Chia sẻ trải nghiệm vòng đeo tay Miband 3 sau 5 tháng sử dụng

aquarius
10/12/2018 17:44Phản hồi: 199
Chia sẻ trải nghiệm vòng đeo tay Miband 3 sau 5 tháng sử dụng
Nói tới vòng đeo tay Miband 3 của Xiaomi, thì chắc có nhiều anh em đều biết và đang sử dụng. Miband 3 được giới thiệu vào tháng 6 vừa qua, mình thì trước đó đang dùng dòng Miband 2, nhưng kể từ khi miband 3 ra mình đã để lại miband 2 cho thằng bạn xài, mình mua miband 3 với giá lúc mua là 600.000 đồng. Sau 5 tháng sử dụng thì có vài chia sẻ của cá nhân về vòng đeo tay Miband 3 này. (Anh em trải nghiệm miband 3 có gì hay hơn thì comment nha)

Trước tiên là thiết kế:

Thiết kế tương tự như miband 2, nhưng màn hình miband 3 lớn hơn, cong nhô lên
- Miband 3 được thiết kế giống với phiên bản miband 2 Tuy nhiên có phần nâng cấp hơn đó là có khả năng chống nước ở độ sâu lên đến 50m thay vì dừng lại ở IP 67 như MiBand 2. màn hình của MiBand 3 lớn hơn hẳn với kích thước 0.78" ( MiBand 2 chỉ có 0.42") và được làm cong nên nhô lên trên .Điều quan trọng là màn hình này có độ sáng cao hơn, dễ quan sát hơn và có cảm ứng. Nhưng nói tới độ sáng màn hình của miband 3 thì thật sự mình vẫn chưa ưng lắm vì ra nắng mình phải đưa vào gần mắt thì mới thấy được.
- Dây đeo vòng miband 3 cảm nhận cũng như miband 2 không khác nhau là mấy. Đối với những dòng miband mình thích đó là chúng ta có thể thay thế dây, nhiều màu, dây sắt…

Chức năng của miband 3:

Hiện nay miband 3 đã kết nối dùng trên HĐH iOS khá ổn định hơn trước rất nhiều
- Mình đang sử dụng phiên bản Quốc tế, và đã chạy bản Tiếng Việt full các chức năng cảm giác dùng mấy tháng nay khá hữu dụng không bị lỗi vặt font chữ khó chịu như những phiên bản nội địa nữa. Tin nhắn, cuộc gọi đều hiển thị thông tin Tiếng Việt rõ ràng, xem thời tiết các thứ.

Font chữ đã cài được Full Tiếng Việt
- Về khả năng chống nước và chống bụi, theo thông báo từ nhà phát hành, chiếc miband 3 này có mức chống nước rơi vào khoảng 5ATM. Nghĩa là bạn hoàn toàn có thể đi mưa, rửa tay thoải mái thậm chí đi bơi nhẹ vẫn có thể được, nâng cấp hơn so với xiaomi miband 2 là 3ATM.
- Đối với chức năng cảm biến đo nhịp tim trên miband 3, riêng đối với cá nhân mình dùng thì thấy vẫn chưa thật sự chính xác lắm có độ sai lệch gọi là tạm chấp nhận được cũng như tính năng đếm bước chân. Nhưng mình nghĩ với mức giá 600.000 đồng với thiết bị đeo cá nhân thì miband 3 đã làm khá tốt xứ mệnh của nó rồi.

Tính năng rung trên miband 3 thì anh em yên tâm, rung khá mạnh khi được kết nối với điện thoại khi có thông báo tin nhắn, điện thoại tới.
- Dung lượng pin của miband 2 vào khoảng là 70mAh còn của miband 3 là khoảng 110mAh. Nhưng bù lại trên phiên bản cải tiến với màn hình được đầu tư tốt hơn nên việc tiêu thụ điện năng cũng cao hơn. Trong quá trình mình sử dụng miband 3 trong 5 tháng qua thì trung bình khi hết pin mình sạc và dùng thì tầm cỡ 16 ngày chắc do hay mở tính năng theo dõi giấc ngủ. Như vậy gần đúng như những gì nhà sản xuất đã công bố, pin có thể dùng được trong 20 ngày mới phải sạc lại. Xiaomi miband 3 cũng có hỗ trợ kết nối Bluetooth 4.2. Có thêm một điều hay ho ở miband 3 nữa là chức năng đi tìm máy, điện thoại khi nhận được kết nối sẽ báo chuông rất to.

Quảng cáo

Miband 3 cho thời lượng pin sử dụng khá tốt
Về tổng thể thì chiếc Xiaomi miband 3 này có thể coi là hoàn hảo trong tầm giá 600.000 đồng và rất đáng tiền nếu anh em nào muốn nâng cấp từ miband 2. Ngoài tính năng là theo dõi sức khỏe, đo nhịp tim được thì bây giờ nó còn có thêm cả thông báo thời tiết chứ trên miband 2 thì không có nha anh em.
199 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh cho e xin hướng dẫn cài tiếng việt của a ạ , e có cài rồi , nhưng khi có ai gọi tới nó k hiện tên người gọi .... mong a giành chút thời gian cho e xin link bài hướng dẫn đã dùng cho miband 3 của a
@CBDancer Bây giờ mifit trên CH Play hỗ trợ firmwere tiếng việt chính thức rồi hả a
CBDancer
TÍCH CỰC
5 năm
@Võ Xuân Mỹ mình có android mà ko pair với miband nên ko rõ 😆 còn iphone thì cứ để tiếng việt hết tự nó update firmware thành tiếng việt lúc nào ko hay 😁 :D :D
@Võ Xuân Mỹ xài cái app này có thể hiện thị nhiều chức năng khác và cả tên người gọi, tin nhắn dùng được cho cả miband 2
http://turboagram.com/76462/tools-for-mi-band
ToNgoc
TÍCH CỰC
5 năm
@cuteo007 Mua mất 79k
terran
TÍCH CỰC
5 năm
Mình thấy bài đánh giá của bạn hơi ngắn quá. Mình đang quan tâm em này. Bạn có thể chia sẻ thêm về tính năng thông báo cuộc gọi, tin nhắn, thống kê vận động, ứng dụng trên điện thoại... So sánh với Miband 2 thì có gì hơn không?
nam_72
TÍCH CỰC
5 năm
@wolfee Nhịp tim thì mình có so sánh vs đo nhịp tim Note8 và máy đo huyết áp thấy chenh lệch vài nhịp thôi
@Anthony Viet bác lắc tay là nó tính 1 bước đi mà. Ko biết nhưng trước mình đo Miband 2 khá tốt, nhưng cứ cập nhật lên thì nó ko chính xác, lệch rất xa nhau
tiendat_dhpt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@terran Sạc 12 ngày rồi mà pin vẫn còn 43% này. Kết nối liên tục nha
Screenshot_20181211-223231_Mi Fit.jpg
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@wolfee Nó chỉ đúng tương đối, không thể so với đồ xịn nhưng nói chung vẫn ok. Nhưng sai số sẽ lớn nếu không biết dùng. Mình dùng Miband2 hơn năm rồi, thấy khá ổn, thỉnh thoảng đo thủ công thấy để so sánh
Đo nhịp tim: nó sẽ chiếu đèn để soi mạch máu, dựa trên màu sắc thay đổi để tính toán ra nhịp tim đập. Yêu cầu không quá chặt hoặc quá lỏng, không nhúc nhích, nếu không sẽ sai, do đó không dùng trong vận động được, bạn phải đứng im mới đo đúng được. Nhiều người không hiểu nên để thiết bị đo lên sofa rồi bảo sofa có nhịp đập, cảm biến thấy có thay đổi màu sắc thì nó vẫn sẽ báo có nhịp đập thôi.
Đếm bước chân: nó sẽ dựa trên sự đung đưa của tay để đếm, vì vậy nếu nằm võng thì nó cũng sẽ nhận nhầm vì đung đưa khá giống đánh tay. Mình đã thử đeo tay, bỏ điện thoại kết nối trong túi quần, giữ im tay không đung đưa thì nó vẫn đếm được, chắc đếm kết hợp so sánh với số liệu từ điện thoại.
Đo giấc ngủ: mình thấy khá chính xác, nhưng nó sẽ không phân biệt được bạn thức dậy nửa đêm đi tè, uống nước & ngủ lại. Nếu thức dậy ngắn nó sẽ đếm nguyên đêm, thức dậy dài thì đoạn ngủ lại nó không đếm nữa. Ngủ trưa cũng không đếm
ngoduong123
ĐẠI BÀNG
5 năm
Lên so sánh con này với hono band4 ấy, ăn đứt luôn, đẹp, màn amoled màu, kính golia class3 chống xước, con này kính nhựa xước vãi
vythanh
CAO CẤP
5 năm
@ngoduong123 Có màu thì pin kém.
@Thanh winner150 bạn update lại app đi , mình mua bản quốc tế cũng chưa có tiếng việt cách đây 3 tháng, giờ đọc bài này thấy mấy bạn cmt có update là thấy có rồi
hotboy110
ĐẠI BÀNG
5 năm
@truongngoc640 Phiên bản CN là gì thế bác?
Mình dùng bản nội địa mua bên CTS lúc mới ra, sau khi update lên bản mới nhất có hỗ trợ full TV thì mất thông báo khi gọi điện và sms (mình dùng iOS), đã thử unpair rồi pair lại vẫn vậy, anh em có cách nào xử lí ko nhỉ? Xin cảm ơn
vythanh
CAO CẤP
5 năm
@Đức Khánh Coi lại cài đặt thông báo Phone và SMS trong iPhone. Bật full hết và cho xem lịch sử.
Nhìn chả hợp với tay tí nào
mkchen
TÍCH CỰC
5 năm
@Hoang_HaoMinh Mình cũng k thích mấy cái band kiểu này, nhìn ko đẹp cho lắm 😆
@Hoang_HaoMinh Cần review con FIbit charge 3 và cả con Versa nữa.
@adagioleonard Dẹp 2 con đó đi, rõ đắt mà không có gps, đi chạy phải cầm điện thoại rất bất tiện. Thay fitbit charge 3 bằng Garmin vivosport, thay versa bằng amazfit bip hoặc Garmin Foruner 35 nhé.
đẹp nhưng vẫn chưa có tiếng việt chính thức
@warmboy24 Chuyển ĐT về tiếng Anh sẽ lại bị lỗi trở lại, chán lắm. Mình cũng chỉ dùng tiếng Anh mà chỉ vì cái MiBand này mà phải tập làm quen với tiếng Việt
tiendat_dhpt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nonut Hơ khó hiểu
Sison
TÍCH CỰC
5 năm
@warmboy24 Quay lại tiếng Anh nó cũng auto quay lại tiếng Anh ở band. Lỗi. Đến nản.
smartfone
TÍCH CỰC
5 năm
@truongngoc640 Có tiếng Việt chính thức mà, cả là hoàn toàn có thể dùng điện thoại tiếng Anh và Mi Band tiếng Việt nhé. Cài thêm amaztools là setup được
huyhoangjo
TÍCH CỰC
5 năm
không hiểu sao con miband 3 của mình kêt nối vs con nokia 6 sao không thể nhận cuộc gọi hay tin nhắn lun.dù mình cho bật nhận thông báo trên miband 3 rôi.ai chỉ giúp được không?
@huyhoangjo Chỉnh trong Mifit nhé
hiepps
TÍCH CỰC
5 năm
Mua cái miband2 dùng thời gian màn hình mà ra ngoài trời ko xem dc, tưởng con 3 thế nào hoá ra cũng đi vào vết xe cũ. Rõ ràng độ sáng màn có vấn đề
@hiepps miband2 mua được 6 tháng màn hình tối thui, giờ vứt luôn 😁
chả hư gì ngoài màn hình tối như mực
kurt80
TÍCH CỰC
5 năm
@Kinh Thuyên Đồ rẻ mua vậy hoá lại đắt
Bui Duc81
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kinh Thuyên Chuẩn bác ạ. Con Miband 2 của em cũng dùng được một thời gian là màn hình tối thui, trong phòng tối om mà bật lên cũng không nhìn rõ số mới khổ nữa là ra ngoài trời sáng.
Có vẻ chất lượng giảm sút rất nhanh.
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@kurt80 Cũng không hẳn, mọi thông số có thể xem trên Mifit không cần xem trên Miband. Mới xài còn hay dòm Miband nhiều, xài quen, ngoài thông báo với xem giờ ra thì chả mấy khi dòm Miband
Suisang
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Kinh Thuyên Ủa k phải là bảo hành 1 năm hay sao a
mnx190
TÍCH CỰC
5 năm
cái này tracking chạy bộ ổn không nhỉ
your00
ĐẠI BÀNG
5 năm
@mnx190 Rất ổn..Mình đeo em này chạy bộ kết hợp vs điện thoại bật GPS để theo dõi.Sd mifit vs strava để kiểm tra chéo thì thấy tương đồng.
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@mnx190 Mình dùng thử Miband2 pair với điện thoại, tracking đi bộ chính xác, còn chạy thì chưa thử. Miband sẽ so sánh số liệu giữa Miband & điện thoại để đưa ra thông số chính xác (vì mình thử không đánh tay nó vẫn đếm đúng số bước)
Thanhnam™
ĐẠI BÀNG
5 năm
@your00 khi chạy có phải mang điện thoại theo để lấy gps không bạn?
your00
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thanhnam™ Có bn..Mình mua quần chạy cyar decathlon có ngăn để đth..Tiện lợi lắm.
Tôi cũng dùng được 4 tháng rồi. Hoàn toàn hài lòng với giá trị nó mang lại.
Thích nhất khoản pin, 20 ngày mới phải sạc.
hiepps
TÍCH CỰC
5 năm
@mnx190 Ko chính xác như mấy máy chuyên thể thao đâu.
@Nino_Jen Chức năng rung ổn, trừ khi lái xe máy đi nhanh thì mới bị miss thôi.
Nói đi nói lại thì MiBand 1 vẫn là cái rung mạnh nhất, giật mình luôn, mỗi tội không có mặt hiển thị thông tin.
@Nino_Jen Rung mạnh nhé...đảm bảo giật mình
TnQ NMT
TÍCH CỰC
5 năm
@Nino_Jen gì chứ rung thì đảm bảo tung chảo cho bạn
TDCuong_TN
TÍCH CỰC
5 năm
Dùng mấy cái đồ tầu này, k biết nó tốt hay tiện lợi lên tý nào k. Nhưng nghe mấy cái thương hiệu xiaomi, ốp pồ, hoa uây... là thấy phát ói rồi.
zodzeus
TÍCH CỰC
5 năm
@TDCuong_TN 😆 vậy lui ra đi. vô cm kiếm gạch à
@TDCuong_TN không mợ chợ vẫn đông 😁
@TDCuong_TN ói ra rồi nuốt vô ăn lại nhá! haha
@TDCuong_TN Chọn cái avatar nhìn cũng phát ói.
duckvy
TÍCH CỰC
5 năm
Hồi trước tính mua con này, cuối cùng lại chọn amazfit bip. Pin cực khủng, mua đc khoảng hơn 4 tháng, phải sạc 3 lần mới cách đây mấy ngày. Đang nói chuyện chẳng liên quan gì cả.
@duckvy Bip giá gấp đôi, tính năng nhiều hơn, tuy nhiên lại không gọn bằng Mi band 3, đeo để theo dõi giấc ngủ không tiện. Pin Bip nếu không dùng GPS thì đúng là trâu thật. Dây mặc định của Bip dễ bong tróc hơn dây của Mi band 3.
smx105
TÍCH CỰC
5 năm
Cái này mình mua cho cụ bà ở nhà dung tương đối ổn, quan trọng nhất là cái notification để khi nào gọi điện thoại còn liên lạc được, chứ không có mỗi lần gọi mệt gần chết.
@smx105 ý tưởng này rất hay nhỉ, mua cho các cụ một cái là quá chuẩn 😁
tt1985
ĐẠI BÀNG
5 năm
@smx105 Sợ tới lúc hết pin các cụ lại lười sạc .
Xài sau thời gian nó ra Hey+ màn hình màu
Ấu Shịt!
Bài sơ sài quá, bạn có thể chia sẻ thêm về các chức năng khi dùng với iPhone không. Ngày trước mình từng dùng Mi Band 2 với điện thoại android nhưng sau đó chuyển sang iphone thì đã phải bỏ vì chức năng thông báo chỉ dùng đc cho cho call, sms, fb, fb mess và whatsapp, nói chung là chỉ những app được hỗ trợ chứ không phải bất cứ app nào như android
Nếu mua cái này cho người lớn tuổi thì nên chọn Miband 2 phải ko thớt., vì có mua Miband 3, các vị cũng khó mà xài hết tính năng 😁
khunnic
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cũng đang dùng này rất ưng
Đã có tiếng việt chính thức cho em nó rồi mà. Bạn mod sử dụng app apk nên phần thông báo thời tiết là tiếng tàu
@Thanh winner150 Mod xài iPhone kìa bạn?
các bác cho mình hỏi bản nội địa khác gì bản global nhỉ.
Vmemory
CAO CẤP
5 năm
@anh.duong.218 Có lẽ là rom. Global sẽ có đủ ngôn ngữ, nội địa chỉ có tiếng Trung

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019