Dịch vụ email nền web Outlook sắp có giao diện tối, anh em có ai đang dùng Outlook không?

Didu
5/7/2018 10:58Phản hồi: 58
Dịch vụ email nền web Outlook sắp có giao diện tối, anh em có ai đang dùng Outlook không?
Microsoft vừa hé lộ hình ảnh đầu tiên về giao diện nền tối (dark theme) cho dịch vụ email nền web Outlook.com. Đây không phải lần đầu tiên Outlook.com có giao diện mới, trong dịp Halloween năm ngoái, Microsoft đã thay đổi diện mạo tạm thời cho nó với nền đen nhưng lần này thì được trau chuốt và có nhiều thay đổi.

Nhằm đem lại trải nghiệm tốt nhất cho người dùng, rất nhiều dịch vụ đã bắt đầu áp dụng giao diện nền tối vào hệ điều hành, các ứng dụng của mình như là một tùy chọn để người dùng có thể thiết lập. Ở trên Outlook.com, hình ảnh này cho thấy một giao diện rất đen, có lẽ nó sẽ có tone giống Skype, điểm mạnh của giao diện nền tối này nhằm giúp chủ thể, đặc biệt là văn bản nổi bật hơn.

Hiện Microsoft mới chỉ hé lộ giao diện tối cho Outlook.com, hai ứng dụng email Outlook cho iOS/Android và Outlook thì đều chưa biết có được nâng cấp hay không.

Nguồn: The Verge
58 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

mualarung01
ĐẠI BÀNG
6 năm
Làm có cái màu mà sao thấy khó nhỉ
@mualarung01 Bác tưởng nhập cái code cho n từ trắng sang đen là xong ak. Làm ko đồng bộ bị ng dùng chửi cho ngay. Như cái file explorer. Nói như thánh ấy
chipM
TÍCH CỰC
6 năm
@KeXau DepTrai Người dùng thì quan tâm làm gì chuyện code.
Đối vói người dùng thì chỉ là đổi màu.
cuoang102
ĐẠI BÀNG
6 năm
đang outlook đây, thấy nó thông minh hơn gmail nhiều
Penn
TÍCH CỰC
6 năm
@BachMa153 Ở bên google thì hỗ trợ google drive còn ở bên msft thì hỗ trợ onedrive, dùng cloud cái nào thì sẽ thấy mail bên đó tiện thôi. Tôi dùng OneDrive + Windows 10 + Office 365 thấy mọi thứ đồng bộ nhanh tiện và thông minh, bỏ ra giá tiền chưa bằng 1 bữa trưa mỗi tháng nhưng giá trị đem lại thì quá lớn.
BachMa153
ĐẠI BÀNG
6 năm
@KeXau DepTrai Bạn cứ mở thêm 1 trong 2 cái lựa lựa chọn đó và so sánh với outlook là biết ngay mà. Chứ bạn mới bật lên thế thì đủ biết bạn ít sử dụng email rồi.
BachMa153
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Penn Bạn thấy ảnh của mình minh hoạ ko? Gmail Nó hỗ trợ mọi đám mây đó. Còn cái outlook nó ngay cả ondrive còn hỗ trợ chả ra gì. Mình đang nói trên mobile thôi, còn nền tảng khác ko nói.
@BachMa153 Mình mở r bác ơi. Cái tệp thì trên máy. Còn drive thì chỉ trên google drive. Mấy cái app kia nếu e ko nhầm là app liên kết. Mà bác nói đúng. E ít dùng app mail trên Mobile. Chủ yếu chỉ chia sẻ mấy cái file học cho các thành viên trong nhóm. Trước dùng lumia thấy outlook đồng bộ và phân loại mail tốt nên khi sang android vẫn tiếp tục dùng do thói quen thôi
dinhchi27
ĐẠI BÀNG
6 năm
mình đang dùng app mail outlook trên win 10 rất tiện và tốt.
Outlook trên con 950 của mình thích chỉnh tối thì tối thích sáng thì sáng từ lâu lắm rồi. Mà cái này đâu nhất thiết phải làm cả một bài viết lên trang chủ Tinh Tế đâu nhỉ
@hoquanghai1991 Sụyt...
Ngày xưa thời dùng WinPhone có Outlook trên 520 thần thánh & cả laptop. Sau vụ troll WP10 thì đã từ bỏ mọi thứ, vẫn giữ 520 làm kỉ niệm.
dangducvt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sao tinh tế ko dùng giao diện tối luôn cho mát mắt nhỉ?
ofecrpnr
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dangducvt Khen Outlook thế cho vui thôi chứ chắc không thích Tinhte đổi màu vậy đâu 😁
Outlook thì có cái Rules khá hay, còn lại em vẫn thích Inbox của anh Gờ Gờ hơn.
SángNC2
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tieutuvodanh192 Bác biết cách bật thông báo cho các mail chia theo Rules ko chỉ mình với
cayowl
TÍCH CỰC
6 năm
Nhiều người thích cái nền tối nhỉ. Có đợt tinhte một loạt bài ngóng cái dark mode hay dark theme gì đó. Bất kì app hay os nào ra nền tối mình cũng vẫn để như bình thường đỡ đau mắt hơn.
đang dùng outlook đây, chờ nền tối xem như nào
đang duyệt mail công ty cài đặt pop3 thông qua hotmail, tốc độ khá chậm cơ mà bên gmail cũng chậm như thế nên tạm hài lòng.
Đang dùng outlook để đăng nhập vào tinh tế đây. Cơ bản thấy nhanh hơn gmail khi đăng nhập vào tt
mỗi lần cài lại máy cho xếp là lại khổ với cái outlook của ông ấy, phải backup lại hết email mất cái nào là ông chửi chết. thời đại này gmail hết rồi mà vẫn trung thành với cái mail cổ ấy
xversion1
TÍCH CỰC
6 năm
@boy8xcodon111 Đấy là do sếp bác chọn lưu trên máy nó thế chứ lưu trên mây thì có gì mà khổ?
smalldevill
ĐẠI BÀNG
6 năm
@boy8xcodon111 cài cho đt hay laptop. Nếu laptop thì ném data file vào ổ D, E các kiểu..rồi cài lại thoải mái lo gì mất email ta ^^
có cái mail là @live.com tạo 10 năm trước đến giờ vẫn còn dùng được mà bỏ k dùng ^^
DangVanDaj
ĐẠI BÀNG
6 năm
Haizzzzz chủ yếu độ bảo mật cao là oki hoặc ko bị lộ tt khách hàng là oki chứ ko thì căng lm
hieunhaque
TÍCH CỰC
6 năm
Đang dùng gói Office 365 For Education, email tên miền riêng, Outlook trên nền wed đây 😃
@Hiếu Tròn tôi cũng như bạn 😁 đc free 5 máy ngon vcc :D
syberia
ĐẠI BÀNG
6 năm
đang dùng outlook nhưng ko hiểu sao mail từ wex.nz gửi về hộp thư này rất lâu so với gmail.
enderphan
ĐẠI BÀNG
6 năm
Outlook is da beztttt 😁
huucanh.tran
ĐẠI BÀNG
6 năm
dùng dịch vụ onedrive and outlook trên windows 10 rất thích
Mình dùng gmail chẳng qua là vì dùng địa chỉ từ ngày xưa, nhưng giờ thì hầu hết sử dụng tool và dịch vụ của Outlook như app, onedrive, office. Chứ gmail thì chỉ giữ cái địa chỉ thôi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019