[Modding] Monochrome hay RGB: Bạn thích style nào hơn?

minhtan276
28/11/2018 9:1Phản hồi: 68
Câu hỏi được đặt ra ở đây là bạn thích chiếc máy tính thân yêu của mình được thể hiện như thế nào?

Màu Xanh, màu Đỏ hay là RGB tùy chỉnh màu sắc theo ý thích của bạn ?

Ngay ở thời điểm hiện tại bạn nghĩ cái nào sẽ trend chủ đạo của mùa Noel cuối năm và đầu năm 2019?

Quan điểm cá nhân của mỗi người sẽ mỗi khác, vì thế hãy cho tôi biết color style của bạn là gì nhé !

PS: Khả năng cao là cuối tháng này sẽ có một cuộc thi liên quan đến chủ đề này đấy.
68 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Theo cá nhân của em nghĩ nếu các bác muốn mod hoặc build cho mình một dàn PC thì việc độ RGB
cho dàn máy là khá cần thiết, nhìn chiếc PC ngầu lên trông thấy. Nhưng sau sự tuyệt vời mà các bác phải
thốt lên “Woa” và sau đó thì sao?
Sau một thời gian ngắn các bác sẽ thấy nó trở nên thật nhàm chán, và việc chơi RGB bảy sắc cầu vồng chỉ thích hợp cho việc sống ảo mà thôi, một màu e đã thấy nhức cả mắt rồi. 😃
Cheers !
Cùng suy nghĩ với ông ở trên, mình cực kỳ ghét việc lúc nào mấy cái đèn led nó cứ nhấp nháy thẳng vào mặt gây mất tập trung và khá khó chịu.
Hầu như lúc mua máy về mình toàn tắt led RGB đi chỉ bật nókhi nào cần thiết thôi. Ánh sáng duy nhất xuất hiện trên bàn led nền RGB của cái bàn phím
đối với mình đèn nên của bàn phím làm quá tốt chức năng cho một thằng không giỏi typing như mình
@phuocnguyenr Tôi thấy chỉ nên lấy màu đen làm nền, 1 màu nữa tùy ý là đủ, thêm màu thứ 3 thì giống cái bàn thờ ông địa ấy, chả ra thể loại gì
PhuocthinhVz
ĐẠI BÀNG
5 năm
Không biết các bác sao chứ riêng em là em cực kỳ khoái led màu.
RGB coi vậy nó hữu dụng lắm đó. Những lúc ngồi hardcore bắn Doom thì bật màu đỏ cho máu. 14-02 FA ở nhà không gấu thì lại chuyển sang màu hồng cho nó tình cảm, vì chị e thích màu Hường mà kkkk.
Mặc dù là thích RGB màu mè nhưng em chả bao giờ để nó chạy rainbow cả toàn set màu solid cho đỡ loạn màu, với nhức mắt
Cơ bản là nhà ông nào dư tiền thì mua chứ tôi thấy nó khá là lãng phí và nhìn lúc nào cũng như cái
đèn ngủ bảy màu. Build cho mình một chiếc máy càng tinh tế càng ít màu mè là tốt nhất, chí ít là đối với bản thân tôi là như vậy.
Mình thì mình không có một cái case với cả đống led RGB màu mè, nhưng mình không phủ nhân việc
có ánh sáng nền RGB là cực kỳ tiện lợi. Ví dụ các bác có thể làm backlight cho màn hình nè, mechkey nó giúp cho mắt dễ dàng định hướng trong bóng tối hơn.
Trong nhiều trường hợp các bác thấy màu này
chán có thể đổi màu khác vì đó là tác dụng của RGB, đâu nhất thiết là phải để rainbow chạy vòng vòng làm gì cho nhức mắt 😆
Em thấy các bác bây giờ thích cái máy tính như cái cây đèn ngủ bảy màu ấy. Tối bật cho dễ ngủ ah 😆
CamelRider
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đợt nào đi Extreme PC master cũng thế, mãi có nhiêu đó hết RGB rồi Solid Color không thấy mấy ông có ý tưởng gì mới hơn.
Riết rồi chán quá các ông ạ.
Mấy bác cho em hỏi dùng mấy cái đèn led RGB này có tốn điện lắm ko? có hại cho cục nguồn không các bác nhể ?
CamelRider
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hoàng Phúc Trần Chả có gì hại điện cả vì khi đã chơi lên tới modding cỡ này rồi thì linh kiện khủng rồi nguồn ngon rồi thì lo gì nữa còn tốn điện hay không còn tùy vô bác xài đồ như thế nào. Cứ đồ hãng mà tang thôi lăn tăn làm gì 😆
NZXT mới ra cái Hue ver.2 đó mấy bác khỏi cần lăn tăn vụ điện đóm nữa, độ đẹp thì miễn bàn rồi. Độ case nào cũng được, custom các kiểu con đà điểu luôn nhé.
Từ Led trips cho tới Cable Comb, mode fusion đủ thứ.
minhtan276
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình thì mình không có một cái case với cả đống led RGB màu mè, nhưng mình không phủ nhân việc có ánh sáng nền RGB là cực kỳ tiện lợi và hấp dẫn hơn hẳn 😃
Case em cũng gắn led RGB nè mà em có bao giờ cho nó chạy Spectrum custom hay rainbow bao giờ đâu toàn set all white từ Fan cho tới Main Ram. Lâu lâu hứng lên thì bật nhạc cho led quẩy cũng hay 😆
Em sắp build cái máy để chơi game và làm design không biết nên chọn case của hãng nào ta? Các bác cho em xin ý kiến với, tầm 1tr đổ lại thôi chủ yếu cần cửa sổ để khoe bộ lòng 😁
minhtan276
ĐẠI BÀNG
5 năm
Do mấy cái Led RGB chính hãng giá nó cao vì đa số là hàng nhập khẩu, gánh đủ thứ thuế, nên giá cả có thể sẽ không phải chăng đối với đại đa số a e độ mod cho chiếc PC của mình.

Nhưng mà đừng vì vậy mà a e chuyển qua chơi hàng trôi nổi, nó khá nguy hiểm cho dàn máy của a e đó, đồ điện nên ko đùa được đâu
Nói chứ chả riêng gì mấy ông độ case, Asus giờ nó còn bắt chước Apple ra luôn cả hệ sinh thái Asus Aura RGB luôn rồi :v.
CES 2018 kìa CM nó ra cái hiệu ứng led MasterPlus+ cho trải nghiệm game kìa, đỉnh vl
Ông nào chê RGB nữa đi =))
Nhìn xung quanh đi mấy mẹ giờ hãng nào cũng chạy đua RGB nào là CM Cosmos C700M, Thermaltake Level 20, bla bla bla 😆
Mới dạo 1 vòng, thấy CM nó có bộ controller đó RGB led Controller, rồi có thêm Masterplus+ kèm soft chỉnh, thấy nó quảng cáo công nghệ dữ lắm

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019