Tóm tắt sự kiện Apple qua những con số và video 11 phút

Nam Air
13/9/2018 2:39Phản hồi: 185
Tóm tắt sự kiện Apple qua những con số và video 11 phút
Dành cho anh em nào tối hôm qua không thức được để xem livestream sự kiện ra mắt iPhone mới, đây là video 11 phút tóm tắt sự kiện đó một cách đầy đủ nhất. Khuya hôm qua giờ Việt Nam, Apple đã chính thức giới thiệu 3 mẫu iPhone mới, gồm XR (giá khởi điểm 749$), XS giá khởi điểm 999$ và XS Max giá khởi điểm 1099$, ngoài ra còn có Apple Watch series 4 giá khởi điểm 399$.

Khuyến mãi thêm video trên tay nhanh iPhone XS và XS Max của The Verge. Chắc chắn Tinh Tế sẽ gởi đến anh em video trên tay chi tiết cũng như những bài phân tích, đánh giá 3 mẫu iPhone mới khi máy về Việt Nam.

Tóm tắt sự kiện tối 12/9 của Apple qua những con số:
  • 2 SIM: Lần đầu tiên iPhone mới hỗ trợ 2 SIM, gồm 1 eSIM và 1 nano SIM, riêng ở TQ là 2 sim vật lý.
  • 9$: Giá của adapter chuyển lightning qua cổng 3.5" để xài tai nghe, iPhone không tặng kèm adapter này trong iPhone mới nữa.
  • 2 tỷ: là số lượng thiết bị iOS mà Apple đã bán được.
  • 34%: chỉ tăng thêm 2mm nhưng diện tích màn hình của Apple Watch series 4 rộng hơn so với 3 đời cũ tới 34%, đời s4 có kích thước 40mm và 44mm. Watch s4 có giá khởi điểm 399$.
  • 749$: là mức giá mà Apple nói là "giá hợp lý" khi nói về iPhone XR 64GB, máy bắt đầu giao hàng từ ngày 26/10.
  • 1449$: là giá cho bản iPhone cao nhất, XS Max 512GB, đây là giá bán ở Mỹ, chưa tính thuế, nếu thêm VAT khoảng 8% nữa là 1565$, nhân với tỉ giá đô ở VN là 36.5 triệu đồng.
  • 21/9: là ngày mà Apple sẽ giao hàng iPhone XS và XS Max, nếu muốn mua XR thì bạn phải chờ thêm 1 tháng, tới ngày 26/10 mới có hàng.
Giá bán của 3 mẫu iPhone mới

Cảm ơn FPT Shop & F.Studio by FPT đã đồng hành cùng Tinh Tế trong sự kiện này. Mời các bạn tham gia thảo luận trong chuyên trang dành riêng cho iPhone Xs: tinhte.vn/iphonexs.
185 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

david_tong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá XR yêu nhất
BengPr0
CAO CẤP
6 năm
@phoenixna Hiểu rõ chứ. Ý nói mấy con đt android rác đó 😁. Rác từ phần cứng đến phần mềm.
tdinhamj
TÍCH CỰC
6 năm
@hieugahk Chắc vì từ “thượng đẳng” nhỉ...riêng mình, tôi thấy 2 sim tiện lợi.
tungd3
ĐẠI BÀNG
6 năm
@david_tong Tìm mãi ảnh thực tế cái cằm của xr mà ko hề thấy, chắc là xấu.
@lamchelseafan Ok hehe, cái nào cũng có cái hay cái dở chứ rác thì ai xài kakaka
Cho XS, XS Max ra trước, sau đó mới là XR, chiêu kinh doanh quá quen thuộc
@Nguyen Cong Thao ờ, rồi làm sao ?
@Nguyen Cong Thao Đã bị @Nguyen Cong Thao bắt bài rồi 😁
Bá Hỷ
TÍCH CỰC
6 năm
@Nguyen Cong Thao Mấy cha bay vào mua 2 con kia, rồi nó ra con rẻ hơn p/p tốt hơn, một rổ ớt luôn. Y như hồi nó ra 7/7+ rồi nó bum con SE ra. Apple thâm vãi c*t
@Bá Hỷ nó công bố cấu hình và giá rồi, cái nào mình thấy phù hợp nhu cầu của mình thì mình đợi mình mua thôi, mua trước cái kia làm gì rồi nó ra cái sau lại bảo cay, cái đó gọi là NGU chứ chả có gì là cay hết
Không lẽ lại bán con X để lên tiếp 😆
@X-one Theo Sam hóa và tài liệu tuyên truyền Seeeser thì ko sx nữa thì phải làm um lên là khai tử, để người dùng chùng tay, còn bản nâng cấp thì ccmn!?! Tao cứ tuyên truyền thế đã!
Khanh_Ichi
TÍCH CỰC
6 năm
@huynhhien155 khai cái đái khai 😁
hthhus
TÍCH CỰC
6 năm
@X-one Apple ra 5s nhưng vẫn bán 5, còn lần này ra xs nhưng ko bán mới X nữa. Nói khai tử thì không hơi quá, chính ra phải gọi là ngừng khai sinh.
@huynhhien155 X là phiên bản kỉ niệm 10 năm. Chính thức trở thành limited 😆))))
ae chuẩn bị ủng hộ Trung Quốc đi.
sang đó mua iPhone 2 sim,
@quocanh_ltk Mua iPhone trước giờ là ủng hộ TQ rồi còn gì nữa 😁
BengPr0
CAO CẤP
6 năm
@quocanh_ltk Năm nào chả ủng hộ. Hàng hồng kong đó. Chứ ip TQ mua về việt nam có dùng đc bình thường đâu. Chỉ có mua bản HK về dùng thì ngon thôi
Xem xong vẫn hạnh phúc với iPhone X.
X max to ngang dòng Plus bỏ túi quần đi xe cấn lắm 😁 :D
@Béo Khùm Xs thì sao nhỉ ? hehe
kazenjin
TÍCH CỰC
6 năm
@Béo Khùm Xài X 5,8 inch xong giờ mới thấy chán cái 6,5 inch, to vật vã cấn teo hết cả 2 bi! :D:D:D
@hoai88vn XS bằng X mà 😁 :D khác nhau còn chip nhưng A11 giờ vẫn bá lắm rồi :D :D
sonken
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cho hỏi là ngoài thị trường Mỹ mở bán ngày 14/9 thì ở Châu Á có nước nào mở bán sớm ko ?
hoainam0710
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sonken xem cuối video đi bạn. sing - hongkong - taiwan - japan - china đều bán cùng ngày với các bác Mẽo
svcntnk42a1
ĐẠI BÀNG
6 năm
@sonken Nhật, Trung, Hồng Kông, Đài Loan, Sing
@sonken Lần này Apple mở bán rộng rãi ngay từ sớm, nhưng rất tiếc vẫn chưa có Việt Nam (nhục).
@sonken Việt Nam gần tq nên đường bộ sẽ nhanh thôi kkk
Đệch mợ thằng A. Về làm cho kotex đi!
@phatkrongana A sống chính bằng nghề bán đt bạn à.
lovemotnguoi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Giá này thì với tới được con XR thôi, nhìn màu cam đẹp quá nhưng không biết trên tay ntn. Hóng và hốt
sakuza199x
TÍCH CỰC
6 năm
@lovemotnguoi mình vẫn thích nhôm hơn. so với kiếng. rớt cái xót xa lém. haha
hell no
TÍCH CỰC
6 năm
Hóng bài đánh giá về tính năng hai sim trên iphone XR.
@ghostkinglee trả lời hộ là ko nhé 😆
9xnh0nh0
TÍCH CỰC
6 năm
@hell no Cấu hình XR ntn vậy bạn?
hell no
TÍCH CỰC
6 năm
@9xnh0nh0 https://www.gsmarena.com/apple_iphone_xr-9320.php đây bạn nha.
9xnh0nh0
TÍCH CỰC
6 năm
@hell no Thank bạn!
hocviencqt4
ĐẠI BÀNG
6 năm
đa số là nâng cấp bên trong nhỉ, ngoại hình ko có sự thay đổi lớn nào.
Thanhscub
TÍCH CỰC
6 năm
@hocviencqt4 Thay đổi lớn mà, lớn hơn X đó ;))
hoangvuong
TÍCH CỰC
6 năm
Cũng vì lý do 2 sim nên nhiều năm mình ko xài ip bây h ip có 2 sim thì wa tốt. Chắc chỉ nghĩ tới xr thôi còn 2 a kia giá wa cao. Ko ngờ h 18tr chỉ đủ mua dòng tầm trung hihi.
@hoangvuong Tầm trung là XS kìa, XR là giá rẻ 😔
hoangvuong
TÍCH CỰC
6 năm
@kehuydietngo Mới đọc tin tin apple bán ip trong năm nay đủ mua 2 hãng xe. Thấy bạn nói vậy là 18tr mua máy giá rẻ rồi vậy chắc năm nay apple bán ip đủ mua 4 hãng xe hahaha
luckydom
ĐẠI BÀNG
6 năm
Có bác nào biết giá bán quả thận bao nhiêu tiền không vậy?
toanbk
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nguyenha11 số của em đây: 0909696969
bác có bán luôn tinh hoàn ko ạ =))
quyit84
TÍCH CỰC
6 năm
@toanbk Bán tử cung là bán lòn đó hả ?
@luckydom Bán chi bác. Ráng máu mặt đi làm môi giới cho mấy e hoa hậu, mc ăn hoa hồng là dư bác mua cả 3 con trên luôn...
luckydom
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Hoang Bui Thai Thui mai đi bán ....trinh cho nhanh.Mà hông biết có ai mua hông nữa...... Bla bla
ajaxvn
ĐẠI BÀNG
6 năm
9$: Giá của adapter chuyển lightning qua cổng 3.5" để xài tai nghe, iPhone không tặng kèm adapter này trong iPhone mới nữa.
Mình để đây và không nói gì :|
icklad
TÍCH CỰC
6 năm
@ajaxvn thấy bảo ko có củ sạc nhanh luôn ấy.
@ajaxvn hút ifan cho đến giọt máu cuối cùng :rolleyes:
@icklad Củ sạc vẫn là củ đời ip 1. Apple dc cái giữ "truyền thống" mà, hehe
@sướng từ nhỏ Họ nhà Kotex ấy mà
Xem xong chưa thấy hấp dẫn lắm.
Bác nào thích màn to thì lên từ x. Nhưng pin thấy ko hơn nhiều

Con XR sao nhìn màn viền dầy thô vậy.
@Manhtoan112 giá rẻ thì đâu có được màn xịn 😁
ps: rẻ so với Apple thôi :rolleyes:
kanmanu92
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Manhtoan112 Thô vì dùng lcd đó bác, apple nó làm dày đều 4 cạnh kkk
@O.R.A.N.G.E Con IpX màn cũng dầy mà
@ghostkinglee Thấy vẫn mỏng hơn em xr
@ghostkinglee Nó dùng tấm nền OLED bẻ cong đặt làm riêng nên cạnh dưới mới mỏng & làm được đều 4 cạnh. LCD chưa làm được như thế nên vẫn dày
Apple mà làm đc đt ko có cái tai thỏ thì đẹp ko có gì để nói nữa
V1104897
ĐẠI BÀNG
6 năm
Thôi thì cứ dùng tạm con x vậy
ngoanlinh86
ĐẠI BÀNG
6 năm
Vẫn tai không có gì thay đổi
ngoanlinh86
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngoanlinh86 Vẫn tai thỏ không có gì thay đổi
@ngoanlinh86 M vẫn vậy. Chẳng có gì thay đổi
kazenjin
TÍCH CỰC
6 năm
ôI CÁI GIÁ! VÀ rất nghi ngờ cái gọi là định nghĩa lại HDR smart của Iphone, đẹp kiểu gì thì đẹp nhưng SURE không bằng camera của con Note 9 & Hawei P20 Pro ! .Được cái vẻ ngoài sang chảnh lung linh thiệt! Nhất là màu GOLD.😃😃😃
P/s: Mua vì vẻ ngoài sang chảnh, và Chip A12 là chính!
@kazenjin thế hỏi bác bác có phân biệt dc camera do ipx n9 hay mấy cái flagship chụp k0 mà cần so vs sánh, smp mì lăn liền okie là dc, thích thì chuyển qua chơi cam chuyên dụng cho khỏi lăn tăn chất ảnh😃
Nupanachi
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mịa. Maximum nó tới 1k5 trump rồi. Sàm lại chuẩn bị nâng giá tiếp S10, note 10.
@vietnamMBC Cuộc sống của nó như lục bình nên lên đây bá láp chờ ng nc đó. Bạn tl nó là đã cho nó 1 hy vọng để sống tiếp. Cảm ơn bạn
@vietnamMBC Nhưng sự thật sẽ như vậy muh ... Haha
Nupanachi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vietnamMBC Tôi làm cho samsung và tôi đang tham gia sản xuất màn hình cho apple. Và tôi yêu cả ss và táo. Mà bác biết táo nó giảm đơn đặt hàng con X mà bao nhiêu công nhân người Việt khốn đốn ko? Bên ngoài là đối thủ nhưng sau lưng bắt tay nhau thắm thiết. Bác chửi tôi hay vcl :v
Nupanachi
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Bão Sài Gòn Ok VIP 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019