Youtube Kids đã chính thức có mặt ở Việt Nam trên cả Android và iOS

zyzy1908
23/10/2018 3:3Phản hồi: 96
Youtube Kids đã chính thức có mặt ở Việt Nam trên cả Android và iOS
Sau tất cả, ứng dụng Youtube Kids dành cho trẻ em đã chính thức có mặt ở Việt Nam trên cả 2 nền tảng AndroidiOS mà chúng ta không cần phải tải file APK hay tạo tài khoản nước ngoài để tải về nữa. Đáng nói là lần đặt chân chính thức này cũng được một thời gian nhưng có vẻ người dùng mãi mê với bản "tự tải" nên chưa để ý nhiều. Nhắc lại một chút, Youtube Kids là một ứng dụng xem video đặc biệt của Google được làm ra để đảm bảo trẻ em khi xem video từ kênh sẽ được xem những nội dung an toàn, loại bỏ những nội dung không phù hợp với trẻ đang ngày càng tràn lan trên Youtube. Đối với thực trạng Youtube ở Việt Nam hiện tại, sự có mặt chính thức của Youtube Kids thật sự là một công cụ rất hiệu quả cho những người làm cha mẹ.

Anh em dùng iOS và Android hiện tại, chỉ cần vào cửa hàng ứng dụng và tìm từ khoá Youtube Kids là có thể tải về dễ dàng. Youtube Kids chính thức của Việt Nam sẽ giúp có thêm nguồn Video Tiếng Việt. Điều quan trọng hơn, Youtube Kids chính thức cho Việt Nam sẽ đồng thời mang đến nhiều nội dung video tiếng Việt cho các bé thay vì chỉ có tiếng Anh như bản APK hay bản nước ngoài mà chúng ta tải trước đây. Tuy nhiên, điều này hiện mới làm tốt trên Android thì phải? Vì khi mở Youtube trên Android, các video trong tab đều là tiếng Việt, còn Youtube trên iOS đa phần vẫn là video tiếng anh.

Khi bắt đầu sử dụng, ứng dụng sẽ yêu cầu bạn nhập năm sinh và đưa ra một số giới thiệu, đại khái là dù lọc thì vẫn khó tránh khỏi sót nên bạn có thể report nếu phát hiện nội dung sai phạm.

Ngoài ra, bạn nên liên kết với tài khoản Google để có thể tạo hồ sơ cho trẻ và thiết lập nhiều hơn. Khi bạn đăng nhập lên bất kỳ thiết bị nào khác, toàn bộ thiết lập và hồ sơ cũ sẽ được đồng bộ.

Tiếp đến, ứng dụng sẽ hỏi bạn có bật tính năng tìm kiếm hay không. Tuy nhiên, bạn cần cân nhắc kỹ việc có bật hay không tuỳ thuộc vào tính tò mò hằng ngày của con bạn với những thứ xung quanh bởi bật tìm kiếm là bạn đã mở rộng thêm giới hạn cho con trẻ trên ứng dụng. Bạn có thể thay đổi bật/tắt bất cứ lúc nào trong cài đặt.

Công cụ tìm kiếm của Youtube cũng lọc khá hiệu quả. Mình thử search nhanh, ngay lập tức nó hiển thị ngay chương trình có từ "Nhanh" nhưng chỉ cho trẻ em là "Nhanh như chớp nhí". Kể cả có xoá từ nhí, cũng không hiện ra phiên bản của người lớn.

Bạn có thể giới hạn thời gian xem ứng dụng của con.

Mỗi một lần thực hiện cài đặt, ứng dụng đều đưa ra một phép tính nhân để kiểm tra hoặc bạn có thể trực tiếp cài đặt Passcode, để chỉ ba mẹ mới có thể thay đổi thiết lập của ứng dụng.

Hiện tại, chúng ta sẽ có 4 tab cơ bản: Explore - khám phá, Learning - Học tập, Shows - các chương trình truyền hình và Music - Âm nhạc. Ngoài ra, ba mẹ còn có thể chủ động chọn lọc kênh cho con, xem lại lịch sử xem để biết con đã xem những gì và tạo tối đa 8 tài khoản trẻ em, mỗi tài khoản có video đề xuất, tùy chọn cài đặt và tùy chọn xem riêng.

Quảng cáo

youtube-kids-viet-nam-10.jpg youtube-kids-viet-nam-9.jpg
96 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Gió_Nồm
TÍCH CỰC
6 năm
cái này hay này <3
Ủa mình tải lâu rồi mà, cỡ nửa tháng trước 😁
tuxedo198x
TÍCH CỰC
6 năm
Có kiếm tiền được trên đây không
i2Bi
CAO CẤP
6 năm
@tuxedo198x Bạn sáng tạo các nội dung dành cho trẻ em thì sẽ k bị lọc và sẽ xuất hiện ở youtube kid.
@tuxedo198x Có, kiếm được nhiều hay ít tuỳ khả năng của bạn.
minhvuong.ok
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tuxedo198x mình nghĩ nội quy sẽ chặt chẽ hơn đấy
vythanh
CAO CẤP
6 năm
Có cách đây cả tháng rồi
Dự là quảng cáo chi chít để các bé thoả sức "click"
Hi Im Pig
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vietnamMBC google cũng lọc cả quảng cáo luôn nhé bác
@zodzeus Mình chưa, mới dự thế
Ếk Kốm
TÍCH CỰC
6 năm
@vietnamMBC Youtube kids ko có quảng cáo nhé bạn
@vietnamMBC Bớt dự và bật nó lên mà coi nhé bác. 😁
Quá hay.
Mình dùng lâu rồi rất hay.
KeNg0aiDao
ĐẠI BÀNG
6 năm
Phải cài liền, 2 nhóc nhà mình quá mê điện thoại
NgoJewelry
ĐẠI BÀNG
6 năm
@KeNg0aiDao Có quản lý thời gian nên trước khi cho bọn nhóc xem thì ta lên cho chúng xem theo thời gian mình định sẵn.
wolfee
TÍCH CỰC
6 năm
@qwaytoiben Mình nghĩ nhiều nhưng quan trọng chất lượng kiến thức video mang lại là gì? Chứ nhiều hay ít mà ko mang lại kiến thức quan trọng nào cũng ko có ý nghĩa gì. Chẳng hạn như Discovery hay Thế giới động vật mấy đứa cháu nhà mình coi cả ngày.
@KeNg0aiDao Nó mê hay không thì liên quan gì bác, ứng dụng chỉ dánh riêng cho trẻ con thôi chứ có phải cài vào dùng chúng nó hết mê đâu 😁
KeNg0aiDao
ĐẠI BÀNG
6 năm
@dunggrap Ý em là app này có giới hạn thời gian coi, giới hạn đc nội dung dành cho trẻ nhỏ.
Em có thằng cháu mới 4t, bố nó mê đá gà. Cứ mượn máy của bố rồi vào Youtube, nhấn vào micro đọc "gà chọi, gà chọi" rồi tha hồ xem cảnh người ta đá gà.
Nhiều khi nghĩ lại, công nghệ là tốt nhưng mình ko giám sát thì chết bọn con trẻ
😃 có chặn đc Thơ Nguyễn k . Mà thấy có Trường Giang Trấn Thành kìa là k kid lắm rồi
Huy Hào
TÍCH CỰC
6 năm
@mimi_emyeu Mình cũng nghĩ hài nhảm không nên cho con nít coi.
@Huy Hào cái nhanh như chớp nhí ấy 😃 thật sự tớ chả thấy vui chơi hồn nhiên chứ gì toàn xàm linh tinh k à
ronaldomu
TÍCH CỰC
6 năm
@mimi_emyeu Bạn lớn rồi thấy xàm chứ mấy đứa con nít coi nó khoái mà 😃) Cũng giống như thế hệ trước mình xem hài bây giờ hay Sơn Tùng thì cũng chê xàm đấy thôi
Hay ta, trước đợi mãi, đến lúc ko thèm đợi nữa thì nó ra 😁
cái này có quảng cáo không ta? Mình có lỗi với google nhiều lắm. Từ khi xài androi, toàn xài youtube vanced 😔:(
@buocchannho96 ghét cái QC tiktok nên phải giống bác!
NgoJewelry
ĐẠI BÀNG
6 năm
@buocchannho96 Không có quảng cáo nhá, rất trực quan cho bọn trẻ, dễ thao tác. Nếu dùng trên phone thì mặc định sẽ xoay ngang.
ronaldomu
TÍCH CỰC
6 năm
@mimi_emyeu Ông này rảnh mà xàm quá 😃 Youtube cho xài free, nó thu tiền quảng cáo cũng để nó sống, còn trả tiền cho Streamer, Youtuber. Ông không muốn quảng cáo thì vui lòng trả tiền, xài Red. Còn muốn hạn chế quảng cáo nữa thì mua cục Chromecast chung dòng họ nhà nó, cast lên TV, lâu mới thấy 1 cái quảng cáo 😃
Đã xài lậu thì im lặng đi, còn đi vote 1*.Chẳng hiểu nổi 😃
@ronaldomu Chả biết ai xàm @@ .
tranjella
TÍCH CỰC
6 năm
Ngon
Em dùng cái này cho con gái cách đây phải vài năm, cài bằng apk.
Mình dùng thử rồi, cũng rất hay
ngghuyy
CAO CẤP
6 năm
@quanganh9726 ? cho bác 1 vé về tuỗi thơ
Mong cái này quá. Bảo vệ bọn trẻ tốt hơn khỏi xu hướng xấu.
Lọc được Thơ Nguyễn ko nhỉ
Anhbien
TÍCH CỰC
6 năm
@bud's Toàn xui dại trẻ con vs làm mấy cái xàm xí
@thanh_satria cũng đang muốn chặn cái kênh xàm xí vớ vẩn đó mà chưa biết chặn làm sao! ai biết chỉ với...
@thanh_satria Toàn mấy cái linh tinh, nghe cái giọng đã bực rồi
@bud's Bạn xem thử đi. Một số nó điên khùng và chỉ thử mấy trò nguy hiểm lắm.
Cái này hay trước cài qua samsung rồi
khoavina
TÍCH CỰC
6 năm
Đợi lâu lắm rồi bây giờ mới có !
Tính năng không bằng bản chính nhưng chắc cắt bớt để phù hợp trẻ em !
trên android tv không biết có không nhỉ?
TrungLun0112
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lò Văn Sò Chưa có con nên chưa quan tâm lắm :v
@TrungLun0112 Mình hay cho trẻ xem trên tivi, trên điện thoại là mình cấm tiệt. Tiếc là chưa có.
ByGP
TÍCH CỰC
6 năm
@Lò Văn Sò Chắc từ từ sẽ có luôn. Này do các hãng tv cập nhật
ninhhungnd
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Lò Văn Sò Có bạn, nhưng hơi thất vọng do chưa có tìm kiếm bằng giọng nói.
@ninhhungnd vậy ak. cảm ơn đã thông tin

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019