Galaxy Note 9 sẽ có bản 512GB bộ nhớ trong, sẽ chứa gì cho hết nhỉ?

Duy Luân
17/6/2018 21:59Phản hồi: 190
Galaxy Note 9 sẽ có bản 512GB bộ nhớ trong, sẽ chứa gì cho hết nhỉ?
Một số hình ảnh rò rỉ từ Hàn Quốc cho thấy rằng Galaxy Note 9 có vẻ như sẽ có tùy chọn 512GB. Chưa có chiếc điện thoại nào đến từ các hãng nổi tiếng sở hữu mức dung lượng cao thế này nên khi Note 9 được giới thiệu có thể nó sẽ là chiếc đầu tiên. Ngoài bản 512GB, Note 9 còn được cho là sẽ có thêm bản 64GB và 128GB. Mình nghĩ rằng ở Việt Nam trước hết sẽ bán bản 64GB và 128GB, còn bản 512GB có lẽ sẽ về sau theo kinh nghiệm mình quan sát được ở các năm trước. Một số thông tin khác về Note 9: chạy chip Exynos 9810 hoặc Snapdragon 845, RAM 6GB hoặc 8GB, pin 3850mAh hoặc 4000mAh.

Bạn có mua điện thoại dung lượng to vậy không? Nếu mua 512GB, bạn sẽ chép gì vào smartphone của mình? 512GB là bằng với máy tính của mình luôn rồi, và máy tính mình thậm chí vẫn còn trống tới gần 100GB.

Nguồn: Twitter
190 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

kulele
CAO CẤP
6 năm
JAV 4K chứ còn gì nữa
@kulele Lưu hình và phim mấy em trên Nhi Hồng Viện, Thiên Địa ka ka
Nguyênn.
ĐẠI BÀNG
6 năm
@kulele Đọc cmt muốn điên hết cả ra :V
mrford105
TÍCH CỰC
6 năm
chứa hình. Mình thấy các bạn nữ quay phim chụp rất nhiều, thiếu dung lượng liên tục mà họ lại không rành về icloud photo lib hay google photo
Chắc chứa JAV. 😁
Mình học cái một khóa học dạy về Autodesk Civil 3D, cái dt mình 128Gb, quay lại những gì ông thầy giảng, mà nó full luôn, 512Gb mình nghĩ vẫn có thể không đủ cho một số bạn
@ste7en9x91 Bác học bằng điện thoại liệu có hiệu quả ko? Sao ko lưu vào máy tính. Cái gì cũng để hết trong máy như bác thì chắc phải đặt riênh cái máy vài Tb bộ nhớ ;))
BBW
TÍCH CỰC
6 năm
@Nguyen.tuan.mta có, đặc biệt khi muốn nghe lại những chỗ nghe không kịp hoặc không hiệu. 1 buổi 2 tiếng mất 4gb. 1 môn là hết tầm 60 gb.
@BBW uhm, thế mình mới bảo phải đặt hàng cho các bạn một cái điện thoại riêng vì với kiểu học như thế thì chả bao giờ đủ dung lượng bộ nhớ cho các bạn lưu trữ cả, dù cho vài chục Tb thì các bạn vẫn thấy thiếu ;))
@Nguyen.tuan.mta Mình có một cái laptop man hinh nhỏ một cái phone thui bạn, vừa học trên máy tính bật lại các video xem song song, chứ không có điều kiện sắm, bật phần mềm thì video ra vô ra vô hoài còn mệt hơn
MrXoay84
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái đấy gọi là tức thời thôi. Nghe đồn luật an ninh mạng ko cho xem fim 18+ online nữa nên chắc là tải trước về xem cho tiện đó mà
xyzmen
CAO CẤP
6 năm
Đang mong em nó ra sớm sớm để chuyển giao cái S8 cho.... Bà xã.... Mình nghĩ bản 128gb là đủ
Film 4k
Sao tinhte chưa có vụ intel bị lỗi nhỉ?
@thanhphat95 Là vụ gì vậy bác?
Quay phim Full HD hay 4K hao bộ nhớ lắm
Nhớ quay chỉ HD thôi, 1 phút tốn 1GB thì phải, thì quay 4K còn hao tới đâu? Bác nào quay thử 4K 1 phút cho biết tốn bao nhiêu?
Cuối cùng chụp hình thì bằng dt xịn nhất, nhưng quay phim phải xaì dt cũ hơn, quay dc ở chế độ TV 640X860 gì đó ko nhớ, 1h quay tốn 1 GB, vậy mà cái thẻ 64GB cũng gần đầy... Hic hic
@MrDuc2010 Ip quay 4K tốn 700mb/1p, để định dạng khác thì còn 1/2... quay HD 720p thì 120mb/1p nếu để định dạng tối ưu thì còn 60mb/1p thôi.... HD 1p/1Gb thì ai dám quay cái gì nữa b! Quay fullHd 4k giờ nhiều mị
hoang bn
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Đạt Phít Một S8+ 4k 5p' 2gb.
nếu với cái cách sống cái gì cũng để trong cái dt đó thì hàng Terabyte cũng k đủ, nên mấy bác cmt những cái gì thiết thực xíu
CryDKNY
TÍCH CỰC
6 năm
chắc mỗi ng mỗi nhu cầu
đang xài ip7 128g mà xài còn chưa qua đc 25g
ko biết 256 😔 xài gì cho hết
lvchien.xd
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thì cứ full HD 4k thôi 😆)
kyn_krai
TÍCH CỰC
6 năm
@lvchien.xd Đã Full HD lại còn 4K?
Hải6791
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con 6p 128gn sài hơn 3 năm chưa hết 100gb đây . Mà nói thậy dung luọng cao cái nhiều thứ thíc thật nhưng thấy cái nàm hình đt nó rác khiếp
Binpro1001
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chứa hình và videos các idol
@Binpro1001 Cái màn hình bé tẹo, xem cho đau mắt.
Mình vẫn dùng bản 16G vẫn thấy ok, maximum thì tầm 64G nếu chơi game nhiều. Mọi thứ đứa lên virtual drive hết nên vẫn dư giả. Thiết nghĩ, điện thoại ko phải là chỗ tốt để làm nơi lưu trữ kiểu cố định, permanent. So sánh thì mình vẫn thích lưu mọi thứ vào ổ cứng máy tính hơn.
ndlong
TÍCH CỰC
6 năm
Nếu ai hay quay clip 4k thì 512GB có lẽ vẫn ko đủ ấy chứ, cá nhân mình thì 64GB dùng đã ko biết vì mấy khi mình chụp hình 😃
quay 4k 60p thì bấy nhiêu còn thiếu đấy
Không xài hết nhưng càng nhiều thì càng tốt!
Mình thì đt thường 64gb là đủ xài. Đt xài khoảng 3 năm thì lưu tầm 64gb . Đám mây mình ít xài. Cũng chỉ quay video, ảnh là chính
mua chứ. lưu video 4k . mà thật ra lưu vào thẻ nhớ ngon hơn. lưu vào máy thì khi mà đổi máy mới thì hơi mệt thôi. còn thẻ nhớ thì 1 cái 1 chuyển qua .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019