Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Samsung Galaxy Note9 ra mắt tại Việt Nam: 22.99triệu cho bản 128GB và 28.49triệu cho bản 512GB

zyzy1908
14/8/2018 9:33Phản hồi: 370
Samsung Galaxy Note9 ra mắt tại Việt Nam: 22.99triệu cho bản 128GB và 28.49triệu cho bản 512GB
Samsung vừa chính thức ra mắt Galaxy Note9 tại thị trường Việt Nam với mức giá 22.99tr cho bản 128GB và 28tr490 cho bản 512GB. Điều thú vị hơn là vào ngày mở bán 24/8/2018, khách hàng đã đặt mua trước Galaxy Note9 và có mặt sớm nhất tại các điểm giao máy tại 9 thành phố: Hồ Chí Minh, Hà Nội, Hải Phòng, Đà Nẵng, Cần Thơ, Đồng Nai, Bà Rịa – Vũng Tàu, Bình Dương, Kiên Giang sẽ có cơ hội được nâng cấp từ phiên bản Galaxy Note9 128GB lên phiên bản 512GB hoàn toàn miễn phí với số lượng có hạn.

Việt Nam cũng là một trong những thị trường đầu tiên trên thế giới mở bán Note9 vào ngày 24/8. Khách hàng đặt hàng trước sẽ được tặng bộ quà tặng bao gồm: Đế sạc đôi không dây, Cáp Dex HDMI, Bao da Clear View cao cấp. Ngoài ra, theo mình thấy, sẽ còn thêm nhiều quà tặng tuỳ vào hệ thống, đại lý bán ra. Về đặc quyền đối với Note9, chúng ta không có xem phim hay cà phê gì mà chỉ còn dịch vụ phòng chờ hạng thương gia, trả góp 0%, gói bảo hiểm rơi vỡ, dịch vụ hỗ trợ kỹ thuật tận nhà.

Galaxy Note9 bản 128GB sẽ được bán ra với 3 màu Đen Huyền Bí, Đồng Ánh Kim Và Xanh Đại Dương. Trong khi phiên bản 512GB chỉ có 1 màu duy nhất là Xanh Đại Dương. Samsung Việt Nam vẫn chưa nhắc đến Galaxy Watch hay

Anh em quan tâm Galaxy Note9 có thể xem thêm trong bài trên tay của cuhiep tại đây. Theo anh em, mức giá của Note9 chính thức đã hợp lý chưa? (Quên đem máy ảnh, kết quả toàn bộ ảnh trong bài được chụp bằng chính Note9)
4382378_Galaxy_Note9_Spec_sheet_tinhte.jpg Cover.jpg
Giá bán chính thức của Galaxy Note9

Sân khấu ra mắt Galaxy Note9 tại Việt Nam

Tất nhiên không thể thiếu những bạn PG xinh đẹp

Mỗi chiếc bàn dành cho khách mời chính là màn chiếu

Chủ tịch Samsung Vina giới thiệu Galaxy Note9 tại Việt Nam

Những tính năng người dùng ưa thích trên một chiếc Galaxy Note

Quảng cáo

Những điểm nhấn trên Galaxy Note9

Viên pin dung lượng 4000mAh

Bộ nhớ trong 512GB đi kèm khe cắm thẻ nhớ 512GB mang đến 1TB lưu trữ.

Bút S Pen mới làm được nhiều việc hơn và kết nối qua Bluetooth

Quảng cáo

Sạc 40 giây cho thời gian chờ 30 phút và 200 lần nhấn

Cáp DeX HDMI gọn gàng và dễ mang theo hơn so với DeX trước đây

Camera có thêm AI nhận diện hơn 20 ngữ cảnh

Trợ lý nhiếp ảnh để nhắc nhở khi nhắm mắt, ảnh nhoè, ống kính mờ hay ngược sáng

Tất nhiên, Samsung Pay vẫn có mặt trên Note9

Quà tặng dành cho chủ nhân của Galaxy Note9

Các màu của Galaxy Note9 bán ra tại Việt Nam

Một số hình ảnh khác tại sự kiện ra mắt:

tinhte_samsung_ra_mat_galaxy_note9_viet_nam_25.jpg tinhte_samsung_ra_mat_galaxy_note9_viet_nam_26.jpg tinhte_samsung_ra_mat_galaxy_note9_viet_nam_27.jpg tinhte_samsung_ra_mat_galaxy_note9_viet_nam_28.jpg tinhte_samsung_ra_mat_galaxy_note9_viet_nam_29.jpg
tinhte_samsung_ra_mat_galaxy_note9_viet_nam_4.jpg tinhte_samsung_ra_mat_galaxy_note9_viet_nam_5.jpg tinhte_samsung_ra_mat_galaxy_note9_viet_nam_23.jpg tinhte_samsung_ra_mat_galaxy_note9_viet_nam_30.jpg
370 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ngon. Nhưng không có sự đột phá. Mong muốn 1 apple 2008 lần thứ 2
@Bi-bi-ca-ha-ta Giá chát quá bác ơi, ra mấy cửa hàng bảo nó trừ trực tiếp vào quà khuyến mãi của cửa hàng ấy. Cũng đc 1-2 triệu.
@Bi-bi-ca-ha-ta Cũng giống mình 128 là quá đủ Thêm cái thẻ nhớ 64 mới mua thì càng yên tâm Mình đang dùng Z5 có 32 gb bo nhớ trong và 32 gb thẻ nhớ mà bộ nhớ trong còn dư hơn 10 gb Vì vậy với mimì 128 là quá đủ Chỉ so sánh nơi nào có quà nhiều thôi
@thanhtuantvc So với Note 8 năm ngoài thì Note 9 năm nay giá vậy phải rồi bác ơi
Vẫn mập mờ vụ tăng free lên 512 nhỉ. Ko nói số lượng, ko nói chính xác chỗ nào.
@thanh_satria Chắc bên SEC Mai Nguyên rồi 😁
tuanlt196
ĐẠI BÀNG
6 năm
@thanh_satria có j đâu, vd như bạn đặt hàng bên các hệ thống lớn như FPTShop họ có 280 suất nâng cấp 128GB lên 512GB Free cho KH đặt trước, quay số trúng ai người đó được đó mà.
@thanh_satria Dự là dành cho Người nhà và nhân viên thôi nhé. Người bình thường thì đợi mùa quýt đi
@Akay Nhím Nhân viên vốn có sẵn suất giảm 6 triệu khi mua rồi :| liên quan quái gì mà phải làm cái trò con bò
@Akay Nhím Ồ đúng vậy mình mua ở chỗ quen anh chàng quản lý nếu cần mã giảm giá là có liền
Giá thơm rồi, nhớ mang máng ngang note 8 năm ngoái.
Ai thích dòng Note mà chưa dùng Note8 thì rất nên mua Note9.
Nhưng nếu đang có Note8 rồi thì thật khó để mà có lý do lên Note9.
Ưu điểm lớn nhất của Note9 so với Note8 có lẽ là Pin và máy ảnh AI, còn lại cái tính năng bluetooth của Spen mới không có tính ứng dụng thực tế nhiều vì ít người dùng Note8 để mà trình chiếu hay rút ra điều khiển chụp ảnh lắm, còn các tính năng khác của Spen thì giống hệt rồi.
Nếu đổi từ Note8 lên Note9 thì coi như phụ thêm mất 10 triệu nữa. 10 triệu cho các tính năng không thực sự nổi bật.
Năm nay điện thoại hay ho chỉ có em Mi 8 EE, cuối năm thêm iphone 2 sim nữa, còn lại thì chắc chả còn gì mà hóng nữa😃.
Dùng Note8 và chờ Note10 với vân tay trong màn hình.
@thanhtuantvc Nghe nó bơm ai chứ cũng khác mẹ gì đâu 😃)) pin 4k hay k hao vẫn hao mày vẫn mang theo sạc dp thôi
vhhai_c3
TÍCH CỰC
5 năm
@thanhtuantvc Hôm nay là 14/08/2019 Các dự đoán trong quá khứ của bác đều đúng hết, iPhone 2 sim, Note 10 vân tay trong màn hình. 😃))
@vhhai_c3 . Chắc chuyển qua nghề thầy bói quá
vhhai_c3
TÍCH CỰC
5 năm
@thanhtuantvc Ơ hoá ra bác vẫn ở đây à. Bác dự đoán gì cho cuối năm nay và Note 11 năm sau đi rồi năm sau mình vào nói chuyện tiếp 😆)
comtamopla
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chưa thấy cho lên trang chủ nhỉ mod
@comtamopla Em hỏi ké tý là mod đi sự kiện mà không có tấm ảnh tự sướng nào hị ?
Hoanghamobile giá vẫn ngon nhất. 20,990k + quà tặng SS.
Đống quà đó chịu khó bán rẻ khoảng 2tr nữa là còn có 19tr.
@Gates Chứng tỏ bạn chả hiểu gì cả.
Máy lấy ngay ngày mở bán, VN là một trong những quốc gia đầu tiên mở bán Note9 ngày 24/8 thì xách tay xách chân với luộc phụ kiện kiểu gì? Máy nguyên seal hộp, còn chưa kích hoạt bảo hành.
Mà bạn đến hoangha mua chưa? Cửa hàng nó bé tí, éo có bảo vệ dắt xe với chân dài đứng chào đâu, nó ăn chiết khấu ít thì giá nó giảm sâu thôi. Như thằng TGDD nó hoành tráng lịch sự thì nó bán nguyên giá, cellphones bớt hoành tráng 1 tí thì nó giảm được 1 triệu, hoangha nó éo cần thuê nhiều nhân viên với cửa hàng rộng, bắt khách đứng chờ thì nó giảm được 2tr.
Longshy
TÍCH CỰC
6 năm
@thanhtuantvc Đúng rồi , vì giá này là giá ss đưa ra thôi , chứ giá ss đưa cho đại lý thì chắc 17 18 gì đó
@thanhtuantvc Uầy, 80% giá trị đơn hàng, nó lời ít thôi. Thằng ss bảo thế!
@hongnv Chính xác, tất nhiên mua TGDD hay FPT thì chính sách đổi trả của bọn nó tốt hơn. Còn mua bên ngoài thì hên xui, vẫn được bảo hành chính hãng, đổi trả thế nào tuỳ chỗ bán nhưng việc rẻ hơn 1 - 2 triệu so với dòng cận cao cấp và 2 - 3 triệu với dòng cao cấp thì vẫn bình thường.
Trước mình mua con A8 cho bố, TGDD đòi 11 triệu, đợt có giảm giá xuống còn 10 triệu, ra cửa hàng quen ngoài thì bán 9 triệu rưỡi nhưng điều kiện chỉ đổi trả 3 ngày, tự khui seal, bảo hành vẫn như chính sách của Samsung và là hàng SSVN.
leeyuong
TÍCH CỰC
6 năm
E chọn HH rồi
chim say
TÍCH CỰC
6 năm
Khi nào dư giả thì mới xem xét nhu cầu chứ hiện tại thì vẫn mấy e tầm trung là đc rồi
king fox
TÍCH CỰC
6 năm
Ngon. Chờ note 10 mua note 8.kaka
@king fox Lúc ra chắc mua máy cũ ah 9 hãng ngưng lun rồi
king fox
TÍCH CỰC
6 năm
@Nam Nguyen Luan Hàng ss mua máy cũ giá rẻ rẻ xài chơi đc rồi. Máy chính 3310, nói về pin và tốc độ phản hồi thì con 3310 đến đời note 12 vẫn tốt.kaka
@king fox Ừm hàng đt là hên xui con s7 edge mình cũng mua hàng cũ xài ok ko lo j như sao đó bán đi vì màn quả công dễ rớt
king fox
TÍCH CỰC
6 năm
@Nam Nguyen Luan Tui nghe đồn là thay cái màn mắc bằng mua cái máy cũ.haha
@king fox Ùm màn samsung mắc vãi thật đó
Thời điểm mua note 8 đang đến 😁
buuduy17
ĐẠI BÀNG
6 năm
Sắp tới có sự kiện offline Note 9 ở Cần Thơ không Ad? Em muốn được tham gia lắm
Phú2101
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá quá ngon so với hồi S9+ ra 😔
@kekeke211 hốt luôn đi bác, nhiều bác chê mắc chứ em thấy giá này là ổn
kimiduhi1
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá quá tuyệt cho những tính năng mà nó mang lại. Tuỵêt vời!
@kimiduhi1 tưởng giá 25-30 thì ko chấp nhận,chứ giá này mình cũng thấy quá ngon. trừ quà 2t nữa là ngọt
@nguyenmanh287 Ngon mua úp hình đê
@bangnguyenxuan Đợi đi e. Cần gì thách thức.
@kimiduhi1 Ủng hộ bác mua Note9 về review cho anh em xem!
TonyWu
CAO CẤP
6 năm
Sao mẫu kỳ này chán thế...
blogkien
TÍCH CỰC
6 năm
Mình đặt rồi, màu xanh biển, nhưng theo các bạn thì màu nào đẹp nhất nhỉ? Chiều qua TGDD trải nghiệm con màu xanh, thấy mặt lưng hơi thô chút, nhưng nhân viên tư vấn ai cũng khuyên chọn màu xanh, nên em đã theo số đông =.=
bomy
CAO CẤP
6 năm
@tuan 95 Mình nói bạn chém gió khi nào? Chém nghe xem là show cái gì bạn biết ra xem bạn biết cái gì mà chê người khác là mấy đứa ko biết gì về đt! Bạn đọc hiểu chán thế :sogood:
tuan 95
CAO CẤP
6 năm
@bomy bạn kêu mình chém gió đi, bạn có biết muốn chém gió thì cũng phải có vấn đề để chém gió ko. Bạn mới chính là ng ko hiểu rõ vấn đề đấy 😆
tuan 95
CAO CẤP
6 năm
@bomy show cái gì bạn biết, bạn có biết mình biết bao nhiêu cái trên đời ko
tuan 95
CAO CẤP
6 năm
@bomy mình không muốn tranh luận nữa, muốn tư vấn điện thoại hãy hỏi nhân viên kĩ thuật, đừng bao giờ hỏi nhân viên tư vấn. . hết
Hmmm không biết bán lẻ thì giá sao nhể?
@Hoàng Ngu Sy Vẫn thế thôi bác, bây giờ đặt hàng thì có quà tặng. Thích note mà không thích quà tặng thì mua Note 8 ;)
KDHH
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hoàng Ngu Sy Kinh nghiệm là nếu k mua đợt đặt hàng thì đợt sau bác qua Hoàng Hà trừ quà rẻ thôi rồi bác ạ
tn2108
TÍCH CỰC
6 năm
Giá này thấy khá hợp lý. Mua ở store ngoài ko lấy quà trử ra hết chắc tầm 19 củ 😃 ngon đấy.
@tn2108 Cho trừ hết quà thì thơm quá
KDHH
ĐẠI BÀNG
6 năm
@minhthanh255 19 củ đập vào mặt ngon chưa
@KDHH Vỡ mồm rồi
Gọi đơn giản là màu ĐEN không được lại còn phải huyền với chả bí
@dac đen ko ra đen thì gọi là huyền bí đúng rồi bác😆)
@boyngo1988 Sao ko gọi là "Đen như cái ấy chị dậu" cho nó hoành nhở :-D
@dac Chuẩn thì phải gọi là "đen thui" mà nói văn hoa nên để huyền bí!. Có cm gì huyền bí đâu. ^^
Không đặt trước, chỉ nóng lòng trãi nghiệm cái đã, thứ 4 này lên đường theo tinhte trãi nghiệm sớm
Giá gần 23tr đúng $1000 rồi, phân vân quá
@nbqvdp Giá tốt rồi
KDHH
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nbqvdp Qua Hoàng Hà trừ quà nữa lo gì bác
128GB và 512GB hơn nhau 5.5 triệu thì có bị gọi là hút máu ko nhở?!
@luan.applehater t cũng xin lỗi mày chứ trên đời này mày mua đc máy gì thì t cũng mua đc máy đó. thậm trí mày ko mua đc thì t vẫn chắc chắn có để dùng.x của mày chạy đa nhiệm làm gì vậy? xem 2 cái 1 lúc à? mà tao ko nhầm là đa nhiệm x còn thua cả note 8 cơ nên đừng nổ.iphone ram 1 ngày xưa tao nghe cũng đủ sao h lại phải lên ram 3 và tương lai lên 4-5-6-7-8. lên để làm gì thì t tin những đứa óc nho như mày ko biết đâu. ram 6-8 để ngta kết nối lên màn hình như laptop,để ngta coi vr ,còn con x của mày coi đc gì?kết nối đc gi?sạc nhanh,sạc ko dây còn vừa đc hỗ trợ,nhanh còn chưa ra nhanh hẳn còn bày đặt cao siêu. (t nhớ ko nhầm có lần nghe chúng mày nói sạc nhanh để làm gì chỉ tổ hại pin thì phải)
ps-mua máy về mà dùng đừng đi coi rồi hóng như c hóng tát ao
@luan.applehater Xin phép chửi vào cái mặt m trước khi t chặn m
Đừng mất công trả lời t nhé
elgaucho
TÍCH CỰC
6 năm
@BBPY OK cái đó gọi gấp 3 tuỳ bác 😁 nhưng đừng ép người khác nghe theo.
Toán cấp 1 tôi có 1 cái kẹo, bạn tôi có gấp 3 lần tôi là 4 cái :D.
tôi có 1 cái kẹo, bạn tối có gấp đôi tôi là có 3 cái :D.
Xin lỗi bạn để tôi về học lại cấp một đã. Tôi dốt toán mà. :D Tôi xin lỗi đã kéo bạn vào việc này. Thành thật xin lỗi.
BBPY
ĐẠI BÀNG
6 năm
@elgaucho chỉ là hiểu sai đề thôi kkk
"128GB và 512GB hơn nhau 5.5 triệu thì có bị gọi là hút máu ko nhở?!"

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119