Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

MACBOOK PRO 13 2017 GẶP KHÓ KHĂN KHI SAO CHÉP DỮ LIỆU

Hoakylan1991
2/9/2018 16:31Phản hồi: 9
MACBOOK PRO 13 2017 GẶP KHÓ KHĂN KHI SAO CHÉP DỮ LIỆU
Macbook pro 13 của mình bị các tình trạng sau:

1/ Kết nối blutooth với S8 ok, nhưng bắn blutooth từ S8 plus qua thì lại báo lỗi (macbook kết nối với tất cả thiết bị loa, tai nghe đều bình thuờng)
2/ Cắm cáp với S8 thì không thấy ổ dữ liệu của S8 plus đâu cả. Có cài smart switch thì cũng không copy được dữ liệu từ điện thoại vào macbook được
3/ Copy file dữ liệu lớn trên ổ cứng định dạng ntfs (dùng phần mềm tuxera 2018) thì thuờng xuyên bị đứng máy.

Bác nào biết cách khắc phục thì chỉ em với nha. Cám ơn các bác.
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

bạn thử dùng paragon NTFS thử xem có đọc đc ko bạn
Hoakylan1991
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dinhdobathi hiện bình xóa luôn tuxera 2018 đi rồi, mà không hiểu sao vẫn chép dữ liệu vào ổ cứng được luôn bác.
Mình chỉ sợ nó bị lỗi phần cứng đó bác, nếu xác định được thì mình mang đi bảo hành 😔
Ảnh chụp Màn hình 2018-09-02 lúc 23.33.26.png
chia nhỏ dữ liệu copy là ok bạn ơi. Để cả folder lớn mà copy thì lỗi là bình thường mà
Hoakylan1991
ĐẠI BÀNG
6 năm
@hung319 Vấn đề là nó đứng toàn bộ máy luôn bác. Em copy 1 thư mục chừng 20gb à.
Laptop windows cùi em copy 1 lần cả trăm gb không sao mà bác 😔 em sợ nó bị lỗi phần cứng :(
1/ ko được đúng rồi bạn. Chỉ nhận từ Airdrop
2/ vào cài đặt chuyển chế độ kết nối. Mình k nhớ rõ tên. Đại khái là máy bạn đang kết nối với dạng chỉ cho phép sạc
Hoakylan1991
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lê Phú Khương 1/ Vậy là không có cách nào bắn blutooth từ máy android qua macbook được hả bác. Có cách nào truyền dữ iệu không dây qua nhanh được không nhỉ?
2/ Điện thoại mình đã cho phép mọi quyền rồi đó bác. Dùng Samsung Switch thì có thể sao lưu, backup dữ liệu. Có phần hiện thư mục để thấy các file trong đó nhưng không copy hay làm gì được hết đó bác.
konc3
TÍCH CỰC
6 năm
cài lại HDH đi bác còn muốn kết nối s8+ thì dùng phần mềm android tranfer nhé,e toàn dùng android tranfer để kết nối vs máy mac
Hoakylan1991
ĐẠI BÀNG
6 năm
@konc3 Để em cài thử, cám ơn bác
harman_pham
ĐẠI BÀNG
6 năm
----> Mình có xài s7 với macbook nên có ít kinh nghiệm
1/ Kết nối blutooth với S8 ok, nhưng bắn blutooth từ S8 plus qua thì lại báo lỗi (macbook kết nối với tất cả thiết bị loa, tai nghe đều bình thuờng)
2/ Cắm cáp với S8 thì không thấy ổ dữ liệu của S8 plus đâu cả. Có cài smart switch thì cũng không copy được dữ liệu từ điện thoại vào macbook được

----> 1+2 bạn nên dùng sidesync giúp truyền dữ liệu qua cả WIFI và cable USB đều được ( USB nhanh hơn) chép luôn file > 4GB cũng OK

3/ Copy file dữ liệu lớn trên ổ cứng định dạng ntfs (dùng phần mềm tuxera 2018) thì thuờng xuyên bị đứng máy.

----> 3 Bạn đổi qua xài PARAGON NFTS xem.Giá cao nhưng nhiều người dùng hơn chắc ngon và ổn định hơn

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019