Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Hình ảnh buổi offline trải nghiệm Honor 10 27/05/2018

Non@me
27/5/2018 12:57Phản hồi: 36
Hình ảnh buổi offline trải nghiệm Honor 10 27/05/2018
Sáng nay, 27/05/2018 tại cafe Tinh Tế, chúng ta có buổi offline trải nghiệm chiếc điện thoại mới nhất của Honor, chiếc Honor 10. Sự kiện do Tiki kết hợp cùng Tinh Tế tổ chức với mong muốn chia sẻ cùng các bạn những điểm mới về cấu hình và sự trải nghiệm thực tế, nhất là về công nghệ AI của nó. Anh em đã có dịp trải nghiệm chiếc Honor 10 với các tính năng thú vị về camera, xóa phông, khả năng nhận dạng cảnh của trí thông minh nhân tạo AI của mẫu điện thoại này.

Honor 10 là chiếc điện thoại mới nhất của Honor vừa được ra mắt ở London cách đây không lâu với cấu hình và tính năng gần như Huawei P20 Pro nhưng giá chỉ có 10 triệu đồng. Cái quan trọng nhất ở những buổi offline là anh em được trực tiếp trải nghiệm, trên tay, chụp thử sản phẩm, cái đó là cái đã nhất.

Như thường lệ mùa này buổi sáng rất mát mẻ nhưng càng đến trưa càng nắng nóng nên bọn mình đã cố làm sớm hơn mọi khi cho đỡ nắng nhưng các bạn vẫn đến tham dự rất đông, có nhiều bạn đã đến từ rất sớm để tận tay trải nghiệm thực tế chiếc điện thoại đẹp này, càng về sau các bạn đến tham dự trải nghiệm kín luôn cả tầng dưới lẫn tầng trên của cà phê Tinh Tế.

Camera.Tinhte.vn_Offline-trai-nghiem-Honor10_DSC03346.jpg Camera.Tinhte.vn_Offline-trai-nghiem-Honor10_DSC03340.jpg

Tại không gian của buổi trải nghiệm chúng mình còn làm một bàn trải nghiệm thực tế với rất nhiều điện thoại Honor 10 được cài đặt sẵn các ứng dụng test, game cũng như bọn mình còn setup sẵn các hình in của các khung cảnh, chậu hoa, cây cối... để giúp các bạn có thể trải nghiệm chế độ nhận dạng các khung cảnh chụp của con chip AI trên Honor 10.

Thử chế độ chụp AI

Phía ngoài cổng check in các bạn còn được tặng phần quà lưu niệm là các chú gấu bông và balô gấu kute đem về cho gấu nhà hoặc tặng lại cho con 😃

Trong buổi sáng nay, ngoài phần chia sẻ từ đại diện Honor, Tiki (nhà bán hàng) tại offline thì còn có phần chia sẻ với anh em khá nhiều về thiết kế, cấu hình phần cứng, công nghệ camera cũng như cảm giác, chất lượng ảnh chụp từ chiếc Honor 10 này ra sao của mình và mod Khoa @bk9sw. Bạn may mắn nhất buổi trải nghiệm là bạn được trúng ngay 1 chiếc Honor 10 về làm kỉ niệm. Cảm ơn anh em đã đến tham dự và hẹn anh em ở những lần offline sau.

Camera.Tinhte.vn_Offline-trai-nghiem-Honor10_DSC03364.jpg Đại diện Honor lên chia sẻ về chiếc Honor 10

Đại diện nhà bán hàng, Tiki lên chia sẻ về việc đặt trước chiếc Honor 10 với những quà tặng hấp dẫn trong buổi trải nghiệm.

Quảng cáo

Camera.Tinhte.vn_Offline-trai-nghiem-Honor10_DSC03389.jpg Camera.Tinhte.vn_Offline-trai-nghiem-Honor10_DSC03381.jpg Phần chia sẻ của mod Khoa @bk9sw với anh em về thiết kế, cấu hình phần cứng, hiệu năng máy và pin...

Mod Khoa @bk9sw dùng chính chiếc Honor 10 dùng để cast nội dung trực tiếp lên chiếc màn hình 300" để chia sẻ trực tiếp các thao tác cũng như demo khả năng chơi các game với các bạn tham dự.

Camera.Tinhte.vn_Offline-trai-nghiem-Honor10_DSC03425.jpg Cuối cùng là một số chia sẻ trải nghiệm về camera của chiếc Honor 10 qua vài ngày mình cầm chụp thử.

Camera.Tinhte.vn_Offline-trai-nghiem-Honor10_DSC03436.jpg Giải thích kỹ hơn với các bạn về nguyên tắc hoạt động của chip xử lý Kirin 970 khi xử lý nhận diện các cảnh chụp tương tự như trên chiếc P20 Pro.

Camera.Tinhte.vn_Offline-trai-nghiem-Honor10_DSC03437.jpg Camera.Tinhte.vn_Offline-trai-nghiem-Honor10_DSC03440.jpg
Khoe ảnh chụp chân dung em gái LG và khả năng tắt mở trực tiếp AI trên file ảnh chụp được từ Honor 10.

Quảng cáo

Camera.Tinhte.vn_Offline-trai-nghiem-Honor10_DSC03502.jpg Camera.Tinhte.vn_Offline-trai-nghiem-Honor10_DSC03412.jpg Camera.Tinhte.vn_Offline-trai-nghiem-Honor10_DSC03421.jpg Camera.Tinhte.vn_Offline-trai-nghiem-Honor10_DSC03448.jpg Camera.Tinhte.vn_Offline-trai-nghiem-Honor10_DSC03452.jpg Camera.Tinhte.vn_Offline-trai-nghiem-Honor10_DSC03456.jpg
Xen kẻ với các phần trải nghiệm là các phần hỏi đáp từ phía các bạn bên dưới, các bạn rất quan tâm đến chiếc Honor 10 này, về giá bán cũng như về trải nghiệm, và đặc biệt là về camera cũng như về khả năng của chip xử lý trí thông minh nhân tạo AI.

Camera.Tinhte.vn_Offline-trai-nghiem-Honor10_DSC03461.jpg Camera.Tinhte.vn_Offline-trai-nghiem-Honor10_DSC03463.jpg
Càng về trưa, trời mỗi lúc một nắng nóng hơn, nên bọn mình quyết địng chuyển qua phần bốc thăm may mắn hot nhất buổi trải nghiệm để tìm ra chủ nhân chiếc Honor 10 duy nhất ngày hôm nay.

Và cuối cùng, chủ nhân của chiếc Honor 10 đã lộ diện với con số may mắn 226 quay random trùng với 3 số cuối điện thoại.

Camera.Tinhte.vn_Offline-trai-nghiem-Honor10_DSC03504.jpg Camera.Tinhte.vn_Offline-trai-nghiem-Honor10_DSC03512.jpg
Còn một số quà tặng còn lại trên sân khấu, mod Khoa quyết định đem quay random tiếp tặng các bạn may mắn tiếp theo.

Camera.Tinhte.vn_Offline-trai-nghiem-Honor10_DSC03521.jpg Camera.Tinhte.vn_Offline-trai-nghiem-Honor10_DSC03524.jpg Camera.Tinhte.vn_Offline-trai-nghiem-Honor10_DSC03526.jpg
Chụp lưu niệm cùng các bạn đến từ Honor và các bạn Tiki.

Cám ơn các bạn đã tham dự buổi offline sáng nay, chúc mừng các bạn may mắn và hẹn gặp các bạn ở các buổi offline tiếp theo của Tinh Tế.
36 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Lazoko-com
ĐẠI BÀNG
6 năm
Lazoko-com
ĐẠI BÀNG
6 năm
@namhoai95 Thấy rồi. Bấm vào lựa chọn khác sẽ có màu xanh
Lazoko-com
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lazoko-com Xia xia nị
xxTKZ
TÍCH CỰC
6 năm
Xài điện thoại mà cũng offline trải nghiệm hả ta ? Lên thẳng TGDD hay FPT cho nó nhanh .
anhtu048
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xxTKZ Nhiều hãng không có máy trải nghiệm nhé
@ndta13 Chuẩn thanh niên nói :D
Như 2 Cô Con Gái Yêu của ta làm ở Thế Giới Di Động mà về nhà lúc nào cũng có "Khách Nam" vào biếu quà cáp,rượu chè,tiền bạc cho ta và dụ dỗ:"Bố gả con gái yêu cho con nhé" :p:p:p
unbroken
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nhạc Phụ Đại Nhân Bác hơi bị ảo nhỉ. Dị
linhkangta
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xxTKZ Xài điện thoại mà cũng offline trải nghiệm hả ta ? Lên thẳng TGDD hay FPT cho nó nhanh"
- Bác này tham gia Tinhte, mà phát biểu câu nghe hài thật, giờ bác ra TGDD xem có các sp mới ra mắt ko, hay đợi cả tháng ?
tamle_o
CAO CẤP
6 năm
Ra màu khác thì hốt r 😔
@tamle_o Thích màu phantom green nhất mà chưa bán :3
Hà nội muốn trải nghiệm phải làm sao ta. Hoàng hà có máy demo chưa
@thanhsontainhan Hiện tại là chưa đâu bạn! Nói chung chắc chờ tới khi mở bán mới có máy để trải nghiệm mất :3
Không thể tin được là cả trăm tấm hình mà mình không dính được tấm nào 😔
@Pinochio Pinochio Người chụp biết bạn là ai mà Chụp Dính!!??! 😁
câm nín.jpg
@Nhạc Phụ Đại Nhân Vậy mới xui đoá cả trăm tấm không dính được tấm nào 😔
@Tiến Phạm VT Build tốt camera ảo lòi
yanaro
TÍCH CỰC
6 năm
@Tiến Phạm VT Màn hình ko đẹp (màu sắc, độ sáng). Lưng máy mới nhìn thì khá đẹp, nhưng mà ngó qua ngó lại hoài thấy nó cùi cùi kiểu gì ấy. Máy build tốt, camera rất tốt trong tầm giá. Hiệu năng ngon. Pin ko rõ mà 3k4 chắc là cũng ko tệ. Nút cảm ứng siêu âm khá hay. Thấy nhận diện khuôn mặt(?) khá nhạy, mà nghe bảo ko có hồng ngoại nên ko xài đc ban đêm. 10tr chắc khó có con này ngon hơn con này.
Nếu có màu phantom green và glacier gray tại VN thì múc 😁
thegiang889
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ra hoàng hà mua trừ quà còn 7tr kể ra cũng ngon
ngọc ninh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thegiang889 Mua ntn để đc nhận quà bác ơi
umumti
CAO CẤP
6 năm
Nói là quà, nhưng đã cộng vào giá bán, bán cho em cái máy anh không đòi quà lại đâu, hic.
yanaro
TÍCH CỰC
6 năm
@umumti Bán lại quà hoặc kiếm chỗ giảm 3tr trừ quà mà mua là xong thôi.
burgboy
CAO CẤP
6 năm
Chờ lâu quá, 4.6 mới nhận (dự kiến)
Dư bộ loa Soundbar JBL (3.990.000), em bán 3 tr (fixed). Ai cần pm em.
lecuong6009
ĐẠI BÀNG
6 năm
@burgboy Tại sao không mua ở những cửa hàng đã trừ quà có phải là đỡ mất công rao bán không?
chungvido
ĐẠI BÀNG
6 năm
@burgboy Chờ làn sóng tiki thanh lý Soundbar JBL 2tr5 bằng với Onyx studio 3 là vừa mồi 😃
burgboy
CAO CẤP
6 năm
@lecuong6009 Tại em muốn ủng hộ Tiki
vanduc
TÍCH CỰC
6 năm
Bữa nào ss ra dòng J mới kiểu J 6 hay j1 gì đó chắc cũng offline thì chắc là đông lắm
Cảm ơn Tinh tế và Honor. Mà số đuôi 226 nha ad
@tnt215 Gõ nhầm 😃 nó còn trên màn hình mà 😃)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019