Samsung hợp tác với Steinway Lyngdorf phát triển loa cho TV Micro LED The Wall
agp8x
2 năm trướcBình luận: 211Lượt xem: 11.112
Samsung hợp tác với Steinway Lyngdorf phát triển loa cho TV Micro LED The Wall
Samsung vừa qua đã công bố hợp tác với hãng âm thanh cao cấp Steinway Lyngdorf từ Đan Mạch để phát triển loa cho dòng TV Micro LED sắp tới của họ là The Wall. Công nghệ Micro LED được cho là sẽ giúp thể hiện màu sắt tốt hơn, tiết kiệm điện năng đồng thời bền hơn so với các công nghệ màn hình truyền thống.

Được giới thiệu lần đầu tại triển lãm CES 2018 vào đầu năm nay, The Wall là dòng TV đầu tiên sử dụng thiết kế mô-đun. Bên cạnh kích thước tiêu chuẩn 146 inch, người dùng có thể tuỳ biến tăng giảm kích thước thông qua việc ghép nối các mô-đun để phù hợp với không gian sử dụng.

Samsung cho biết The Wall sẽ được tích hợp hệ thống loa cao cấp của Steinway Lyngdorf là Model B để đem lại trải nghiệm hoàn thiện cho người dùng về hình ảnh lẫn âm thanh. Một trong những tính năng nổi bật của hệ thống loa này là công nghệ "Room Perfect", cân chỉnh âm thanh để tối ưu cho không gian phòng.

Cái tên thật mĩ miều 😁 Tivi thì cứ Sony mà phang hoi.
@phat_tai bây giờ không còn cái thời nét như Sony nữa rồi =))
@Khẩu trang xanh mình dùng SS 8 năm nay chưa chịu xuống màu là sao :D nhưng đã sắm thêm bé MU8000 để tận hưởng 4k
@Khẩu trang xanh cạn lời với thanh niên cuồng Sony 😔
@vinh009 Cứ có tiền là có xịn, còn SS thì dòng thấp thấp cũng đáng xiền
TV của Sam càng ngày càng chiếm thị phần lớn nhỉ!
@Giản Dao em cũng thấy thế, đi nhà bạn chơi 5 thằng thì hết 3 thằng dùng SS
@vinhtroc nhà mình góp 2 em nè, chưa tính bà con
@kuquan hậu mãi chu đáo và giá tốt thì người ta chọn là thế ;)
@kuquan chắc do kiểu dáng và công nghệ đấy, doanh số khá cao
😁 Sony thôi, e chào sam sung
@Naruto_Xboy Chào bác, Hello Samsung
@Naruto_Xboy còn tùy giá thành thế nào nữa, dòng cao cấp thì SS và Sony ngang tài ngang sức đấy
@Naruto_Xboy Sony chỉ là để nhớ một thời ta đã yêu, giờ thì e trao tềnh eo cho SS
@iphone5x ngán Sony vì LED màu xuống màu, nhất là mấy dòng giá rẻ
@cu.tin đt thì mình chuộng Sony còn Tivi nhứt quyết phải SS mới chịu à 😁
Nói tóm lại là tivi micro Led ghép modun tùy chỉnh kích cỡ mà liền mạch vậy cũng ko phải dạng vừa đâu
từ ngày có cái phốt QLED, tivi SS toàn bị chửi 😁
@mrpdkha vậy micro LED thì sao bác, mình nghĩ tới đó hết cớ để chửi rồi :v
@PCX145 đang hóng SS mang micro led về VN càng sớm càng tốt
@mrpdkha QLED 2018 ngon rồi :D, lên full-array luôn không còn là led viền nữa nên local dimming và wide color gammut thông số toàn điểm cao ngất ngưởng
YNK
ĐẠI BÀNG
2 năm trước
@mrpdkha trước kia em cũng như bác nè sau đó được trải nghiệm QLED thì không anti nữa, đúng là chỉ có trải nghiệm thực tế mới mở mang tầm mắt được
Tv này mà xem world cup thì sướng đừng hỏi
@Lê Quang Hưng 01 Có gom lúa chuẩn bị xúc ko!?!
@QLNN bác nói nghe dễ quá
vụ bóng này được hay mất còn chưa biết
chat lắm
Công nghệ ngày càng phát triẻn
@Kusa123 đồng ý kiến luôn và LED là công nghệ phát triển nhất thời điểm hiện tại
Ủa, Harman của Samsung mới mua ko đủ độ hot để Pr cho microLEd hay sao mà phải đu bám thêm hãng khác nhỉ!
@QLNN Harman đâu chỉ áp dụng tivi không, còn nhiều đồ công nghệ khác nữa
@QLNN SS nó bỏ tiền ra chứ đu bám gì hả bác ? hợp tác đôi bên có lợi cả .
@Giản Dao Steinway Lyngdorf toàn đại gia mới dám đụng tới , giá nữa tỷ trở lên không đấy, đừng đùa
@m0909566399 thì phải môn đăng hộ đối chớ 😁 , microLED nó sang chảnh mà
em vẫn thích sony hơn
@Pha Lệ (Xíu) còn mình thì thích thiết kế sang trọng của SS
@ZzzTaizzZ hiện tại thì em mê tít SS từ smartphone đến tivi, độ gia dụng nữa bền lắm á
@Pha Lệ (Xíu) mình cũng mê Sony lắm nhưng mê máy chơi game, còn Tivi thì lỡ trao duyên cho SS rồi 😁
@hd7770 Tivi bây giờ hãng nào làm cũng ngon
Cái đ*o gì các ông cũng chê đc , đúng là ngồi sau bàn phím cái gì cũng múa phím đc mà 😁
Thèm bỏ mẹ ra ấy còn chê :D
Mối cái dàn loa thôi đã trên 200k Trump rồi đấy , thêm cái tv nữa thì mạnh dạn dự đoán nhẹ nhàng 500k :D
@type zero micro LED mà debut chắc giá không dưới 100tr đâu
@Wolfrain mong đợi công nghệ mới thành công như đã thành công với QLED
@Giản Dao mấy model siêu cao cấp thì chắc chỉ sx giới hạn , còn mấy thánh múa phím khỏi phải bàn rồi, tinhte đầy
@type zero Oled thương mại hóa mấy năm rồi mà giờ 77 inch vẫn trên 20k trump thì ko cod lý gì 1 con 146 inch micro led đầu tiên ko có giá dưới 6 chữ số cả . Lại còn đôi loa gần 250k thì tất nhiên cái màn hình đi kèm phải có giá xứng đáng để ngang hàng với giá trị của đôi loa chứ 😁
Có khi nào lại lừa gà kiểu LCD với Qled ko nhỉ?
@Dong_ho_the_ky_com xem mấy trang review như Rtings, AVForums để sáng ra tí nữa nhé bạn
@YNK nhà tôi đang dùng Q9F đây, đáng đồng tiền bác nhé
@Dong_ho_the_ky_com hehe, bác ngây thơ quá, dân kiếm ra tiền thì họ không ngu đâu.Nhiều người mua vì hậu mãi SS rất tốt
@Dong_ho_the_ky_com comment cho vui hả bác ?
first modular tv? thấy LG OLED Signature dòng G hay dòng W đã có dạng module rồi mà ta 😁
@hoanggiangle module này là cho phép ghép nhiều màn hình lại thành màn hình to mà liền lạc ko bị viền nối giữa các màn hình. Cái này thì ss làm cho mấy màn hình rạp hát mấy trăm inch đó.
cái modular LG OLED Signature là dòng loa phía dưới gập lại chứ ko phải dạng nối nhiều màn hình với nhau.
@ragefighter Xem lại mấy cái màn ghép của Sony từ 2017 đi rồi hãy chém nhé bạn sêder ơi
@Dong_ho_the_ky_com Thì cái nào có sản phẩm thương mại ra rạp chư mày chém phun nước miếng chứ có méo gì thật đâu
@Giản Dao Đọc có hiểu gì ko e?
@Dong_ho_the_ky_com Hạng như mày thì tuổi
Tưởng ss mua harman, sao ko dùng để độ tv nhỉ
@Giản Dao E hèm , bạn viết thiếu 1 số 0 rồi . Model B hay D là 220 000 nhé 😁
Bé tí như model S đã 25k
@ragefighter
@zipder Cái này chắc hướng làm loa cho tv cải thiện âm thanh chứ làm gì chơi kiểu bán kèm 1 bộ loa rời để giá đẩy lên mây ai dám mua? nếu nhà người ta có rồi chẳng lẽ mua tv phải ôm kèm 1 bộ ah? Nên chỉ có thể là cải tiến loa tích hợp tv chứ ko phải kèm bộ loa rời được.

cũng như s9 âm thanh tune by AKG cho speaker chứ làm gì bán s9 tặng 1 bộ loa rời AKG? dù ss mua lại harman
@ragefighter Theo như hình trên trang chủ của SS thì là cái màn hình + đôi loa rời . Còn sau này hợp tác nghien cứu tích hợp tối giản thế nào thì chưa rõ . Vì cái the wall này mới chỉ là màn hình thoi chứ chưa có tích hợp chức năng TV và loa . Với cả người đã mua đc the wall thì chắc chắn ko phải người thiếu tiền rồi . Thôi cộng cả loa cả màn hình cứ làm giá 500k cho chẵn 😁 Tháng 8 này là SS nó bán The Wall rồi .Theo như bài báo thì sẽ tích hợp loa model B .Mình thì đang nghĩ là tích hợp kiểu gì vào cái màn hình khi mà 1 bên loa đã nặng 140kg . Bỏ vỏ loa ra thì đống driver , woofer chắc cũng phải còn ít nhất 50kg ấy :D
@zipder Mình nghĩ hình này mục đích quảng cáo là tv sẽ có chất lượng âm thanh hay hơn nhờ kết hợp với hãng loa này. TV nào cũng thường phải kèm loa căn bản phát ra âm thanh mà.
Giá màn hình cũng chẵng rẻ mà kèm theo bộ loa này chắc giá đụng nóc ai mà dám mua.
Mình nghĩ tích hợp kiểu tuned của hãng này để loa tv phát âm thanh giả lập trong rom.
Trước giờ chẵng hãng tv nào dám chơi mấy phụ kiện loa ngoài tránh lỗ bị đẩy giá cao. Thường hàng điện tử sau 1 năm phải giảm giá khủng để xả hàng, mà mua hàng kèm vậy thì có giảm giá xả hàng sẽ lỗ sạc gạch vì hàng bán kèm.

hoặc tùy chọn thêm loa rùi thêm tiền.
Lam nhu loa Surface Accoutic cua Sony Bravia A1 ay cho no chat
http://ictnews.vn/the-gioi-so/di-dong/dien-thoai-samsung-phat-no-thieu-rui-nguyen-chiec-o-to-168405.ict
Tin này xuất hiện trên sohoa express vào 12h40 trưa và xóa ngay sau đó. Seeder "ngoc thien nguyen" đã kịp comment.
@rapefighter seeder Ngoc thien Nguyen mới xuất hiện, viết rất chăm chút và tỉ mỉ như tuyên giáo!
@rapefighter Hết máy giặt lại đến dt nổ... đúng là chỉ có a Sam
@Dong_ho_the_ky_com Chưa biết đúng sai thì samsung đã tiếp nhận và xử lý bài bản, ko như táo như trẻ ranh giãy đành đạch chối leo lẻo trút hết lên đầu khách hàng hay lỗi tại không khí, nào không còn đường chối cãi mới bắt đầu tiếp nhận xử lý.
ngon âm thanh này ko cần loa rời nửa 😁
Phục thù vụ oled thôi Sung nhỉ. Nhưng dự là cái giá chắc cũng gấp đôi gấp rưỡi Oled mất.
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019