CHÀO CẢ NHÀ

kingking2922
9/11/2018 4:25Phản hồi: 33
macOS không phải là nền tảng dành cho tất cả mọi người, bạn mua cái không phù hợp với TRÌNH ĐỘ của bạn thì đương nhiên nó thành đồ bỏ đi. Office trên mac cũng như là itunes và safari bên win ấy. MBA thì nó cũng mạnh cỡ đó thôi, đa phần là nữ mua để dùng nhẹ nhàng chứ nạng thì toàn mua pro cả. Mình khuyên bạn nên đáp đi và mua con win khác mà dùng cho hợp với trình độ của bạn.
33 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hau hanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
macOS không phải là nền tảng dành cho tất cả mọi người, bạn mua cái không phù hợp với TRÌNH ĐỘ của bạn thì đương nhiên nó thành đồ bỏ đi. Office trên mac cũng như là itunes và safari bên win ấy. MBA thì nó cũng mạnh cỡ đó thôi, đa phần là nữ mua để dùng nhẹ nhàng chứ nạng thì toàn mua pro cả. Mình khuyên bạn nên đáp đi và mua con win khác mà dùng cho hợp với trình độ của bạn.
@hau hanh cũng là một ý kiến hay
Mình chuyển qua Macbook mất 3 ngày để làm quen thôi =))))
Julius94
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình dùng 1 ngày là quen rồi chứ nói gì đến 1 năm 😆
@Julius94 thì mình nói khả năng mình hạn chế. Nên dùng phím tắt trên win quen quá rồi.
Nên giờ học lại từng cái trên mac từ đầu thấy nó ...phí thời gian không đáng thôi.
@kingking2922 về phí tắt thì bạn đổi cái phím cmd thành phím start như trên bàn phím dùng cho win được ma
@blackberry4311 cảm ơn bạn, mình đang làm quen dần...chịu khó nhớ thêm nhiểu phím tăts chút vậy
mình dân it chưa bao h sờ vào mà cũng 1 ngày là quen,phần mềm thì bạn gg ,mac hay win ..... cũng dễ,còn office thì trên mac cùi muôn đời rồi,bản remake sao bằng hàng chính chủ trên win được
@Hạ Thanh Thanh Mình thì không phải dân it và cũng chẳng phải van phòng; tuy nhiên mục đích của mình mua nó với mấy nội dung sau:
1. Trải nghiệm xem mac Os nó thế nào
2. Dùng cho word và Excel là chính
3. Làm thiết bị phát nhạc cho máy nghe nhạc
4. Thỉnh thoảng photoshop chỉnh máy cái ảnh cho bạn bè, gia đình;
.....
Nhưng thấy nó có vẻ không ổn lắm đối với mình.
NH Hoán
TÍCH CỰC
5 năm
Bán đi mua máy mới bạn, chấp nhận lỗ vài trăm.
@NH Hoán vângm cảm ơn bạn. Cho con zai nó cầm đi tán gái cho oách.
Còn mua con lggram cho đẹp. dễ dùng
NH Hoán
TÍCH CỰC
5 năm
@kingking2922 quan trọng số 1 là ổn định và quen thuộc để giải quyết công việc.
Cái mới hay đấy nhưng nếu mất time quá thành ra lại dở.
@NH Hoán Với cá nhân mình thì đúng vậy, phí thời gian không đáng; thời gian đấy để làm việc khác tốt hơn là cứ cố phải học cách sử dụng nó.
- trong khi hiệu quả mang lại không cao đối với mục đích sử dụng của mình
Dùng office trên mac thì đúng là tù rồi =)))
Bạn xử lý excel trên 1 con máy win ra cách đây 4-5 năm có khi còn mượt hơn ấy chứ :v
Ngoài vụ support office ngu si ra thì mình thấy nếu bạn ko có ý định làm quen với cái mới thì tốt nhất đừng nên trải nghiệm công nghệ làm gì 😁
@summon_rain mình mở có mấy file excel mà nó đã quay quay rồi.
đúng là ko bằng máy win đểu.
- Cơ bản mình nghĩ Ram 8G lại ssd nữa thì ko đến nỗi nào.
Và cũng định làm 1 chút photoshop và làm thiết bị nghe nhạc số nữa
Nhưng thấy nghe chừng ko ổn lắm.
@kingking2922 Đã thấy ko ổn, khó chịu thì chuyển ngay bác ạ 😁 bán em nó đi quất em LG gram ngay và luôn!
@summon_rain vâng, cảm ơn bạn. Mình sẽ cân nhắc, để máy hôm xem sao. Cơ bản tháy nói dùng máy apple nghe nhạc nó chất nên mình mới ham mua
office ko tận dụng được nền tảng cpu trên mac(theo mình biết là thế) nên đơ đơ là bình thường, máy cũng khó hỏng nên bạn cứ vọc thoải mái chứ sao đâu,mình làm dev,tra tấn máy liên tục mà 1 đời mac mình cũng dùng tầm 4 năm nó cũng ko hỏng ma
ken97
ĐẠI BÀNG
5 năm
@blackberry4311 em choi lol lien tuc thi co dc 4 nam ko bac. quat keu khiep qua
@ken97 chả sao đâu,tới đi bác,4 năm thì ko chắc lắm vì còn tuỳ hên xui,cơ mà cũng ko đến nỗi nào đâu
Mua để trải nghiệm thì thôi bjo trải nghiệm xong rồi thì bán đi ;)
@manhhung_cak2 vâng. nếu vài tháng mà ko thấy hợp lí thì đổi con LGgram dùng win thôi
chịu khó dùng, khoảng 1 tuần là thích ngay.
@Blackberry Center mình thích từ lúc chưa mua cơ. nhưng thấy dùng nó vất vả quá...
sirnvad
TÍCH CỰC
5 năm
Về cơ bản nếu bạn chạy theo phong trào đẹp đội hình, ko quan tâm đến công nghệ thì từ Win sang Mac là cực hình nhé. Bán luôn rồi về Win cho chắc
@sirnvad mình mua để trải nghiệm cho biết mà. Chắc ko bán thì cũng cho con nó dùng thôi...nếu ko sử dụng hiệu quả.hiii
bravemoon177
ĐẠI BÀNG
5 năm
Welcome to macOS. 😃
Huy Hoànggg
ĐẠI BÀNG
5 năm
bạn mua MBA dòng nào thế, mình xài MBP xong không muốn rời máy luôn ;)
@Huy Hoànggg https://fptshop.com.vn/may-tinh-xach-tay/macbook-air-13-128gb-mqd32saa?utm_source=GSN_ECOM&utm_campaign=Macbook - Search - Normal Sale - Macbook Air - 2018 Nov - Ecom&utm_medium=CPC&utm_content=Macbook Air 2017&utm_term=+macbook +air +2017&gclid=CjwKCAiA_ZTfBRBjEiwAN6YG4SgEavpmTvMj2duhHUGFT0dn0t5EKFANeqSdlzrKu8Kz3MdpP2XZ-RoCCfoQAvD_BwE

Mình mua con này bạn. Mục đích của mìh ban đầu mua chủ yếu làm thiết bị phát nhạc số và kết hợp vài việc như trên. Tuy nhiên thấy chưa hiệu quả lắm.
Huy Hoànggg
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kingking2922 công nhận trải nghiệm mba 2017 không tốt, mình có trải nghiệm thử thấy hay giật lag.
ntson
TÍCH CỰC
5 năm
mình thì khổ hơn bạn, đang dùng macos quen rồi, công ty bắt phải dùng windows, vì hệ thống cty chỉ chạy trên windows, ko chạy trên máy ảo.

bây giờ mình bị loạn shortcut bàn phím vì ở cty dùng máy windows, về nhà dùng macos
+ Mình mất chưa tới 3 ngày để làm quen, quen rồi lại không muốn bỏ.
+ Chắc file Excel của bác phải nặng lắm mới lag như vậy chứ mình xài cũng tương đối ổn, Office của MacOs thì vốn không đầy đủ tính năng và cũng không tối ưu hiệu suất rồi cho Mac rồi.
+ Nếu mà Photoshop cơ bản thì làm cũng khá ổn, trừ khi bác Designer thì mới thấy yếu
+ Thực ra Mac chạy ổn định, tối ưu cho phần mềm viết chuyên cho nó , ít lỗi vặt hệ thống, cài đặt phần mềm dễ dàng thôi bác (dù cũng bị giới hạn một vài phần mềm rất hay ho mà chỉ có bên Win), chứ Mua Macbook chủ yếu là tiện cho việc di chuyển và ổn định.
bác bị sao chứ em vẽ cad còn ko tới 1 tuần, mới có 1 tuần là quen, thấy xài bình thường.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019