Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Chế độ Night Sight trên Google Camera của Pixel 3 có thể khiến bạn bấn loạn

quancayda
23/10/2018 4:32Phản hồi: 27
Chế độ Night Sight trên Google Camera của Pixel 3 có thể khiến bạn bấn loạn
Bằng việc giới thiệu Google Pixel 3 cùng với ứng dụng Google Camera mới với nhiều chức năng và thuật toán "ma thuật" hơn khiến cho những bức hình chụp trên Google camera chỉ với 1 camera vẫn đạt được độ sắc nét "không tưởng" dù chụp ở điều kiện ánh sáng yếu hay tối.

Một thành viên của XDA vừa trích xuất và tùy chỉnh lại ứng dụng Google Camera trên Pixel 3 để có thể chạy luôn cả trên các máy Pixel khác.Một số hình ảnh dưới đây được chụp bằng chế độ Night Sight rất ấn tượng.

Thử với iPhone Xs và Pixel 3 khi sử dụng chế độ Night sight trong điều kiện ánh sáng chập tối.

Và nhiều hình khác.

Hiện bạn có thể tải ứng dụng Google Camera mới đó ở đây, nó được cho có thể chạy tốt trên tất cả thiết bị Pixel:
  • Google Pixel
  • Google Pixel XL
  • Google Pixel 2
  • Google Pixel 2 XL
  • Google Pixel 3
  • Google Pixel 3 XL
- Nguồn: XDA
27 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

thật sự hiện nay mình thấy chụp đêm trên điện thoại còn khuyết điểm . Google Pixel 3 chụp mấy hình vào tối hay những chỗ thiếu sáng thấy độ sắc nét cũng như hạt noise vùng shadown rất mịn .
hquangvn
TÍCH CỰC
5 năm
@aquarius Cái lens như móng tay mà chụp được vậy là ghê rồi bác, mấy con point&shoot hay mirrorless thấu kính chà bá mà đôi khi chụp cũng còn xấu nữa là.
vietrich09
TÍCH CỰC
5 năm
Ma thuật à?
Quá khủng
dinhmenh_gp
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bá vãi
Ensteni
TÍCH CỰC
5 năm
Chế độ tuyệt vời. Chắc sau này phải sắm thêm 1 em pixel làm máy phụ + chụp đêm quá 😃😃 Không biết có mod qua khác máy android khác được không :>
@Ensteni Có thì vẫn có apk riêng cho máy khác nhưng những chức năng độc quyền thì "khó", đợi thôi biết đâu^^.
Freeze_fox
ĐẠI BÀNG
5 năm
Poco phone f1 cũng cài được nha, kết quả đúng là có làm mình hơi bị bấn loạn @@
Chụp bằng Stock Camera:

Chụp bằng GG Camera Night Mode
Peaude
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Freeze_fox Đúng là ma thuật. :v
Mình dùng note 9, tải aap apk về cài bình thường nhg ko dùng đc. xem lại giúp mình với
chắc chắn google đã tang ISO lên cao, sau đó chụp nhiều tấm để ghép lại khiến cho ảnh mịn hơn
@A0kiji Chắc chắn gì, thuật toán của họ mà dễ vậy thì cãng hãng cứ tăng iso lên cao là xong thôi 😁
hoanglanton
ĐẠI BÀNG
5 năm
Cho mình hỏi LG V20 8.0 có dùng đc ko?
@hoanglanton CÁi này là bản cho Pixel thôi, còn LG V20 thì thử bản này: https://forum.xda-developers.com/apps/google-camera-mods/cstark27-google-camera-mod-wide-angle-t3747263
ductiepqc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Samsung C9 pro có bản nào không nhỉ , mình tìm hoài mà không có bản nào tương thích, toàn CAMERA đã dừng
ductiepqc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Samsung C9 pro có bản nào không nhỉ , mình tìm hoài mà không có bản nào tương thích, toàn CAMERA đã dừng
@ductiepqc C9 ko có đâu.
@ductiepqc C9 ko có đâu.
Có bản nào cho sony xz xzs không
nova_vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nguyenthanhphat.tv có nhé nếu thích để ib mình share
@nova_vn Ib cho mình với
tieuphongvt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nova_vn ChiA sẻ cho mình với
kt1755
ĐẠI BÀNG
5 năm
Có cho Nokia 8.1 không nhỉ
Cách đây 3 năm khi minh dùng iPhone 5s, có một ứng dụng cho chỉnh tốc độ màn trập hay phơi sáng gì đó (mình không rõ về nhiếp ảnh nên không biết dùng từ thế nào), đại loại là để yên iPhone trong 3s khi chụp, là ảnh trong bóng tối chụp ra rất sáng và mịn mịn (giống i chang các ảnh bên trên) chỉnh lên 5s hay 10s còn sáng rực như ban ngày. Không biết night sight có dùng cơ chế này không? Có cần phải giữ yên đt trong vài s khi chụp không ae. À hiện giờ app mình nói không chạy đc trên ios 12 nên không dùng đc nữa.
@Victor HaTran nó cũng có phơi sáng nhưng còn nhiều hơn thế
https://www.thegioididong.com/tin-tuc/google-night-sight-la-gi-tinh-nang-nay-than-thanh-nhu-the-nao-1133284
Mỗi lần xem lại vẫn phải wow mấy bận cho Night Sight của GCam. Các bác cho em hỏi nếu k có phiên bản Google Camera cho máy mình thì nên thử file của máy cũ cùng hãng cùng phân khúc; hay máy hãng khác cùng chip bác nhỉ? E đang dùng HTC U12 Life, chip 636. Cám ơn bác.
@Vokyz Mua google pixel 1 như tui nè, chụp ấn tượng lắm, mua trên shopee 2,4 triệu, máy 98%, ngoại hình ngon, pin ổn, nhỏ gọn sử dụng rất thích, tui phải root cái redmi note 5 để cài gcam luôn, gcam khủng thật

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019