Toshiba giới thiệu bộ sạc pin nhiên liệu cho di động tại CEATEC

niky
7/10/2009 2:26Phản hồi: 15
Toshiba giới thiệu bộ sạc pin nhiên liệu cho di động tại CEATEC
Tại triển lãm CEATEC 2009, Toshiba đã chính thức giới thiệu bộ sản phẩm sạc điện di động bằng nhiên liệu hóa lỏng mang tên: DMFC. Đây là bộ sạc pin thế hệ mới, không sử dụng các nguồn điện năng thông thường và rất tiện lợi cho di chuyển mà Toshiba đã dự tính sẽ sản xuất đại trà trong khoảng cuối năm nay.

Bộ thiết bị này bao gồm một adapter gắn ngoài cùng một hộp pin nhiên liệu. Khi muốn sạc pin cho di động, bạn chỉ cần mở nắp pin rồi gắn adapter vào mặt sau như trên video. Sau đó, chỉ cần dùng hộp pin bơm vào khe mặc định của adapter để sạc. Mọi chi tiết về công nghệ cũng như thông số thiết bị DMFC đều chưa được Toshiba tiết lộ.
Nguồn: Engadget
[relate]toshiba, sạc[/relate]
15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Công nghệ này nghe nói tới từ lâu lắm rồi nè, giờ mới thấy công bố 😃. Hao hao như châm bình ắc-qui nhỉ 😁
Lâu thì có lâu thật, nhưng lúc đó chưa áp dụng dc pồ ạ, bay giờ có thể áp dụng cho cả dt thì con j` tiện lợi = ^^
Dạng dung dịch lỏng đi xa không được mag lên máy bay 😃
còn loại xạc thường thì em check in/out chưa lần nào bị bắt bỏ lại cả 😁
cái này em nghĩ dùng cho laptop thì sẽ tuyệt vời hơn là điện thoại, vì đt dù gì cũng cần nhỏ gọn hơn, cục pin nhiên liệu này to quá,hehe
Kisuf
ĐẠI BÀNG
15 năm
em thấy na ná giống loại nopopo battery ấy nhĩ
không lẻ đi đâu cũng đem theo cái chai hoá chất đó hả . cái này xài cho PT thì ok
Nhỡ cái hóa chất đấy nó mà đổ vào tay mình thì sẽ thế nào hở các bác ?
cùi bép
ĐẠI BÀNG
15 năm
đúng là hơi bất tiện, cái này giống sài ac-qui thiệt đó, thiết kế pin mặt trời thì hay hơn nhìu
Mang cục adapter và hộp hóa chất thì mang cục sạc có thể còn gọn hơn, em nghĩ hok khả thi trừ trường hợp pin này dùng lâu.
Mang cục sạc mà không có điện thì cắm vào đâu?:rolleyes: Em nghĩ cái này rất khả thi ở Việt Nam đấy;)
Cái hộp đấy đựng nhiên liệu như etanol thôi mà, chứ có phải là hoá chất độc hại gì đâu mà lo!😁
Sạc pin dt mà như sạc bật lửa ấy nhỉ 😁
thử lên rừng hoặc đi cắm trại 3 4 ngày xem, thì cái này cực kì quan trọng,
một phát minh có tính thực tiễn rất cao. nếu giá thành vừa phải em cũng làm một cái về chơi. 😁
humaru
TÍCH CỰC
15 năm
không biết 1 lần bơm như thế xài đc lâu không, có đc mấy ngày không nhỉ
he hê! sau này đi sạc điện thoại thì bảo là tiêm cho em vài cc Pin ....!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019