Trên tay iPhone Xs Max, iPhone XR chính hãng Việt Nam

cuhiep
2/11/2018 3:11Phản hồi: 104
Trên tay iPhone Xs Max, iPhone XR chính hãng Việt Nam
Bắt đầu từ 00:00 hôm nay thì iPhone mới chính thức được bán ra tại Việt Nam. Anh em đặt hàng trước thì cũng bắt đầu nhận máy từ thời điểm này. Mình mượn được một chiếc XS Max từ Fptshop và một chiếc XR từ Mai Nguyên để trên tay xem phiên bản bán ra ở VN sẽ có gì hay, anh em mua iPhone chính hãng VN thì trong hộp có gì...

Vidieo livestream unbox từ Facebook:

Về cơ bản thì iPhone chính hãng bán ra ở VN anh em mua iPhone và chỉ nhận được iPhone, không quà cáp gì hấp dẫn cả. Mức giá bán ra của các nhà cũng như nhau. Nên cuối cùng gần như ai giao trước, gần nhà hay thích chỗ nào thì mua chỗ đó. iPhone bán ra ở VN hay bán ra ở đâu trên thế giới cũng có cấu hình giống nhau.

Tinh tế có chuyên trang cho iPhone 2018 là: Tinhte.vn/iphonexs hoặc Tinhte.vn/ios anh em có thể trao đổi nhiều vấn đề về iPhone ở đó.

Thị trường VN thì in Tiếng Việt

Cụ thể và chi tiết những gì sẽ có trong hộp

Thông tin về máy, những thông tin này trước đây đc in trên phía sau hay phía trong của máy (sau nắp) giờ in trên bao bì và trong thông tin trên màn hình của máy.

Hướng dẫn sử dụng cơ bản nhất bằng TV. Anh em mới chuyển từ các đời iPhone cũ không có vuốt có thể xem để hiểu hơn.

Quảng cáo

Hướng dẫn chi tiết hơn sẽ để trên website. Apple tiết kiệm đc rất nhiều tiền in giấy.

Thị trường VN có cây chọc SIM loại rất xịn và đẹp.

Hai decal logo quả táo. Apple bỏ cái này vào mọi bao bì sản phẩm của họ và người dùng rất tự hào dán nó ở khắp nơi: tủ lạnh, xe, nón bảo hiểm...

Toàn bộ những gì anh em sẽ có. Sạc 5v 1Amp, tai nghe cổng lightning, cáp USB-A ra Lightning, cây chọt sim, không có Lightning ra tai nghe 3.5.

Quảng cáo

Hai máy khác nhau nhưng bộ phụ kiện là như nhau.

Bên phải là iPhone XS Max màu vàng và bên trái là iPhoneXR màu đỏ (RED Protuct).

Khay SIM của iPhoneXR làm bằng NHÔM giống như thân máy

Khay SIM Của iPhoneXS Max làm bằng thép giống như thân máy. iPhone 2018 bán ra ở VN gồm 1 SIM vật lý (nano) và một eSIM. Hiện tại nhà mạng VN chưa hỗ trợ eSIM nhưng theo thông tin mình biết thì cuối năm sẽ có. (Sắp cuối năm rồi). Cám ơn sự thúc đẩy công nghệ của Apple.

iPhone_chinhhang.jpg iPhone_chinhhang-10.jpg iPhone_chinhhang-11.jpg iPhone_chinhhang-12.jpg iPhone_chinhhang-13.jpg iPhone_chinhhang-14.jpg iPhone_chinhhang-15.jpg iPhone_chinhhang-16.jpg iPhone_chinhhang-17.jpg iPhone_chinhhang-21.jpg iPhone_chinhhang-25.jpg iPhone_chinhhang-26.jpg iPhone_chinhhang-27.jpg iPhone_chinhhang-28.jpg iPhone_chinhhang-29.jpg iPhone_chinhhang-30.jpg iPhone_chinhhang-5.jpg iPhone_chinhhang-20.jpg iPhone_chinhhang-22.jpg iPhone_chinhhang-23.jpg iPhone_chinhhang-24.jpg iPhone_chinhhang-31.jpg iPhone_chinhhang-34.jpg iPhone_chinhhang-35.jpg
104 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

conga_91
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đẹp quá
Các bác cứ chê viền xr chứ em thấy nó vẫn ổn. Vẫn ngon hơn 8 plus. Hehee
taosung
TÍCH CỰC
5 năm
@conga_91 Ra sau thì cấu hình lại chả ngon hơn, mà viền dày Vl, mua đi rồi hối hận, nhìn kém sang hơn ip8+ nhiều
@conga_91
duanleou90
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không đủ tiền nên đành mua iphone x 😔
Đêm qua nhận hàng r
Hayoja
TÍCH CỰC
5 năm
Mới đọc ko thấy ai comment 😆
Cuhiep said: đỏ và men :3
thienthan2t
ĐẠI BÀNG
5 năm
Bphone3 đẹp hơn
Xin hỏi anh e là hàng xách tay bản quốc tế giờ còn đc bảo hành tại các trung tâm uỷ quyền tại Vn ko ?
@nanguyen102 Người nói ko người nói có chả bik đâu mà lần .
@buihai hay vạy bạn? giá mua khác nhau mà đc đổi ngang sang ah
@vo khanh tan mình từng đi bảo hành 6s plus và 7 plus cách đây chưa lâu, một con mã B/A, một con mã LL/A, vẫn nhận bình thường, nhân viên bảo hành có nói một vài trường hợp có thể cần xuất trình giấy tờ mua nhưng mình hỏi là trg hợp nào thì k nêu rõ đc, chắc chỉ để làm màu cho ae mua hàng xt sợ thôi 😆
congthinh
ĐẠI BÀNG
5 năm
@buihai Đổi ở chỗ cửa hàng nào vậy bạn ơi?
Vẫn biết nói ra một điều ai cũng biết: iPhone bảo hành toàn cầu, mua chính hãng đc cái đắt và ko có quà gì. Vậy sao vẫn có ng chọn mua chính hãng? Mình thì cứ xách tay mà tiến
axitbudic
TÍCH CỰC
5 năm
@trung76 Cũng đang quan tâm. Nhưng có bh 1 dổi 1 k bác
@trung76 Người ta có tiền và không rảnh để mà tìm hiểu xem mua iPhone xt ở đâu uy tín ;))
@trung76 Có người nói ko bảo hành 8/8+ trở đi .
@trung76 Với lại chính hãng nó khác sách tay ở chỗ, Ví dụ Tôi mua cái iphone 8 ở Fpt, Tôi bị lỗi ra đưa nó, nó ktra nó thấy lỗi là nó đổi cái khác cho mình liền, Còn hàng xách tay nếu bị lỗi, đem đi bảo hành thì mình phải chờ ít nhất 8 ngày , nó mới đổi cho mình . Thứ 2 là nó khác ở phụ kiện nữa,
Thực sự là fpt thế giới di động vẫn bán tốt cho nên rất nhiều khách hàng vẫn mua điện thoại chính hãng và chấp nhận chi thêm vài triệu để được chăm sóc phục vụ chu đáo. Vote hàng chính hãng, mua hàng chính hãng cũng là nộp thuế đầy đủ cho nhà nước. Cảm ơn các bác đã mua hàng chính hãng 😁
@vule123 Nộo cho nhà nước "của dân do dân vì dân" hả b?
Dùng rất thích do màn hình lớn hơn. Còn các tính năng khác thấy cũng tương đương X. Bộ nhớ 256gb thật sự rất lớn cho một chiếc điện thoại. Tuyệt!
@haingc Mình mua con 512gb bây giờ đang nghĩ ko biết làm sao cho nó đầy nửa bộ nhớ😃
giá khiếp thật, giá này nơi mình định cư mua được thêm airpods mà vẫn còn dư tiền!
@Tonyla Bạn đúng là trứng😃 (mình đùa theo tư cách thành viên của bạn), thế mới gọi là VN chứ, ng nào nghèo thì rất nghèo, giàu thì ko tả nổi. Nên giá nào cũng theo đc
Thích nhưng đắt lắm. Mình thích công nghệ nhưng ko có tiền.
HD6969
TÍCH CỰC
5 năm
Quá đẹp, sẽ mua một em XR khi gom đủ lúa! :p
Có vẻ xmax sẽ đắt khách nhất vì tâm lý " bỏ ra tận 30tr mua máy rồi thôi thì thêm "có" 4tr nữa được máy ngon hơn" thật biết hút máu quá đi.
Thông tin esim cuối năm có tại Việt Nam là thật ko nhỉ
@Huy_blackberry Thông tin là thật
Làm hay ko thì chưa biết
@kEn ViP Vậy nên mua bản 2 vật lý hay một esim đây bác
@Huy_blackberry mình mua 2 sim vật lý
khi nào esim ổn định tính sau. Giờ 1 là chưa có 2 là thủ tục chưa chắc dễ dàng để đổi sim thì thôi cứ sim vật lý đỡ nghĩ nhiều
nhocsieuquay
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kEn ViP Ôi vừa tính hỏi câu y chang đã co lun câu trả lời! Không biết ésim về VN có hữu dụng không!
XS Max 64GB hàng FPT => 33,990,000 VNĐ, Vĩnh Phát bản LL: 27,390,000 VNĐ, chênh lệch 6,600,000 VNĐ (Cái này là Service à) 😁
@Maxken86 thì bạn thắc mắc là tại sao chênh lệch, trong đó nhiều khoản là tiền thuế phí. với lại mua xtay thì ko đc bh như mã VN/a. Cái gì cũng có giá của nó cả.
@barrettroyal Thì mình biết là tiền nào của đó, nhưng thấy trước xách tay chỉ cách chính hãng tầm 2-3 củ, đợt này thấy gấp đôi nên có chút thắc mắc, đồng thời nhờ mấy Bác rành mới hiểu vấn đề vì sao VP rẻ thế 😁
@appleno1 Vĩnh Phát có 2 loại hàng, vãn có HĐ & muốn bảo hành quốc tế thì thêm 5 xị, mình vừa hỏi, vại là sao nhì 😁
@Maxken86 bạn kêu nó xuất hóa đơn có số imei cái iPhone bạn mua nhé, nói chung mình mua VP vài trăm triệu tiền iPhone, iPad, Macbook trong nhiều năm, nhiều vđề ko thể nói ra. còn cái bh quốc tế mình khuyên bạn ko nên mua. kaka
Dùng cpu khác phải ko nhi?
chinhtran89
ĐẠI BÀNG
5 năm
@cosmos47 có vụ đó nữa hã??

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119