Android P còn chưa được update nhưng Google đã bắt đầu thử nghiệm Android Q

Duy Luân
21/11/2018 21:22Phản hồi: 117
Android P còn chưa được update nhưng Google đã bắt đầu thử nghiệm Android Q
Tuy Android 9 Pie còn chưa được cập nhật cho đa số điện thoại trên thị trường nhưng Google đã bắt đầu thử nghiệm Android Q rồi. Điểm benchmark của một chiếc Pixel 3 XL chạy Android Q đã xuất hiện trên công cụ GeekBench, cũng cần nói thêm rằng đây có thể chỉ đơn giản là một chiếc máy được sửa thông tin trong file build.prop rồi benchmark mà thôi chứ chẳng phải testing gì từ Google cả. Thực ra việc bắt đầu phát triển phiên bản X+1 của phần mềm ngay sau khi nó được nâng cấp lên X cũng chẳng phải mới lạ gì, nhất là khi bản beta cho Android Q dự kiến sẽ xuất hiện vào khoảng tháng 4 hoặc tháng 5 năm sau (chiếu theo thời gian biểu Google sử dụng trong vòng 2 năm nay).

Nguồn: BGR
117 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Nhanh chóng thôi. Android sẽ xuất ra Z.
Elnino11
ĐẠI BÀNG
5 năm
@SPL hết nữa thì xài bảng chữ cái của Ả Rập nữa bác nhể :D
@Elnino11 AA, AB... AZ, AAA, AAB... AAZ như trong excel ấy :D
@Bạn và 500 Anh Em Có nhiều cáchđặt tên mà :3 như Android 2.1 với
2.2 là Froyo, 2.3 Gingerbread, 4.0 và 4.1 Ice Cream Sandwich, 4.2 và 4.3 Jelly Bean, 4.4 là KitKat đó
Đợi P cho note 9 mà thấy lâu quá
@thangngocit nửa vời là sao thím? Tôi thấy tính năng nào của nó xài cũng ngon, và đặc biệt là các tính năng tiện dụng của nó mà tôi rất cần, còn con x của thím thì cần cũng không có được thì loại ngay từ vòng gửi xe rồi. riêng thím nói mống mắt nó không nhạy đúng không? đã là mống mắt thì nó phải cần đúng vị trí nên nếu dùng quen thì vẫn ok. Chứ không như fake id nhận anh em đâu nha. Riêng mở khóa gường mặt thì thím kích hoạt tính năng an toàn thì có đưa ảnh chụp vô nó cũng ko mở đâu. Chú yếu nó vân 1 tay 1 chạm là ngon nhất. Còn mấy tính năng khác thì không có gì phải bàn với note, muốn gì cũng có. Nghe gọi nó ngon hơn ipx nhiều, không yếu sóng, yếu mạng wifi. Đã cái điện thoại mấy chục triệu mà sóng yếu mạng yếu thì có thể nói tính năng nào ra tính năng đó không? hay tính năng cơ bản mà cũng không bằng người ta còn khen nữa.
huyhoangjo
TÍCH CỰC
5 năm
@Nhân Nguyễn 166 Khổ cao cấp mà phải đợi dài cả cổ không băng con nokia 7 tầm trung lun haha
@huyhoangjo Cao cấp nó có cái đặc sắc, cái riêng của nó mà hãng khác không có được như nó mới ngon, chứ bê qua gắn vô thì nó chán phèo.
@vtb center mình mua thêm note 9 là vì cái s7e sắp hư. và vì 2 tính năng mà mình cần trên ss đó là: ghi âm cuộc gọi và shealth. và thêm cái nữa là cái tai thỏ của x. nhưng đúng ra nửa vời ghét nhất cái mở khóa. trang bị những 3 cơ chế nhưng trong đầu lúc nào cũng phải suy nghĩ là phải mở khóa trước khi sử dụng. con s7e nó còn làm tốt hơn vì theo phản xạ muốn sáng màn hình là bấm phím home. mà bấm phím home là nó mở khóa luôn. note 9 ngon vì vân tay 1 chạm nhưng cái vị trí đặt phía sau vô tình lại làm cho người dùng phải nghĩ là phải mở khóa trước khi dùng. vì theo phản xạ tự nhiên của mình thì mình cầm điện thoại lên ngón trỏ ko đặt vào vị trí của vân tay. còn mống mắt thì tệ vì phải đưa điện thoại lên ngang tầm mắt. còn khuôn mặt cũng tệ vì mình ko nhìn điện thoại nó cũng mở. bạn bè thấy mình đặt điện thoại ở bàn chỉ cầm cầm lên bấm phím nguồn dơ lên mặt mình nó cũng mở. mặc dù mình chả nhìn vào cái note 9. mình sài cả 2 nhưng cái mình thích của apple là tính năng nó cực hoàn thiện. giống như cái taptic enginer. nó rung giống như là phím home lún xuống thật vậy. (không cảm nhận dc là rung phẩn hồi luôn). còn note 9 mình chán nó kinh khủng. bấm vào thấy cái cảm giác cái cục rung rung è è giả lập.
hi vọng note 10 có camera + vân tay dưới màn hình và bỏ luôn mấy cái linh tinh như mống mắt + khuôn mặt đi.cũng như viền siêu mỏng nữa . thì đảm bảo mình sẽ đổi con note9 này 😁
Mạnh Phi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Pixel update được gần 2 tháng rồi, hiệu năng ổn phết 😃😃
@Mạnh Phi leen Q á? hay p?
@Nhân Nguyễn 166 P chứ Q nó đang làm thì lấy đâu ra xài bác :v
@songoku_1206 làm em tường pixel có beta Q xài
gnafetihw
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nhân Nguyễn 166 khoảng mấy tháng đầu năm là nó ra Q beta cho Pixel xài đó, đấy là lý do mình xài Pixel 2 XL, dù ở giá tiền đó mua đc galaxy S9
Mạnh Phi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tầm tháng 4 tháng 5 năm sau có Q nhé 😁
Tối ưu cho ngon chứ ra nhiều làm gì chỉ tổ làm phiền người dùng. Ổn định mà dùng mới chuẩn còn đua up cho nhanh rùi lỗi tè le chẳng ra cái gì.
@minhcuongpro1234 ios cập nhật mới lỗi chứ android sợ giề
thanhnh1806
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nhân Nguyễn 166 mình thấy nó chỉ là 6.4 thôi hoặc 7.3
@Nhân Nguyễn 166 để người dùng hãng A lo chứ android lên là ngon chứ lo gì.
Longshy
TÍCH CỰC
5 năm
@minhcuongpro1234 Update là cảm giác phê bác ạ , nếu bác nói vậy chẳng khác nào lúc ra android 6.0 cũng kêu đủ rồi , nếu đủ thì làm gì có 7 8 và giờ 9 . Trong công nghệ không có cái gì là đủ và chuẩn đc . Nên phải update chứ . Hãng đã ra cho update thì tội gì không lên . Mà bạn nào nói không lên hoặc không muốn lên lên không thay đổi gì là toàn dối lòng thôi , sài android đợi update mệt mỏi luôn . Giờ chỉ có sài nokia hoặc goolge thì nhanh thôi
crazycoder
TÍCH CỰC
5 năm
Bình thường. Hãng nào làm ra sản phẩm nào mà chẳng phải có roadmap dài hơi.
Vì 9.0 có quá nhiều sạn nên thử ngay và luôn chứ sao
Nhiều bác trong ngóng update nhỉ.
Mình thì chả trong mong, chỉ cần ổn định là ok. Sài tới vứt cũng được, update lên thêm đc vài thứ linh tinh, chỉ nghe gọi, fb, checkmail nên cũng chả cảm nhận được nó up cái gì. Cũng ko có thời gian nghiên cứu.
Còn chuyển qua ios thì cảm thấy phiền khi suôt ngày bắt update. Đã bảo đéo cần mà cứ bắt up.
@thanhthai0195 Bác search “tắt update iPhone” rồi vào bài hướng dẫn cài tvos, làm phát là nó câm nín luôn.
thaolegend
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Nhân Nguyễn 166 android one thì lúc nó hiện thông báo update bác kéo nhẹ thông báo đó qua r bấm tụy chọn ẩn thông báo thì coi như disable update r nếu trong cái tụy chọn nhà phát triển bác tắt cái chức năng auto update :v
mình thuộc kiểu khi đã ổn định thì tắt update
@songoku_1206 Cái này hàng xóm có từ lâu rồi giờ mới biết hả 😁.
@vtb center đang nói iP mà thím.
Android thì siêu cmn việt rồi.
ROM Cook cho 9.0 giờ toàn có sẵn Gesture nên xài khá ngon 😁 Không phải xài cái Gesture dở hơi của Google
@hypous ván đề alf gà rù như em là sêo biết ROM côk mà xài
Hồi nào ios mới cũng nghe "bản mới pin ổn chạy nhanh... " lên xong mới biết muốn về cũ là đúng. Android cũng vậy, thà cũ mà ổn định còn hơn đu nhau lên ngọn đu đủ rồi lỗi
@cyberat Hồi mới dùng smartphone cũng mong ngóng up dữ lắm còn bây giờ thì chỉ cần sự ổn định để dùng lâu dài. Không cần mới nhất chi tổ mệt thân.
@cyberat iOS có phố t lên bản mới nó giảm hiệu năng á
@cyberat Thằng Sam cang lên càng ngon nhé, như con s7e giờ lên 8 ngon lành mượt.
@vtb center Mình chơi luôn 1 cặp dùng đã gần 2 năm nay, phải nói là quá ngon cho 1 siêu phẩm.
nitruc
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đợi P còn chưa thấy
@nitruc Làm con pixel ghẻ cũng lên dc P thôi bác 😁.
@nitruc ai đợi cứ đợi Gồ ka cứ làm cái mới
Cần cải thiện hiệu năng, và đặc biệt là giảm thiểu các malware/virus. Đó là điều nguời dùng Android ưu tiên nhất.
@thanh.vohong giảm sao nổi bác! máy phầm meefm đọc hại đó ngày 1 tinh vi hơn chứ đâu có chịu chựng lại
@thanh.vohong Tôi dùng android từ 2010 đến giờ chả thấy con malware nào hết, cách dùng cả thôi. ios thì 1 tin nhắn vào cũng tê liệt cả đó thôi.
gucci.yoona
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vãi a gu gồ dồ
Chỉnh lại giao diện vậy là ta đã có Q.....xyz
@Bão Sài Gòn có cái áo thôi, nhưng chiếc đâu làm nên ông thầy tu
Chừng nào còn thanh điều hướng thì chừng ấy còn thua Apple dài dài
@junying1607 chuẩn, em sợ thua luôn xiaomi, xiaomi là cử chỉ ngon phết nhá
@Nhân Nguyễn 166 Không cuồng đâu nhưng cử chỉ Xiaomi bắt chước Apple mà, có khác gì đâu
a2tanhtuan
ĐẠI BÀNG
5 năm
android Q là android QWERTY :eek:
@a2tanhtuan Android Quit.
@a2tanhtuan các lajoi bánh kẹo bác ơi
@a2tanhtuan Có thể là Quiche
Hoạch định trước 10 năm, sau đó mỗi năm thêm 1 cái mới, thế là có việc để làm và ngâm cứu tiếp 10 năm sau
@Nguyễn Thắng 89 vậy cho người ta có cái đẻ làm chứ làm hết lấy gì làmn
@Nhân Nguyễn 166 Vậy mới nói tầm nhìn của công ty lớn toàn cỡ đó, chính phủ còn hơn thể nữa.
nhatdev
TÍCH CỰC
5 năm
Dùng P cho Mi8 3 tuần r =))
a2tanhtuan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nhat.nhattv16 lên 9 rồi không về 8 được , ngại không muốn lên , sợ dính lỗi lại ko có đường lui
nhatdev
TÍCH CỰC
5 năm
@a2tanhtuan wipe all r lên hạn chế lỗi bác 😁 đc cái dùng update tuần nên dùng đc luôn night sight của google vs super slowmo của mix3 :v
@a2tanhtuan sao giống hãng A quá vậy ta.
a2tanhtuan
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vtb center Hãng a gì bác :rolleyes:
bibo311
TÍCH CỰC
5 năm
Ngon, con Pixel XL của mình lại được dịp lên Q cho mà xem LOL
@bibo311 pixel thì chắc như bawssp rồi, xài luôn đuộc beta luôn nữa
bibo311
TÍCH CỰC
5 năm