Sạc không dây Powermat đã có mặt trên thị trường

niky
8/10/2009 2:50Phản hồi: 22
Sạc không dây Powermat đã có mặt trên thị trường
Hãng Powermat đã chính thức bán ra bộ sản phẩm sạc không dây được họ giới thiệu tại CES đầu năm nay. Bộ sản phẩm được bán chính thức được Powermat chia làm 2 dòng chính: Portable và Home&Office. Có lẽ bên cạnh bộ sạc không dây Wildcharger được giới thiệu trước đây thì đây là bộ sản phẩm sạc pin mang tính phổ thông nhất trước khi cả thế giới đi đến thống nhất một cổng sạc chung.

Hình minh họa sạc pin cho di động trên dòng sản phẩm Powermat Home&Office.

Cả hai dòng sản phẩm của Powermat nói trên đều có giá bán lẻ là 100 USD chưa bao gồm các nắp lưng adapter. Trọn bộ sản phẩm chỉ có bao gồm tấm sạc Powermat và một dây nối nguồn AC. Nếu bạn muốn có các cáp sạc cho Nitendo DS, nắp lưng cho Blackberry, phụ kiện adapter với đầu nối thông dụng cho các loại di động thì bạn sẽ phải mua riêng với giá 30 USD. Riêng adpater dành cho các thiết bị của Apple có giá cao hơn là 40 USD. Tất cả các sản phẩm của Powermat đều được kiểm nghiệm an toàn và chứng nhận tiết kiệm Energy Star.

Adapter sạc cùng các đầu nối cho di động, máy chơi game... bán riêng.

Nguồn: Powermat
[relate]sạc, không dây[/relate]
22 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

luongquyen
ĐẠI BÀNG
15 năm
thấy có vẻ hay wa. không bit lúc nào có tiền mua đây.......
sạc không dây,

Em thấy các bác Post bài Sạc không dây hay quá, nhưng sao không chỉ chỗ bán thiết bị này vậy, làm sao sở hữu em nó đây, Vui lòng post thêm bài nữa chỉ chỗ mua hoặc bác nào xách tay về có ý định bán, Alo thằng em nha,

TrầnLong_SAFI : 091 9977 077
Tedy186
TÍCH CỰC
15 năm
Bác nào có nhu cầu mua sạc không dây cho Iphone thì pm mình nhé! Số điện thoại 0974861186
Cho vài cái hình minh hoạ đc không pác.
tiny1990
TÍCH CỰC
15 năm
thời buổi này sống có xa ổ điện đâu toàn ngồi văn phòng! k cần thiết lắm!
bingoo511
TÍCH CỰC
15 năm
èo.. từ khi Palm pre xuất ra cái sạc không dây các hãng thi nhau làm 😃 giờ thì cái nào cũng có thể dùng công nghệ này rồi

không biết tốc độ sạc có nhanh không nhỉ 😁
xài cái này khác gì mua 1 cục sạc = pin cho rôi .. chứ cũng phải cắp cái cục kia vào diện thoại rồi còn để lên cái miếng kia thì khác gì sạc = pin cho nó gọn
phải nhu palm pre sạc trực tiếp ko dây ,.. hay để điện thoại lên mặt bàn nó tự sàn thì mới gọi là ko dây chứ
nói như bác thì công nghệ trên thế giới này đi thụt lùi à.kiểu như mua iphone làm j mua 1 cái 1110i và 1 cái ipod touch thì hơn ấy.:mad:😁
mua làm gì cái này.
chỉ gọn hơn sạc dây thôi.
nhưng dù sao cũng là công nghê....cũng hay !
draco
ĐẠI BÀNG
15 năm
Đúng là hay khi tất cả các thiết bị đểu xử dụng chung 1 loại chuẩn, còn thế này...... không dây mà còn phải có 1 cái cục... rồi cái cục đó có 1 cái dây cắm và giá total là 130-140 usd.
Mua cục xạc 50k cho nó xong.
Trang bị bộ xạc không dây này khá tốn kém so với sạc tiêu chuẩn.
Dù sao đây mới chỉ là những sản phẩm đầu tiên, hy vọng một sản phẩm đột phá hơn trong tương lai. Còn hiện tại vẫn trung thành với sạc có dây...
humaru
TÍCH CỰC
15 năm
làm sao mà có thể sạc đc nhỉ, em không hiểu cơ chế của nó
Nó làm đơn giản thôi: cái tấm màu đen là 1 cuộn dây, cục màu trắng là 1 cuộn dây khác. Số vòng dây và kết cấu tất nhiên phải tính toán để có điện áp ra đạt tiêu chuẩn (5V chẳng hạn).

Cái sạc này chỉ mang lại cảm giác an toàn thôi, vẫn cần phải cắm dây vào điện thoại mà. Nếu thay nắp lưng bằng nắp lưng có sẵn các vòng dây thì mới là không dây cơ :rolleyes5cz:
Đây cũng chỉ là cũng nghệ mới và mới bước đầu hoạt động, cần tham khảo trước khi sử dụng các bác ạ
đúng là đang trong giai đoạn đầu nên thấy có vẻ hài hài, mua cục sạc ko dây về rồi lại cắm dây vào để dùng 😁
Được cái lợi thế là đỡ hỏng chân cắm của Phone đó bác:D
tackhungbo
ĐẠI BÀNG
15 năm
sạc không dây mà cũng phải cắm cả cục sạc thì cũng như không, mua cục pin rời cho rồi
cám ơn bro,bài viết hay quá.
có nhu cuầ,và đang nghiên cứu em nó luôn.
Chiều nay ra BestBuy em thấy nó để 1 lố. Nhìn cũng long lanh lắm. Nó quảng cáo tốc độ charge là ngang ngửa dùng adapter. Không biết có được không nữa...
Hay quá, nếu 100$ mà ở VN có là em múc ngay 1 chú 😁
khoaBB
ĐẠI BÀNG
12 năm
em tim hiểu thì thì trường đã có vài loại pin sạc ko dây..
bác nào biết cho em địa chỉ cụ thể đc ko ah..em đang rarat rất cần..
thanks cac bác.
kelton88
ĐẠI BÀNG
12 năm
Tóm lại là vẫn phải có dây

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119