Có nên mua Honor play gio nay không ace .6,99 trieu

Superhero007
25/8/2018 2:13Phản hồi: 16
Có nên mua Honor play gio nay không ace .6,99 trieu
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

khanh1993
ĐẠI BÀNG
6 năm
Honor play ngon trong tầm giá 7.000.000 cùng với các tính năng hấp dẫn như sạc nhanh, dung lượng pin cao và cấu hình mạnh... Theo mình bạn chọn honor pkay là hợp lý
Superhero007
ĐẠI BÀNG
6 năm
@khanh1993 Thanks bạn nha!
duyawa
ĐẠI BÀNG
6 năm
Con này với Nova 3i cam xấu vãi lè. Chụp siêu tệ và giả.
Superhero007
ĐẠI BÀNG
6 năm
@duyawa bạn đã trải nghiệm máy rồi ha?
duyawa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Superhero007 Mua con 3i về xài xong tiễn luôn vì cam chụp siêu tệ bạn ah. Suy ra cam con HP cũng vậy thôi vì cùng loại mà.
Nhu cầu của bạn là gì nhỉ, bạn có phân vân giữa Honor play và mẫu máy nào khác nữa không?
Superhero007
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tiến Phạm VT so sánh với huawei nova 3i thì sao bạn ?
@Superhero007 Nova 3i có thiết kế mặt lưng kính ấn tượng, có camera trước nhỉnh hơn, bộ nhớ trong lớn hơn, còn lại theo mình thì Honor play sẽ vượt trội hơn đặc biệt là cấu hình
east sea
ĐẠI BÀNG
6 năm
Tùy theo nhu cầu bạn dùng như thế nào để mua
Superhero007
ĐẠI BÀNG
6 năm
@east sea mình cần pin khoẻ, mượt các ứng dụng nhẹ nhàng và gần như k chơi game ạ.
@Superhero007 Vậy thì bạn nên mua Honor play và kể cả Huawei Nova 3i cũng đáp ứng tốt các tác vụ hàng ngày của bạn. Với nhu cầu pin khỏe thì dung lượng 3750 mAh trên Honor play sẽ không làm bạn thất vọng, máy còn hỗ trợ sạc nhanh qua cổng type C giúp bạn rút ngắn thời gian sạc rất đáng kể.
east sea
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Superhero007 Thế bạn chọn con này là chuẫn rồi, chíp khỏe, pin cũng ok, hình như camera chỉ ở mức bt. Nhu cầu mình dùng thế nào thì chọn, với giá hợp lý. Mình cũng đang dùng honor, nó cũng chịu khó cập nhật lắm
Mẫn cm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Play ý nói là chuyên về play game đó bác...
mọi người cho mình xin thêm so sánh giữa honor play, nova 3i và oppo f9 dk k ạ? mình hay chơi game, ít chụp ảnh nhưng hay quay clip linh tinh.
duyawa
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nguyet Vu Đã dính đến khoản chụp hay quay clip thì bỏ qua 3 con này nói riêng và hàng Tàu trung cấp cùng giá nói chung. Tin mình đi Cam bị bệt của bọn nó đã thành đặc trưng rồi.
Có 3 option cân bằng nhất ở khoản game và Cam để quay clip trong tầm giá dưới 7t:
- Game nhiều hơn Quay : chọn Nokia 6.1 plus hoặc Nokia 6.1 (6 new 2018). Chip lần lượt SD636 và 630 nên chơi game lâu ko nóng. Đủ xài tất cả các game hiện tại. Cam cả 2 đều ổn nhưng con 6 new đẹp hơn do dùng ống kính Carl Zeiss và có chống rung.
- Quay nhiều hơn Cam: Moto X4, cam con này cả trước - sau đều đẹp, màu rất thật và nét. Cam trước của nó có khi đẹp nhất trong khoảng giá < 7tr hiện tại. Mặc dù ko thèm qc pr nhiều như mấy hãng Tàu. Nên nếu quay livestream thì quá ổn.
Cam sau cũng đẹp, có quay 4K và chống rung Ois cực tốt. Đi lại liên tục nhưng quay vẫn trơn tru. Dùng chip SD630 giống thằng Nokia 6 new nhưng hơn ở Ram/rom 4g/64gb. Nếu cân bằng cả 2 yếu tố game và Cam thì con này đỉnh nhất trong dòng chính hãng < 6tr hiện tại.
@duyawa Mình cảm ơn tư vẫn nhé.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019