Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Xin review các địa điểm ăn uống vui chơi ở Nha Trang

nhunguyen03217
18/10/2018 2:18Phản hồi: 7
Em chuẩn bị đi Nha Trang chơi ạ, nên muốn hỏi anh chị nào đã đi du lịch ở Nha Trang rồi, cho em xin một vài địa điểm ăn uống với chỗ ngắm cảnh Nha Trang, có quán nào view đẹp mà nước uống ngon thì chỉ cho em với. Em cảm ơn
7 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lót dép hóng, e định phượt Nha Trang đợt Noel này, chưa biết đường đi + chốt ntn, giá hotel ra sao 😔 đi 2 ng` bác nào có exp share e tý 😁:D:D:D
@nhân tú lỳ Chị định đi Nha Trang bao nhiều ngày á, Noel ở Nha Trang thì trời se se lạnh khá dễ chịu. Nếu đi xe máy thì chị cứ theo google map mà đi thôi, không sợ đâu. Khách sạn thì phụ thuộc vào điều kiện tài chính của chị nữa, nếu mình ở tiết kiệm thì ở homestay, dorm. Em có ghi những địa điểm ăn uống ở dưới á, chị có thể tham khảo, có gì thắc mắc thì hỏi, e sẽ share cho chị những gì em biết.
Cuối tháng này mình cũng đi Nha Trang này, mình ở với gia đình ở bên Sheraton Nha Trang, thấy bên đó đang có sự kiện gì về rượu vang Ý, cho uống miễn phí với ăn tiệc Ý cũng hay nên chơi sang chảnh một lần luôn. Nhưng nhiều chỗ chơi quá nên cũng chả biết đi đâu, mình mới định đi Vinpearl, Điệp Sơn do mọi người bảo có con đường đi qua biển đẹp với đi tắm bùn. Bạn nào có kinh nghiệm ăn uống hay ho gì cho mình xin review với luôn nhé.
@haphuong17 Em thấy nếu chị có điều kiện thì nên đi lặn san hô ngắm sinh vật biển rất đẹp. Còn Sheraton thì nổi tiếng xưa giờ rồi, đọc cmt của chị e mới biết bên đó có chương trình về rượu vang, em mới thử vào facebook của khách sạn thấy ưu đãi cũng hấp dẫn, em dân bản địa được giảm 10%, hình như chị đặt sớm cũng được giảm á, chị coi link này thử https://www.facebook.com/events/1833674683398178/.

Chị có thể tham khảo các quán sau ăn đây nhé:
  • Cơm gà Trâm Anh 8 A Bà Triệu
  • Nem nướng Đặng Văn Quyên, 16 A Lãn Ông
  • Nem nướng Vũ Thành An, 15 Lê lợi
  • Phố hải sản đường Bờ Kè ( dưới chân cầu Trần Phú)
  • Phố hải sản đường Tháp Bà
  • Gỏi khô bò khu Liên Cơ, Hàn Thuyên
  • Bánh xèo ngã tư Trần Quý Cáp – Lê Thành Phương
  • Bánh căn 109 đường 2/4 ( buổi tổi)
  • Bánh canh Bà Thừa 55 Yesin
Còn các quán cà phê, thì có rất nhiều quán sát biển hoặc quán bar trên cao để chị ngắm cảnh:
  • Sailing Club
  • Bốn mùa
  • Skylight
  • Louisiana
  • Altitude Rooftop Bar, Sheraton Nha Trang
Mình mới đi về, mùa này không phải cao điểm nên đi chơi cũng thoải mái hơn, có điều lâu lâu có mưa nhỏ, nhưng được cái trời sẽ rất mát mẻ. Bạn có thể ăn ở các đường Nguyễn Thị Minh Khai, Ngô Gia Tự, khu Chợ Đầm, đường Tháp Bà. Mình đi ăn chủ yếu là hải sản vì đồ ở đây tươi, tiện thể ăn bánh xèo, bánh căn trong khu đường Tháp Bà luôn. Ak có 1 chỗ bán bánh flan đông sương ở bên Thống Nhất, bạn mình dắt đi ăn, đông phết, ăn cũng ngon mà rẻ. Nói chung đồ ăn ở đây giá cũng được, không mắc lắm.

Đi ngắm cảnh thì bạn có thể ra Sailing Club (chỗ này thì là cafe yên tĩnh trước 9h, sau 9h tối thì sẽ mở nhạc DJ), Louisiana (đây là nhà hàng bia tươi, có bể bơi ngay trong quán, không khí thoáng mát, ngay sát biển), Altitude bar (bar này thì ở trên cao, nằm trong khách sạn Sheraton, ưu điểm là view đẹp, đồ uống giá hợp lý, chơi nhạc nhẹ nhàng nữa, cũng có đồ ăn nhẹ cho mình vừa uống vừa ăn, hình như bar này sắp có sự kiện Rượu vang và ẩm thực Ý post trên FB của khách sạn, thấy cũng nhiều người tham gia vì giá khá là ổn mà được giảm giá rồi được uống rượu vang Ý với ăn buffet Ý nữa).
Hi chị, đi Nha Trang thì nhất định phải ăn hải sản rồi, chị cứ ra mấy quán bên Tháp Bà với Cầu Đá là ok nhất. Ngoài ra NT thì nổi tiếng với bánh canh, chị có thể ăn trên đường Ngô Gia Tự, hoặc ra chợ Đầm ăn, tiện thể ra chợ mua quà luôn. Trên đường Nguyễn Thị Minh Khai cũng có nhiều quán cà phê, quán ăn luôn, khu đấy ngay trung tâm nên chị đi tìm cũng dễ, thấy chỗ nào đông thì vô ăn thử. Cà phê với trà sữa ở đây nhiều lắm, chị đi dọc đường Trần Phú có mấy quán nằm trong khách sạn luôn, đẹp mà giá ok lắm, k mắc, em thấy vậy, chị lên Altitude bar hay Skylight đều ok, 4 mùa, Sailing, hoặc uống trong phố cũng okay, có nhiều quán ở trên Nguyễn Thiện Thuật, decor cũng nhẹ nhàng, dễ thương.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019