[Thảo luận] Tai thỏ trên Android 9 Pie có thể ẩn được, nhưng có nên ẩn đi không?

Duy Luân
10/10/2018 22:19Phản hồi: 193
[Thảo luận] Tai thỏ trên Android 9 Pie có thể ẩn được, nhưng có nên ẩn đi không?
Trong Android 9 Pie bạn có tùy chọn để ẩn tai thỏ đi. Về cơ bản thì khi đó máy sẽ tạo thêm 1 dải đen ở cạnh trên màn hình để khiến cho nó liền mạch và tai thỏ bị chìm vào vùng đen này. Nhưng bù lại cạnh trên máy sẽ dày lên, xấu đi rất nhiều, không còn đẹp như thiết kế viền mỏng mà các hãng đã cố gắng đem tới cho bạn. Trong trường hợp của Pixel 3 XL, độ dày cạnh trên khi ẩn đi tai thỏ thật kinh khủng khiếp 😁 Nếu anh em mua smartphone tai thỏ, anh em có ẩn tai thỏ này đi không?
193 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

nếu bắt buộc mua tai thỏ mình sẽ ẩn nhưng tốt nhất đã ko thích thì ko mua luôn cho rồi
Leduan
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nhân hunter Thiết kế tai thỏ mà để ẩn đi thì làm màn hình tai thỏ làm gì nhỉ
vu van cong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@ngockhanh1988 Em đang sài u11 rất tuyệt vời
@cuhiep Dùng HTC từ hồi nó vẫn là OEM đến bây giờ là HTC 10. Quyết định dừng ở HTC 10 là do nó có headphone jack và không có các phím ảo trong màn hình...
@Leduan cảm biến cam loa bạn ko lắp vào đó thì vào đâu
Pixel 3 thật khủng khiếp... ko thể tưởng tượng ông trùm android lại có thể thiết kế ra sp copy tồi tệ đến vậy... đến bg tôi vẫn chưa tin
Google thất bại trong việc giúp các hãng làm điện thoại viền mỏng. Buồn Google quá.
@vietnew2128 Chính xác. Phần cứng màn hình tràn viền như sam hay ip đều đắt lòi mắt.
Trog khi ng dùng cứ thích mạnh + đẹp + .....rẻ. Đòi voi quá 😃
@writedung Chứ sao, người dùng thì phải đòi hỏi chu
@vietnew2128 Google không dùng tốt phần mềm để giải quyết vấn đề. Tội nặng
@Duy Luân Đòi hỏi nhưng phải đúng giá trị sản phẩm bác 😃
Chứ ko phải như đi chợ giá 10 ngàn trả giá 5-7 ngàn đòi xách về là đc 😃
leminhluong
ĐẠI BÀNG
6 năm
Chưa bao giờ có cảm tình với tai thỏ
Ntht006
CAO CẤP
6 năm
Nếu ẩn tai thỏ mà viền trên dưới bằng nhau thì đẹp quá còn gì.
@Ntht006 Ẩn ở đây tức là nền đen 2 bên y như LG G7 ấy bác 😃 lúc này màn hình hiển thị ko liên quan đến 2 góc phía trên (bo góc lại như G6)
Chứ ko phải cái cục đen kia nó ẩn đc 😃
@Ntht006 Ẩn ở đây tức là nền đen 2 bên y như LG G7 ấy bác 😃 lúc này màn hình hiển thị ko liên quan đến 2 góc phía trên (bo góc lại như G6)
Chứ ko phải cái cục đen kia nó ẩn đc 😃
Ntht006
CAO CẤP
6 năm
@writedung Thì là như vậy đó bác, ý mình là muốn nó cân đối viền trên và dưới đó
@Ntht006 Cân đối viền thì samsung thôi 😃
Chứ tai thỏ cầm lên thấy hay, giải trí (game, video...) mới thấy ghét
"Nhưng bù lại cạnh trên máy sẽ dày lên, xấu đi rất nhiều, không còn đẹp như thiết kế viền mỏng mà các hãng đã cố gắng đem tới cho bạn" => Thà xấu vì viền dầy còn hơn là tai trâu...

Túm lại, mua pixel 3, không tai thỏ, nhỏ gọn, tính năng tương đương 😃
SaiO
TÍCH CỰC
6 năm
Mình sẽ ẩn nếu mua
Mình thì để kệ nó. Cái chính là coi video nó phải ẩn
linuxe8
TÍCH CỰC
6 năm
chẳng may ko còn lựa chọn nào khác thì mình sẽ ẩn đi, coi như đó là 1 tính năng
đang xài UTC U11, tương lai chắc lên dc android 9 ^^
Không cần thiết phải ẩn, vì phần header rất ít khi mình để mắt tới 😃
Con Pixel 3 nhìn tởm quá.
nhqdat
TÍCH CỰC
6 năm
Ẩn ngay, không cần suy nghĩ.
Mà thằng google ngu, sao không làm tai thỏ trên dưới luôn, thành hình chữ X cho đối xứng. Còn được tiếng là tận dụng màn hình cạnh dưới cho các nút cảm ứng.
thêm diện tích hiển thị ở dưới, ẩn làm gì.
Còn chờ cho nó full luôn mặt trước thì càng đã
.acu.
TÍCH CỰC
6 năm
đã mua thì ẩn đi làm gì, nếu mà ẩn đi thì đừng có mua/mua con khác
anhmk95
TÍCH CỰC
6 năm
@Acuteboy mua con 3 XL xong tắt tai thỏ đi để giống con 3. Genius vl
@Acuteboy Vì vốn dĩ tai thỏ sinh ra do giới hạn công nghệ chứ nó chả phải một tiến bộ hay đột phá gì nên nsx mới đưa ra tùy chọn ẩn đi
viền dưới dày ẩn đi đẹp
Cho dù rất thích 1 hãng điện thoại nào đó. Mà thiết kế màn hình tai thỏ, thì sẽ ko bao giờ mua, dù nó có ngon và tốt ntn. Nhìn rất dị
@anhsangmandem87 Đồng ý 😆 Mình thà dùng điện thoại cũ không tai thỏ còn hơn phải chịu đựng một thứ nửa mùa như vậy
99v9.9999
TÍCH CỰC
6 năm
Làm tai thỏ rồi làm thêm cách ẩn nó đi? Vậy làm để làm gì? Cho nó giống với ip à
@99v9.9999 Vì vốn dĩ tai thỏ sinh ra do giới hạn công nghệ chứ nó chả phải một tiến bộ hay đột phá gì nên nsx mới đưa ra tùy chọn ẩn đi
thím luân sao không để cho cuhiep viết bài này , lượng tương tác sẽ nhiều hơn là thím đấy , duy luân lại khơi mào cho 1 trận chiến rồi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019