Màn hình Apple Cinema 27' Dùng cho PC

andang1609
30/9/2018 5:59Phản hồi: 6
Màn hình Apple Cinema 27' Dùng cho PC
Mình muốn hỏi Màn hình Apple Cinema 27' cổng Thunderbolt

Mình có mua 1 cai adapter chuyển từ
Mini-dísplayport (female) sang Displayport (male) cho pc
nhưng do màn hình Apple cinema của mình là cổng thunderbolt nên cái minidisplay adapter ko hoạt động 😔

bây giờ mình muốn dùng cho PC thì ko biết có cách nào ko ạ?
Cám ơn mọi người nhiều
6 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bác mua lộn adapter rồi, mà thực chất thì chẳng cần adapter gì ráo. Nếu PC của bác có cổng DisplayPort (full) thì chỉ cần mua 1 cọng cáp chuyển từ Mini DisplayPort (cắm vào màn hình) sang DisplayPort (cắm vào PC) là đủ rồi, cả 2 đầu male hết nhé.
dhaonline
TÍCH CỰC
5 năm
@Penguin Pingu bạn ơi mình có con Thunderbolt Display. giờ muốn dùng với mini PC windows 10 đc ko?
trên con mini pc của mình có công Mini DisplayPort và công HDMI.
mua dây nào để hiển thi đc màn vậy bạn?
@Penguin Pingu chém gió tào lao
😆 trong màn hình cinema có sợi dây 3 cổng đi ra từ màn hình và nhớ cắm thêm cáp nguồn điện nhé: cắm vào là biết xài được không thôi. Dự đoán không xài được là cao. Screenshot 2019-01-22 at 10.09.42.png
dhaonline
TÍCH CỰC
5 năm
@nguyễn.dân màn mình là Thunderbolt Display, ko sài đc loại thường.
thấy bảo phải dùng cáp Thunderbolt. hoặc phải có card mở rộng.
khổ với bọn apple này qúa 😁
Màn hình Apple có 2 dòng: 1 là Thunderbolt Display (dây cắm có Thunderbolt và sạc): loại này hay dùng cho Macbook, Mac mini...PC muốn chạy dc thì phải có card mở rộng PCie to Thunderbolt mới chạy được (loại này mua khó, main cao cáp có thunderbolt header mới lắp được).
2. Màn Apple Cinema Displayport (chân cắm có Mini displayport, usb, và sạc). Dùng cho PC có displayport được (dùng đầu displayport đực sang mini displayport cái)

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019