Vòng tay thông minh Xiaomi Mi Band 3: Pin 20 ngày, màn hình OLED mới, giá ~600.000 VNĐ

31/5/2018 10:14Phản hồi: 184
Vòng tay thông minh Xiaomi Mi Band 3: Pin 20 ngày, màn hình OLED mới, giá ~600.000 VNĐ
Bên cạnh sự ra mắt của hai chiếc điện thoại Mi 8 cùng Mi 8 SE, theo đó là MIUI 10 vừa được công bố, Xiaomi cũng đã ra mắt chính thức vòng đeo tay Mi Band 3. Chiếc smartband này vẫn sử dụng ngôn ngữ thiết kế quen thuộc của thế hệ trước, màn hình cảm ứng OLED 0.78 inch được bo tròn nhô lên khỏi dây đeo bằng nhựa. Mi band 3 sẽ có mức giá khá dễ tiếp cận người dùng phổ thông: khoảng 600.000VNĐ bán ra cùng 3 màu xanh dương, đen và cam.

Nói kỹ hơn một chút về các tính năng thông minh, vòng Mi Band 3 có thể hiển thị tin nhắn, hỗ trợ xem thông tin và chấp nhận/ từ chối cuộc gọi trực tiếp nhờ vào màn hình cảm ứng OLED mới có kích thước 0.78 inch. Smartband này vẫn hỗ trợ cảm biến nhịp tim, đến bước cũng như nhiều tính năng hỗ trợ sức khoẻ kế thừa từ Mi band 2. Khả năng kháng nước có thể giúp chúng ta lặn ở độ sâu 50m. Pin là một vấn đề được cải thiện nhiều ở thế hệ 3 này, theo Xiaomi, pin của Mi Band 3 có thể trụ lên đến 20 ngày cho một lần sạc. Ngoài ra còn một phiên bản dành cho thị trường Trung Quốc hỗ trợ NFC để thanh toán một vài dịch vụ.

Thiết kế hao hao các đời trước, màn hình nhô hơn và cong hơn, sử dụng công nghệ OLED

Đo bước đi, nhịp tim, nhắc nhở hoạt động: Các tính năng phục vụ sức khoẻ

Xem tin nhắn, chấp nhận / từ chối cuộc gọi, xem thời tiết, báo thức: Một số tính năng tiện ích

water.jpg oled.jpg
Chống nước lên tới 50m chiều sâu, màn hình OLED
Pin trụ được tận 20 ngày cho một lần sạc
184 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hi vọng là cảm biến nhịp tim sẽ thay đổi ngon hơn! Sẽ mua 1 chiếc để sử dụng cùng Mi Mix2s luôn! 😁
goldenstar
TÍCH CỰC
6 năm
@sieu_nhan Con quay kết hợp với nhịp tim nữa.
@duongtuananh9xx nhưng ngủ hay thức nó vẫn dựa vào con quay hồi chuyển đó. ví dụ nó thấy bạn nằm im lâu => quy cho bác là đang ngủ => lấy nằm khá lâu có vẻ ngủ sâu => đo nhịp tim để khẳng định.
Ví dụ bác gặp ác mộng, vẫn ngủ đấy nhưng mà tim đập thình thịch còn hơn cả thức. cả có cái gì khẳng định ngủ hay thức dựa vào nhịp tim cả.
Và cũng chẳng có thiết bị nào pin trâu tới mức bật được cảm biến nhịp tim liên tục cả. Nó chỉ thi thoảng bật thôi, chỉ có con quay hồi chuyển là hoạt động 24/24 nên nó là yếu tố chính để đo đạc
@kstn_hut_hat mình không biết cao cấp cỡ nào, chữ cỡ Apple watch hơn 10 củ thì nguyên lý đo cũng như con miband 500k thôi 😁 tất nhiên con Apple sẽ chính xác hơn vì dùng cảm biến xịn hơn.
@sieu_nhan thực sự mình rất quan tâm cái đó. Theo mình biết là garmin đo đc. Chưa bao giờ đc kiểm chứng :D.
DexterNT
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngờ on ngon
@DexterNT Quờ a qua sắc quá ^^
trungy2k
ĐẠI BÀNG
6 năm
Xiao Mi bá đạo cmnr. Dù rất ghét TQ nhưng phải khâm phục bọn nó.
jackylai119
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá này thơm, đt xiaomi rung hơi yếu, mua thêm cái này là ok
ngon quá. chờ múc thôy 🆒
.Gù.
TÍCH CỰC
6 năm
Tinhte tràn ngập xiaomi
HEOpuka
ĐẠI BÀNG
6 năm
@qwert123451 Thì người giải thích cho bạn hiểu thôi làm gắt vậy :v
anti-fan
TÍCH CỰC
6 năm
@tysuu213 Cả JAV nữa
CáHaiSa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@qwert123451 MÌ XÀO ĐỢT NÀY chi mạnh cho tinh tế nhỉ
Lanoka
ĐẠI BÀNG
6 năm
@qwert123451 Chuyện thường thôi bạn, Xiaomi đang đợt công bố các sản phẩm mới thì tin về nó nhiều là điều đường nhiên. Cũng tương tự Iphone X ra mắt hoặc galaxy S9/S9+ ra mắt thôi.
Sẽ mua để thay ẻm Miband 2
99v9.9999
TÍCH CỰC
6 năm
Sẽ mua 1 chiếc
ides
CAO CẤP
6 năm
Em chưa dùng e này. Nhưng nếu connect tai nghe bt và miband này thì có 1 lúc 2 cái song song dc không nhỉ?
ides
CAO CẤP
6 năm
@mrche_a1 cảm ơn cụ, như vậy Em có chút lí do sắm miband rồi :D
Sẵn tiện e hỏi luôn cụ dùng máy gì ợ? Với con ip7 của e pin trụ đc 1 ngày không khi connect & push 2 thiết bị. Trong khi Em dùng mỗi tai nghe bluetooth mà đã gần oải pin rồi ợ?
ides
CAO CẤP
6 năm
@ngxhuy ý Em 1 máy 2 phụ kiện cụ à?
Mr_Teaplus
TÍCH CỰC
6 năm
@ides Sorry bác trả lời chậm. Em dùng Samsung s7, cả ngày push khoảng 40 mail. Cơ bản cái vòng nó khác cái tai nghe, lâu lâu nó đẩy thông báo thôi ah. Pin S7 thì chắc không bằng Ip7 rồi.
ides
CAO CẤP
6 năm
@mrche_a1 Cảm ơn cụ!
Khuyên những ai không hay tập gym hay chạy bộ thì không nên mua. Được vài bữa là chán ngay. Không tin cứ mua đi sẽ biết.
@changech chẳng đáng mấy đồng, e cho mấy đứa e ở quê nó xem giờ khi đi thi rồi
matthew_thdh
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bud's Cái hay của nó còn là rung & báo cuộc gọi cũng như tin nhắn trên màn hình (Miband 3) rất tiện lợi lắm đó cu.
Đúng Xã.H.C.N Oled mà rẻ vãi chưởng
lom_comsg
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duclinh79. Xã H.C.N = Xã "Hai Cù Nèo".Xã mới à nghen 😁
Sài Amazfit bip pin trung bình 1 tháng, màn hình luôn hiển thị, nhìn rõ ràng ban ngày, rung tê tay, kết nối ổn định. Chỉ có cái là bằng nhựa 😃
@Ruiz Khoản hiển thị và pin là mình kết ngay khi xem thông số kt, không có gì để chê. Nhưng nó là vòng đeo tay chứ không thể coi là smart watch được.
@mrche_a1 Mình cũng sà qua 2 đời miband 2, cái gì cũng được chỉ có ra ngoài trời thì không thấy gì
bhuubao
CAO CẤP
6 năm
@heobanhki Ngon vlin mà rẻ nữa, hic. Chỉ có điều hơi rẻ tiền, với cả nhìn nhái Apple Watch quá
@heobanhki M cũng thấy thế, xem đc ngoài trời nữa thì tuyệt
tancantn
TÍCH CỰC
6 năm
hóng review, ngon múc 1 em
thanhnamxl
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nói thật là mua phí tiền
@thanhnamxl nghe quảng cáo thì hay, đọc mấy bài review cũng hào hứng, mua xong được vài bữa rốt cuộc bán lỗ vốn. 😔
Thời gian bán k thấy đề cập thế bác
sogou
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thiensu_email bên cellphones cho đặt hàng
https://cellphones.com.vn/vong-tay-thong-minh-xiaomi-mi-band-3.html?itm_source=slide&itm_medium=s1
Mr_Teaplus
TÍCH CỰC
6 năm
@sogou Dự kiến trả hàng 2/6. Nhanh vậy. Giờ của hàng chính hãng Xiaomi mở ra mấy cái rồi, chờ hàng chính hãng chắc không lâu đâu.
NoSheeple
TÍCH CỰC
6 năm
đẹp quá, ko thích màn cong nhưng nhìn nó căng mọng như giọt nước sexy vãi
ngon bổ rẻ.con này chạy thể dục tuyệt
@quanganh_nh Chạy máy thì lại càng ko cần đeo cái này, vì máy nó đo đầy đủ chính xác rồi ^^
@dualshoсk 600k mà ông đòi gps, sờ vào mấy con garmin fitbit có gps xem bao nhiêu tiền và pin có bằng nửa con này ko?
@sskkb Đâu. Tôi “đòi GPS” của con máy 600k này đâu ? Quote lại xem cái
phantomas000
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dualshoсk Thực ra thì lúc chạy có thể kết nối với điện thoại và sẽ lấy gps theo điện thoại được nha bạn 😁. Mỗi tội là lúc chạy cũng phải mang theo cái điện thoại.
unsigup
TÍCH CỰC
6 năm
Mua thay band 2 được này. Thêm được cái đọc tin nhắn với từ chối cuộc gọi. Không biết đo nhịp tim thay đổi gì không. Nhưng giá vậy không lăn tăn.
@JaegerH.. đến Garmin còn chính xác 70% thì miband chỉ đc 50%. Nhưng em thấy đo khá ổn. Vấn đề là bác giữ tay im. Em đã test trên máy đo huyết áp Omron. Thấy lệch 4-5 nhịp thôi :D
unsigup
TÍCH CỰC
6 năm
@Hơi Tinh Tế Thấy hết rung thôi chứ có từ chối đc méo đâu
tamquy990
ĐẠI BÀNG
6 năm
@unsigup Bản FW mới bấm giữ từ chối cuộc gọi được nhé bác
@unsigup nhấn giữ vào nút cảm ứng. Bác chưa thử sao biết 😃
Ko biết có hỗ trợ cho môn bơi ko nhỉ. Hi vọng là có.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019