Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đây là mô hình của iPhone X Plus và iPhone LCD 6,1"?

Duy Luân
29/7/2018 20:56Phản hồi: 231
Đây là mô hình của iPhone X Plus và iPhone LCD 6,1"?
Trong loạt ảnh bên dưới là hai máy mô hình của iPhone X PlusiPhone 6,1" LCD bị rò rỉ. X Plus có 2 camera, iPhone LCD chỉ dùng 1 camera mà thôi. Cả hai có thiết kế tương tự nhau và giống với iPhone X. Có vẻ như iPhone LCD sẽ là dòng smartphone chủ lực năm nay của Apple, giá của nó sẽ vào khoảng 700-800$, tức tầm 18-19 triệu đồng, rẻ hơn nên sẽ dễ tiếp cận hơn so với X và X Plus trong khi vẫn sở hữu nhận diện gương mặt 3D. Tất cả những chiếc iPhone mới sẽ ra mắt vào tháng 9 hoặc tháng 11 năm nay.

iPhone_X_LCD_1.png iPhone_X_LCD_2.png iPhone_X_LCD_4.png

Nguồn: 9to5Mac
231 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Có chuẩn ko bác? Gần 20 củ cũng ko khác đời cũ mấy.
magaten
TÍCH CỰC
6 năm
@Thanh Thanh Trúc Từ 6 lên 8 (4 đời) cũng có thay đổi kiểu dáng đâu.
Người ta nói đó là thiết kế vàng rồi nên không cần thay đổi 😆
mrcuongth
TÍCH CỰC
6 năm
@Thanh Thanh Trúc Lại thêm 2 siêu anh hùng mới ah :v
@Thanh Thanh Trúc 7 lên 8 cũng đâu khác mấy đâu mà nó vẫn 20 củ kìa bác, thế mà bán vẫn ầm ầm
longdaoga
TÍCH CỰC
6 năm
Hóng thời lượng pin mơid quyết định được mua gì. Đã bỏ x xuống 8 plus vì pin
Elv1es
ĐẠI BÀNG
6 năm
@noalana1 chưa hẳn đâu bạn, có những bạn đặc thù công việc phải di chuyển nhiều nên điện thoại có thể kiêm cả những tác vụ máy tính và máy chụp hình, nên hẳn là mau hết pin cũng là điều bình thường. Đó là lý do mình đoán bạn ấy là người dùng điện thoại rất nhiều cho công việc hàng ngày đấy.
noalana1
TÍCH CỰC
6 năm
@Elv1es tui chưa thấy ai làm những công việc di chuyển nhiều kiểu đó mà ko có lap mỏng nhẹ, balo mà phải cầm cái đt đứng chụp 7-800 tấm hình, làm cả công việc máy tính ko ngơi phút nào cả 1 buổi sáng cả :eek:
tienbb96xx
TÍCH CỰC
6 năm
@xt30 Chỉ để đọc báo với đọc truyện trước khi ngủ bạn ạ. Cầm vừa tay ko mỏi 😁
tuan09d3
TÍCH CỰC
6 năm
@longdaoga Pin X tốt mà bác. Mình thấy ổn. Mình đi làm toàn xài LTE cả ngày. Đây là pin của mình xài suốt 2 ngày liền.
gần như không có gì thay đổi nhỉ. Suy cho cùng nó cũng chỉ là Iphone mới của Iphone cũ 😁
@ste7en9x91 Bác nói đúng. Iphone 6, 6s, 7, 8 chẳng khác nhau gì. Iphone x, iphone 2018 chắc cũng vậy.
@ste7en9x91 Thật ra chỉ cần ra thêm con Xs Plus là đủ hốt bạc rồi, mà viền bezel năm nay hình như mỏng hơn con X. Năm nay kiểu gì Xs Plus cũng bán chạy nhất.
Mới là mô hình thì vẫn còn thay đổi khi e nó ra ra đời.
Ngoài to hơn hoặc giá rẻ hơn thì không biết có tính năng gì thêm không. Chip A12 cũng chỉ hơn A11 một chút không quá khác biệt.

Nếu Apple "tái phát minh" ra USB type C thì có lẽ đây là điểm cuốn hút nhất cho năm nay.
Virgo199
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xt30 bạn bị nhầm giữa usb-C và usb 2.0 nhé.
Bạn nghe ngta nói USB Type C thì đây là loại kết nối nhé, nó phân biệt với Type A và B
Còn 2.0 hay 3.1 nó là chuẩn kết nối, k phải loại kết nối nha.

Nếu bạn xem spec của Nokia 8 và Oneplus 6 bạn sẽ thấy, cùng là Type C nhưng Nokia 8 hỗ trợ chuẩn 3.1 còn Oneplus 6 là chuẩn 2.0 nhé.
https://www.gsmarena.com/compare.php3?idPhone1=9109&idPhone2=8522
egoz
ĐẠI BÀNG
6 năm
@xt30 K phân biệt dc usb type và usb spec à
xt30
TÍCH CỰC
6 năm
@Virgo199 @egoz 2 bạn chẳng hiểu đọc, hiểu cmt của mình kiểu gì mà nói vậy, vậy hãy nói ra tầm hiểu biết của các bạn đi
@xt30 Đến thời điểm hiện tại, ưu điểm của Lightning so với USB-C là nó mang lại tiền cho Apple qua phụ kiện độc quyền và chứng chỉ MFi.
Mình chỉ ra USB-C dùng USB 2.0 là 1 TRƯỜNG HỢP, bạn đúng khi đúng với tất cả trường hợp, sai khi sai chỉ với 1 trường hợp mà thôi.
Cái bạn nói là những thứ USB-C "có thể" làm, không phải những thứ USB-C bắt buộc làm. Nhiều hãng họ chỉ support một số cấu hình của USB-C.
Cuối cùng, bạn đúng, Lightning là 8 pins một side, mình nhầm với việc tổng 16 pins.
Thì apple truyền thống xào đi xào lại thôi mà, chứ các bác hi vọng gì 😁
2 sim chăng
Từ khi iphone X liên tục cập nhật os, thấy pin rất ổn. Thực tế dùng cho thấy hiện nay iphone X mang lại trải nghiệm tốt nhất từ kích thước đến nhu cầu sử dụng. X plus có vẻ là hơi to.
hunkenbkt
ĐẠI BÀNG
6 năm
@navy.seal Dùng X thấy hài lòng nhất. Thôi dùng 3 năm rồi đổi : ))
BLHT1111
TÍCH CỰC
6 năm
@navy.seal mình thấy X nó còn hơn nhỏ , bự hơn nữa ngon
TQD.
TÍCH CỰC
6 năm
Giá gần 20 củ cũng ko khác gì đời trước
1 camera hơi nhọ
Nhìn vẫn ko thích cho lắm, mê X hơn
@hoangdat0211 X đẹp mà bác 😁
caphedahp
TÍCH CỰC
6 năm
Cần lắm 1 chiêc tầm 4inch để chỉ sử dụng bằng 1 tay cho tất cả tác dụng.
dalamaco
TÍCH CỰC
6 năm
@sidaoi nó vi phạm bản quyền của blackberry bị kiện sập tiệm 2 năm nay rồi lão ơi, ngày xưa em cắn răng mua được con gen 1 ở Sing tận đâu S$169, mà hoàn thiện hơi kém 😔 được cái dùng đến giờ chưa thấy pin chai, trộm vía hehee
tienbb96xx
TÍCH CỰC
6 năm
@dalamaco Ko nhìn kĩ cứ tưởng Key One 😆
dalamaco
TÍCH CỰC
6 năm
@tienbb96xx Keyone không xấu đến mức này bác ơi hehee
tienbb96xx
TÍCH CỰC
6 năm
@dalamaco Ko nhìn kĩ mà. Lướt qua cái bàn phím thôi. Zoom ảnh lên mới rõ 😁
Hóng thông tin iPhone LCD. Nghe khá lạ và tò mò!
sdawhai1
TÍCH CỰC
6 năm
@Cường Nguyễn 202 Thì bản giá rẻ của iP X thôi mà 😁
Virgo199
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Cường Nguyễn 202 màn hình LED IPS LCD 6.1 inch 320-330 ppi (Retina HD) - chip A12 2.49 GHz - RAM 3GB - camera trc 12MP có Face ID - cam sau đơn 19MP

Tin đồn tổng hợp thôi nha
phongnino1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có thêm cái là càng ngày càng to...
X plus mới đúng nhu cầu của mình. X nó cứ bé bé
dalamaco
TÍCH CỰC
6 năm
@Hybrid Gs Em năm ngoái cũng mua X vì nó nhỏ gọn, cơ mà chắc năm tới cũng đổi sang X Plus thôi, em có ipad mini nhưng toàn vứt xó vì ra ngoài chả có túi xách gì, đi làm thì dùng máy tính với cái pro to đùng rồi, cơ bản nhu cầu của mình thì không cần đến ipad mini, chỉ cần cái cỡ như plus là vừa
tienbb96xx
TÍCH CỰC
6 năm
@Mr.blackrose Nhiều người cầm quên 6+ 7+ lại thấy X bé với tay đấy bác ạ. Với lại màn tỉ lệ 19:9 nên hơi dài 😆
@tienbb96xx Đồng ý với bác , tay to cầm x hơi bé , đã quay về với 8 plus chỉ tiếc là k có face id , có lẻ x plus sẽ phù hợp nhu cầu , nhưng giá sẽ chát
@thanh_satria Mình thì thấy X lý tưởng để dùng 1 tay. Nhưng vẫn cứ mua X Plus thôi, thêm 1 máy dùng 2 tay nhét ví dài cũng ok mà 😁
Cái mô hình này chắc chuẩn rồi. Con màn LCD 1 cam chính ra lại đẹp đó chứ. Nhìn thích mắt hơn là 2 cam nhiều. Giờ chỉ chờ nó 1 hay 2 sim thôi.
@huuhanhctm1 Màn lcd chắc ko kì vọng được nhiều rồi
@hoangdat0211 Màn thì chắc chắn không đẹp rồi nhưng giá nó rẻ và nếu có 2 sim nữa thì thu hút khá đông thêm người mua nữa. Các báo cũng đánh giá ip 6,1 này là chủ lực doanh số mà.
@huuhanhctm1 Đồng ý với bác !
Màn hình ko to ra tý, mà lại đi theo hướng dài ra thế ah 😔
@Minh Hoàng Blog Chiều ngang cũng to như 8+ đấy. Ko có chuyện nhỏ đâu 😆
@khanh_hikaru Gần đây thấy render là vậy, mà giờ nhìn leak này thấy nó dài ra hẳn luôn 😁
Hóng ipx plus có thêm tính năng j mới tý. Mà kể cả như ipx phóng to mình vẫn hốt 1 em
@Siêu Chuối Chuối Mình thì mong xplus sẽ cho khoá tất cả ứng dụng bằng khuôn mặt , pin khoẻ như tụi plus , tai thỏ nhỏ lại , viền nhôm tốt hơn ít trầy và có nhìu màu hơn tí , k thì có cái màu mới như 8p
@Siêu Chuối Chuối Đang mong đợi dual sim 😁
tonybom
TÍCH CỰC
6 năm
Nhìn chán ko tả được, ihuhu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119