Apple bị kiện bởi một phụ nữ vì nghĩ rằng iPhone XS/XS Max không có tai thỏ

Mikeknowsme
16/12/2018 5:55Phản hồi: 290
Apple bị kiện bởi một phụ nữ vì nghĩ rằng iPhone XS/XS Max không có tai thỏ
Một người phụ nữ ở Bắc California - Courtney Davis, đã gửi đơn kiện Apple về hình quảng cáo trên Website đã lừa dối việc che giấu tai thỏ (notch), khiến cô lầm tưởng iPhone XS không có tai thỏ và đã đặt mua nó hồi tháng 9.

Hình nền bọt xà phồng của Apple đặt đúng vị trí từ 2 đỉnh trên dưới của màn hình, và hình quảng cáo đã ẩn tai thỏ một cách tinh vi làm Davis hiểu lầm về vấn đề iPhone XS được tràn viền.
Cô đã gửi đơn kiện 55 trang về việc quảng cáo "lừa người xem" của Apple và nói nhiều về vấn đề Pixel trên iPhone XS và XS Max.

Tưởng chừng như đây chỉ là một đơn kiện vớ vẩn, nhưng Davis nói rõ về vấn đề Apple đếm số Pixel (điểm ảnh) trên iPhone XS/XS Max là chưa hợp lí. Theo lí thuyết, Apple đã đếm làm tròn ăn gian về kích thước màn hình, ví dụ như iPhone XS là 5.8 inch nhưng theo nguyên đơn kiện của Davis đo được là khoảng 5,687 inch.

Nói về điểm ảnh, độ phân giải hiển thị trên iPhone mới cũng bị ăn gian, cô khiếu nại rằng con số 2436x1125 pixel là không đúng, thực sự thì trong mỗi Pixel không chứa các Pixel màu đỏ, xanh lá, và xanh dương, và chỉ có 2 điểm ảnh phụ trên mỗi Pixel (lý thuyết là 4 điểm ảnh phụ trên 1 Pixel). Vụ kiện cũng cho biết iPhone 8 Plus còn có chất lượng hiển thị tốt hơn iPhone X trở lên.

Davis nói rõ rằng Apple đã đếm số Pixel trên màn hình gian dối khi vấn đề của iPhone X, XS, XS Max đều có tai thỏ, nên con số 2436x1125 là được tính trên lí thuyết không có tai thỏ mới được như thế.

Chung quy đó cũng chỉ là lập luận của Courtney Davis về vấn đề kích thước màn hình, Pixels,... Từ tháng 9 năm 2018, Apple liên tục nhận những đơn kiện liên quan đến hình quảng cáo "Thiếu trung thực" về hình nền che giấu phần tai thỏ, hiện vẫn tiếp tục chờ đợi bên Apple phản hồi về đơn kiện này.

290 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

edios
TÍCH CỰC
5 năm
Nếu tai thỏ tuyệt vời, "dễ chịu", "không ảnh hưởng" đến vậy từ khi ip X ra mắt, thì Apple đã ko phải đặt hình nền này cho XSm XS max; in lên cả vỏ hộp 😆 rõ ràng đến chính Apple cũng nhận ra notch là khiếm khuyết. So sánh 2 vỏ hộp X và XS sẽ thấy cái nào hấp dẫn hơn.
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@edios mình hỏi lần cuối thế bạn xem hình quảng cáo bạn thấy đẹp, nhưng lúc bạn mua bạn k ra store mua à? ok bạn k ra store chắc bạn cũng k đặt mua online để nhìn thấy cái tai thỏ nhỉ? hay là bạn cứ nhìn cái hình rồi cầm tiền ra mua mà k thèm xem trước nó thế nào? ảnh quảng cáo k có chỗ để ghi thêm mấy cái chú thích ok? nếu quan tâm thì internet ngày nay rất phổ biến hoàn toàn có thể tìm hiểu thêm về thông tin sản phẩm 1 cách miễn phí, còn hình quảng cáo đương nhiên sẽ chọn góc đẹp nhất và cách bố trí cho đẹp nhất, thân gửi bạn. hihi
chuavo
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hentx Bạn ơi bên kia người ta đặt online ko ra store là bình thường mà. với lại người ta còn đặt hàng trước khi có sản phẩm bán chính thức thì lấy đâu ra mà check. Nhiều người không có time và đôi khi là không có nguồn để tìm hiểu kỹ như bạn được mà người ta chỉ dựa trên thông tin từ hãng đưa ra thôi
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@chuavo dạ vâng bạn đặt online bạn vô web xem nó có hình ngay web k ạ? bạn đặt lúc nó chưa bán chứ k phải lúc nó chưa quảng cáo bạn nhé, và những người mà chưa có bán mà đã đặt nghĩa là người ta rất trông ngóng. vậy theo bạn những người đó đã tìm hiểu về sản phẩm chưa ạ ?
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@chuavo nói chung mình chẳng thấy apple nó lừa người dùng chỗ nào, clip quảng cáo tràn lan ra trên mạng, đủ thứ các kiểu ai chả biết nó là có tai thỏ, còn bà chị trong bài cũng chẳng phải tay mơ nếu có thể tính toán chính xác số pixel hoặc kích thước màn hình như thế, có người vẽ đường cho hươu chạy thôi bạn ơi, khi bạn ở trên cao tất nhiên bạn sẽ chịu gió lớn, thay vì nghĩ là nó lừa người dùng sao k nghĩ là do cạnh tranh kinh doanh mà có đơn kiện này ?
Đẹp đẽ thì khoe ra, xấu xa thì đậy lại mà bác 😆
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@haile8351 Thằng đó post nào chả vô dìm hàng iphone. Nó k có tiền xài thì nó nghĩ là người có tiền xài ngta mù với ngu hết haha. Bạn nói với nó làm gì cho tốn hơi
haile8351
ĐẠI BÀNG
5 năm
@hentx Mình gét cái là nói cứ như đúng rồi, coi dc vài tờ báo hay tìm google là tưởng mình là nhà phát minh có thể biết hết .
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@haile8351 Kiểu chưa đc xài nhưng thích nổ tỏ vẻ cái gì cũng biết ấy mà bạn ơi. Trong đây cũng nhiều lắm haha
@hentx Luật số 1: nếu nó chê iphone tức là nó chưa xài
Luật số 2: nếu nó dẫn chứng thì phải nói thực tế khác
Luật số 3: vứt lương tâm cho chó gậm
Chúc mừng bạn đã thành isheep chính hiệu.
Cái màn pentile rỗ mà cố bao biện cho bằng được, apple như này, cừu như này bảo sao doanh số đi xuống.
khang20
TÍCH CỰC
5 năm
sướng, vậy là sắp được một khoản tiền bồi thường, ở VN ko có trò này
kuduc_bmw
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khang20 Đó là cách mà không ít người Mỹ kiếm tiền, nhiều thì ra cả triệu USD
dat225
TÍCH CỰC
5 năm
@kuduc_bmw Thua kiện thì bán nhà trả án phí.
Nước ngoài nền văn minh cao quá nhỉ,toàn những vụ kiện ko nghĩ đến ;)
@KhánhDương_ib ở mình cũng vậy mà, có điều hơi khác tí thôi, haha
dat225
TÍCH CỰC
5 năm
@HuynhPhamLamHoang Thường thì bị cáo lật ngược tố nguyên cáo tội vu khống.
iPhone Xs Max nếu không có tai thỏ thì max đẹp
Nếu k còn tai thỏ thì max chả vô đối mãi mãi ah
Mấy bạn mong Apple thua kiện xin lưu ý vụ thứ 2: gian dối điểm ảnh nhé.

@Black Mamba Bác học trường luật à. Phân tích nghe giống lắm
hoangukzx
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Black Mamba =)) may quá vẫn còn có những người như bác, chịu khó đọc bài viết và tìm hiểu thêm về vụ việc trước khi nhảy bổ lên để comment
@AmbitiousMan xin tên mẫu nào 4k mà 3k 😁
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@Black Mamba kiến thức rất nhiều và mình nể bạn vì điều đó, thanks bạn đã chia sẻ
Chuyện chỉ có ở ifan 😆
kimthoaduy
TÍCH CỰC
5 năm
😃 quảng cáo lừa người dùng, vãi cả thanh niên xem quảng cáo xong nghĩ xs ko tai thỏ 😃
atrang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Căng nhỉ!
Lừa tình nhiều nó cũng thành thói quen đấy các bác ạ 😃
@OnlyMax Bản chính thức mới tính chứ ai tính bản thự nghiệm (beta).
iPhone 6 thì có 3 bản iOS 8-9-10 là đủ 3 năm rồi. iOS 11 là năm thứ 4. Dốt còn cãi ngang. Mấy đứa dốt mà bảo thủ là ko tiến bộ đc đâu.
OnlyMax
ĐẠI BÀNG
5 năm
@khanh_hikaru Đã bảo là đang nói IOS 11 mới ra có 1 năm, còn Iphone 6 nó ra gần 4 năm thì méo ai chẳng biết. Ô định chứng minh cái gì ở đây? Có biết là IOS 10 trên Iphone 5 chạy vẫn ngon lành hay không? Và tình cờ IOS 11 làm chậm máy đúng vào dịp siêu chu kỳ suy giảm của Apple sắp đến ( khoảng thời gian hiệu năng của Iphone ổn định và lượng người dùng bão hòa, mọi ng không có nhu cầu không nâng cấp máy mới ). Rõ ràng là có cú lừa to đùng ở đây để ép người dùng nâng cấp máy mới.
Chính apple cũng phải thừa nhận cố tình làm chậm máy và giảm hiệu năng, ông còn cãi cái quái gì.
hentx
TÍCH CỰC
5 năm
@OnlyMax Thôi hihi. Trước tôi xài ip7 từ 10. Lên tới 11. 12. Thậm chí xài cả bản beta các kiểu chưa bản nào bị crash app. Xin lỗi ông nên xem lại app bên thứ 3 của ông có đc hỗ trợ tốt chưa rồi hãy đổ thừa. Còn vụ giảm hiệu năng để pin k tụt nhanh khi dung lượng pin xài thời gian lâu bị giảm. Ông muốn k giảm hiệu năng cứ đi thay pin mới. Có gì phải xoắn. Vấn đề nào chả có 2 mặt. Nó cũng giải thích rồi. Anti thì nhận anti đừng che dấu hihi
@OnlyMax 7 Plus của tôi chạy iOS 11 ngon lành chả thấy làm sao, cứ có iOS mới là lên. Android cùng thời mà có tuổi so với 6s Plus hay 7 Plus à. Bớt xạo lại 😆
Con kiến kiện củ khoai
Antikill
TÍCH CỰC
5 năm
@spsp K hiểu thì thôi vậy. Chia buồn cho sự ngây ngô hồn nhiên của bạn
@Antikill lại 1 thanh niện tự nhục. 30/4/1975 có gợi gì cho bạn và gia đình ko?
Antikill
TÍCH CỰC
5 năm
@spsp À. Đó là ngày kết thúc giặc ngoại, mở ra kỷ nguyên giặ.c nộ.i. Thời kỳ cha truyền con nối "đúng quy trình". Thời kỳ của "rút kinh nghiệm sâu săc"
Antikill
TÍCH CỰC
5 năm
@spsp Chết cha. Mình nói lan man rồi. Hi, thôi bỏ đi
Vc. Thế mà đi kiện đc. Kiện lấy tiếng chăng. Hay là có ai ở đằng sau giật dây
@Akay Nhím Bị giật dây là do nó ở Vịt nan chạy sang đó hả?
Nếu bị giật dây thì ko có trình chạy sang mẽo sống đâu.
Còn sống ở mẽo (công dân gốc) thì nó ko bị giựt như xứ búa liềm nhé
2468
ĐẠI BÀNG
5 năm
@TYA Dân nào cũng bị giật như thường thôi cậu.
@Akay Nhím Ở Mẽo chứ không phải ở đâu đó như ông nghĩ đâu mà tiếng với chả dây !
@2468 Thế chắc bọn nó bị giật mất gần nửa dân số (thằng nào ủng hộ dân chỏ khả năng là bọn dân bị giật dây kkkk)
@TYA Có tiền k j là k thể
Chắc mình phải kiện mì hảo hảo vì không có tôm trong gói mì
mazio1993
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huynguyen201289 *Hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa. kiện nó lại cho xấp mặt
@huynguyen201289 hảo hảo nó ghi sẵn hình ảnh mang tính minh họa rồi =)))
lạc_vĩ
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huynguyen201289 Trên gói mì có ghi câu hình ảnh chỉ mang tính minh hoạ!
vutoanltvp
ĐẠI BÀNG
5 năm
@huynguyen201289 Hảo Hảo ghi rất rõ câu miễn trừ trách nhiệm rồi "Hình ảnh chỉ mang tính chất minh họa"
@vutoanltvp Các kiểu hình ảnh minh hoạ. Đọc kĩ huong dan truoc khj dung. Khong dung cho ng co cac di ung thanh phan. Bố ng dùng cũng ko kiện dc
wtf9999
CAO CẤP
5 năm
Nhà chị này chắc ko có internet à @@ hay tính kiếm thêm
sakuza199x
TÍCH CỰC
5 năm
@wtf9999 mình thích thì mình kiện thôi. thắng thua có tòa quyết định. haha
Haha...bà này ko bik ai xúi dục . Ở Mỹ ko có chính sách đổi trả hàng hay sao mà mua về dùng bộ ko thấy tai thỏ hay sao? 8 plus hiển thị tốt hơn x là đúng vì màn oled khả năng hiển thị ko bằng LCD . Xem mấy màn Amoled của Ss mà full Hd còn gớm hơn nhiều màn con Xr .
@TYA Nó ko biết tiếng Anh đâu.
@Rainwalker Tao là người Việt mắc chi tao phải biết tiếng Anh . Não phẳng .
@ongtho11911 bà đó bị bọn Mỹ Tân xúi dục đó 😃
@Rainwalker ở thiên đường mà kiện mấy thằng lớn thân hữu thì... nguyên đơn ăn vài cuốn 365 tờ là chắc 😆)
Đổi cho bả cái XS max đi ha ha
masterss0
TÍCH CỰC
5 năm
@Bão Sài Gòn pả mà thắng thì đền bù không ít tiền đâu bác, cái XS nhằm gì 😁
@masterss0 Nó thưa ngược lại là đền chết luôn... mua đồ ko xem kỹ ... xài cho đã rồi hét lên :D
@Bão Sài Gòn Xứ văn minh nó khác ko nghĩ kiểu ta hay nghĩ.
Táo ghi vào manual đại ý : nghe volume to điếc tai kệ mẹ ch mày. Bật nhỏ nhỏ vừa nghe thôi!
Người dùng : tau đéo biết thế nào là to cả! Hại tai của tau rầu! Tau kiện mày.
Rồi táo phải giới hạn 100dB cho sp bán tại Pháp.

Giờ mở manual mà xem các hãng tai nghe ra xem (ko gồm china vì nó cũng ko sánh với nhơn quyền của hội 4 bản đc). Giờ phải ghi 80db thì sao, 90db thì sao.... rõ lắm. Ko ghi kiểu táo năm xưa đâu.
Ghi thế nó còn kiện cũng tài. Đúng cái bọn....thích kiện

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019