Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Apple Watch series 4 sẽ có độ phân giải 384x480?

6/9/2018 8:38Phản hồi: 71
Apple Watch series 4 sẽ có độ phân giải 384x480?
Chỉ còn vài ngày nữa là sự kiện đặc biệt của Apple năm nay sẽ diễn ra. Sự kiện này được cho sẽ có ba nhân vật chính đó là iPhone, iPad và Apple Watch. Năm nay bên cạnh nhân vật chính “nóng bỏng” là iPhone thì nhân vật được quan tâm ngay sau đó không phải là iPad mà chính là Apple Watch.

Apple Watch trải qua 3 thế hệ, được cho là sẽ có nâng cấp lớn về cả phần cứng, hiệu năng lẫn tính năng trong năm.

Tuần rồi bằng cách nào đó mà trang 9to5mac đã có được hình ảnh quảng cáo chính thức của iPhone Xs và Apple Watch series 4. Điều thú vị nhất ở chiếc Apple Watch series 4 đó là mặt đồng hồ hiển thị mới trong hình ảnh. Cách hiển thị của mặt đồng hồ cho phép người dùng có thể quan sát được cùng lúc rất nhiều thông tin. Cụ thể trong hình quảng cáo có 9 thành phần khác nhau: Bộ đếm giờ; Nhiệt độ; Mặt trời mọc –Mặt trời lặn; Lịch hẹn; Ngày thứ; Trình nhạc; Bộ 3 vòng theo dõi vận động; Hình động trái đất theo thời gian thực và cuối cùng đó là chỉ số UVI (Chỉ số cường độ của bức xạ tử ngoại từ mặt trời tại một địa điểm cụ thể trong ngày. Chỉ số này cảnh báo người dùng cần có biện pháp bảo vệ nào trước khi ra ngoài nắng).

Bảng chỉ số UVI và cách bảo vệ được khuyến cáo

Hôm nay thì có thể 9to5mag đã tìm ra độ phân giải màn hình của chiếc Apple Watch series 4 bản 42mm. Khi nghiên cứu bản thử nghiệm WatchOS 5 mới nhất họ đã khám phá ra độ phân giải mới có thể sẽ là 384x480 (độ phân giải cũ của bản 42mm là 312x390). Điều này một lần nữa khẳng định những tin đồn bấy lâu về việc Apple sẽ tăng kích thước chiếc đồng hồ thông minh thế hệ thứ 4 của họ trong năm nay. Để làm được điều này mà không tăng kích thước thân vỏ thì Apple đã giảm kích thước viền bezel đồng thời tăng kích thước màn hình hiển thị. Nó cũng được dự báo là sẽ có nhiều điểm ảnh (PPI) hơn.

9to5mag cũng làm một số thử nghiệm để xem việc tăng điểm ảnh sẽ đem lại sự trải nghiệm khác biệt như thế nào và họ dự đoán rằng PPI của Apple Watch series 4 sẽ vào khoảng 345 (so với người tiền nhiệm là 326).

Apple Watch series 4 được cho là sẽ có những mặt đồng hồ mới giới thiệu cùng, tận dụng tối đa màn hình lớn hơn.

Nguồn: 9to5mac; wikihow
71 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gần tới ngày công bố, càng nhiều thông tin hot. Đã từng dùng qua AW nên cảm thấy hứng thú với gen4.
@bkpro185 Nên phân biệt rõ ràng mấy cái fitness tracker và smartwatch riêng ra bạn à =))
@bkpro185 Mi band tuổi lol sánh vai😁 cuồng cũng vừa vừa thôi cháu
@bkpro185 Mình đang dùng MiBand3 và Nokia Steel HR, đang muốn mua cái Apple Watch 3, nhưng giờ nghe tin này thì đợi AW4 vậy.
//bạn đừng nói thế người ta cười 😁
nqtoan86
ĐẠI BÀNG
6 năm
@bkpro185 2 Khái niệm khác nhau mà bác phán như đúng rồi.
Mình quan tâm iPad có Face ID hơn 😆)
Cần bán con a.w series 3 - 38mm 😃
@Hybrid Gs Để giá như nào bạn
@blackhawk3010 kkkkk
iptran68
TÍCH CỰC
6 năm
Màn to hơn mà kích thước k đổi là thích rồi
Ngon. Smartwatch vẫn chỉ là Apple là ngon nhất.
@navy.seal Apple Watch vẫn là Smartwatch ngon nhất đối với những ai đang dùng IP, phải vậy không bạn?!!!.
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
@navy.seal Lủng củng, về chỗ mai trả bài lại.
@hiepps Chắc lại bị lây cái bệnh của ông cuhiep 😁. Đã edit lại
@navy.seal Chỉ là thiếu dấu , thôi mà đã làm cho câu văn nó lủng củng 😃
it001
ĐẠI BÀNG
6 năm
@navy.seal Mình chỉ nhìn thấy nó hơi khác biệt so vs phần còn lại của smart watch thôi b ạ
Mình xin vietsub đoạn này cho anh em:
Apple Watch mới sẽ có mật mật độ điểm ảnh (PPI) cao hơn: 345ppi so với 326ppi ở bản cũ
@vqt907 Minh viết khó hiểu quá hả bạn =))
oho
ĐẠI BÀNG
6 năm
Ngóng mau đến 12/9 để chiêm ngưỡng
Phú2101
ĐẠI BÀNG
6 năm
Nâng cấp màn hình nữa là quá đã
tiderace
TÍCH CỰC
6 năm
Thực tế sử dụng thì bản 42mm là đã đủ dùng, cái cần là nhiều tính năng hữu ích hơn.
@tiderace chính xác nè bạn, mình thấy 42 là quá ok, quan trọng là nhiều tính năng tốt, tương thích, chứ đồng hồ mặt lớn hơn cũng chả để làm gì.
@tiderace Cái bản LTE có cần thiết ở VN không bạn?
t_u___n_g
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bạn và 500 Anh Em Hình như không dùng được đâu bác. Không có lắp sim được.
tiderace
TÍCH CỰC
6 năm
@Bạn và 500 Anh Em Nếu có điều kiện thì cứ mua bản LTE đi bác, nhỡ năm sau các mạng Việt Nam hỗ trợ thì có mà dùng. Tuy nhiên bản LTE hơn bản thường ở dung lượng bộ nhớ, như mình dùng thì bản 8Gb chắc không thoải mái lắm nên quất luôn
Cái này đeo vẫn giống đồ chơi thật, trông lạ lúc đầu, nhưng không sang.
kokuchi
TÍCH CỰC
6 năm
@Black Mamba Bác xài bản thép + Tỉtanium sẽ thấy khác, đừng coi hình trên mạng, khổ lắm
@kokuchi Bạn mình 2 đứa đeo 2 series khác nhau, đều màu đen, đi cafe gặp suốt, cũng nhìn ngắm đủ kiểu rồi, nhưng không thấy đẹp bác ạ. Ý kiến cá nhân mình là vậy. Vẫn thích đồng hồ cơ hơn, ít tiền chỉ dám chơi Tissot hay Longines thôi vậy. 😃
kokuchi
TÍCH CỰC
6 năm
@Black Mamba Mình cũng thích đồng hồ cơ mà bác. Nhưng bản thân đeo thử đi. Bác sẽ thấy khác rất nhiều
Quan trọng nhất là pin thôi.
sắp tới su kiện rồi. hóng tinhte trên tay
wolfee
TÍCH CỰC
6 năm
Quan trọng nhất vẫn là pin với hiệu năng rồi tính năng mới thôi
nhocandbc
ĐẠI BÀNG
6 năm
Hốt ngay và luôn !
Hóng con ipad mới... còn lại chưa vội nâng cấp...
S4 này có vẻ ngon hơn nhiều .. ko biết bên trong coa gì đặc biệt nữa ko? Vd chip hay pin chẳng hạn?
@Dong_ho_the_ky_com Bạn nói thế người ta lại tưởng bạn đang lăng xê con S4 của nhà kia 😁
@Bạn và 500 Anh Em Haha
ngon wa
Cần bán e watch s3 42mm tại hanoi
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
Mấy cái tính năng màu mè, ko quan trọng ở VN. Quan trọng là pin thì chả chịu cải thiện. Ra lắm vào mà người mua lại toàn mua seri cũ mới chết chứ. CEO Cúc 7 sắc cầu vồng nên sp cũng sặc sỡ phết.
kokuchi
TÍCH CỰC
6 năm
@yeucodon Nó là Anti mà bác. Anti thì dù có tốt mấy cũng không là gì trong mắt tụi nó. Tui thì đồ nào cũng xài, tốt thì mua chứ không có anti vớ vẩn
hiepps
TÍCH CỰC
6 năm
@kokuchi Thôi đi bạn mấy hãng khác làm dc pin dùng 2,3 ngày tại sao dc. Còn apple dùng chưa dc ngày. Nó phổ biến là người dùng đã nhận ra cái gì tốt thì mua nhiều nhé.
@hiepps Riêng phần này bị bạn nhầm rồi ạ! Apple Watch series 3 nếu có tập thể thao ngày 1 tiếng (dùng GPS) thì pin đươc 2 ngày thoải mái. Còn chỉ dùng chức năng smart watch thông thường thì pin 3 ngày thoải mái nhé!
kokuchi
TÍCH CỰC
6 năm
@Trần Hoàng Long. Nó có dùng đâu mà biết. Toàn coi clip =))) + nghe tử mấy trang vnexpress, samhoa bla bla bla

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019