Shaling M5s chính thức ra mắt, full balance, giá khoảng 10 triệu

abuchino
22/8/2018 11:25Phản hồi: 99
Shaling M5s chính thức ra mắt, full balance, giá khoảng 10 triệu
Đã hai năm kể từ ngày ra mắt chiếc máy nghe nhạc đầu bảng Shanling M5 được chính thức ra mắt. Mới đây Shanling đã hé lộ phiên bảng nâng cấp mới với tên gọi Shanling M5S. Hiện M5s chỉ mới rò rỉ những hình ảnh render đầu tiên và chúng ta cũng có thể thấy được nhiều điểm đặc biệt và cải tiến bên trong

Đầu tiên phải nói về thiết kế, ShanLing M5S có thiết kế liền mạch, sang trọng tương tự như những mẫu máy nghe nhạc dòng S mới như M3S, M2S cùng một màn hình cảm ứng 3,2 inch.
Bên trong là phần mạch âm thanh full-balance với hai chip DAC mới Asahi Kasei AK4493EQ (mỗi chip một kênh) giúp giải mã nhạc chất lượng cao PCM lên đến 32bit/384kHz và DSD256. Nếu so với phiên bản M5 trước đây chỉ sử dụng một chip AK4490 thì đây có lẽ là cải tiến lớn nhất. Bên cạnh đó chỉ số Signal to Noise Ratio cũng được tăng lên 121dB so với trước đây chỉ 105dB

Phần khuếch đại analog output sử 2 chip op-amp OP1612 và 2 chip AD8397 được thiết kế full-balanced nhằm đảm bảo tín hiệu từ ngõ 2.5mm balance được đảm bảo nhất. Mạch digital và analog cũng được bọc cách ly bằng đồng để chống nhiễu.

Sản phẩm này sử dụng hệ điều hành đặc biệt mang tên MTouch dựa trên hệ điều hành Linux. Mặc dù sản phẩm có khả năng hỗ trợ WiFi với khả năng phát nhạc thông qua DLNA, AirPlay, hỗ trợ update Firmware OT, nhưng M5s lại không thể hỗ trợ cài đặt các phần mềm stream nhạc. Máy nghe nhạc M5S không có bộ nhớ trong tuy nhiên sản phẩm này có một khe thẻ nhớ MicroSD hỗ trợ dung lượng lên đến 512GB.

Máy nghe nhạc Shanling M5S có khả năng hỗ trợ Bluetooth phát hai chiều với hai codec AAC và LDAC.
Cổng USB Type-C ngoài chức năng sạc cũng có thể thu phát tín hiệu hai chiều, giúp chiếc máy nghe nhạc vừa có thể đảm nhận vai trò USB DAC dành cho máy tính hoặc xuất tín hiệu digital thông qua USB-OTG sang các portable DAC khác.

Shanling M5S giống với người tiền nhiệm M5 cũng sẽ có hai cổng headphone output một cổng single-ended 3,5mm và một cổng headphone balanced 2.5mm. Công suất đầu ra của hai cổng này cũng khá ấn tượng dành cho một chiếc máy nghe nhạc với cổng single-ended 240mW và balanced lên đến 540mW, trở kháng đầu ra của hai cổng đều thấp hơn 0,3 Ohm.

M5s có thời lượng nghe nhạc liên tục trong vòng 16 tiếng thông qua cổng 3.5mm single-ended và 9 tiếng thông qua cổng balanced 2.5mm nhờ vào viên pin có dung lượng 3400mAh

Mức giá dự kiến của sản phẩm M5S tại thị trường Trung Quốc sẽ khoảng 3000 nhân dân tệ (Khoảng hơn 10tr VNĐ) và sẽ chính thức ra mắt thị trường quốc tế vào cuối tháng 10 năm nay.
Nguồn: Shanling Facebook
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

ESKA_84
ĐẠI BÀNG
6 năm
chắc giờ hầu hết mọi người nghe nhạc trên ĐT
@duckvy À tất nhiên r bác :3
Vickk
TÍCH CỰC
6 năm
@duckvy Cắm dac/amp thì chất âm trọn vẹn+ kinh tế hơn mấy con dap kiểu này. Có điều đi đâu vác theo quả dac/amp nữa hơi mệt.
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@Vickk Kinh te hơn thì có chứ hay hơn thì ko chắc đâu bác.
Vickk
TÍCH CỰC
6 năm
@duckvy Hay hơn hay không còn tùy cái combo của mình. Mà nếu dùng combo thì dễ phối ra chất âm yêu thích của mình hơn là cái dap. Mua dap về muốn thay chất âm như ý phải chơi thêm opamp thì lại tốn nữa.
IQ52
TÍCH CỰC
6 năm
gắt quá, bữa mới vào trêu sao ko lên 4.4 như zx300 với kiểu dáng hơi từa tựa m3s 😁
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@IQ52 Gắt thật đấy.
@IQ52 Chắc là nó ám chỉ A$K tke quái dị chỉ để nhìn cho "kĩ thuật" 😃
blackcat2215
ĐẠI BÀNG
6 năm
@IQ52 Zx300 vẫn đẹp hơn
😔 thêm 1 cái tai xịn, 1 con DAC kéo nữa
Dzhuy
CAO CẤP
6 năm
@narutoxboy Cũng thường thôi mà bác
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@narutoxboy Một bộ dùng để nghe nhạc tốt tầm khoảng 20-30 củ.
Với người không đam mê âm thanh như mình thì 1 cái tai nghe akg và 1 cái điện thoại lg v30, dùng nhạc 320kb hoặc lossles là quá đủ.
@duckvy Mh chỉ cần vậy là đủ rồi. Hay hơn thế nữa cũng khó phân biệt.
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@Hai Dương Đình Chỉ là nghe giải trí thôi thì cũng ổn rồi.
Vickk
TÍCH CỰC
6 năm
@Hai Dương Đình Tai người cũng có thời gian để burn nữa bác ạ. 😁
Bác đi off mấy hôm về nghe lại cái combo của bác là tự thấy phải tốn tiền thôi.
@Hai Dương Đình E đồng quan điểm
Giờ chắc mọi người nghe nhạc trên đt là nhiều
Với cái máy gần 10 củ thì ắt quá 😔
@sharinran141 Vẫn còn rẻ chán bác ạ :3
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@sharinran141 Nghe cho vui thì mới xài điện thoại, chứ chuyên nghiệp thì đt không đáp ứng nổi đâu. Cùng một bài hát lossless nghe trên máy nghe nhạc chuyên nghiệp sẽ khác hẳn nghe trên điện thoại. Nếu tai trâu thì mới nghe thấy như nhau thôi.
UtducdotCom
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sharinran141 Chánh xác; nhưng người chuyên nghiệp vẫn xài máy này.
@sharinran141 Vẫn thuộc phân khúc rẻ
HoanIndex
TÍCH CỰC
6 năm
Máy nghe nhạc mà giá chát quá!
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@HoanIndex Đây là máy còn rẻ đó bác, còn nhiều con kinh khủng hơn nữa.
HoanIndex
TÍCH CỰC
6 năm
@NguyenTuanKiet.ntk Vấn đề là mắc quá mình cũng ko dám thử luôn!
HoanIndex
TÍCH CỰC
6 năm
@duckvy Đúng là ko thể chạy theo công nghệ được.
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@HoanIndex Dòng máy nghe nhạc giá khủng ko phải bây giờ mới có, nó phát triển trước cả đt nữa. Nhưng vì ko dành cho tất cả người dùng nên bạn ko biết thôi.
topstyle
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dòng máy nhập môn mà các bác đã chê đắt rồi ^^
@topstyle Mấy bác ấy toàn nghe nhạc quá máy mp3 mấy trăm ngàn hay qua đt thôi mà 😃
Cái tai xịn nó cũng cắt cổ rồi huống chi thiết bị nghe nhạc 😃
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@writedung Tính ra cái tai nghe xin nó còn tương đương hoặc đắt hơn cả cái máy nghe nhạc nữa bác.
Công suất khủng nhỉ.
Mấy anh tàu gần đây tấn công thị trường hi-fi dữ quá.
Vì sao cái này bán đắt hơn những cái khác?
Bởi vì nó phát ra âm thanh hay hơn!

P.S có thể hỏi và trả lời như vậy với mọi thứ phát ra âm thanh và mọi đối tượng hỏi.
Bài viết sai chính tả nhiều quá, đọc mà tụt cảm xúc.
Klq nhưng khi nghe nhạc qua loa di động cắm vào đt thì thấy ip luôn cho ân lượng lớn hơn so với ss hay nokia là sao hả Mọi Người.
@NguyenTuanKiet.ntk Chắc bác hay nghe với tai nghe đi kèm zzz
@Manhtoan112 Bạn nói như thật ý, so sánh thì nên so sánh kiểu nghe tai 1tr trên mọi hãng hoặc 2,3tr trên mọi hãng sẽ rõ. Thực sự mình từng nghe tai nghe 1000xm2 trên s6+ thấy bình thường. Iphone chỉ đc cái nghe to rõ khi kết nối trên mọi thiết bị âm thanh. Hiện tại mình để ý nếu máy cho ra chất âm hay thì g6, g7, v30, v20, u12+
@Manhtoan112 Không bác ơi =)) ra ngoài đường cầm theo Dac ngoài nó lỉnh kỉnh nên toàn cắm chay với iPhone :3
@Manhtoan112 Không bác ơi =)) ra ngoài đường cầm theo Dac ngoài nó lỉnh kỉnh nên toàn cắm chay với iPhone :3
Bán được cái này thằng CEO phải cực siêu trong việc làm truyền thông. Chỉ vậy thôi
@ometa020983 Bác không phải lo :3
@ometa020983 thế thì CEO của Astell&Kern người ta phong là thánh cmnr :v
Âm thanh là thú chơi đắt đỏ bậc nhất, dân ngoại đạo như mình chỉ biết phần nổi thôi, không thể hiểu hết đc. Giá cả miễn bàn vì 10tr đối với dân chơi âm thanh không khác gì muỗi đốt inox
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@biahoi5ngan Mình đã từng mua một bộ nghe nhạc gồm máy nghe nhạc, dac và tai nghe hết gần 12 triệu, vậy mà bạn bè cứ nghĩ chỉ khoảng vài trăm nghìn, cho nghe nhạc thử thì bảo giống như trên ĐT, nói với mấy ông tai trâu mệt lắm.
@duckvy Tuỳ cảm nhận của từng người thôi bạn
@biahoi5ngan Dân âm thanh nghe con này ko phê đâu.
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@minhthanh255 Uh. Mình thích nghe nhạc chất lượng nên cảm nhận rõ rệt, cùng một bản nhạc nghe trên 2thiết bị khác nhau một trời một vực. Cùng một tai nghe xịn xịn tí, đt cho ra âm thanh ko ngon bằng máy nghe nhạc chuyên, đt với dac thì đỡ hơn.
@duckvy Ở nhà có bộ dàn cỏ nghe cũng tạm nên đi ra ngoài ít nghe, vì vậy điện thoại là lựa chọ số 1 khi đi đâu đó
Liemmobi
ĐẠI BÀNG
6 năm
khổ cái mình tai trâu nghe ko biết hay dỡ gì ráo
@Liemmobi Chắc gì đã tai trâu, có khi là chưa " khai phá" thôi bác =))
Nghe một thời gian có khi lại thích quá :3
@NguyenTuanKiet.ntk Chuẩn đấy, chắc màng nhĩ chưa được "phá t-rinh" thôi 😆)
HN chỗ shop nào có Hugo2 để nghe thử trước khi mua các cụ audiophile ơi?
@TYA Có phải cái cục 50 củ không bác @@
@TYA Bác qua Techland 16 Tràng Thi xem có không, qua thì gọi trước đỡ mất công đến mà không có 0243.8.524524.
@nịnastorm 9 năm trước mình mua tai se535 ở đó thấy nhân viên thua các chỗ khác như xuân vũ, svhouse. Lỡ đòi nghe hugo2 lại ko muốn liếc mắt ý chứ
mua về để ru cho con ngủ cũng ok lắm @@
jedi9
TÍCH CỰC
6 năm
FiiO M9 thơm hơn
ptthanhloi
ĐẠI BÀNG
6 năm
đa số mọi người nghe nhạc bằng điện thoại, thị trường máy nghe nhạc không biết có phát triển nữa không
@ptthanhloi Thị trường máy nghe nhạc cao cấp thì vẫn có bác ạ :3 còn đám tầm thấp thì thôi thà nghe đt cho gọn
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@ptthanhloi Dân chuyên về âm thanh thì họ ko đùng điện thoại nghe nhạc đâu bạn.
@ptthanhloi Cũng ko it ng nghe máy nghe nhạc đâu vì chất âm nó ko hề giống nhau
duckvy
TÍCH CỰC
6 năm
@NguyenTuanKiet.ntk Vì bây giờ điện thoại đã có thể nghe đc nhạc lossless, nên ko cần mua loại máy nghe nhạc giá rẻ nữa. Nhưng để có chất lượng tốt thì cũng phải dùng tới máy nghe nhạc chuyên nghiệp thôi.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019