Dịch vụ stream game GeForce Now sẽ hỗ trợ trên Shield TV

bk9sw
16/7/2018 18:30Phản hồi: 28
Dịch vụ stream game GeForce Now sẽ hỗ trợ trên Shield TV
Trong tháng này dịch vụ chơi game GeForce Now sẽ được Nvidia đưa lên Shield TV, như vậy là đầy đủ các nền tảng sau Windows PC và Mac. Anh em đang dùng Shield TV sẽ có thể chơi 225 tựa game được hỗ trợ và cũng cần nhắc lại GeForce Now là một dịch vụ mà anh em sẽ có thể chơi game mình thích dưới dạng stream, không cần cài đặt lên máy bởi game được xử lý trên máy chủ của Nvidia, phần cứng máy của anh em không quan trong, quan trọng là kết nối mạng nhanh hay chậm mà thôi.

Nvidia Shield TV.jpg
Nvidia giới thiệu GeForce Now tại triển lãm CES 2017 và dịch vụ này nhanh chóng gây chú ý bởi nó mang lại trải nghiệm chơi game chưa từng có, chúng ta sẽ stream game về máy và chơi. Đây cũng là dịch vụ hứa hẹn sẽ đem thế giới game chất lượng cao lên những chiếc máy tính cấu hình thấp. Ban đầu GeForce Now chỉ hỗ trợ trên máy tính chạy macOS hoặc Windows, hiện tại đang cho chơi thử tại Mỹ và Canada. Trên chiếc Shield, Nvidia từng ra mắt một dịch vụ tương tự vào năm 2015 đó là Grid và đây có thể xem là GeForce Now thế hệ đầu tiên nhưng nó chỉ bao gồm các tựa game tối ưu cho kiểu chơi bằng tay cầm. Lần này với việc hỗ trợ cho Shield TV thì người dùng Shield sẽ có cơ hội chơi được các tựa game tương tự như PC và Mac.

Dĩ nhiên việc chơi những game kiểu như Civilization VI thì bạn sẽ cần đến bàn phím và chuột dùng được với hệ điều hành Android TV. Tuy nhiên những thiết bị này hiện tại không thiếu, Logitech có những bộ chuột phím dành cho Android TV thành ra đây không phải là vấn đề lớn.

Hiện tại dịch vụ GeForce Now vẫn đang trong giai đoạn beta, Nvidia cho người dùng chơi thử miễn phí. Một khi nó được phát hành chính thức thì anh em sẽ phải thuê bao để chơi, Nvidia từng công bố giá vào thời điểm năm 2017 là $25 cho 20 giờ chơi, hy vọng mức giá sẽ giảm xuống mức dễ tiếp cận hơn.

Theo: AnandTech
28 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nforce
TÍCH CỰC
6 năm
Chơi bữa giờ rồi. Đường truyền thường thường ở VN là chơi dc tốt. Đang free
bogia00biet
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nforce Bạn chơi kiểu gì vậy, mình cài thì nó kêu đang không hỗ trợ VN thử nghiệm mà
nforce
TÍCH CỰC
6 năm
@bogia00biet Bác cài lên đâu? Nó free nào giờ, giờ thêm game thôi.
@nforce Lần trước nhận được thư mời beta thì chưa hỗ trợ VN :v
theeonao
TÍCH CỰC
6 năm
@nforce "Ban đầu GeForce Now chỉ hỗ trợ trên máy tính chạy macOS hoặc Windows, hiện tại đang cho chơi thử tại Mỹ và Canada"
Bạn chơi làm sao được thế @@
Anh2383
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nforce cho xin cai hướng dẫn chơi trên mac đi bác? cảm ơn 😆
mimosa1805
TÍCH CỰC
6 năm
Tính ra nó vẫn kinh tế hơn sắm máy chơi game chuyên nghiệp cộng với mua bản quyền game. Chơi bao nhiêu trả bấy nhiêu, chán thì thôi không mất tiền nữa. Nhưng giá thuê hơi cao
Anonymousss
ĐẠI BÀNG
6 năm
@mimosa1805 Có cần fake vpn để chơi không bác ??
khaitun1998
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Anonymousss không bác nhưng hiện mới có server bên EU thôi nên là chơi bằng mạng VN ping cao lắm. Lên hơn 180 cơ. Ping tầm < 100 hoặc < 50 chơi mới mượt đc
RedBee8888
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mình đang dùng shield các bác cho hoti tải về chơi bằng cách nào vậy , đang muốn trải nghiệm
tranduymb
TÍCH CỰC
6 năm
Con Shield tv này ngon vãi, mấy năm rồi mà ko ra phiên bản 2 nhỉ
hoangdinhieu
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tranduymb có Version2 rôi nha bạn, gọn đẹp hơn.
tranduymb
TÍCH CỰC
6 năm
@hoangdinhieu Vậy mà mình chưa thấy ai nói đến, cập nhật công nghệ chậm quá :3
Đang tính mua 1 con box tivi vừa chơi được game vừa xem phim ở kodi ,có tìm kiếm giọng nói nữa thì tốt. Các bạn đã dùng ShieldTV thấy thế nào ạ
giá cả và mua ở đâu thì ok .cảm ơn
Tính fee với phí thuê bao internet mỗi tháng thì hơi chát.
Quá chất.
Chắc không bị chễ đâu internet giờ nhanh rồi.
Bác nào bán lại phiên bản 2017 ko em mua
raycaster
ĐẠI BÀNG
6 năm
Điều kiện tiên quyết là phải có key để chơi game, nếu ko thì chỉ có thể tìm game free thôi. Tóm lại, Fee = Game+GN+Shield TV+SmartTV+Internet = :eek::eek:😔
dalamaco
TÍCH CỰC
6 năm
Cái này mình chơi đc từ năm ngoái rồi, nó cho free 1 tháng đầu, mà cũng không nhiều free game. Chắc giờ mới mở cho thị trường VN chơi.
Mình ở Sing thấy chơi cái này cũng được, không khác biệt nhiều so với console khác, mình chơi sleeping dogs và ngày xưa cũng chơi trên xbox 360 😁
ahxdtngh
TÍCH CỰC
6 năm
Sao cài lên mà nó toàn báo "GeForce NOW is currently at full capacity ..." thế nhỉ? Làm sao để chơi được vậy các bác?
Nvidia SHIELD Portable chơi Fornite qua Gefore Now đây =))
nforce
TÍCH CỰC
6 năm
@theeonao Đang nói cái shield TV nhé bác. Tiêu đề là Shield TV, còn mac hay linux thì kệ bác chứ
Anh2383
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nforce ủa? đang nói GeForce Now nên hỏi nếu bác biết và chia sẻ mình cám ơn mà... gắt quá 🆒
Đang tính mua 1 con box tivi vừa chơi được game vừa xem phim ở kodi
10$/tháng T sẽ buld máy chứ chưa cần tới 25$/20h như này. Cái này chắc dành cho đại gia hoặc thằng điên nào đó thích làm màu.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019