha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019