Barnes & Noble ra mắt Nook 10.1”, tablet chạy Android, có Google Play Store, giá chỉ 129$

eddie-labo
6/11/2018 2:34Phản hồi: 92
Barnes & Noble ra mắt Nook 10.1”, tablet chạy Android, có Google Play Store, giá chỉ 129$
Hãng sản xuất máy đọc sách Barnes & Noble vừa công bố máy tính bảng mới thuộc dòng Nook với tên gọi Barnes & Noble Nook 10.1”, trang bị màn hình kích thước lớn đến 10.1 inch, độ phân giải 1920x1200 pixel và mật độ điểm ảnh đạt 224 ppi. Thiết bị có bộ nhớ trong đến 32GB, kết nối Wi-Fi, Bluetooth cùng 2 camera trước/sau độ phân giải 2 megapixel. Thời lượng pin được B&N quảng cáo đạt 8.5 tiếng. Nook 10.1” sử dụng cổng sạc Micro-USB truyền thống và jack cắm tai nghe 3.5mm.

Mặc dù hoàn toàn không phải là sản phẩm cạnh tranh với iPad Pro sắp được ra mắt, Barnes & Noble Nook 10.1” vẫn có nhiều điểm sáng giá như bộ nhớ trong lớn 32GB, hỗ trợ chợ ứng dụng Google Play Store, giá rẻ hơn so với các đối thủ cùng phân khúc là Samsung Tab A (170$, bộ nhớ trong 16GB) hay Amazon Fire Tablet 10.1 (150$, không có Play Store). Sản phẩm có giá bán 129.99$, dự kiến mở bán từ ngày 14 tháng 11 này.

Nguồn: The Verge
92 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Trước xài qua mấy con Barnes & Noble bản cũ này củ yếu đọc sách cho vui chứ để sử dụng thì xin thua 😃. Bản mới ko biết cấu hình có gì mới ko.
long2004
TÍCH CỰC
5 năm
@quancayda Cấu hình yếu hay lỗi gì hả bạn ? Mình đang định mua một cái về xài thử đây 😃
Đang tưởng có em e-ink nào chạy android để mình xài Scribd 😔((((( lại vẫn phải trung thành với kindle thôi :(
@Hunglong96 =)))
@zonzongl Ah Android 8. hoăc 9., nếu đc ios thì càng tốt nhé
id@wn...
TÍCH CỰC
5 năm
@Hunglong96 Cái này dành cho bạn nè
http://akishop.com.vn/may-doc-sach-boox-note-103-pd102122.html
@binhminh1977 Biết thằng này nó là onyx boox chứ không phải tên boox đâu, cơ mà giá cắt cổ quá ông, tầm <5 củ toàn chạy android cũ thôi 😔
Chờ Amazon ra bản Kindle đọc sách màn to tầm 8" mà mãi ko thấy..
Kobo thì có Aura One HD 7,8" rồi.
@dailyinfo 600$ cho màn 10,3".
Vãi lúa😕😕
tienanbich
TÍCH CỰC
5 năm
@adagioleonard Oasis 2 màn hơi to 7in
dailyinfo
TÍCH CỰC
5 năm
@Averell Đọc thì cũng được, nhưng mà kiểu coi mấy hình vẽ y khoa hoặc bản vẽ kỹ thuật scan PDF vẫn phải màn hình to. Ai từng phải ra nắng như mấy ông kỹ sư coi bản vẽ mới thấy bực bội của iPad, vừa loá, vừa nóng, vừa nhanh hết pin, gọi con e-ink bằng ông nội luôn
Averell
ĐẠI BÀNG
5 năm
@adagioleonard Em không có phàn nàn gì. Vẫn đọc hàng ngày. Độ mượt thì em ko rõ/ko quan tâm lắm - thấy không khác gì con PPW đời 3
anhmk95
TÍCH CỰC
5 năm
lmao còn lâu mới mua nhé 😆
TaoLa1
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đang tính kiếm 1 con đọc sách, xem youtube và lướt web... nghía iPad thì hơi phí o_O
TaoLa1
ĐẠI BÀNG
5 năm
@pro744 Cám ơn các bác. Vậy chắc em mua kindle quá 😃 vì mình đọc trên iPhone thấy cũng bìnb thường nên nghĩ iPad cũng vậy 😁
Để hôm nào rảnh test thử rồi quyết định
@Huỳnh Đức Nói đùa bác í thôi, chứ để xem đỡ buồn, bán thì 2.5 củ bác ơi. Nhà còn dư ipad air trùm mền 2 năm nữa đó
@sieu_nhan 😁
@pro744 Mình cũng muốn mua eink mà nó lại k có Google play. Muốn sử dụng vina reader cũng không được. Nên chấp nhận màn hình kia thôi.
bhuubao
CAO CẤP
5 năm
"Mặc dù hoàn toàn không phải là sản phẩm cạnh tranh với iPad Pro sắp được ra mắt"
Haha
Ủa thì có ai nói gì đâu mà tự nhắc tới đây trời. Hông ai nghĩ tới chuyện đó luôn.
@bhuubao Đi so 2 cái máy chênh nhau cả 10 lần thì rất pà "tinh tế" mà
@chuot_bach_dai Công nhận.
Klq cũng cố nhét vào đc 😁
Man404
TÍCH CỰC
5 năm
@bhuubao Sao lại ko liên quan nhỉ, giá này t cũng cố tí mua ipad pro
namdh7
TÍCH CỰC
5 năm
@bhuubao Còm càm ràm coi chừng hôm sau người ta so với cả iwatch và Macpro nữa 😁
giá cũng êm nhỉ
Mua iPad pro mới ra để đọc sách cho rồi
@ThietKeWebChuyen-Com 😆) thớt quảng cáo xe wave ông nhảy vô bảo "mua sh mà đi" :v
Hùi xưa chuyên đi bán Nook color, Nook tablet. Giờ còn giữ Nook color làm kỹ niệm
@TACOMPUTER Nook dùng ngon ko bác, so với Kindle thì ntn ạ
yesterdaynhq
ĐẠI BÀNG
5 năm
@adagioleonard Lúc trước Nook không hổ trợ tiếng Việt. Phần nhựa máy ko phù hợp cho khí hậu ở VN, xài lâu ngày bị lão hoá, nham nham nhở nhở thấy ghê. Mua Kindle vẫn tốt hơn bạn à.
@adagioleonard Cá nhân thì chỉ dùng mỗi Nook nên ko so sánh Kindle đc
@yesterdaynhq Nook mod firmware ngon hơn.
iBOTzzz
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chạy androi à
giá này cũng hấp dẫn ấy chứ, nhưng mà về Việt Nam k biết bao nhiêu? Tầm này có con Fire 10 và cố thêm xíu quất Mi Pad 4 có vẻ ngon hơn
vinhokss
TÍCH CỰC
5 năm
ủa vẫn sống à? tưởng chết rồi chứ
Giá này cũng êm chứ nhỉ
Màn hình này đọc đau mắt lắm
@vanduc1602 =)))
Ko thấy đề cập đến cấu hình cụ thể nhỉ, nếu dùng chuản sạc usb-c thì hay hơn. Giá về Việt Nam mà trên dưới 4 triệu là cũng bán đc.
thị trường này còn mở à?
@vn_ninja vâng 😁
anhutsg
CAO CẤP
5 năm
về VN 3 triệu thì quá ngon luôn . xem phim , face các kiểu ............

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019