Apple TV OS 12: hỗ trợ 4K HDR, Airplay 2, thêm màn hình chờ từ trạm không gian ISS

ND Minh Đức
4/6/2018 20:37Phản hồi: 37
Apple TV OS 12: hỗ trợ 4K HDR, Airplay 2, thêm màn hình chờ từ trạm không gian ISS
Không chỉ có macOS 10.14, iOS 12 hay Watch OS 5 mà Apple TV cũng được Apple nâng cấp lên hệ điều hành lên phiên bản 12 với khả năng hỗ trợ nội dung chất lượng 4K HDR, AirPlay 2 và đặc biệt là hỗ trợ âm thanh Dolby Atmos. Và với nâng cấp này, Apple TV trở thành thiết bị đầu tiên và duy nhất tính tới hiện tại có hỗ trợ cả Dolby Vision lẫn Dolby Atmos.

Những nâng cấp này không khác gì hơn là cho khả năng tái tạo hình ảnh đẹp hơn, sống động và đã mắt hơn, tất nhiên là bạn phải có sẵn một cái TV có hỗ trợ 4K HDR. Bên cạnh các nâng cấp lớn thì Apple cũng giới thiệu chi tiết các cập nhật ứng dụng trên TV, các nhà cung cấp cũng như dịch vụ và điểm khá đáng chú ý là bổ sung thêm các màn hình chờ mới, trong đó hiển thị các thước phim quay từ trạm không gian quốc tế ISS. Thêm một thông tin khác, Tim Cook khoe tại sự kiện WWDC 18 rằng Apple TV đã đạt mức tăng trưởng hàng năm 50%, một con số không hề nhỏ đối với mảng này.

wwdc-2018-tvos-12-11-25-42.png wwdc-2018-tvos-12-11-28-19.png wwdc-2018-tvos-12-11-29-04.png wwdc-2018-tvos-12-11-33-30.png wwdc-2018-tvos-12-11-34-38.png

37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ng.SỹHùng
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ước mơ trong nhà dùng toàn đồ apple, vì rất thích cái hệ sinh thái của nó
Hiện tại có mỗi con 6s 😔
Ng.SỹHùng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@QuangVu2607 Bác chỉ gần bằng e thôi
Ng.SỹHùng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duythanh90 Vẫn ko đủ kinh tế bác à ! Lương tháng nào hết tháng nấy 😔
Ng.SỹHùng
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thirellouma Dòng đấy hơi cổ rồi phải ko bác ? Mà giá cũng cao 😁
thirellouma
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kubola Mình cũng tham khảo giá nhattao thôi, đồ này ít ai bán, chả biết bán sao nữa
leetromas
TÍCH CỰC
6 năm
Em đang xài cái Apple TV Gen 3, không rõ có được hưởng xái tí nào không các bác nhỉ?
risky99
CAO CẤP
6 năm
@leetromas mua gen 4 hay 5 đi thôi, 3 chỉ xem youtube, stream nhạc thường từ ip lên * mới update cho atv 4k hình quá đẹp
leetromas
TÍCH CỰC
6 năm
@risky99 Cảm ơn bác, lên Gen 4 hay 5 tốn lúa quá!

Trước em xài cái Google chrome để chuyên cho thằng nhóc nhà em xem Youtube, để nó khỏi xem trên cái màn hình bé tí của điện thoại sợ hư mắt.
Bà chị thích quá nên em đưa cho bà chị xài. Em tìm mua Chromecast khác mà không có, thấy có bán cái Apple TV gen 3 rẻ rẻ nên mua.

Em có xem qua mấy cái gen 4 gen 5 mà giá chát quá!
@leetromas mua con xiaomi. có cả chromecast luôn. giá rẻ như nhau luôn
leetromas
TÍCH CỰC
6 năm
@Hay thế hả giời Cảm ơn bác, giờ em mới biết!
Lại phải cài lại profile cho apple gen 4 của mình để lên iOS 12 thôi.
@biye1010 Đâu có đâu, trước mình để profile IOS 11 beta nè, chạy miết giờ nó update 11.4.1 beta 1 nè, chứ có thấy iOS 12 đâu.
Cái này down đâu đây nhỉ
con_zubo
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nếu có tiền thì xài con này vẫn hơn một số con khác
bocua
CAO CẤP
6 năm
@con_zubo Fan của Android ko bao giờ nghĩ như bác 😆))
Anhbien
TÍCH CỰC
6 năm
@con_zubo Post vào nhóm Android box khéo bị ném đá
Thomas6688
TÍCH CỰC
6 năm
MacOs chính thức nâng cấp lên phiên bản LeninOS ^^
#J4F
kazumi
TÍCH CỰC
6 năm
Vừa đặt cái Fire TV bên Amazon Nhật về, có gần 1tr so với 1tr5 bên Mỹ tho. Hệ sinh thái nó mở hơn Apple TV
bktod92
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kazumi bác đặt về VN kiểu j thế ạ, em đang ở Nhật mà cũng k biết đặt mấy cái to to này về VN kiểu gì, nếu được em book luôn con apple tv về cho các cụ ở nhà xem cho sướng.
kazumi
TÍCH CỰC
6 năm
@bktod92 Mình đặt qua mấy trang mua hàng hộ thôi. Mình đặt của Fado
Lovetech36
TÍCH CỰC
6 năm
Tivi HDR 65 inch, Apple TV , Bose: chuẩn
Ước mơ có một cái hệ sinh thái Apple trong nhà chỉ còn là dĩ vãng huhu
anhvu999
TÍCH CỰC
6 năm
apple tv chạy thì mượt nhưng app thì có vài cái
ted presley
ĐẠI BÀNG
6 năm
Apple TV chỉ có 1 điiểm chết người thôi: cài Kodi và các plugin vừa tốn vừa cực, còn ngoài ra ko thể chê gì đối với 1 thiết bị này.......
@ted presley mình ko biết cách cài Kodi cho con Gen4 này lun... bác có biết cách cài ko chỉ EM với. Tks bác
ted presley
ĐẠI BÀNG
6 năm
@heart_dragon Kodi nó có hướng dẫn ah bạn, nhưng mà tốn tiền theo năm ah, không phải muốn cài là cài đâu.

https://www.koditvbox.ca/product/kodi-for-apple-tv-4th-gen/

1 năm 25 đô, nếu bạn có khả năng và không thấy phiền thì mời 😃, ah, mà không có cách nào khác đâu.
@ted presley Dùng cái kodi này có ngon ko bác? Nếu ngon thì 25$ cũng chấp nhận dc mà.. Tính ra hơn 500k/1 năm..
@minh_tuaninfo Bác biết ở HN chỗ nào cài hú e với..

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019