Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Honor Note 10: màn hình 7" viền mỏng, pin 5000mAh và RAM 8GB

Duy Luân
31/7/2018 21:42Phản hồi: 198
Honor Note 10: màn hình 7" viền mỏng, pin 5000mAh và RAM 8GB
Honor Note 10 vừa ra mắt, nó có màn hình 7" và dễ dàng lọt vào top những chiếc điện thoại có màn hình to nhất hiện nay. Nhờ viền màn hình mỏng nên kích thước máy không quá lớn. Máy được trang bị RAM 6GB hoặc 8GB tùy phiên bản, chip Kirin 970, bộ nhớ trong 64GB hoặc 128GB, màn hình AMOLED 1080 x 2220. Như bao chiếc Honor khác, máy được cài sẵn giao diện EMUI. Đáng chú ý rằng mẫu điện thoại này không có jack tai nghe, bù lại có cục pin tới 5000mAh khá ấn tượng. Honor Note 10 bắt đầu bán ở Trung Quốc với giá khoảng 410$, tức đâu đó tầm 8-9 triệu VND.

Honor Note 10 có sử dụng cơ chế tản nhiệt bằng chất lỏng, nó có một ống đồng dẫn từ chip ra để giải nhiệt. Tính năng này cần thiết cho GPU Turbo, một chế độ của chip Kirin 970 để tăng hiệu năng xử lý đồ họa khi bạn làm những việc nặng như chơi game.

Cũng giống nhiều máy Honor hiện nay, Note 10 dùng camera AI với khả năng sử dụng trí tuệ nhân tạo để phân biệt cảnh và điều chỉnh thông số chụp cho đẹp hơn.

Nguồn: Honor
198 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Màn hình 7 inch thì máy tính bản màn hình 7 inch chuẩn bị khai tử rồi. Nhưng độ phân giải không phải 2k+ lạ chỉ fhd+.
heeshun
TÍCH CỰC
6 năm
@inviet Ngon hơn là điều chắc chắn, chip phân khúc cao cấp, có tản nhiệt + GPU Turbo mua để giải trí thì tuyệt vời rồi 😁
@thinh060903 Nhưng có HDR10
@inviet Mấy con màn lớn chủ yếu để chơi game với xem phim lướt web, mà game thì mình nghĩ bên con mì xào ngon hơn, vì gpu hỗ trợ tốt hơn. Phim với web thì mì xào vẫn đáp ứng ok. Quan trọng là giá lại rẻ hơn nữa. Vote mì xào
Màn hình 7", AMOLED mà chỉ FullHD+, ahihi 😁
@BlackBerryz Vấn đề là AMOLED... chính xác là nó. nhiều anh em chẳng hiểu vấn đề. Lại còn so với tv. đến quỳ
TK4.Helios
TÍCH CỰC
6 năm
@omega911 tivi thì bác coi ở khoảng cách bao nhiêu??? điện thoại thì là bao nhiêu???
@cuhiep Tôi nghĩ dù amoled với kiểu sắp xếp điểm ảnh pentile của Samsung thì fullhd+ cho màn hình 7 inch vẫn không đến mức rõ rỗ. Nếu không dùng điện thoại quá sát mắt thì cũng khó nhận ra các điểm ảnh. Khó lòng cân đối giữa giá cả + công nghệ (amoled) + đảm bảo sự vận hành mượt mà cho cpu + một màn hình thật mịn (điểm ảnh thật cao). Tóm lại là đủ cho một sản phẩm cận cao cấp
@BlackBerryz Không hiểu lắm, có thể do mắt mình toét cmnr, vì note 8, cả năm nay đều để ở FHD+.
Saigonian
ĐẠI BÀNG
6 năm
Khá hấp dẫn! Giá cao hơn Xiaomi Max 3 nhưng chắc chắn mạnh hơn và có thể xài sướng hơn!
Saigonian
ĐẠI BÀNG
6 năm
@trungduc1202 :D Mấy bạn rảnh quá!
Mắc hơn không phải luôn luôn có nghĩa là xài ngon hơn nhé bạn! Vì 2 con này có màn hình bự như sau, pin gần ngang nhau, Xiaomi thì trở nên thần thánh trong mắt người Việt, Honor ở vị trí thấp hơn (ý tôi nói trong lòng người VN nhé).

Tôi vẫn xài con Mate 8 kiểu máy dư, nhưng trong khá nhiều thao tác hàng ngày, kể cả chơi game thì nó nhanh hơn hẳn con Note 8 tôi đang xài. Mà Note 8 nó mắc bao nhiêu so với Mate 8 thì các bạn cũng thấy rồi!
inviet
TÍCH CỰC
6 năm
@Saigonian Tôi hỏi để biết nên mua con nào chứ không phải rảnh hay không?
Không có cái kiểu thần thánh gì như bạn đâu.
Nếu có lòng tốt cho tôi biết nên mua con nào thôi là đủ, nếu được cho luôn lý do vì không phải ai cũng biết so sánh cấu hình cũng như trãi nghiệm thực sự thế nào thôi.
Nếu cùng con chip của 1 hãng thì chắc không phải hỏi
Cảm ơn.
Saigonian
ĐẠI BÀNG
6 năm
@inviet Tui có nói gì bạn đâu? Trung Đức nói câu tui nói là thừa thãi nhất quả đất! Mà cũng không phải tui cãi lại gì đâu! Chỉ nói kiểu vui thôi! Bạn nhạy cảm quá mức cần thiết rồi đó!
Saigonian
ĐẠI BÀNG
6 năm
@inviet Như trong bài tui có nói đó, con Mate 8 dù là chip của Huawei làm, cũng hơn 2 năm có rồi, nhưng tui xài vẫn thấy nó nhanh, mượt hơn con Note 8 mới 1 năm! Tui ghét cái Mate 8 chỉ 1 cái là nó chụp hình xấu thôi, chứ ngoài ra thì nó rất ngon! (Kể cả thời điểm bây giờ) À có thêm vụ không được nâng cấp nữa thôi!
joechen
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sẽ mua một em. Đang muốn thay máy phụ 😃
poweramp3004
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mua con này chơi game cũng dc đấy
@vaan009 bạn chủ thớt thích chơi game di động mà 😃 mà mình thì thấy game di động đa phần 99% là chán òm , chơi theo kiểu công nghiệp
@mimi_emyeu 7 inch mang đi mang lại rất tiện, cần gì bỏ cặp hả bạn? Có balo đeo chéo để thừa sức, dài 17 cm rộng 9cm đâu có quá lớn. PS4 chơi với TV nhà? Vậy nhà ko có TV thì sao? Đã chơi với TV nhà thì điện thoại cũng chơi được, bỏ PS4 + TV nhà so với 1 mình cái điện thoại thấy có hợp lý không? Game thỉnh thoảng mua 1 cái? Vậy những người có nhu cầu chơi game nhiều thì sao? Bỏ 10 triệu ra, "thỉnh thoảng" mới mua 1 cái? Màn FHD "mua lại" - sao thấy nó chắp vá thế nhỉ?
PS4 thì phải chơi màn 4K, đã là trải nghiệm console đi mua cái màn cùi thì thôi, chơi game di động cho lành. Game di động chán òm do bạn chưa chơi những game hay thôi. Tất nhiên, cái cách mọi người chơi game di động nó khác với việc "cày" game trên PC hoặc trải nghiệm trên console. Đừng đánh đồng.
Mình thì không có console nhưng mà có PC và hay chơi qua gamepad tất nhiên phải có một cái màn hình đẹp trong khả năng rồi. Chơi game mà màn cùi thì những đồ họa, những cấu hình, những tần số quét vứt đi hết. Ngoài ra trong điện thoại mình vẫn có game để chơi giải trí khi đi đâu đó, không phải lúc nào cũng vác trên vai cái máy bàn được. Game mobile mình hay chơi kiểu ngồi tàu xe hoặc chờ ai đó phải có cái gì giết thời gian cho đỡ sốt ruột nên đừng đòi hỏi nhiều. Vui là được.
@mimi_emyeu Mình thì thấy ngược lại, game di động mới đúng nghĩa là game giải trí, chơi lúc rồi nghỉ. Còn game trên pc, trừ khi coi nó là 1 nghề, 1 môn thể thao còn ko thì bỏ cả đống tjan công sức để cày nhg game khủng trên pc, mình thấy nó thật vô nghĩa, chỉ dành cho mấy dạng vô công rồi nghề ăn bám gia đình.
TonyWu
CAO CẤP
6 năm
@1 like bố thí 2018, đt "7 inch" màn hình tràn rìa khác với "7 inch" của 5 năm trước.
ngocbaobmt@
ĐẠI BÀNG
6 năm
cấu hình ngon quá.thấy tên là note thì có kèm theo viết không các bạn
@ngocbaobmt@ không nhé bạn
omega911
TÍCH CỰC
6 năm
@ngocbaobmt@ Nó là dòng màn hình lớn thôi. Ngày xưa có Honor Note 8, cũng không có bút.
Flazh
ĐẠI BÀNG
6 năm
khá chất'
TRK
TÍCH CỰC
6 năm
@Flazh Chất như... Bphone
Thiết kế đẹp, pin trâu và đặc biệt là không tai thỏ
xnam2509
ĐẠI BÀNG
6 năm
sợ thặc, thời buổi ra đường chỉ cần cái điện thoại, ko cần laptop, ko cần mang ví luôn @_@
drleo888
ĐẠI BÀNG
6 năm
@omega911 Trung quốc ra đường chỉ cần sờ mát phôn là làm đc tất cả luôn.
王小飞
ĐẠI BÀNG
6 năm
@drleo888 Chuẩn luôn bác. Thanh toán kiểu alipay vs wechat thì Việt Nam còn khướt mớt theo được
drleo888
ĐẠI BÀNG
6 năm
@王小飞 À. VN đang phát triển nên k tính. Nhiều nước phát triển hơn mình mà còn chưa làm đc cơ mà
王小飞
ĐẠI BÀNG
6 năm
@drleo888 Vì thằng China khi đăng ký wechat phải xác thực tên thật các thứ bla.. Bla. Mỗi CMND chỉ có thể xác thực 3 tài khoản wechat hoặc alipay. Chứ không như kiểu Facebook cứ đk chán rồi bỏ đấy.
Chip này thì chưa biết tương thích game ko nên chưa rõ mạnh hơn max 3 ko
Đối thủ của Mi MAX 3
rosejaooh
TÍCH CỰC
6 năm
@cuhiep Ôm nhau nhảy sông 😁
drleo888
ĐẠI BÀNG
6 năm
@cuhiep Mi max 3 làm sao mà chung chiếu với em này đc bác
Bacutri
TÍCH CỰC
6 năm
Máy và cấu hình đều đẹp chỉ đợi cái giá về vn đẹp nữa là ok 😁
@Bacutri Giá về chắc tầm 10.990.000
omega911
TÍCH CỰC
6 năm
@Lý Văn Dũng AT Cũng phải trên 12. Con Huawei Nova 3 bán là 12 rồi. Con này sẽ trên 1 tí.
tamle_o
CAO CẤP
6 năm
Kirin thì ăn điện nổi tiếng r, 96,69% test pin thua mi max3
Thiết kế đẹp quá. 7' hơi to nhỉ. Cỡ 6-6,3' là vừa cỡ này to quá.
Mình cũng muốn mua vì dung lượng pin lớn, ngang ngửa với Zenfone Max Pro M1
Ngày xưa SS ra con note thì bị kêu là nghe điện như úp dép vào tai 😆)
Giờ đt cũng phình ra bằng tablet cmnr! 😁 Lại có gạch để úp vào tai mỗi khi nghe điện =))
chitienthu
TÍCH CỰC
6 năm
Giờ t chỉ đợi Apple + Sony + Htc sản xuất ra các dòng "dép" mới là đủ chả thiếu thằng nào . 4bf156bcc5f188689cc6ff4d687a9d0b.jpg
@chitienthu Sony đã có Z ultra rồi bạn nhé , màn hình 6.4 inches đó 😆.
Màn hình bự quá bỏ trong túi sao vừa. cỡ 6.2 thì ok
omega911
TÍCH CỰC
6 năm
@anhlucky2 Bạn nhìn trên hình quảng cáo á. Đâu có to quá.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019