Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Cần tư vấn lắp đặt dàn karaoke gia đình hát qua Youtube

Văn Toàn HCM
19/11/2018 17:16Phản hồi: 135
Cần tư vấn lắp đặt dàn karaoke gia đình hát qua Youtube
Hiện tại gia đình em ở TPHCM đang có tầm 15-20tr cần tư vấn lắp đặt một dàn karaoke có thể chọn bài qua youtube cho đủ nhạc, ở nhà thì có vẻ thích loa Bose nhưng không biết loa Bose với tầm tiền này có phù hợp để karaoke không . Và sẵn cho em hỏi thì ở TPHCM địa chỉ nào là tư vấn và lắp đặt giá tốt và uy tín ạ.
Em cảm ơn
135 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

hp2013
TÍCH CỰC
5 năm
Ai mà tư vấn cái này là mang nghiệp chướng vào mình nhé. Đây là 1 hành động tiếp tay cho kẻ khác làm điều xấu, gây ảnh hưởng biết bao nhiêu người. Người mang thai, trẻ em đều ảnh hưởng, tư vấn cho đề tài này chính là gián tiếp giết người, mang nghiệp.
Một ít kinh phí nữa để làm cách âm, tránh ảnh hưởng hàng xóm, láng giềng nhé bác.
Nhà em sát vách 1 bác thích hát hò ở nhà nên hứng đủ, nể nang nên cũng ít khi góp ý, trừ những hôm quá muộn và lúc các cháu học bài...híc.
LeslieCheung
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tranvutruong Cạnh nhà e có nhà dc cái.. cả nhà hát, hát bất kể lúc nào, có lúc 7h sáng e đang ngủ cũng thấy hát, lúc thì 5h chiều đi làm về cũng thấy đang hát, có lúc 11h đêm rồi cũng thấy bật lên hát, ko hiểu con cái b ý có lên tinhte đọc thấy comm của e ko 😃
Khoảng 5tr, mua loa kẹo kéo về hát cho nhanh mà mình thấy cũng tiện, ở trong nhà vk ko cho hát thì kéo lên sân thượng 😆
giờ đi đâu cũng thấy loa kẹo kéo, ra công viên có khi gặp 2-3 đám ngồi bày bừa vừa nhậu vừa hát.
dm cái trò hát hò ngoài đường này hãm vãi
@RF Hiến Nguyễn Vừa phải chuyển phòng vì kiểu mấy ông .......... hát. Ngày nghỉ nên cũng không nói được gì. Làm cả tuần chỉ mong cuối tuần ở nhà ngủ. Họ hát tới 12h tối thứ 7 sáng chủ nhật 7h đã mở. Không làm được gì. Thôi chuyển phòng cho nó khỏe
@Ngô Minh Tâm Smk không phải phân biệt gì đâu mà đa số toàn mấy ông miền tây, nghe giọng biết liền à, các bố nhậu khỏe mà hát cũng khỏe, chủ nhật ít thì trưa đến tối, k thì nguyên ngày 😔
@RF Hiến Nguyễn Đúng rồi bạn. Nói ra thì sợ đụng chạm mấy người không hát. Mình vừa thuê trọ ở không nổi 1 tháng. Ngày ngỉ nào cũng nhậu. Không biết bác có ở trọ không. Chứ em giờ kinh nghiệm đi thuê phòng phải xem xung quanh có cờ bạc hát hò gì không rồi mới xem phòng.
@Ngô Minh Tâm Smk e k ở trọ nhưng gần nhà có 1 xóm trọ, mở cửa ra là k thể chịu đc, bác đi thuê phòng nên thuê phòng toàn sinh viên ở với nhau ấy, trước em trọ ngoài hà nội sinh viên ở với nhau vui lắm, cũng có ồn ào nhưng không phải là hát karaoke mà toàn bật nhạc sàn 😁 hận đứa nào chế ra cái loa kẹo kéo =))
có anh chị nào có kinh nghiệm ko ạ
@Văn Toàn HCM Nếu mà không sợ bị chửi vì gây ồn ào thì cái loa kẹo kéo có bluetooth là tiện nhất. Sử dụng trong nhà cho nó lịch sự cũng được.
@Airblade14 kết hợp thêm cái soundcard nữa là ngon luôn anh.
topsound
ĐẠI BÀNG
5 năm
Chào bác. Tầm 15-20tr, bạn đầu tư bộ kara bao gồm: 1 đôi loa, 1 vang liền công suất, 1 sub, 1 bộ micro không dây, là ổn rồi bác. Bác tham khảo các loại loa trên thị trường, để có hiểu biết đơn giản trước đã nhé. Cần thì cứ pm em. https://topsound.vn/article/cac-loai-loa-karaoke-tren-thi-truong-tham-khao-ky-truoc-khi-mua-tranh-tien-mat-tat-mang-5b6e6d7e2cbdfd1d45728412.html
Đắp mộ cuộc tình cả ngày lẫn đêm....ôi vấn nạn ca hát. Vui tí thôi chứ hát đúng nơi đúng lúc thì bao vui
toutou
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình hay bị Chaien tra tấn lắm
Rồi, hàng xóm của bác chủ chuẩn bị tinh thần để được tra tấn =)))
ides
CAO CẤP
5 năm
Làm cái loa kéo gắn cáp vào TIvi rồi hát thôii 😃
heorung52
TÍCH CỰC
5 năm
Có Chromecast 2 + Smartphone có tai nghe (+mic) có hát được karaoke qua youtube hay ứng dụng nào khác không các bro?
Khac Lanh
ĐẠI BÀNG
5 năm
Ờ cái này được đó. Mình cũng đang muốn sắm một bộ cho gia đình.
Nếu có điều kiện làm cách âm chuẩn hẵn làm nha anh. Không là tạo nghiệp lắm, thành phố giờ ô nhiễm âm thanh lắm rồi, không ai muốn phải nghe bất đắc dĩ người khác hát karaoke đâu
nitruc
ĐẠI BÀNG
5 năm
kẹo kéo cắm vô tv (smart) nhanh gọn lẹ. còn chọn bài thì cứ dùng smartphone hay tablet chọn rồi cast lên thôi, youtube có chế độ queue mà
hát Karaoke ra quán mà hát. làm một giàn âm thanh rồi phá làng phá xóm. thiếu ý thức
vtq0384
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tốt nhất là không nên làm cái này nếu nhà ko có phòng cách âm.
15-20 thì dẹp đi. trước nhà chú tui làm cái phòng 1 tỉ kìa. xây cách âm để không ảnh hưởng ai, thiết kế các vi trí để nghe âm thanh tốt nhất. nguyên cái bộ loa 4 cái đã 500tr rồi
chaobeyeu
TÍCH CỰC
5 năm
@anhlucky2 Bão to vãi 😆))
@anhlucky2 Bao h nhà m có thì hãy khoe. Khoe nhà hàng xóm làm gì
Tiền ấy mới đủ đầu tư cho cách âm và trang trí trong phòng @@
manhha2015
ĐẠI BÀNG
5 năm
bạn lên mạng tìm shop vidia nhé. Tùy theo túi tiền mà shop sẽ tư vấn cho bạn hợp lý.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019