280W Zeus USB-C GaN Charger: Bộ sạc 280W nhỏ nhất thế giới, 4 cổng, có màn hình…

vn_ninja
22/6/2024 10:29Phản hồi: 67
280W Zeus USB-C GaN Charger: Bộ sạc 280W nhỏ nhất thế giới, 4 cổng, có màn hình…
Chargeasap, startup chuyên về phụ kiện sạc smartphone, mới đây đã ra mắt một bộ sạc mới có tên là 280W Zeus USB-C GaN Charger. Điểm nhấn của bộ sạc này là có tổng công suất sạc ra lên tới 280W nhưng kích thước thì lại rất nhỏ gọn. Theo Chargeasap thì đây là bộ sạc 280W nhỏ nhất trên thị trường hiện tại.

280W Zeus USB-C GaN Charger có kích thước 89 x 59 x 44mm và khối lượng 380g. Thiết bị có 4 cổng gồm 3 USB-C và 1 USB-A, với cấu hình các cổng rất mạnh trong đó 2 cổng C1 và C2 cho công suất lên tới 140W, C3 là 100W và A1 lên tới 65W.

Bảng phân phối điện cho các cổng:
  • C1/C2 = 140W
  • C3 = 100W
  • A1 = 65W
  • C1 + C2 = 140W + 140W
  • C1/C2 + C3 = 140W + 100W
  • C1/C2 + A1 = 140W + 65W
  • C3 + A1 = 15W
  • C1 + C2 + C3 = 140W + 65W + 65W
  • C1 + C2 + A1 = 140W + 65W + 65W
  • C2 + C3 + A1 = 140W + 15W
  • 4 cổng cùng lúc: 140W +100W + 15W

Chargeasap cho biết họ đã trang bị cho bộ sạc này hệ thống phân phối điện ưu tiên cho laptop, đảm bảo cổng C1 sẽ luôn được ưu tiên ở mức 140W để đảm bảo quá trình sạc cho máy không bị gián đoạn. Thiết bị cũng có màn hình OLED để hiển thị tốc độ sạc của từng cổng theo thời gian thực.

Hỗ trợ nhiều chuẩn đầu cắm khác nhau.

280W Zeus USB-C GaN Charger hỗ trợ nhiều tiêu chuẩn sạc nhanh khác nhau bao gồm PPS, Power Delivery, Qualcomm Quick Charge, Samsung Adaptive Fast Charging, Huawei FastCharge Protocol và SuperCharge Protocol, MediaTek Pump Express, OPPO VOOC và Spreadtrum Super Fast Charging.

Chargeasap cho biết bộ sạc được trang bị một lớp màng graphene để cải thiện khả năng tản nhiệt cũng như ngăn quá nhiệt và duy trì hiệu suất sạc trong thời gian dài. Bộ sạc cũng được trang bị các công nghệ an toàn như bảo vệ quá dòng, quá áp, quá nhiệt, ngắn mạch…

280W Zeus USB-C GaN Charger hiện đang được bán với 2 màu trắng và đen trên trang chủ Chargeasap và Amazon UK với giá lần lượt là 219 USD và 160 Euro.

Quảng cáo

1, 2
67 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Cần bác Ngon Bổ Xẻ review RIP & Noise gấp 😂😂
@hieu282828 Anh em gửi hàng cho tôi hoặc gửi thông tin nhà phân phối chính hãng ở VN cho tôi, tôi qua mượn về đo đạc ahihi
Chân gập là vứt r
hadryan
TÍCH CỰC
22 ngày
@MeoMao121 mua sợi dây nối dài á
@MeoMao121 Mình cũng thích chân cố định hơn. Chân gập nhiều lúc gặp ổ điện bà điên, cắm không được bực hết cả người
@nguoidadolangthang xài đồ dỏm nó mới thế , tôi xài cục belkin cả năm nay, có bị đánh lửa gì đâu 😆)
@Tiến Minh Đỗ Mình cũng không rành về kĩ thuật điện điếc gì nên ko giải thích kiểu chuyên sâu được, chỉ đơn giản là chân cắm dẹt nếu không cắm dứt khoát vào ổ cắm thì nó đều bị đánh lửa cả thôi, bất kể ổ điện của bạn có xịn cỡ nào. Mình cắm dứt khoát nhiều lần thì cũng chả bị làm sao, nhưng hầu hết đều bị đánh lửa, rất nhiều người bị chứ chả phải mỗi mình bị.
Mà bạn đang hiểu sai ý mình rồi đấy, ý mình nói là chân dẹt cắm vào ổ điện sẽ dễ dàng bị hiện tượng đánh lửa, chứ không phải mình nói là cục sạc fake lởm cắm vào nó đánh lửa nhé. Beo Kin Beo Kiếc gì ở đây, bạn có dùng củ sạc zin xịn đến giời cũng sẽ bị thôi, nhất là với các ổ điện lâu năm đã bị lỏng chân cắm, hoặc các ổ cắm của Lioa Việt Nam sản xuất 😃))))))) Mình chả bàn gì đến chất lượng củ sạc ở đây cả. Cũng có thể nhà bạn dùng ổ điện tiền tỷ có cơ chế riêng xịn sò không bị chẳng hạn thì có lẽ là đúng, vì mình chưa có cơ hội dùng mấy ổ điện hạng sang đó nên chưa biết, chứ mấy củ sạc xịn zin thì mình dùng rồi, không đến nỗi chưa bao giờ được dùng củ Zin của Belkin mà tối cổ 😃))))
tính ra là nhỏ gọn lắm, cục ugreen 300w của mình to quá trời to
@cuhiep bữa em đổi cục stackble lấy cục 140 của hyperjuce siêu to khổng lồ luôn =)))
@khanhduy.39n ham hố gì mấy con nhỏ gọn thì các linh kiện bắt buộc phải sắp dày đặt sát nhau khả năng tản nhiệt sẽ kém tuổi thọ chắc chắn ko bền
MDK125
ĐẠI BÀNG
23 ngày
@nhân hunter nsx ng ta tính toán hết rồi, đoán mò ko ah
@MDK125 Quan trọng là test thực tế, hiệu suất, đặc biệt là ripple noise... và test tải nặng trong thời gian dài chứ còn nhiều khi nsx tính là 1 chuyện nhưng vào thực tế đầy con lăn đùng ra sau có 1 thời gian ngắn, đặc biệt là mấy con kích thước siêu nhỏ gọn
Laptop 200w thì sạc có vào điện ko nhỉ?
A6_YoonA
TÍCH CỰC
23 ngày
@obiwan.kenobi Do laptop nữa, phải nhận đc thì ms đủ điện
S.O.J
CAO CẤP
22 ngày
@obiwan.kenobi Max 140W cổng C 😃
sgok
ĐẠI BÀNG
21 ngày
@obiwan.kenobi chờ cục 500W
Laptop 200w thì sạc có vào điện ko nhỉ?
@obiwan.kenobi chỉ vào 140w
@obiwan.kenobi làm gì có laptop nào sạc bằng USB-C mà có câu hình 200W đâu, tối đa bây giờ mới 140W thôi bác
Iphone vẫn 30w
S.O.J
CAO CẤP
22 ngày
@huynguyen201289 27 thôi 😃
sgok
ĐẠI BÀNG
21 ngày
@huynguyen201289 thời h bèo bèo cũng 60W chứ 30W thì đúng là hút máu
ifan nên mua nè
chứ Cook nó có chịu cho báo sạc nhanh đâu
Very nice. Giá hơi cao
Không biết có bác nào giống mình không thích củ sạc mỏng có cổng số 8 để nối dài ra !! Kết mấy củ sạc slim của Dell ghê á !! Chứ chân gập hay chân tròn chân dẹp nó hay có nguy cơ cong hoặc gãy do bất cẩn khi rơi !!
@Apple Love Paradise mình vẫn đang xài cục gì của Xiaomi 65w, tiện quá tiện, mua thêm sợi dây điện 5m có cổng số 8, đi quán nào hoặc Hotel nào chấp hết , khakha
@Apple Love Paradise Giống cục này không bạn !!
@hasnguyenit Giống mẫu Xiaomi ZMI HA932 không bạn !!
@Apple Love Paradise đúng r đó, mình đang xài 2 cục 😃
khacminhrt
ĐẠI BÀNG
23 ngày
Phải chi nó làm luôn 4C
Chưa thấy cục nào out 1 cổng type c max pd 3.1 : 240w nhỉ. Mấy cục sac laptop gamming 240w toàn đầu kim
@odysseyntn PD công suất bao nhiêu phải do hiệp hội nó phê chuẩn mô hình chứ đâu có tuỳ tiện tăng được
@QuanLyNhaNghi Pd 3.1 max là 240w mà, thấy bán cable type C PD3.1 240w đầy các trang tmđt amazon, lazada, shopee.. mà vẫn chưa thấy sạc 1 port 240w
Màn hình hơi thừa 🤣
MDK125
ĐẠI BÀNG
23 ngày
@99v9.9999 ko thừa đâu, sạc thủ rất cần, giá này mà ko màn hình thì quá đắt
Anonymox
TÍCH CỰC
23 ngày
@99v9.9999 thừa chỗ thì nhét cái màn hình vào để còn tăng giá chứ
Khiếp, nhiều anh hút điện ghê thặc . . .
k biết chạy maximum lên nhiu độ ta
Hóng ae phân phối tại VN
@thanh_satria Phiên bản đầu tiên của hãng này công suất tối đa 200w, mình đã đặt và nhận hàng của SiliconZ, tuy nhiên thề sẽ không bao giờ mua lại bất cứ hàng gì thông qua SiliconZ nữa.
Bin Tuan
ĐẠI BÀNG
23 ngày
Như này phải cân đc 1 lúc 2 con Macbook Pro 16 nhỉ 😆
Chẳng biết có bảo vệ môi trường do tiết kiệm được cục sạc không mà từ khi điện thoại bỏ bán kèm cục sạc thì có một thú chơi mới là chơi cục sạc, ông nào cũng dùng 2 3 cái cục sạc các thể loại mỗi nơi.
shocolas
ĐẠI BÀNG
23 ngày
Trước đặt 1 cục 200W qua siliconZ. Xong bị nổ hư, gửi bảo hành thì bảo không có hàng thay nói tặng voucher giảm gía! Cay thiệt
dhnghia
ĐẠI BÀNG
22 ngày
@shocolas Nhọ vậy bác, mình cũng pre order siliconz và dùng nó đến giờ là 3 năm rồi, nhưng mình cày em nó ko nhiều, du lịch thay vì mang 3,4 củ thì mình mang 1 cục này thôi.
Với truyền thống nóng của gan thì con này có khi để sưởi ấm được đó nhỉ :v

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019