Trên tay laptop GPD Win 2: chạy Windows 10, 460 gram, chơi được PUBG, GTA V, 17 triệu

ND Minh Đức
19/7/2018 13:19Phản hồi: 78
Trên tay laptop GPD Win 2: chạy Windows 10, 460 gram, chơi được PUBG, GTA V, 17 triệu
Với hơn 800 đô la Mỹ, về Việt Nam đâu đó 17 triệu hơn, chúng ta đã có thể mua được iPhone hay nhiều mẫu điện thoại flagship khác, anh em văn phòng có thể mua máy laptop làm việc và mấy em sinh viên có thể xin tiền cha mẹ mua máy để học tập, chiến game. Và với số tiền đó, chúng ta cũng sẽ mua được chiếc máy laptop GPD 2 chạy Windows 10 với cấu hình Intel M3, 8GB RAM và GPU HD 615, tất cả nằm gọn trong một cỗ máy vừa 2 lòng bàn tay, chiến được game từ pikachu tới PUBG lẫn GTA V, Fifa, chơi từ giường tới trường đúng nghĩa đen.

Về cơ bản, chúng ta sẽ có một chiếc máy laptop nằm gọn trong lòng bàn tay. Khác với phiên bản đầu tiên với phần khung máy bằng nhôm sắc cạnh và hơi nặng, phiên bản 2 lần này sử dụng nhiều vật liệu nhựa hơn ở phần vỏ nên trọng lượng chỉ còn có 460 gram, nhẹ hơn nhiều và tính di động cũng từ đó mà tăng lên khá nhiều. Chất lượng hoàn thiện cũng thuộc loại khá, các đường nét cắt cạnh lẫn phím bấm đều khá ổn.

GPD 2 cho chúng ta màn hình 6 inch cảm ứng 10 điểm, độ phân giải 1280 x 720px. Nhìn chung là sáng, nét, màu sắc cũng khá ổn và tương quan giữa độ phân giải với kích thước màn hình là khá vừa vặn. Tuy nhiên do xài màn hình quá to thường ngày nên khi cầm máy GPD 2 thì mình hơi sốc xíu, tuy nhiên vào chơi game được khoảng 1 giờ thì mình vẫn hòa quyện vào được tương tự như chơi trên các máy chơi game cầm tay khác.

Về bàn phím thì chúng ta có cả bộ bàn phím Xbox lẫn bàn phím chuột của PC và cả 2 sẽ được chuyển đổi qua lại bằng một nút gặt ở phía trên cho phù hợp với từng thể loại game. Chúng ta có đầy đủ những phím bấm của Xbox như joystick, các phím ABXY và cả những phím ở mặt sau như L1, R1, L2, R2 bên cạnh các phím chuột trái phải khá phù hợp với việc ngắm bắn trên PC. Bên dưới chúng ta vẫn có bàn phím bình thường nhưng chỉ phục vụ chơi game chứ không thể gõ để làm việc văn phòng được.

Về cấu hình thì chúng ta có Intel Core M3, 8GB RAM và GPU Intel HD 615. Cấu hình này thật sự không mạnh nhưng mình thử thì vẫn chiến được khá nhiều game, từ Pikachu cho tới cả PUBG, GTA V. Tất nhiên là ở mức cấu hình thấp nhất để đổi lại FPS và chơi được một cách mượt mà trên máy.

So sánh kích thước với iPhone cho anh em dễ hình dung

Bản lề của máy có 2 nấc. 1 nấc linh hoạt nhưng vẫn khá cứng cáp không bị rung. Khi bật thẳng ra sẽ cứng như này luôn.

Bên dưới là một khe cắm SSD và khu vực tản nhiệt khá lớn.

Ở mặt lưng là các cổng kết nối USB-C, lỗ cắm tai nghe 3.5mm, USB-A, microSD,... và cả một hốc tản nhiệt lớn

Quảng cáo

Bàn phím bên dưới phím bấm hơi cứng, thích hợp để làm quen và chơi game hơn là gõ phím là không thể.

Máy nhỏ gọn, có thể nằm chơi và ngủ lúc nào không hay 😁

tren_tay_GPD_Tinhte_11.jpg cover_tren_tay_gpd_2_Tinhte.jpg tren_tay_GPD_Tinhte_3.jpg

Cám ơn Broshop cho mượn máy trên tay
78 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

đề nghị mod gì đó test có bị quá nhiệt ko. thời gian chênh lệch so với với macbook pro 2018 là bao lâu. hé hé
@cuhiep 😃
DucAnh1999
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trungcbr600 Intel M3 mát mà
aphu1080
TÍCH CỰC
6 năm
@trungcbr600 Tội nghiệp 😔
@aphu1080 ko nghịch thì làm sao biết dc cái máy mày cầm làm được trò gì. 😃
17 củ màn hình HD 720.sao mic kẹo thế nhỉ.
@anh.duong.218 Kinh nhỡ =)),anhduong kinh nhỡ =)). Sao ko lo tuyên truyền huwei của em ko tai thỏ nữa kìa qua đây comment dạo vậy em =))
@Hồ Đăng Khoa huawei k tai thỏ nào nhỉ =)) sáng ra đã chơi cỏ rồi à? hay nhầm anh vs ai hả em ??
@quangloc999 chết cười với thanh niên, còn đ chịu đọc bài thì phải =))
@anh.duong.218 Úi trời ơi =)), trước khi ra huwei p20 pro khăng khăng khẳng định éo bắt chước tai thỏ giờ ra rồi im luôn 1 thời gian giờ giả điên luôn ghê vậy em =))
jeetkunedo
TÍCH CỰC
6 năm
cạn lời 😆))
thanh93tbt
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng được tuần chắc sắm cái kính đeo mắt luôn
Chả biết nói lời nào, thật sự nom chiếc máy quá đẹp, cái giá của nó cũng đẹp ko kém 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry PASSPORT.se 
Con này khá hay.Không hiểu sao mình thích chơi game trên handheld hơn là ngồi vào bàn PC. Hãng nào tích hợp được con CPU Intel i7-8809G của Hades Canyon NUC vào thì chơi game tẹt ga
Peaceofday
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ragefighter Vậy chắc là bác ko bao giờ chơi game trên điện thoại.
@Peaceofday có chơi trên đt rồi, chán phèo. máy cầm thấy hơi nóng là khó chịu, màn hình bé tí nhìn chẳng hấp dẫn gì cả, do cấu hình đt giới hạn nên đồ họa cũng hạn chế. và đã dẹp mấy game trên đt chỉ chơi trên pc mà thui. mình chơi game màn hình 50" cứ như xi nê. hiệu ứng bật max và cốt truyện phải hay và dài chứ mì ăn liền thì ko thích.
@nam03021vn12 mình thì thích loại 3d đồ họa đẹp, đánh kiểu chặt chém hoặc tìm đường phiêu lưu. đồ họa càng long lanh thì càng khoái. mấy game 2d chắc trước giờ thích nhất chỉ có samurai II hoặc street fighter hay king of fighter, còn lại thì ko hảo lắm.
@nam03021vn12 Mình chỉ thích chơi trên giường với con nào hay.
Mình cũng ko hiểu tại sao nữa..
Tanquy040994
ĐẠI BÀNG
6 năm
Pic cuối có gì đoa ko đúng cho lắm :d
berry8100
TÍCH CỰC
6 năm
@Tanquy040994 chính xác là có j đó sai sai 😁
@Tanquy040994 Cho nó thoáng mát chứ bác. Ở nhà em cũng toàn làm vậy
@Tanquy040994 Đến quỳ ông mẫu 😁
@Tanquy040994 Pic cuối là bạn mẫu bạn ấy để tản nhiệt ý mà
nó tản nhiệt kiểu gì nhỉ
@nguyenminh56547 [​IMG]
Nhìn kỹ bên dưới bàn phím đó bạn
@nguyenminh56547 mấy con dòng M thì cần gì tản hoành tráng 😁
@daovangiangtnvn Khe tản nhiệt để rộng rãi, thoáng đãng thế kia thì mát phải biết 😁
Iam.batman
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chơi đc pubg, gta 5 cấu hình mạng ghê thật. nhưng thắc mắc vga 615 cũng đủ chơi game đó à?
0913611254
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Iam.batman Mấy con GPU loại đó chơi GTA V lowest settings 30fps dễ mà bác.
Nhưng mà nên đầu tư 1 cái đt cùi bắp Android màn FHD + tay cầm + thùng máy PC khủng tầm 20tr tốt hơn nhiều.
@Iam.batman Cái này chỉ là chơi được chứ không phải chơi mượt.
Chơi được mà không mượt cũng như không. Chắc mua về choi mấy game giả lập là ngon.
@0913611254 nói như lìn . nó vẫn bán chạy . nó có ưu thế riêng của nó . đéo có tiền thì cứ PC mà nện thôi .
anphuc1
TÍCH CỰC
6 năm
Máy này mà hỏng thì chỉ vứt chứ khỏi sửa nhé.Mà thích chơi game handheld vậy thì mua Vita hay Switch không tốt hơn ah?
@anphuc1 Ko hẳn là 1 chiếc máy chơi game, con này nó thuộc loại umpc rồi, tức là máy tính nhỏ bỏ túi, 1 thú chơi riêng đấy. Còn nói về game, chưa chắc switch hay vita đã đọ được số lượng đầu game với nó đâu
@anphuc1 sửa chửa rẻ chán bạn ơi.
Meliodas3001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@anphuc1 mua víta hay switch về chơi PUBG, GTA V.....oh wait =))
Kiểu dáng nhìn giống 10 năm trước.
chủ thớt ko phân biệt được GPD WIN 1,2 và GPD POCKET 1,2 hay sao mà đọc bài khó hiểu vậy.
fdtre
TÍCH CỰC
6 năm
chơi tiền số với sử dụng di động cũng hay mà , mình thích màng hình 10in asus t100 mà yếu quá không đủ render cơ bản .
Được, nhưng tôi sẽ không mua máy này với giá 17 củ, hơi phí
digikei
CAO CẤP
6 năm
Đợi Surface Go ngon hơn 69 lần
@digikei Như sf go ko gọn như này
digikei
CAO CẤP
6 năm
@thaihue_nh9 Xài win chứ đâu phải Android bạn, quá nhỏ sao mà làm việc ? Surface Go 10" là quá hợp lý để di động rồi, còn nhỏ hơn nữa mà dám xài win thì bái phục về sự can đảm và ....mắt sáng. Xác định xài Win là làm việc rồi, quá nhỏ thì cảm ứng sao xài ? Nếu để check mail thì điện thoại còn tốt hơn 69 lần.
ronaldomu
TÍCH CỰC
6 năm
LOL VGA 615 mà mạnh dữ vậy ~~ Fifa 18 để HD 720p, low cũng giật tung chảo chứ chơi gì
Mình chỉ thắc mắc là chơi Candy Crush thì tụt khóa quần ra làm gì ?
Mình thấy vỏ nhôm vẫn giúp tản nhiệt ổn hơn vỏ nhựa chứ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019