Firefox 62 đã cho tải về: dark theme tự động cho macOS, tối ưu font để load nhanh hơn

Duy Luân
5/9/2018 22:27Phản hồi: 102
Firefox 62 đã cho tải về: dark theme tự động cho macOS, tối ưu font để load nhanh hơn
Firefox vừa có một bản update để tự động chuyển sang theme đen mới của macOS 10.14, một hộp thoại để người dùng tinh chỉnh lại quyền riêng tự của mình cũng như tối ưu hóa việc sử dụng font của các trang web để load nhanh hơn. Tuần trước Firefox cũng có nói rằng họ sẽ chặn các công cụ theo dõi quảng cáo bên thứ ba và hạn chế cookie để giảm việc quảng cáo định hướng. Trên di động Firefox cũng bắt đầu làm điều này.

Nói thêm chút về hộp thoại mới, khi bạn ngắt kết nối khỏi Sync (công cụ của Firefox để đồng bộ bookmark, tab, password giữa nhiều thiết bị khác nhau), Firefox sẽ hỏi bạn có muốn xóa dữ liệu mà Firefox đang lưu hay không.

Anh em nào đang dùng Firefox thì update nhé. Firefox 62 có thể tải về từ Firefox.com, app trên Google Play thì đang dần dần update còn bản cho iOS thì đã có thể tải về tại App Store.

Nguồn: VentureBeat
102 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Yasuko
TÍCH CỰC
6 năm
Vẫn thích Firefox hơn Chrome, nhưng ngặc nỗi Chrome lại có vài extension mà Firefox không có.
@kyakaze upload_2018-9-6_10-46-49.png
Mình xóa chrome rồi nên lười cài lại mò , nhưng bên firefox mình thấy chủ động hơn , mặc dù send hơi lâu có khi đến 1 phút mới thấy thông báo
@vinhanboy Thiếu gì bạn!
AmbitiousGay
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vinhanboy Tôi viết extension cho Chrome mấy năm trời chưa bị gỡ cái nào, còn bên Firefox thì bị gỡ sau vài ngày vì không cung cấp source code cho nó. Bên Chrome họ dùng AI để review code, còn bên Firefox thì có thằng tung của nào đó cứ đòi coi source code cho bằng được, không thì revoke extension của người ta. Nên mấy anh em viết code cho Firefox rất nản, viết cho Chrome sướng hơn nhiều, support, document bao la, API mới được ra thường xuyên.
Toàn dùng chrome. Cũng đú đởn firefox, opera, edge, safari nhưng cuối cùng chrome vẫn tuyệt nhất
kaizer124
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuanminhxd1 bác giống em nè. đú đởn đủ trình duyệt vẫn quay lại với em chrome 😁
athonl
TÍCH CỰC
6 năm
Vẫn thích combo thần thánh firefox + idm.
@zodzeus video downloadhelper cai này ben chrome cũng add được nha!
@minhquypy minh dung video downloadhelper
@athonl Giờ còn sử dụng IDM 😁
athonl
TÍCH CỰC
6 năm
@Darklord.Py Chưa tìm đc đồ thay thế bạn.
Himanxim
TÍCH CỰC
6 năm
đã 1 thời gắn bó firefox, sau này thì cứ chrome thôi vì không thể bỏ khoản đồng bộ trên mọi flatform và ứng dụng quá toẹt vời của chrome, điều mà firefox ko có.

Công cụ Sync firefox khá tệ nếu so với chrome
Mình không dùng Firefox, vừa update phiên bản mới của GChrome thấy ổn!
@vinhtroc Cũng mới update Chrome, có vẻ nhanh hơn nhưng chưa quen mắt được với giao diện thanh công cụ @@
sakuza199x
TÍCH CỰC
6 năm
@vinhtroc mình xài song song egde và chrome. hùi xưa xài cáo lửa mà hệ thống sync của gg tốt hơn nên đành chuyển qua.
blacktears9x
ĐẠI BÀNG
6 năm
Dùng song song cả 2, Chrome thì kho Extension nhiều thật, mà nhiều cái dùng Firefox lại ko có 😔
Ở nhà thì toàn dùng chrome. Lên cty thì chỉ firefox
greatmen88
TÍCH CỰC
6 năm
@HoangTu_Ngok Ngược lại, ở nhà thì dùng firefox, lên công ty toàn Google để đồng bộ làm việc
kazihaha
TÍCH CỰC
6 năm
@greatmen88 Me 2, nhà toàn dùng firefox vì vợ chiếm chrome rồi 😁 lên cty thì chrome, điện thoại thì cả 2 ^^
Youtube bản mới nhất đã có dark mode cho Android rồi nhé bà con. Nhớ clear cache.
@bud's Chưa bao giờ thích youtube chính chủ: Toàn chơi 3rd 😁
daitritue
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bud's mình update youtube lên bản mới, clear cache rồi mà sao ko có darkmode. làm thế nào để bật lên nhỉ
@daitritue Bạn vào Setting -> General
daitritue
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bud's à lúc đầu clear data cache các kiểu ko được, xóa đi cài lại ko được. Mình reset lại máy là vào setting nó mới có lựa chọn dark mode.
Nupanachi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Duy Luân ơi. Tập trung sức viết những bài chất hơn đi. Hầu hết mấy ông admin khác các bài đã nhạt và ít chất xám rồi. Cả cái tinh tế này trông chờ vào mỗi mình anh thôi!
@Nupanachi muốn viết bài gì chất ?
@_-=TinhTế=-__-=SắcXảo=-_ Tinhte sắp sản xuất Tphone đi là chất luôn á...
TND NO
TÍCH CỰC
6 năm
@zodzeus Bác đó nói đúng r còn gì, tiêu đề bảo có tự động dark theme mà bài viết chả có cái hình nào, chỉ có mỗi cái icon
Nupanachi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Nupanachi E mượn từ của Quảng nổ cho vào thôi. Haha. Các bác có vẻ dị ứng với anh đấy thế. Hâhha. Ngày trước các bài của Duy Luân lúc nào cũng chứa nhiều nội dung hay. Có đầu tư nhiều về quan điểm cá nhân khách quan, nhiều chiều để người đọc lựa chọn, nhìn nhận. Ko như cánh ông Hiệp mà viết mấy bài về táo thì thôi rồi, lúc nào cũng number one. Chưa kể nếu chăm chút cho bài viết thì ngoài Duy Luân ra thì mấy thánh kia về chính tả thì... Như lol :v còn mấy ông bảo không đọc thì lượn thì xin phép tôi sẽ không tranh luận với các ông nhé. Khi người khác đưa ra ý kiến muốn xây dựng diễn đàn cho tốt hơn mà nói câu đấy thì tôi dám chắc ngoài đời thực cái tâm của các ông cũng chỉ tầm tầm thôi.
.acu.
TÍCH CỰC
6 năm
logo cách điệu quá giờ nhìn hết ra con cáo rồi
[C]Five
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Acuteboy Bác nghĩ firefox nghĩa là cáo à :|
sakuza199x
TÍCH CỰC
6 năm
@[C]Five ủa thế bác nghĩ là gì?
@Acuteboy Logo này đẹp và hiện đại mà...
Chả bao giờ dùng FF trên smartphone, củ chuối. PC thì OK.
@#JK FF trên mobile chuối thiệt, chậm và hiển thị các trang web không tối ưu. Nhưng có thể cài thêm addon, tuỳ biến cao hơn mấy anh kia
Mr.Flex
TÍCH CỰC
6 năm
Làm việc thì FF, còn lướt face, coi youtube là Chrome !
Knell0704
TÍCH CỰC
6 năm
FF dùng rất nặng, máy cơ quan cùi, dùng FF thì đơ đơ máy, nghe điện thoại trên softphone cũng bị giật giật lây khi mở FF, Chrome thì không bị
@Knell0704 Muốn sử dụng Firefox ngon nhất chỉ sử dụng trên Linux thôi, mấy HĐH khác hơi dỡ một chút
mình dùng Chrome nhiều
Firefox chỉ dùng khi nào cần lướt web ẩn danh thôi 😁
@HCproboy Chrome: >> right-click >> Target (đường dẫn): thêm --ingconito

Cần gì firefox
@Darklord.Py mỗi trình duyệt 1 nhu cầu bác ạ 😁
HoanIndex
TÍCH CỰC
6 năm
Đang dùng MacOS. NHưng thấy Safari rất ngon. Ko biết có Up firefox ko nhỉ
Awakagar
ĐẠI BÀNG
6 năm